• 1 Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 459 Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình hôm nay có mua thử mấy hộp váng sữa có vị hiệu Monte của Đức cho con ăn. Về thấy cũng ngon nhưng hơi ngọt. Mà vào trang web của nhà SX thì họ giới thiệu về sp ít quá. Ko có thành phần nên mình ko biết có nên cho bé 13 tháng ăn ko. Vì sợ có nhiều đường. Mẹ nào biết về loại váng sữa này có thể giải thích thêm giúp mình được ko? Cám ơn các mẹ nhiều.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 357 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Công nhận váng sữa Monte này ngọt và ngậy. Theo như chị bán hàng thì đây là váng sữa bổ sung canxi, vi bơ và hạt dẻ, có vị socola chuối nữa... Mình cũng không rõ thành phần lắm mà chỉ mua vì con thích ăn. Con mình cũng tròn 13 tháng, nhưng vì ngậy quá nên cún hay bị ọe nên mình chủ yếu cho ăn váng sữa và phomai Pachika, Danone... Trộm vía tiêu hóa tốt bạn ạ nên mình nghĩ không có vấn đề gì.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 567 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng không biết thành phần, nhưng đọc ở đâu đó (quên mất rùi ạ:Nottalkin: ) nên cho con em ăn từ lúc bé khoảng 8 tháng. Nhóc nhà em lười uống sữa công thức nhưng váng sữa và phô mai thì "cũng tạm" :rolleyes: nên em cứ cho ăn, cũng có đợt đều đặn ngày một hộp Monte:cool: À nhưng bé khoái vani nhất và ghét socola nhất, y mẹ:Laughing: .

• 457 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Con em được 6 tháng 20 ngày đã cho ăn váng sữa được chưa hả các chị? Em cũng mới mua thử 1 hộp váng sữa Monte chuối socola đấy nhưng chưa dám cho con ăn.
    Mẹ yêu con bằng trời bằng biển :Kiss:
    à mẹ ơi có con dế
    luôn trong bao diêm con đây
    mở ra là con thấy ngay
    con yêu mẹ bằng con dế :Kiss:

• 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh Ngọc Gia Bảo Xem bài viết
    Em cũng không biết thành phần, nhưng đọc ở đâu đó (quên mất rùi ạ:Nottalkin: ) nên cho con em ăn từ lúc bé khoảng 8 tháng. Nhóc nhà em lười uống sữa công thức nhưng váng sữa và phô mai thì "cũng tạm" :rolleyes: nên em cứ cho ăn, cũng có đợt đều đặn ngày một hộp Monte:cool: À nhưng bé khoái vani nhất và ghét socola nhất, y mẹ:Laughing: .
    Mình hôm nay lấy 1 ít váng sữa của Nga trộn với 1 hộp Monte, cu cậu chén tì tì. Có vẻ khoái vì đỡ ngọt hơn là ăn riêng. Vì cái váng sữa của Nga thì lại chua. Bọn nhóc đứa nào cũng thích vị Vani hơn thì phải, bé nhà mình cũng thế. Nhưng mình nghĩ váng sữa Monte sẽ không chất lượng bằng váng sữa của Nga. Các mẹ nghĩ sao?

• 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Sâu Còi Xem bài viết
    Con em được 6 tháng 20 ngày đã cho ăn váng sữa được chưa hả các chị? Em cũng mới mua thử 1 hộp váng sữa Monte chuối socola đấy nhưng chưa dám cho con ăn.
    Con còn bé quá em đừng cho ăn vội. Cứ phomai hoa quả mà ăn em ah. Đợi bé 1 tuổi em hẵng cho ăn váng sữa, ko hại cho dạ dày bé e ah.

• 849 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contraithuongyeucuame Xem bài viết
    Con còn bé quá em đừng cho ăn vội. Cứ phomai hoa quả mà ăn em ah. Đợi bé 1 tuổi em hẵng cho ăn váng sữa, ko hại cho dạ dày bé e ah.
    Thôi chết, hôm qua em vừa vác 4 hộp về định cho con chén, Chip nhà em mới được gần 8 tháng. Kiểu này lại vào mẹ thì béo chết mẹ rồi! :Crying:

• 567 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contraithuongyeucuame Xem bài viết
    Mình hôm nay lấy 1 ít váng sữa của Nga trộn với 1 hộp Monte, cu cậu chén tì tì. Có vẻ khoái vì đỡ ngọt hơn là ăn riêng. Vì cái váng sữa của Nga thì lại chua. Bọn nhóc đứa nào cũng thích vị Vani hơn thì phải, bé nhà mình cũng thế. Nhưng mình nghĩ váng sữa Monte sẽ không chất lượng bằng váng sữa của Nga. Các mẹ nghĩ sao?
    Quê quá, em không biết có loại váng sữa khác Monte mà bé 8 tháng trở lên ăn được :Clown: . Nhưng nghe nói chua thì em lại thấy cũng không hấp dẫn bé nhà em lắm:Battin ey: .
    Em đã cho bé ăn phô mai hoa quả, váng sữa và sữa chua hoa quả, thứ nào ăn riêng thứ đó, không trộn (vì em nghĩ cho con phân biệt mùi vị từng thứ), trong đó sữa chua Nestle cam là bé không ăn tới thìa thứ hai, mà theo em thì vị này tạo cảm giác chua nhất so với chuối hay dâu.
    Mà hình như váng sữa của Nga thì bé nhà em cũng chưa ăn được ạ:Sigh: ?

• 1,061 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tozzy Xem bài viết
    Thôi chết, hôm qua em vừa vác 4 hộp về định cho con chén, Chip nhà em mới được gần 8 tháng. Kiểu này lại vào mẹ thì béo chết mẹ rồi! :Crying:
    Cứ cho bé ăn đi, mẹ nó đừng lo, bé 8 tháng ăn được dầu, mỡ, bơ, pho mai thì tại sao phải kiêng váng sữa.

• 1,061 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khangyeu Xem bài viết
    Chị ơi con em được 8 tháng, em cũng mua thử váng sữa của Nga về cho bé ăn nhưng sao thấy vị mặn ko ngọt ko béo ngậy như các chị mô tả (em mua loại hộp màu xanh lớn gấp đôi hộp sữa chua Nestle ấy). Em xay chung váng sữa với ít đường và quả bơ, ăn thấy kỳ kỳ (ko ngon) nên ku nhà em cũng chỉ ăn được 2 thìa là bỏ. Chị cho con ăn váng sữa ntn? Mua ở đâu, em ở Tp.HCM.
    Váng sữa Nga không ngon bằng VS Monte, không nên trộn ngọt và mặn với nhau, lờ lợ khó ăn lắm. Mà công nhận Monte thơm thơm, béo béo y như kem tươi ấy, con ăn mà ba mẹ cứ thèm.
    Mua VS Monte ở 51/31 Cao Thắng ấy, 15,5K/hũ (mới lên giá) mà mẹ nào biết chỗ nào bán rẻ hơn không nhỉ???