• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 178K Lượt đọc
  • 460 Trả lời

• 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình hôm nay có mua thử mấy hộp váng sữa có vị hiệu Monte của Đức cho con ăn. Về thấy cũng ngon nhưng hơi ngọt. Mà vào trang web của nhà SX thì họ giới thiệu về sp ít quá. Ko có thành phần nên mình ko biết có nên cho bé 13 tháng ăn ko. Vì sợ có nhiều đường. Mẹ nào biết về loại váng sữa này có thể giải thích thêm giúp mình được ko? Cám ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 354 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Công nhận váng sữa Monte này ngọt và ngậy. Theo như chị bán hàng thì đây là váng sữa bổ sung canxi, vi bơ và hạt dẻ, có vị socola chuối nữa... Mình cũng không rõ thành phần lắm mà chỉ mua vì con thích ăn. Con mình cũng tròn 13 tháng, nhưng vì ngậy quá nên cún hay bị ọe nên mình chủ yếu cho ăn váng sữa và phomai Pachika, Danone... Trộm vía tiêu hóa tốt bạn ạ nên mình nghĩ không có vấn đề gì.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 567 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng không biết thành phần, nhưng đọc ở đâu đó (quên mất rùi ạ:Nottalkin: ) nên cho con em ăn từ lúc bé khoảng 8 tháng. Nhóc nhà em lười uống sữa công thức nhưng váng sữa và phô mai thì "cũng tạm" :rolleyes: nên em cứ cho ăn, cũng có đợt đều đặn ngày một hộp Monte:cool: À nhưng bé khoái vani nhất và ghét socola nhất, y mẹ:Laughing: .
    • 457 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Con em được 6 tháng 20 ngày đã cho ăn váng sữa được chưa hả các chị? Em cũng mới mua thử 1 hộp váng sữa Monte chuối socola đấy nhưng chưa dám cho con ăn.
    Mẹ yêu con bằng trời bằng biển :Kiss:
    à mẹ ơi có con dế
    luôn trong bao diêm con đây
    mở ra là con thấy ngay
    con yêu mẹ bằng con dế :Kiss:
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh Ngọc Gia Bảo Xem bài viết
    Em cũng không biết thành phần, nhưng đọc ở đâu đó (quên mất rùi ạ:Nottalkin: ) nên cho con em ăn từ lúc bé khoảng 8 tháng. Nhóc nhà em lười uống sữa công thức nhưng váng sữa và phô mai thì "cũng tạm" :rolleyes: nên em cứ cho ăn, cũng có đợt đều đặn ngày một hộp Monte:cool: À nhưng bé khoái vani nhất và ghét socola nhất, y mẹ:Laughing: .
    Mình hôm nay lấy 1 ít váng sữa của Nga trộn với 1 hộp Monte, cu cậu chén tì tì. Có vẻ khoái vì đỡ ngọt hơn là ăn riêng. Vì cái váng sữa của Nga thì lại chua. Bọn nhóc đứa nào cũng thích vị Vani hơn thì phải, bé nhà mình cũng thế. Nhưng mình nghĩ váng sữa Monte sẽ không chất lượng bằng váng sữa của Nga. Các mẹ nghĩ sao?
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Sâu Còi Xem bài viết
    Con em được 6 tháng 20 ngày đã cho ăn váng sữa được chưa hả các chị? Em cũng mới mua thử 1 hộp váng sữa Monte chuối socola đấy nhưng chưa dám cho con ăn.
    Con còn bé quá em đừng cho ăn vội. Cứ phomai hoa quả mà ăn em ah. Đợi bé 1 tuổi em hẵng cho ăn váng sữa, ko hại cho dạ dày bé e ah.
    • 849 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contraithuongyeucuame Xem bài viết
    Con còn bé quá em đừng cho ăn vội. Cứ phomai hoa quả mà ăn em ah. Đợi bé 1 tuổi em hẵng cho ăn váng sữa, ko hại cho dạ dày bé e ah.
    Thôi chết, hôm qua em vừa vác 4 hộp về định cho con chén, Chip nhà em mới được gần 8 tháng. Kiểu này lại vào mẹ thì béo chết mẹ rồi! :Crying:
    • 567 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình hôm nay lấy 1 ít váng sữa của Nga trộn với 1 hộp Monte, cu cậu chén tì tì. Có vẻ khoái vì đỡ ngọt hơn là ăn riêng. Vì cái váng sữa của Nga thì lại chua. Bọn nhóc đứa nào cũng thích vị Vani hơn thì phải, bé nhà mình cũng thế. Nhưng mình nghĩ váng sữa Monte sẽ không chất lượng bằng váng sữa của Nga. Các mẹ nghĩ sao?
    Quê quá, em không biết có loại váng sữa khác Monte mà bé 8 tháng trở lên ăn được :Clown: . Nhưng nghe nói chua thì em lại thấy cũng không hấp dẫn bé nhà em lắm:Battin ey: .
    Em đã cho bé ăn phô mai hoa quả, váng sữa và sữa chua hoa quả, thứ nào ăn riêng thứ đó, không trộn (vì em nghĩ cho con phân biệt mùi vị từng thứ), trong đó sữa chua Nestle cam là bé không ăn tới thìa thứ hai, mà theo em thì vị này tạo cảm giác chua nhất so với chuối hay dâu.
    Mà hình như váng sữa của Nga thì bé nhà em cũng chưa ăn được ạ:Sigh: ?
    • 1,061 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tozzy Xem bài viết
    Thôi chết, hôm qua em vừa vác 4 hộp về định cho con chén, Chip nhà em mới được gần 8 tháng. Kiểu này lại vào mẹ thì béo chết mẹ rồi! :Crying:
    Cứ cho bé ăn đi, mẹ nó đừng lo, bé 8 tháng ăn được dầu, mỡ, bơ, pho mai thì tại sao phải kiêng váng sữa.
    • 1,061 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khangyeu Xem bài viết
    Chị ơi con em được 8 tháng, em cũng mua thử váng sữa của Nga về cho bé ăn nhưng sao thấy vị mặn ko ngọt ko béo ngậy như các chị mô tả (em mua loại hộp màu xanh lớn gấp đôi hộp sữa chua Nestle ấy). Em xay chung váng sữa với ít đường và quả bơ, ăn thấy kỳ kỳ (ko ngon) nên ku nhà em cũng chỉ ăn được 2 thìa là bỏ. Chị cho con ăn váng sữa ntn? Mua ở đâu, em ở Tp.HCM.
    Váng sữa Nga không ngon bằng VS Monte, không nên trộn ngọt và mặn với nhau, lờ lợ khó ăn lắm. Mà công nhận Monte thơm thơm, béo béo y như kem tươi ấy, con ăn mà ba mẹ cứ thèm.
    Mua VS Monte ở 51/31 Cao Thắng ấy, 15,5K/hũ (mới lên giá) mà mẹ nào biết chỗ nào bán rẻ hơn không nhỉ???
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizu Xem bài viết
    Em nghĩ cái này bổ xung thêm sữa và chất béo thôi. Từ 1 tuổi trở lên 1 tuần cho ăn vài hộp cũng tốt. Con em lười ăn nên em vẫn cho ăn 1 tuần 4 hộp. Cái chính là nó thích ăn. Mà cách trộn thêm váng sữa Nga của bác hay hay, để em về cũng thử xem. Cái váng sữa chị nói là trong hộp trắng trắng to gấp đôi hộp Monte này đúng không ạ?
    Đúng rồi đấy bạn ah. Lấy 1 ít trong hộp trắng trộn thêm với Monte, có vẻ ngon hơn đấy. Bạn thử làm cho con xem.
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khangyeu Xem bài viết
    Chị ơi con em được 8 tháng, em cũng mua thử váng sữa của Nga về cho bé ăn nhưng sao thấy vị mặn ko ngọt ko béo ngậy như các chị mô tả (em mua loại hộp màu xanh lớn gấp đôi hộp sữa chua Nestle ấy). Em xay chung váng sữa với ít đường và quả bơ, ăn thấy kỳ kỳ (ko ngon) nên ku nhà em cũng chỉ ăn được 2 thìa là bỏ. Chị cho con ăn váng sữa ntn? Mua ở đâu, em ở Tp.HCM.
    Cái váng sữa của Nga là hộp trắng, to gấp đôi hộp váng sữa Monte. Váng sữa Nga thì vị rất chua, mình thường trộn với hoa quả cho con ăn thì mới đỡ chua. Chứ ăn riêng bé ko thích đâu. Còn váng sữa Monte thì lại rất ngọt. Nên mình thường trộn 2 thằng váng sữa này lại với nhau. Nhưng quan điểm của mình thì dưới 1 tuổi vẫn ko nên cho ăn váng sữa mà chỉ nên cho ăn phomai hoa quả. Còn tùy các mẹ quyết định.
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Petit Beur Xem bài viết
    Cứ cho bé ăn đi, mẹ nó đừng lo, bé 8 tháng ăn được dầu, mỡ, bơ, pho mai thì tại sao phải kiêng váng sữa.
    Quan điểm của mẹ nó chưa chính xác lắm đâu. Mẹ nó có thể tham khảo các mục về từng loại thực phẩm trong WTT là biết rõ hơn đấy. Dầu có thể cho bé ăn ngay từ khi bé bắt đầu ăn dặm vì nó có tác dụng hỗ trợ hấp thu. Và những loại dầu dùng được cho các bé đều có những thành phần nhất định mà bé có thể sử dụng được. Phomai hoa quả thì có thể ăn từ khi bắt đầu ăn dặm vì sản phẩm này cũng được sản xuất chuyên cho các bé độ tuổi ăn dặm. Khoảng 7,8 tháng bé mới nên ăn phomai viên cho vào bột, cháo, nhưng đây cũng là loại phomai được sản xuất dành riêng cho bé rồi. Còn bơ và phomai chưa qua chế biến cho bé thì phải sau 1 tuổi, vì nó tăng cường nhiều chất béo và dạ dày của bé dưới 1 tuổi chưa hấp thụ được nên sẽ gây ì ạch hoặc bị đào thải. Mình chia xẻ vài kiến thức học hỏi được như vậy thôi. Còn quyết định cho con ăn thế nào là của từng cha mẹ mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Petit Beur Xem bài viết
    Váng sữa Nga không ngon bằng VS Monte, không nên trộn ngọt và mặn với nhau, lờ lợ khó ăn lắm. Mà công nhận Monte thơm thơm, béo béo y như kem tươi ấy, con ăn mà ba mẹ cứ thèm.
    Mua VS Monte ở 51/31 Cao Thắng ấy, 15,5K/hũ (mới lên giá) mà mẹ nào biết chỗ nào bán rẻ hơn không nhỉ???
    Nếu bạn chỉ trộn 1-2 thìa bé váng sữa Nga vào 1 hộp Monte thì ko có chuyện khó ăn đâu. Con trai mình thuộc diện cực kén ăn mà mình trộn vậy nó lại thích đấy. Bạn thử xem vì như vậy sẽ tăng thêm canxi từ váng sữa Nga nữa. Còn Monte mình nghĩ thành phần đã được sơ chế và trộn nên sẽ ko được nguyên chất như váng sữa Nga.
    • 457 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thôi chít rồi, mấy hôm em bận quá không lên đây được, cứ cho con ăn đại hộp váng sữa đấy. Nhưng mà hộp đấy em chia làm 3, cho ăn trong 3 ngày, chắc là ăn số lượng ít vậy cũng chưa làm sao đâu chị nhỉ. Đoảng thế đấy, cái tội chủ quan không hỏi kinh nghiệm các chị là hỏng ngay.
    Mẹ yêu con bằng trời bằng biển :Kiss:
    à mẹ ơi có con dế
    luôn trong bao diêm con đây
    mở ra là con thấy ngay
    con yêu mẹ bằng con dế :Kiss:
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Thôi chít rồi, mấy hôm em bận quá không lên đây được, cứ cho con ăn đại hộp váng sữa đấy. Nhưng mà hộp đấy em chia làm 3, cho ăn trong 3 ngày, chắc là ăn số lượng ít vậy cũng chưa làm sao đâu chị nhỉ. Đoảng thế đấy, cái tội chủ quan không hỏi kinh nghiệm các chị là hỏng ngay.
    Bé nhà bạn mấy tháng rồi. Cho ăn ít chắc cũng ko sao đâu. Vì nhiều mẹ cho bé ăn từ sớm lắm. Nếu output ổn thì ko phải lo. Thực ra nhiều khi cái "sao" và "ko sao" nó cũng chẳng biết phân biệt thế nào. Chắc là bé cứ chấp nhận input của mẹ và output của bé ok tức là "ko sao".
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Bé nhà mình 7 tháng rồi, thật ra khoản output cũng không tốt lắm, bé hay đi táo lắm, mình đã chú ý cho bé ăn nhiều rau, hoa quả và sữa chua nhưng vẫn chưa ổn lắm. Chẳng biết phải theo chế độ ăn thế nào nữa. :Crying: :Crying: :Crying:
    Bé đi táo thì càng ko nên ăn váng sữa hoặc phomat hoa quả (có thể ăn ít đi). Phomat hoa quả trước đây mình cho bé ăn loại hộp giấy của Pháp thì táo, sau đổi loại hộp nhựa thì ko bị táo. Mỗi bữa mình cho bé thêm 1 ít khoai lang vào bột. Cho uống thêm nước. Hoa quả thì bữa nào cũng có chuối. Bạn thử xem sao.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghe nói ăn váng sữa không có chất dinh dưỡng mấy có đúng không hả các mẹ. Cu Tây nhà mình chẳng chịu uống sữa nên mình cho cháu ăn ngày 1 hộp váng sữa (thay đổi các loại), và 1 hộp sữa chua như vậy có được không?
    • 849 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Đắt quá, mình mua ở Shop Hồng Minh đối diện chợ Thành Công có 12k/hộp.
    Em đang tiếc đứt ruột đây, cho ăn thử 1 hộp thấy nó có vẻ thích nên mới rinh về. Các mẹ lại khuyên con dưới 1 tuổi k nên cho ăn, em chia tay luôn, bao giờ được 1 tuổi thì lại mua.
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyethangbabie Xem bài viết
    Cái ý là Hàng Monte Đức đấy ạ, date 16.8, em cũng vừa mua xong.
    Chào các mẹ! Em là dân ngoại tỉnh nhưng cũng đua đòi cho con ăn váng sữa.
    Vì con đi học cả ngày nên mẹ chẳng bồi dưỡng được gì cho con được cả nên buổi sáng em con ăn 1 hộp, ăn tối xong ăn 1 hộp. Không biết ăn như thế có nhiều quá không.
    Vả lại em có cảm giác bé ăn váng sũa tiêu hoá tốt hơn thỉ phài. Thấy ăn cháo tốt hơn. Trộm vía. Em xin các mẹ tí kinh nghiệm nhé!:Kiss: