Sữa chua, phô mai, bơ, dầu cho bé

Trẻ mấy tháng thì ăn được phomai?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 157K Lượt đọc
  • 576 Trả lời

37 Người đang theo dõi

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cun_xin_xin Xem bài viết
    Bạn cho bé ăn thử váng sữa xem, mình thấy váng sữa ngon lắm, ngậy ngậy mà thơm. Nói chung là mình thấy ngon, bé nhà mình thích lắm, mỗi lần ăn hết 1 hôp luôn. Hiiiii bạn thử xem biết đâu bé thích hơn phomai hoa quả!
    Ban oi cho minh hoi mua vang sua va phomai hoa qua hieu gi the? Minh tim o cac sieu thi trong TP.HCM ma khong thay.

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sorry nha, lan dau tien tham gia nen lung tung khong biet vao dau de go duoc tieng viet nen moi hien len dong chu ky cuc nhu vay.
    Minh muon hoi ban mua vang sua va phomai hoa qua o dau? nhan hieu gi? Minh tim o cac sieu thi trong TP.HCM ma khong thay.

• 305 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cun_xin_xin Xem bài viết
    Bạn cho bé ăn thử váng sữa xem, mình thấy váng sữa ngon lắm, ngậy ngậy mà thơm. Nói chung là mình thấy ngon, bé nhà mình thích lắm, mỗi lần ăn hết 1 hôp luôn. Hiiiii bạn thử xem biết đâu bé thích hơn phomai hoa quả!
    Mấy tháng thì bạn cho con bạn ăn váng sữa vậy và ăn loại nào . Ko biết tự làm phomai cho con có tốt hơn ko nhỉ mình phân vân quá
    @all các mẹ thử cho con ăn loại phomai hoa quả của nga Pacika gì đấy có khi các bé thích ăn hơn . Cu nhà mình lười ăn thế mà ăn loại đấy lại rất thích ăn, mà mẹ nó lếm thử cũng thấy ngon và dễ ăn hơn các loại khác Loại đó có thêm cả váng sữa nên rất dễ ăn

• 457 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bé nhà em được 6 tháng tuổi rồi và em bắt đầu cho bé ăn sữa chua và phomai tươi. Em mua cho bé phomai Peti của Pháp mỗi 1 hộp là 60g. Nhưng em phân vân không biết cho bé ăn bao nhiêu lần trong 1 tuần, ngày nào cũng ăn hay thế nào, các chị có thể giúp em được không?
    Mẹ yêu con bằng trời bằng biển :Kiss:
    à mẹ ơi có con dế
    luôn trong bao diêm con đây
    mở ra là con thấy ngay
    con yêu mẹ bằng con dế :Kiss:

• 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Hôm qua mình có đi mua phô mai hoa quả của Pháp (bán 50K 6 hộp) đát 14/06 cho cún con 13 tháng ăn. Lúc ăn thì thích lắm, nên mình cho ăn hết cả một hộp, nhưng sáng nay ở trường cô lại báo là bị đi ngoài. Không biết có phải là tại lần đầu tiên bé ăn chưa quen dạ không nhỉ.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp với, mình đang lo vì không biết có nên cho ăn nữa k nhưng nghe nói là ăn pho mai tốt lắm.

• Fox
    • 8 năm
    • 2,537 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Sâu Còi Xem bài viết
    Bé nhà em được 6 tháng tuổi rồi và em bắt đầu cho bé ăn sữa chua và phomai tươi. Em mua cho bé phomai Peti của Pháp mỗi 1 hộp là 60g. Nhưng em phân vân không biết cho bé ăn bao nhiêu lần trong 1 tuần, ngày nào cũng ăn hay thế nào, các chị có thể giúp em được không?
    Lượng sữa chua & phômai cho bé

Sữa chua:

5-6 tháng: 55g/lần

7-8 tháng: 85-100g/lần

9-11 tháng: 100g/lần

12-15 tháng: 100-120g/lần

Phomai viên, miếng thông thường:

7-8 tháng: 12-14g/lần

9-11 tháng: 14g/lần

12-18 tháng: 14-17g/lần

Phomai tươi màu trắng dạng kem:

5-6 tháng: 13g/lần

7-8 tháng: 20-24g/lần

9-11 tháng: 24g/lần

12-18 tháng: 24-29g/lần

• 457 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Sóc nhé, mình đã thử cho bé nhà mình ăn sữa chua trộn phômai theo cách các chị trên diễn đàn dạy, bé mê lắm :LoveStruc: . Từ nay yên tâm cho con ăn mà không sợ con bị béo phì rồi. :Applause:
    Chúc mẹ con nhà Sóc luôn vui tươi khỏe mạnh nhé. :Rose:
    Mẹ yêu con bằng trời bằng biển :Kiss:
    à mẹ ơi có con dế
    luôn trong bao diêm con đây
    mở ra là con thấy ngay
    con yêu mẹ bằng con dế :Kiss:

• alo
    • 7 năm
    • 2,440 Bài viết

• 7,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fox Xem bài viết
    Lượng sữa chua & phômai cho bé

Sữa chua:

5-6 tháng: 55g/lần

7-8 tháng: 85-100g/lần

9-11 tháng: 100g/lần

12-15 tháng: 100-120g/lần

Phomai viên, miếng thông thường:

7-8 tháng: 12-14g/lần

9-11 tháng: 14g/lần

12-18 tháng: 14-17g/lần

Phomai tươi màu trắng dạng kem:

5-6 tháng: 13g/lần

7-8 tháng: 20-24g/lần

9-11 tháng: 24g/lần

12-18 tháng: 24-29g/lần

Mẹ nó ơi, nên cho con ăn pho mai và sữa chua vào lúc nào là thích hợp nhất. Alo được 6 tháng 10 ngày tuổi nên mẹ định cho ăn hai loại thức ăn trên nhưng lại phân vân vì điều này! Nhờ mẹ nó mách dùm luôn địa chỉ mua pho mai dạng kem và sữa chua trẻ con luôn nhé. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều (À quên, cái blog của mẹ nó khiến mình mê lắm ý. Bổ ích kinh khủng đi được)

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bé nhà mình được 6 tháng mình muốn tập cho bé ăn phomai và trái cây nhưng ko biết cách cho ăn như thế nào các mẹ giúp mình với

me quôc vỉ

• 379 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mới tập thì bạn nên cho bé ăn lượng từ ít đến nhiều. Chuối, đu đủ và xoài là những loại trái cây cho bé mới tập ăn. Bạn dùng muỗng nạo một ít trái cây để ở đầu muỗng rồi đút cho bé, đầu tiên chỉ vài muỗng. Dù bé có thích cũng không nên cho ăn nhiều, mỗi loại nên cho ăn liên tục trong 7-10ngày. Tương tự đối với phomai, nếu mua thì có phomai tươi trái cây, hoặc váng sữa của Nga hoặc bạn có thể tự làm phomai tươi cho con ăn.
    Bé đã 6 tháng cũng có thể ăn yaourt rồi. Bạn cũng nên tập cho con ăn luôn.