Sữa chua, phô mai, bơ, dầu cho bé

Trẻ mấy tháng thì ăn được phomai?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 157K Lượt đọc
  • 576 Trả lời

37 Người đang theo dõi

• 70 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebevi2006 Xem bài viết
    chị ơi loại sữa chua của pháp cho bé là loại nào thế nhỉ mua ở đâu vậy
    Mình không nhớ tên đâu nhưng mình thường mua ở Toàn Thịnh ngay đầu Hàng Buồm, Hà Diện ở Lãn Ông, các cửa hàng bán đồ đông lạnh và sữa ở chợ Châu Long.

• Fox
    • 8 năm
    • 2,537 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebevi2006 Xem bài viết
    chị ơi loại sữa chua của pháp cho bé là loại nào thế nhỉ mua ở đâu vậy
    Ngoài mấy chỗ các mẹ nói em ra siêu thị Intimex hoặc fivimart lúc nào cũng có phomai Pettit , dạo này Gervais hết hàng hay sao í , khó mua quá .

• 379 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ốc thúi Xem bài viết
    To hunghanh: cái máy xay cầm tay e mua nó vừa bị hư, e đem đi BHành rùi, chán ơi là chán, vì k có máy xay cháo cho con ăn. mà con thì k chịu ăn bột ăn liền. huhu...
    E mua máy 290k, hiệu Saiky, bán ở chợ BT, chị tham khảo nhé !! Nhìn gọn lắm, y như cái chày ấy.
    Chị cám ơn Mẹ Ốc nhiều, chắc phải thu xếp mau mau mà sắm 01 cái ngay thôi.

• 209 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khi nào cho bé ăn phô mai, sữa chua?

Đây là vấn đề rất thường gặp ở nhiều trẻ nhỏ và bạn không nên quá lo lắng bởi ở tháng tuổi này, bé đã có thể ăn các thực phẩm chế từ sữa như bơ, phô mai, sữa chua hãy sữa đậu nành để bổ sung thêm các vi chất quan trọng.

Với bơ, bạn có thể cho vào nấu bột hoặc cháo cho trẻ từ 6 tháng tuổi trở đi. Tốt hơn cả là cho bé ăn bơ thực vật.

Với phô mai: Hai loại phô mai dành cho trẻ nhỏ được bán trên thị trường Việt Nam hiện nay là phô mai tươi (phô mai sữa chua) và phô mai miếng (bò cười, kiwi…). Bạn có thể cho trẻ tập ăn phô mai tươi khi trẻ trên 5 tháng tuổi và phô mai miếng khi trẻ trên 6 – 7 tháng tuổi. Bạn có thể cho trẻ ăn trực tiếp hoặc cho lẫn vào cháo, bột, súp…

Với sữa chua: Bạn có thể tập cho trẻ ăn sữa chua cùng thời kỳ với phô mai. Nếu bạn mua loại sữa chua dành cho trẻ nhỏ sẽ tốt hơn. Nếu không có sữa chua dành riêng cho bé, bạn tập cho trẻ làm quen dần với sữa người lớn hoặc sữa chua tự làm.

Trẻ trên 5 tháng tuổi có thể uống sữa đậu nành. Lưu ý là tăng dần độ đậm đặc của sữa để giúp trẻ quen dần. Nếu bạn tự chế biến sữa đậu nành cho bé, cần đun sôi sữa trong vòng 7 - 10 phút để giúp cho các loại chất đạm có trong đậu nành dễ tiêu hóa.

Một lưu ý khi cho các thực phẩm chế biến từ sữa như bơ hay phô mai vào cháo, bột, súp… không nên cho vào khi cháo, bột, súp đang sôi mà nên cho sau khi đã tắt bếp, cháo, bột chỉ còn khoảng 70 - 80oC để đảm bảo các vi chất không bị biến dưỡng.
    Giấc Mơ Giản Đơn.........

• 591 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fox Xem bài viết
    Ngoài mấy chỗ các mẹ nói em ra siêu thị Intimex hoặc fivimart lúc nào cũng có phomai Pettit , dạo này Gervais hết hàng hay sao í , khó mua quá .
    Chị ơi ở gần chợ Châu Long e vừa mua hôm nay, vẫn con chị ạ, 8,5k 1h Gervais đó hoặc là đại lý Hipp ở Hàng bún lúc nào e cũng thấy có đấy.

• 209 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vkanh Xem bài viết
    Mẹ bé có thể chỉ giúp em phomai sữa chua tên là gì được không ạ. E cảm ơn nhiều
    Cái đó mình cũng không rõ lắm đâu, nhưng ở trên thị trường mình cũng có đấy, nhưng hơi chát.Mình thấy toàn của ngoại thôi. Mình cũng mua cho bé nhà mình ăn thử nhưng mà bé nhà mình ko chịu ăn đành thua.
    Hôm trc mình có đến chỗ chị Bửu ( hay bán đồ này) mua,16k /1hop đấy.
    Nhưng hôm qua mình ra chỗ Cửa hàng Nghi Nga ở Tây Sơn thì có loại có 8k /1 hộp thôi
    Giấc Mơ Giản Đơn.........

• 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

To hunghanh: cái máy xay cầm tay e mua nó vừa bị hư, e đem đi BHành rùi, chán ơi là chán, vì k có máy xay cháo cho con ăn. mà con thì k chịu ăn bột ăn liền. huhu...
    E mua máy 290k, hiệu Saiky, bán ở chợ BT, chị tham khảo nhé !! Nhìn gọn lắm, y như cái chày ấy.
    mẹ ốc thúi ơi, giúp mẹ cua & bong mua cái máy đó với mẹ nó ở trong Nam à, nếu mẹ mua được giúp mình thì báo cho mình biết mình sẽ nhờ bạn qua lấy và gửi tiền mẹ nó nhé. Mong tin mẹ nó

• 73 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

úiii, e xay ít xịt luôn í, vừa đủ cho bé ăn thui. vẫn nhuyễn như thường, y như bột đánh nhuyễn ấy. Bé nhà e chả chịu ăn yaour của vinamilk, nes & yogood. chỉ chịu ăn yaour xay chung với trái cây tươi thui. vì bé e ghét chua lắm hay sao á.
    Chị ơi em cũng thế, xay mãi mà vẫn ko thấy nhuyễn lắm, em cũng nghĩ hay tại em xay ít quá. Mà chị cho em hỏi lạc đề 1 tí, mỗi bữa chị cho bé ăn bao nhiêu thịt? em xay thịt và rau cùng nhau luôn, như vậy có sao ko hả chị?

• 1,069 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovely baby Xem bài viết
    Chị ơi em cũng thế, xay mãi mà vẫn ko thấy nhuyễn lắm, em cũng nghĩ hay tại em xay ít quá. Mà chị cho em hỏi lạc đề 1 tí, mỗi bữa chị cho bé ăn bao nhiêu thịt? em xay thịt và rau cùng nhau luôn, như vậy có sao ko hả chị?
    Mỗi lần mua thịt mình mua khoảng 100gr, rùi lấy khoảng 1/2 thịt nấu cho cả ngày. Mình thường xay thịt với rau củ quả cùng 1 lúc luôn, máy này tiện lắm. Mình thik lắm cái máy này lắm, mình có ngcứu loại máy Brain của Đức rùi, k bít chất lượng ra sao, chỉ bít là máy đó vừa mắc, mà nếu hư thì k có BH, đồ điện mà, hên xui. Máy này có cty BH đàng hoàng. Hên 1 điều là khi máy hư đem đến BH thì cty k "vừa bảo vừa hành".

• 1,069 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecua&bong Xem bài viết
    mẹ ốc thúi ơi, giúp mẹ cua & bong mua cái máy đó với mẹ nó ở trong Nam à, nếu mẹ mua được giúp mình thì báo cho mình biết mình sẽ nhờ bạn qua lấy và gửi tiền mẹ nó nhé. Mong tin mẹ nó
    Mình ở SG, nếu mẹ nó cần, mẹ nó có thể nhờ cô bạn đến chợ BThành mua cũng đc đó (họ cũng có giao hàng tận nhà k tính fí) CH Khanh Cường, ở cửa Tây đi vào, chưa đến ngày tư trong chợ, nhìn tay trái sẽ thấy tiệm bán đồ điện. đối diện với mấy shạp bán giầy dép(có thể bạn của mẹ nó bít) tiệm đồ đông khách nhất trong chợ thì fải.:P
    Nếu mẹ nó muốn giao hàng tận nhà, thì nhắn tin PM cho mình, mình sẽ cho mẹ nó bít số đt của tiệm, bạn thông cảm vì mình sợ đưa lên đây, admin k cho, vì có tính q/cáo , mình cho mẹ nó bít thông tin như vậy, mình rất tiếc là k thể mua giúp mẹ nó đc, vì mình có con mọn, mà lại bị động về v/đ time. Mẹ nó thông cảm nhé. Mẹ nó ở HN á??