Sữa chua, phô mai, bơ, dầu cho bé

Trẻ mấy tháng thì ăn được phomai?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 160K Lượt đọc
  • 576 Trả lời

37 Người đang theo dõi

• 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

minhg cũng đang cho bé nhà mình ăn phômai Petit trôn với nước hoa quả tươi tự ép.hấp cách thủy cho ấm bé nhà mình ăn ngon lành ^^ 1 hộp 50gr ăn 5 hum k dám cho bé ăn nhiều
    Kún là món quà hạnh phúc nhất mà bố mẹ nhận được :Kiss:
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh cung cho con minh an phomai belcube nhung an xong be non ra het, gio minh rang den 5thang ruoi hoac 6thang moi cho an, so da day be ko hap thu dc
    • 355 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

các bố, các mẹ ơi bé nhà mình được 12 tháng tuổi rồi mình đang cho bé ăn pho mai con bò cười hộp 8 miếng, nhưng mấy người hàng xóm bảo em bé thì nên mua loại pho mai ngoại ( hộp và miếng hình chữ nhât) nhập từ pháp mới tốt. vậy theo các bố, ác mẹ thì thế nào nhỉ?:Rose:
    • 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình có đọc sách thì nếu nhớ ko lầm là nên cho bé ăn cheese từ 7 tháng tuổi trở lên.Khi cho các bé ăn cheese thì có 2 loại tốt nhất là cheese : cheddar và ricotta, và bạn phải chú ý cheese làm từ loại pasteurized milk, chứ ko phải loại cheese nào cũng được!

Các món mà mình làm cho con m ăn như:
    - Cá hồi, khoai tây hấp trộn cheese
    - Thịt bò,bông cải xanh,bông cải trắng, ca rot hấp + cheese
    - Thịt gà,pasta, dưa leo +cheese
    - Cải bắp , thịt cừu hấp, bột gạo + cheese
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trẻ mấy tháng thì ăn được phomai............................................
    • 1,548 Bài viết

• 2,490 Được cảm ơn

Bé 12 tháng không ăn được pho mai con bò cười hộp 8 miếng đâu bạn. Bạn nên chọn loại phomai phù hợp với bé; và tham khảo trên diễn đàn nhé.
    Không chùn bước!!!
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em được cho 6 hộp Foma Ehrmann monster backe , bé nhà em 6 tháng đã ăn được chưa ạ? foma này có tốt không ạ? mẹ nào có kinh nghiệm share cho em với!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình được 5 tháng 20 ngày rồi mà cân nặng mới có 6,8 kg ( khi sinh bé 3,3 kg), bé không chụi uống sữa công thức, do phải đi làm nên phải cho bé ăn dăm từ khi 4 tháng nhưng bé ăn được ít lắm, sốt ruột quá các mẹ ơi, làm thế nào cho bé chịu ăn và lên cân, các mẹ có bí quyết nào giúp mình với nhé.
    mình có cho bé ăn phomai trai cây (của pháp ) nhưng có vị chua bé không thích ăn, mỗi lần cho an bé nhăn mặt, dùng mình thậm chí ói cả sữa đã ăn trước đó cả 1h , mình không biết các loại phomai cứng bé đã ăn được chưa và cũng không biết loại nào bé có thể ăn được, cá mẹ giúp mình với nhé, cám on8 các mẹ nhiều.
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menghecon_2009 Xem bài viết
    Cho ăn phô mai tươi Nestle của Pháp mẹ nó ạ, bé nhà mình ăn loại này từ khi 4 tháng (85K/vỉ, 1 vỉ gồm 6 hộp). Phô mai viên (nấu cùng bột được) thì nên để đến khi bé được 6 tháng mới cho ăn.
    Menghecon oi. Thế mua phômai tươi nestle của pháp ở chỗ nào? Đó là phô mai dành cho trẻ con đó hả? Và cách nấu cùng bột thế nào? Có cho bé ăn không được không? Con mình cũng 6,5 tháng rồi, nghe mọi người mách là cho ăn phomai nhưng không biết mua loại nào và ở đâu bán? Làm mẹ lần đầu nên ít kinh nghiệm, mẹ nó chỉ giùm nhen.
    • 3,887 Bài viết

• 7,855 Được cảm ơn

Hay là dùng phomai của Nga, trong hộp sắt, cũng ngon lắm. Bé nhà mình ăn từ hồi bé xíu.
    • 97 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Con mình thích loại phomai bò cười viên tròn ý, trộn với cháo hoặc ăn vã được 1 viên /bữa đấy.
    • 63 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Lôi lại cái topic này lên. Có mẹ nào giúp mình với. Nhiều loại quá mình không biết đường nào mà lần. Mình không biết phân biệt thế nào là Phô mai tươi, phô mai sữa chua, phô mai cứng, phô mai mềm????
    Bé nhà mình 5,5 tháng thì có thể ăn được phô mai gì? Mình đã mua phô mai con sò (hay lưới gì đó) hiệu Mar'tite Vache và váng sữa Petit Bauer nhưng chưa dám cho bé ăn. Không biết đã ăn được chưa các mẹ. Tư vấn giúp mình với.
    We are "TheBiz"
    • 501 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipbilove Xem bài viết
    Lôi lại cái topic này lên. Có mẹ nào giúp mình với. Nhiều loại quá mình không biết đường nào mà lần. Mình không biết phân biệt thế nào là Phô mai tươi, phô mai sữa chua, phô mai cứng, phô mai mềm????
    Bé nhà mình 5,5 tháng thì có thể ăn được phô mai gì? Mình đã mua phô mai con sò (hay lưới gì đó) hiệu Mar'tite Vache và váng sữa Petit Bauer nhưng chưa dám cho bé ăn. Không biết đã ăn được chưa các mẹ. Tư vấn giúp mình với.
    Con từ 5 tháng đã ăn được phomai rồi bạn ạ. Bạn tìm hiểu topic phomai tươi của mẹ Freida đi, mẹ tự làm phomai tươi cho con ăn được đấy bạn ạ
    • 3,810 Bài viết

• 3,507 Được cảm ơn

Pho mai thì có loại sò hoặc que của xách tay có thể cho con ăn đc khi 6 tháng tuổi,còn phô mai bò cười của Vn thì hình như trên 1 tuổi.
    Váng sữa con trên 1 tuổi mới đc ăn
    Sữa chua ở vn thì dành cho trên 2 tuổi,đồ xách tay có loại dành cho bé 6 tháng trở lên.
    Mình mấy năm toàn mua shopyeucon trên Kim Mã,rất ok,bạn bán hàng cũng tư vấn rất cụ thể,mẹ nào cần cứ vào google type shopyeucon là ra thông tin
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 99 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babo Xem bài viết
    Mình có đọc sách thì nếu nhớ ko lầm là nên cho bé ăn cheese từ 7 tháng tuổi trở lên.Khi cho các bé ăn cheese thì có 2 loại tốt nhất là cheese : cheddar và ricotta, và bạn phải chú ý cheese làm từ loại pasteurized milk, chứ ko phải loại cheese nào cũng được!
    Chính xác là nên cho ăn từ 8 tháng mẹ nó ạ, và đúng như mẹ nó nói, ko phải loại cheese nào cũng cho bé ăn đc. Trẻ dưới hai tuổi chỉ ăn đc hai loại: soft pasteurized (phômai tiệt trùng mềm) và cottage (phômai tươi). Khi chọn, check bao bì để biết chính xác, tránh mua phải cheese làm từ raw milk.
    NB: 3,3kg - 1M: 4,4kg - 2M: 5,4kg - 3M: 6,3kg - 4M6D: 7kg - 5M: 7,3kg - 5M9D: sốt phát ban, sút cân - 6M: 7,5kg - 7M: 8kg - 8M: 8,6kg - 9M: 9kg - 9M21D: sốt mọc răng, sút cân - 10M: 9,2kg - 11M: 9,7kg - 1y: 10,1kg
    1m17d biết hóng chuyện, 3m12d biết lẫy nhưng chưa rút đc tay, 3m28d lẫy rút tay ngóc đầu, 5m trườn tiến, 6m ngồi, 7m mọc răng, lâu rồi ko viết nhật ký, 20 tháng mới nói được vài từ.
    Mục tiêu: 21m: 12,3kg - 87cm
    • 282 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé từ 6 tháng tuổi trở lên có thể ăn được Yaourt phô mai mỗi ngày với “tiêu chuẩn” như sau:

- 6 - 10 tháng: 50g/ngày.

- 1 - 2 tuổi: 80g/ngày.

- Trên 2 tuổi: 100g/ngày.
    • 1,121 Bài viết

• 2,151 Được cảm ơn

Con mình ăn loại phô mai nào cũng bị dị ứng. Dị ứng nhiều nhất là phô mai Babecube gì đó, dị ứng ít thì là phomai lưới, pho mai Kiri... Mình chán chả muốn thử loại nào nữa.., các mẹ có kinh nghiệm gì không ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thấy có người nói pho mai belcube loại đấy có hàm lượng muối cao.(mình ăn cũng thấy hơi mặn)ở pháp dùng ăn điểm tâm.còn trẻ em thì măm loại con bò cười hình tam giác y.hic.cuối cùng chả bít the nào là đúng đây nên mình toàn cho bé măm pho mai sò..có mẹ nào biết rõ thì chỉ cho e với..
    em thiếu anh như cây thiếu nắng
    có anh rồi nắng chết me cả cây..!