• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sữa chua, phô mai, bơ, dầu cho bé

Thắc mắc về Phô mai tươi Petit Monterbourg

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.5K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• ane
    • 6 năm
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bicombo Xem bài viết
    Hic...đọc mà giật mình.

Cách đây 10 ngày mình có mua một vỉ Petis, cũng giật mình và giá có 36k/1vỉ. Đã định bụng về nhà phải check qua, vậy mà vứt vào tủ lạnh rồi quên mất.

Thứ 5 tuần trước bé Bơ nhà mình bắt đầu tiêu chảy cấp và chắc chắn đã ăn một hộp phomai trong vỉ này. Mình có check với các cô giúp việc về cháo và sữa thì không có gì khả nghi lắm và hoàn toàn không nghĩ gì đến phomai. Bé bị tiêu chảy nặng, đi khoảng hơn 10 lần/ngày, mất đúng 3 ngày, ngày đầu tiên ở nhà, 2 ngày sau nằm viện. Xét nghiệm ở bệnh viện không có rota virut.

Bé bị tiêu chảy như vậy là rất nặng và mình rất băn khoăn rà soát lại mọi lý do có thể mà không nghĩ ra. Nhà mình vốn rất sạch sẽ và chăm cháu cẩn thận. Bọn trẻ con nhà mình đều chỉ bị tiêu chảy một lần và đều do rota virut.

Mình không tuyệt đối khẳng định lần này bé bị tiêu chảy là do phomai, mình sẽ kiểm tra lại số phomai còn lại. Nhưng chắc chắn từ bây giờ mình phải xem xét lại vụ cho con ăn phomai nhập, vì khả năng phomai được bảo quản không đúng cách trong quá trình vận chuyển là nhiều, giá cả giảm đến một nửa như này không biết có phải hàng gần hết hạn, hay bị bắn lại hạn...

Các mẹ cẩn thận nhé.
    Khổ thân bé Bơ nhà mẹ này quá! Hôm qua mà con tớ ăn hộp phomai mốc kia thì chắc cũng tương tự, dù cho ko có gì chắc chắn là bé Bơ nhà bạn bị tiêu chảy là do phomai tươi.
    Tớ tiếc là lúc thấy hộp Petit bị mốc, tức quá nên đem liền "bằng chứng" ra chỗ cửa hàng để "hỏi cho ra nhẽ" nên quên béng mất ko chụp ảnh cho các mẹ xem. hic!:Thinking:
    • ane
    • 6 năm
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chóe Xem bài viết
    :RaisedEye
    Hình như các mẹ chủ yếu cho con ăn sữa chua phomai hoa quả nhỉ? K thấy mẹ nào cho ăn cái sò trắng giống tớ.
    Tớ cũng cho con ăn sò trắng nhưng là cho vào bột hoặc cháo vì con tớ ko chịu ăn riêng. công nhận là loại này khó ăn hơn là phomai tươi vị hoa quả, bọn trẻ con thích hơn. Nhưng loại con sò này có giảm giá đâu hả mẹ Chóe, tớ chỉ thây toàn giảm giá Petit thôi. Các loại váng sữa Monte, Fontana cũng đâu có giảm.
    Tớ nghĩ các công ty thi nhau giảm giá để tẩu tán hết số petite sắp hết hạn. Mấy cái không giảm giá, expired date toàn 2010 hết à.
    • 5,768 Bài viết

• 15,913 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ane Xem bài viết
    Tớ cũng cho con ăn sò trắng nhưng là cho vào bột hoặc cháo vì con tớ ko chịu ăn riêng. công nhận là loại này khó ăn hơn là phomai tươi vị hoa quả, bọn trẻ con thích hơn. Nhưng loại con sò này có giảm giá đâu hả mẹ Chóe, tớ chỉ thây toàn giảm giá Petit thôi. Các loại váng sữa Monte, Fontana cũng đâu có giảm.
    Tớ nghĩ các công ty thi nhau giảm giá để tẩu tán hết số petite sắp hết hạn. Mấy cái không giảm giá, expired date toàn 2010 hết à.
    cái sò trắng tháng trước cũng hạ nhiều đấy mẹ nó. Trước là 9.5 k - 11k/ viên mà còn hiếm hàng, tháng 11 tớ mua có 8 - 8.5k/ viên thôi, sò trắng cũng của Ptit nên tớ nghĩ hàng Ptit hạ giá. Thậm chí cùng thời điểm tớ mua giá 8.5k thì có nơi chào giá có 6k/ viên thôi (date gần hơn). Loại này tớ chuyên trộn vào cháo và thức ăn cho con thôi chứ k ăn riêng được
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

• 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

abc
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

abc
    • 247 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ cho con ăn phomai bằng cách nào, mình cho phomai vào cháo nấu mãi nó cũng ko tan. hic, cho vào chén ngâm nước nóng rồi dằm cũng ko được, nó cứ quánh quánh vào ấy, bé ko ăn đcj. Các mẹ cho con ăn phômai rồi hướng dẫn tớ với. Thanks trước nha
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ :Smiling:. Mình đang ở TpHCM, mình đang có nhu cầu mở cửa hàng kinh doanh váng sữa va các loại sữa bột và đồ dùng cho baby.Mẹ nào có biết chỗ cung cấp hàng giá tốt chỉ mình nhé.Thánk các mẹ nhé:Smiling:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ :Smiling:. Mình đang ở TpHCM, mình đang có nhu cầu mở cửa hàng kinh doanh váng sữa va các loại sữa bột và đồ dùng cho baby.Mẹ nào có biết chỗ cung cấp hàng giá tốt chỉ mình nhé.Thánk các mẹ nhé:Smiling:
    • 218 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongbongyeu Xem bài viết
    Các mẹ cho con ăn phomai bằng cách nào, mình cho phomai vào cháo nấu mãi nó cũng ko tan. hic, cho vào chén ngâm nước nóng rồi dằm cũng ko được, nó cứ quánh quánh vào ấy, bé ko ăn đcj. Các mẹ cho con ăn phômai rồi hướng dẫn tớ với. Thanks trước nha
    phomai viên thì bé lớn 1 chút mới cắn ăn được bạn ạ, còn thì cho vào cháo thôi. Nó vẫn lợn cợn khi bạn dằm vào thức ăn cho con. Còn có loại phomai tươi thì con ăn được luôn, gần giống như sữa chua ấy. Trong metro mình thấy có loại phomai đóng trong lọ, nhuyễn mịn sẵn rồi.
    • 412 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

ngoài lề 1 tẹo, con mấy tháng thì cho ăn phomai đc hả các mẹ ?
    • 97 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonkie Xem bài viết
    ngoài lề 1 tẹo, con mấy tháng thì cho ăn phomai đc hả các mẹ ?
    Bé từ 5 tháng thì có thể cho ăn phô mai tươi. Lượng ăn của trẻ 5-6 tháng là: 13g/lần
    Bé từ 7 tháng thì hãy cho ăn pho mai viên
    • 759 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Đọc xong giật mình, thế ăn j bi h. Loại nào đây.
    ALT
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Tiêu chí chọn dầu ăn cho trẻ

Mẹ có biết: Cung cấp chất béo giúp cho quá trình hấp thu các vitamin quan trọng trong cơ thể (A, D,...

• Bí quyết cho bé ăn váng sữa, sữa chua đúng cách

(Kienthuc.net.vn) - Váng sữa và sữa chua là 2 thực phẩm cực tốt cho bé, tuy nhiên cho bé ăn thế nào...

• Hướng dẫn các mẹ cách làm sữa chua ngon cực

Bạn cần chuẩn bị những nguyên liệu: - 1 lon sữa đặc - 1 lon sữa bò nước sôi nóng (lấy lon sữa đặc...

• Thắc mắc về mí mắt, có con ai bị như thế này không nhỉ

Chào các bố các mẹ, Không biết có bố mẹ nào có con bị như thế này không. Số là bé Hà nhà mình khi sinh ra thấy mắt một mí, mặc dù cả bố lẫn mẹ đều mắt hai mi... Bố mẹ buồn lắm.. Đến bây giờ thì bỗng phát hiện ra mắt bên trái bé là hai mì rõ ràng, còn mắt phải thì vẫn một mí...Hu hu :-? tưởng bé...

• Thac mac ve khuyen mai Co hoi vang mua hang gia soc

Thấy chương trình khuyến mãi "cơ hội vàng mua hàng giá sốc của BigC ngày 8 -16/9", với thẻ ưu đãi mỗi hóa đơn mua trên 450.000 VND có cơ hội mua thêm sản phẩm với giá cực sốc. Hình ảnh quảng cáo trên tờ rơi và website, ở góc ghi chú bên sản phẩm có ghi "số lượng giới hạn tối đa 3 sp/1 nguoi/1 ngay....

• 173 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Con mình ăn phô mai , váng sữa từ lúc mới tập ăn đến giờ đã hơn 1 tuổi rồi, ăn đủ loại từ rẻ tiền cho đến loại đắt tiền mà có thấy tăng cân tí nào đâu.Con ăn thì chẳng tiếc tiền, mà thấy ko có hiệu quả nên đâm ra cũng nản =.="

2 tháng: 5 kg :Rose:
    3 tháng: 6kg :Kiss:
    4 tháng: 6,7kg :Straightf:
    6 tháng: 7,5 kg :Crying:
    8 tháng: 7,8kg :RollingEy:
    9 tháng: 8,7kg :Applause: 77 cm:cool:
    12 tháng: 10,5 kg
    13 tháng: 10kg:Worried:
    14 tháng: 10,2kg ặc ặc:Crying:
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1