• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sữa chua, phô mai, bơ, dầu cho bé

Thắc mắc về Phô mai tươi Petit Monterbourg

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.3K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,099 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Tự dưng tối nay có mẹ hỏi em về phô mai cho trẻ 5 tháng ăn, em chợt nhớ trong tủ lạnh còn 2 hộp fromagne Petit Montebourg hết date, vẫn ghi cho trẻ từ 4 tháng tuổi ăn, em vác ra nghiên cứu. Thú thực là càng đọc em càng băn khoăn quá (em thức đến 1hPm chỉ vì nó :mad, có mẹ nào rành loại này giải đáp cho em cái:
    1. Loại phô mai này ghi sản xuất từ Pháp: sao thành phần trên hộp lại ghi bằng tiếng Hà Lan, cũng chẳng thấy Made in hay Product of đâu cả?

2. Sao hạn sử dụng (vì ko phải ngày sản xuất rồi) chỉ ghi ngày, tháng, sao ko có năm ( Liệu có thể xảy ra trường hợp SP tồn từ năm này, sang năm khác bán ko?

3. Nhà phân phối ghi: Hình thành từ 70% phômai tươi với 1 đống thứ lằng nhằng từ đâu ra? trên hộp ghi toàn sữa gầy, đường, hương liệu, v..v mà?

4. Thông tin Sp dành cho trẻ từ 4 tháng tuổi căn cứ từ đâu?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách làm yaourt từ các loại sữa

Co chi nao biet lam sua chua bang sua cong thuc khong mach cho em voi. Cam on nhieu nhieu.

• Thắc mắc về đầu ti

Các chị ơi, Mình đang mang bầu bé thứ 2 và có 1 nỗi niềm rất muốn các bà mẹ khác có kinh nghiệm giúp mình với. Làm mẹ thì có gì vui sướng hơn là được bé rúc vào ngực và bú bầu sữa của mẹ. Nhưng đây là niềm ao ước của mình từ lúc có bé đầu tiên. Mình có 2 bầu ngực to, và cũng khá nhiều...

• Sơ cứu cho bé khi bị côn trùng đốt

Các vết cắn, đốt của côn trùng mang lại cảm giác khó chịu cho bé như ngứa, bỏng rát hoặc đau; gây...

• Thắc mắc về mí mắt, có con ai bị như thế này không nhỉ

Chào các bố các mẹ, Không biết có bố mẹ nào có con bị như thế này không. Số là bé Hà nhà mình khi sinh ra thấy mắt một mí, mặc dù cả bố lẫn mẹ đều mắt hai mi... Bố mẹ buồn lắm.. Đến bây giờ thì bỗng phát hiện ra mắt bên trái bé là hai mì rõ ràng, còn mắt phải thì vẫn một mí...Hu hu :-? tưởng bé...

• Mình làm sữa chua bị nhớt là tại sao?

mình tự làm sữa chua theo như trên mạng, sữa vẫn đặc, ăn vẫn ngon nhưng sữa chua mình làm khi ăn...

• zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ mèo yêu cún Xem bài viết
    Tự dưng tối nay có mẹ hỏi em về phô mai cho trẻ 5 tháng ăn, em chợt nhớ trong tủ lạnh còn 2 hộp fromagne Petit Montebourg hết date, vẫn ghi cho trẻ từ 4 tháng tuổi ăn, em vác ra nghiên cứu. Thú thực là càng đọc em càng băn khoăn quá (em thức đến 1hPm chỉ vì nó :mad, có mẹ nào rành loại này giải đáp cho em cái:
    1. Loại phô mai này ghi sản xuất từ Pháp: sao thành phần trên hộp lại ghi bằng tiếng Hà Lan, cũng chẳng thấy Made in hay Product of đâu cả?
    Có phải nó khá giống sữa chua về texture không bạn. Mình hỏi vậy cho chắc, vì có nhiều sản phẩm cùng tên mác.

Bạn nói "ghi sản xuất tại Pháp" thì tức là Made in tại Pháp, hihi, hay ý bạn nói là bạn biết đây là sản phẩm của Pháp, nhưng không thấy ghi trên hộp. Còn thành phần trên hộp ghi chữ Hà lan, mình đoán là vì để bán ở Hà lan đấy (và cũng có thể là sản xuất tại đó luôn). Cùng khổi cộng đồng kinh tế mà.

2. Sao hạn sử dụng (vì ko phải ngày sản xuất rồi) chỉ ghi ngày, tháng, sao ko có năm ( Liệu có thể xảy ra trường hợp SP tồn từ năm này, sang năm khác bán ko?
    Nếu đúng là phomai tươi (fromage frais) thì không bảo quản qua năm này năm khác đâu, mà 1, 2 tháng là nhiều (nếu qua xử lý để xuất khẩu đi các nước nhiệt đới). Chính vì vậy mà họ không ghi năm đấy, vì hiểu là năm hiện tại hoặc đầu năm sau.

3. Nhà phân phối ghi: Hình thành từ 70% phômai tươi với 1 đống thứ lằng nhằng từ đâu ra? trên hộp ghi toàn sữa gầy, đường, hương liệu, v..v mà?
    Phần ingredients thường ghi những thành phần cơ bản theo tiêu chuẩn dinh dưỡng. Vậy có thể hiểu thông tin đó là phomai tươi được làm ra từ những thành phần cơ bản như sữa gầy ....

4. Thông tin Sp dành cho trẻ từ 4 tháng tuổi căn cứ từ đâu?
    Ah, cái này thì là do các qui định về tiêu chuẩn thực phẩm, mà có thể khác với ý kiến của bác sĩ. Mình thấy siêu thị bán đầy các thứ ghi cho trẻ con 4 tháng, trong khi nếu đọc sách hay nhiều bác sĩ sẽ khuyên là nên cho ăn muộn hơn. Thường ghi 4 tháng tức là chung chung có thể cho các bé 4 tháng ăn. Ai muốn cho ăn muộn hơn thì tùy. Nhưng mình thấy ở đây các bé 6 tháng thì nhiều người cho ăn phomai tươi này rồi. Nếu cẩn thận hơn thì dùng loại ghi phomai tươi làm từ sữa công thức (để tránh gây dị ứng sữa bò).
    it's all because of you ... :Angel:
    • 1,099 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Trước tiên là cám ơn mẹ zoe đã :Rose:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zoe Xem bài viết
    Có phải nó khá giống sữa chua về texture không bạn. Mình hỏi vậy cho chắc, vì có nhiều sản phẩm cùng tên mác.
    Chính xác là giống sữa chua, bán hàng ở đây toàn gọi nó là sữa chua Pháp.

Bạn nói "ghi sản xuất tại Pháp" thì tức là Made in tại Pháp, hihi, hay ý bạn nói là bạn biết đây là sản phẩm của Pháp, nhưng không thấy ghi trên hộp. Còn thành phần trên hộp ghi chữ Hà lan, mình đoán là vì để bán ở Hà lan đấy (và cũng có thể là sản xuất tại đó luôn). Cùng khổi cộng đồng kinh tế mà.
    Đọc trên vỏ hộp có 1 dòng địa chỉ phía dưới bảng thành phần bằng tiếng Hà Lan có chứ France nên em đoán vậy nhưng vẫn chẳng chắc nó sản xuất tại đâu?

Nếu đúng là phomai tươi (fromage frais) thì không bảo quản qua năm này năm khác đâu, mà 1, 2 tháng là nhiều (nếu qua xử lý để xuất khẩu đi các nước nhiệt đới). Chính vì vậy mà họ không ghi năm đấy, vì hiểu là năm hiện tại hoặc đầu năm sau.
    Em hãi nhất là có hàng tồn kho, các bác vô lương tâm nhà mình hám rẻ nhập về lập lờ đánh lận lừa các mẹ thôi :Sad:

Phần ingredients thường ghi những thành phần cơ bản theo tiêu chuẩn dinh dưỡng. Vậy có thể hiểu thông tin đó là phomai tươi được làm ra từ những thành phần cơ bản như sữa gầy ....
    Nhưng như thế thì có gì khác sữa chua, sao lại có con số hình thành từ 70% phô mai tươi? tính toán trên căn cứ nào?

Ah, cái này thì là do các qui định về tiêu chuẩn thực phẩm, mà có thể khác với ý kiến của bác sĩ. Mình thấy siêu thị bán đầy các thứ ghi cho trẻ con 4 tháng, trong khi nếu đọc sách hay nhiều bác sĩ sẽ khuyên là nên cho ăn muộn hơn. Thường ghi 4 tháng tức là chung chung có thể cho các bé 4 tháng ăn. Ai muốn cho ăn muộn hơn thì tùy. Nhưng mình thấy ở đây các bé 6 tháng thì nhiều người cho ăn phomai tươi này rồi. Nếu cẩn thận hơn thì dùng loại ghi phomai tươi làm từ sữa công thức (để tránh gây dị ứng sữa bò).
    Thực ra khi em lựa chọn các sản phẩm nhập khẩu cho con chỉ vì tin tưởng vào hệ thống kiểm định chất lượng của nước đó, các nhà sản xuất này rất sợ bị kiện nên rất cẩn thận khi đưa ra các chỉ định và khuyến cáo. Nhưng sau khi nghiên cứu loại Petit này thì thấy băn khoăn quá. Vẫn băn khoăn, có nên mua cho con nữa không, nó có rẻ rúng gì đâu 11K/hộp 60g ăn nhoằng phát hết
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Sản phẩm này nhà tớ mua thấy họ ghi rõ HSD cả ngày tháng năm mà, có thể cái HSD đó nó dập vào giữa 2 lọ nên khi bạn dùng 1 lọ chỉ đọc thấy ngày tháng thôi.
    • zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ mèo yêu cún Xem bài viết
    Nhưng như thế thì có gì khác sữa chua, sao lại có con số hình thành từ 70% phô mai tươi? tính toán trên căn cứ nào?

Thực ra khi em lựa chọn các sản phẩm nhập khẩu cho con chỉ vì tin tưởng vào hệ thống kiểm định chất lượng của nước đó, các nhà sản xuất này rất sợ bị kiện nên rất cẩn thận khi đưa ra các chỉ định và khuyến cáo. Nhưng sau khi nghiên cứu loại Petit này thì thấy băn khoăn quá. Vẫn băn khoăn, có nên mua cho con nữa không, nó có rẻ rúng gì đâu 11K/hộp 60g ăn nhoằng phát hết
    Chào Mẹ mèo yêu cún (nick cute quá),

Sữa chua khác phomai tươi về texture (cho dù khá giống . Nguyên liệu cơ bản là giống (thì đều làm từ sữa mà) nhưng cách làm khác nhau. Dù sao phomai tươi cũng là phomai, cách làm phức tạp hơn làm sữa chua. Nói về dinh dưỡng, thì nên so sánh cụ thể từng loại. Nếu so sánh giữa hai loại 0% fat, thì thường là phomai tươi nhiều proteins hơn và ít glucides hơn sữa chua. Nhưng đó là cố phân tích tỉ mỉ ra, chứ cứ chung chung thì ăn loại nào cũng được .

Còn riêng về mác Petit Montebourg thì đó là 1 sản phẩm tốt, một loại "petit suisse" mà trẻ con rất thích (dù tên có dính đến Thụy sĩ nhưng là sản phẩm của Pháp . Việc băn khoăn về chuyện nhập khẩu có đảm bảo hàng chất lượng không, thì chị chịu, nhưng về vụ quá đát thì mấy cái sản phẩm sữa này, nếu quá đát mở ra là biết liền mà , chỉ tốn tiền thôi. Nếu lăn tăn thì cứ sữa chua Vinamilk là okie rồi, trừ khi muốn đổi món cho bé, nhưng sữa chua Vinamilk hay ngọt quá.

Mở ngoặc thêm là sữa chua quá đát vài ngày vẫn có thể (có thể thôi nha) okie cho người lớn . Trong sữa chua có living bacteria và khi quá đát thì các bacteria này không còn sống nữa, và ko có các bacteria này thì không được gọi là sữa chua. Nhưng đồng thời các bacteria này cũng đã ăn hết các chất dinh dưỡng và với môi trường pH đó, các loại bacteria khác cũng không phát triển được. Vì vậy, nếu không để quá đát lâu (và vẫn đảm bảo để trong tủ lạnh), thì ăn sữa chua quá đát cũng không độc. (Thông tin "thực tế ko chính quy" và không chịu trách nhiệm về hậu quá đâu nha , hihi).
    it's all because of you ... :Angel:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ mèo yêu cún ơi cho em hỏi tí.Con e 5tháng rưỡi rùi.E lên WTT dăng nhập và mua phomai này bắt đầu cho con nhưng ma cho Cu ăn thi hắn nhè ra k chịu ăn.E ăn thử thấy vị cũng hơi khó ăn.Me Cún cho e hỏi cho Cu ăn liều lượng như thế nào.
    • 218 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình có thắc mắc là không biết hàm lượng canxi trong 1 hộp này là bao nhiêu nhỉ? Bé nhà mình bị còi xương, bs chỉ định uống canxi nhưng mình muốn bổ sung cho bé bằng thức ăn. Loại này nghe nói giầu canxi nhưng định lượng cụ thể là bao nhiêu. Bạn nào có thông tin thì chỉ giúp mình :Battin ey:
    • 1,934 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Minnhf đã từng chụp ảnh rất kỹ SP Petit Montebourg này từ trên xuống duới trái qua phải để gửi cho chị gái mình bên Fáp xem và khuyên có nên dùng cho Tý ko.

Ý kiến chị mình là: thứ 1 bên kia có 2 loại phoma;
    - loại tươi thì bảo quản tủ lạnh dưới 15 ngày thôi nhé, loại này ko cho CBQ. Bọn trẻ con nhà chị mình hay ăn loại này, Nó sẽ ghi HSD gồm ngày-tháng-năm-giờ SX. Khi quá 15 ngày thì chị mình ko cho bọn trẻ con ăn nữa.. mà bố mẹ nó.. vẫn chén và chị í bảo tao ko thấy chất lượng có gì khác nhưng về vệ sinh thì ko ai dám chắc được
    -Loai thứ 2 là loại có chất bảo quản thì ko cần để tủ lạnh; loại này cũng phải ghi cả giờ sx nhé.
    Mình nói thêm là khí hậu ben Fap rất tốt nên có thể loại 2 ko cần BQ nhưng khi về VN thì vẫn nên để tủ lạnh mới BQ được. theo mình phoma này thuộc về loại 2 nên nó để lạnh ở VN, nhưng nhãn mác nghi ngờ quá
    Mỹ phẩm chị mình mua cho mình bọn bán hàng khuyên nên để tủ lạnh hết, vì về VN nóng thế sẽ làm kém chất lượng hết
    -Thương hiệu phoma hoa quả Petit Montebourg chị mình chưa từng thấy bán ở các sieue thị bên Fáp, chị bảo có khả năng đây là sp do 1 siêu thị/ cửa hàng làm và bán tại đó mà thôi, ko phải là sp có tên tuổi, bán rộng rãi và về nhãn mác theo mình chụp thì chị mình bảo ko thể tin tưởng được. Nếu là hàng BQ lạnh mà HSD 2 tháng thì tao ko thấy bán ở Fáp, chắc chắn nó có cho chất bảo quản, rồi thì sao lại ko có giờ SX... Chị mình là chuyên gia kiểm tra kĩ sp khi cho con ăn nên chị í đọc và khuyên mình ko nên dùng cho con.

Mình đành phải cho con ăn phoma tươi mình tự làm, tuy nhiên gần đây con hay bị đi ỉa, nene mình tạm dừng. Mình đang ko biết con đi ỉa có phải do sữa tươi Mộc châu mình lấy làm NL hay ko. Cứ dùng phoma tươi là con lại đi tiếp. hic hic.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tinhtinhyeu; 21/07/2009 vào lúc 01:33 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,252 Bài viết

• 891 Được cảm ơn

tớ không biết thông tin gì về sản phẩm này, nhưng có 1 lần tớ để loại sữa chua này quá hạn (gần 1 tháng đấy ạ...hic), tiếc của giời tớ mở ra xem có vấn đề gì không, thấy vẫn bình thường như những hộp chưa hết hạn, tớ đánh liều ăn thử thấy cũng bình thường không hề có mùi vị hay dấu hiệu gì là bị hỏng...hehe...tớ lại liều ăn hết 1 hộp và nghe ngóng tình hình 1 hôm...trộm vía không thấy bị làm sao cả, không đau bụng không ỉa chảy...:Thinking:
    Tớ nghĩ chắc họ cho nhiều chất bảo quản hoặc là hạn sử dụng họ ghi ngày gần hơn thế nên lúc hết hạn rồi mà ăn vẫn không sao :Smiling:
    Cha Mẹ nhận một đời bão tố
    Để cho Con mãi mãi bình yên.
    • 3,652 Bài viết

• 1,861 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bumbum0701 Xem bài viết
    Hic... bé nhà em cũng đang ăn loại này. Bé ăn từ lúc bé 4 tháng, em mua 75k/6 hộp ở BigC.....:Sigh:
    Con mình mới ăn 1 vỉ 6 hộp, cũng mua ở BigC. Hic, đang tập làm phoma tươi cho anh í ăn nhưng 3 lần rồi mà chưa thành công. Giờ anh í mới bị sổ mũi, sưng họng, ăn bột mà cũng ọt ra nên tính đi BigC mua 1 vỉ để về bổ sung năng lượng cho anh í. Giờ thì làm sao đây? Phoma tự làm thi chưa thành công, mà nếu thành công cũng kg tự tin cho anh í ăn vì như 1 chị gì nói ở trên, kg bít có con gì phát triển trong quá trình làm hay kg nữa ah. Hic. Đau cái đầu.:Worried:
    Bị khóa nick vì 2 cái dưới đây đây , tay ngang lâu lâu xía vô dính chấu luôn

http://zaodich.com/forum/f249...at-ve-1486126/

Máy chụp hình CANON: SOLD
    Chửa có ván nào ra hồn cả
    • 210 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tình hình này thì có mẹ nào làm ơn làm phước hỏi người nhà bên Pháp hay nước nào đáng tin cậy xem là ở nước đó có sản phẩm nào uy tín mà ở VN có ko để dân tình đi mua cho con ăn. Chứ g chả dám cho con ăn gì nữa cả, hoang mang kinh khủng, sữa và phomai đều hết mà chả dám mua thêm
    Hàm lượng Canxi ở sữa Enfa 3 được kiểm nghiệm cao hơn từ 1,5 đến 3 lần mức hãng công bố liệu có dẫn đến nguy cơ về sức khỏe cho trẻ dùng lâu dài? Nhà sản xuất ko đưa ra câu trả lời. Hãy cùng chúng tôi đi tìm lời giải đáp. Tại đây !Nhà sản xuất đòi kiện khách hàng vì đã dám thắc mắc đến chất lượng sản phẩm, người tiêu dùng nổi giận.Tại đây!http://www.webtretho.com/forum/f26/chuyen-khach-hang-khieu-nai-cong-ty-sua-312913/
    • 1,055 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngaicuu Xem bài viết
    Tình hình này thì có mẹ nào làm ơn làm phước hỏi người nhà bên Pháp hay nước nào đáng tin cậy xem là ở nước đó có sản phẩm nào uy tín mà ở VN có ko để dân tình đi mua cho con ăn. Chứ g chả dám cho con ăn gì nữa cả, hoang mang kinh khủng, sữa và phomai đều hết mà chả dám mua thêm
    Mình mua cho con ăn loại này nhưng cảm thấy không yên tâm vì date sử dụng cứ nhập nhèm, không rõ năm nào:Crying:.
    • 718 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_chumeo Xem bài viết
    mình có thắc mắc là không biết hàm lượng canxi trong 1 hộp này là bao nhiêu nhỉ? Bé nhà mình bị còi xương, bs chỉ định uống canxi nhưng mình muốn bổ sung cho bé bằng thức ăn. Loại này nghe nói giầu canxi nhưng định lượng cụ thể là bao nhiêu. Bạn nào có thông tin thì chỉ giúp mình :Battin ey:
    240mg/ hộp 60g bạn ạ!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,839 Bài viết

• 3,146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi80 Xem bài viết
    Big C bán giá cao nhỉ. Baby shop Hương Diện 114 Nguyễn Khuyến bán có 68K thôi mà. Big C đắt hơn 7000 1 vỉ phomat cơ à. Ra đó mà mua bu nó ạ. Một lần tiết kiệm được ối tiền đấy. Sang trọng cũng chẳng kém gì Big C. Máy lạnh, phục vụ trên cả tuyệt vời. Xe ô tô đỗ thoải mái.
    Big C trong SG bán những 85k cơ. Đáng ngạc nhiên là Maxi Mark lại bán món này rẻ hơn, 78.800đ/6 vỉ. Chả biết mấy CH ở Cao Thắng SG bán bao nhiêu nhỉ?
    Chẹp, thì không ký nữa!
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em cung dang băn khoăn như các mẹ đây. Thực tế là trên sản phẩm Petit Monterbourg này không hề có thông tin nào bằng tiếng Pháp ghi là trẻ con từ 4 tháng tuổi có thể dùng được. Hơn nữa em đã học ở Pháp 2 năm cũng chưa từng nhìn thấy cái marque này. Hạn sử dụng thì hình như được dập trên từng hộp ở VN thì fải, nhìn không thật lắm.

Em muốn mua cho con em thử Gervais (một loại frommage hoa quả tương tự) mà không biết ở đâu bán. ăn cái đó rất ngon.

Các mẹ có biết mua loại party cube ở đâu không ạ?
    • 1,055 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Mình đã thử ăn phomai tươi này, cảm nhận là vị chua, ngậy.
    Có một điều mình không yên tâm là nếu các mẹ sử dụng cho bé mới 4 tháng tuổi thì có lẽ không nên, bởi vì theo quan sát của mình thấy hộp đựng phomai rất mỏng manh, dễ vỡ (bằng nhựa mỏng và giấy), thêm nữa lớp đậy bề mặt cũng mỏng manh, dễ bong.
    Tốt nhất là để bụng dạ con ổn định, lớn lớn một chút rồi cho dùng thử, bé nhà mình đến 9 tháng mình mới cho ăn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi namtu1512; 10/08/2009 vào lúc 09:45 AM.
    • 380 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ặc, mẹ này nhận xét giống mình. Hôm trước xé 2 hộp tách rời nhau ra tự nhiên...toạc...rách luôn cái vỏ hộp đến tận đáy hộp, nắp thì bằng giấy dai thì phải, tự nhiên mình lại soi bên trong, thấy rõ ràng là không mịn lắm,:Sad::Sad:Từ hôm đấy đến giờ cạch luôn, không dám cho con ăn nữa. Lại phải tìm mua sữa chua Nestle
    • 224 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mình nhờ Mod và các mẹ 1 tẹo nhé.
    Mình xem ở box thanh lý http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=410425 thấy các mẹ trao đổi mua phomai tươi Petit với giá 35-40k/ vỉ mà mình choáng quá, ko biết có phải Petit Montebourg không, mình mua Petit Montebourg toàn giá 69k/ vỉ/ 6 hộp ko à. Các mẹ hiểu biết trấn an mình với hichic:Battin ey:
    • 5,768 Bài viết

• 15,912 Được cảm ơn

đúng là giá sản phẩm của Petit có hạ hơn so với tháng trước. Mình thường dùng phomai tươi con sò Petit, mới lấy 2 tuần trước giá là 8.5k/ viên (date 5/1/09), tháng trước nữa mua là 10.5k/ viên. Có nơi còn chào giá chưa đến 6k/ viên nhưng date gần hơn (cuối tháng 11/09). Nơi bán pho mai cho mình nói do bên kia đang có đợt sale mua 1 tặng 1. Tớ dùng hết 9 hộp (72 viên) rồi chất lượng k có vấn đề gì (vẫn thơm ngon, con tiêu hóa bình thường). Mình để ý nơi nào bán rẻ nhất thì date sẽ gần hơn.
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

• 89 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

cách đây khoảng 2 tuần, minh thấy shop me Buu ban 8000/hop Petit montebourg mà giật mình, lúc đó thấy HSD con den 23/11
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3