• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 627 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ trên DD nói rất nhiều về món sữa chua xay với hoa quả cho bé. Chỉ có chuối xay với sữa chua là có vẻ thơm ngon. Còn các hoa quả khác xay vào mẹ cháu chỉ sợ đau bụng thôi. Các mẹ có kinh nghiệm tài chế biến bếp núc tư vấn cho mẹ cháu với. Hoa quả nào xay được hoa quả nào không nên
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 673 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Hoa quả nào không nên thì mình không biết, mình chỉ hay xay chuối/ bơ/ na/ đu đủ/ xoài/ mãng cầu

Những loại có nước nhiều như nho/ dưa thì mình không xay vì bé nhà mình phải sền sệt mới chịu ăn.
    • 465 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngananh
    Mình thấy các mẹ trên DD nói rất nhiều về món sữa chua xay với hoa quả cho bé. Chỉ có chuối xay với sữa chua là có vẻ thơm ngon. Còn các hoa quả khác xay vào mẹ cháu chỉ sợ đau bụng thôi. Các mẹ có kinh nghiệm tài chế biến bếp núc tư vấn cho mẹ cháu với. Hoa quả nào xay được hoa quả nào không nên
    bạn thử xay với xoài và đu đủ, ngon không kém, thằng Kiến nhà mình xơi tỳ tỳ (trọm vía). Yên tâm đi, không sợ đau bụng đâu.
    Ngọc
    Take care of your body. It's the only place you have to live

- by Jim Rohn -
    • 174 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình thường xay sữa chua với cà chua cho nhóc nhà mình ăn cứ 1 quả cà chua bỏ hạt bỏ vỏ xay chung vơi 1 hũ sữa chua 110ml+ 50ml sữa công thức xay lên mà mình hay bỏ vào tủ lạnh cho hơi mát là nhóc ăn hết ngoài ra mình cũng xay bom ( táo),lê cùng các trái cây như Kibo nói hoăc có khi mình pha 50ml sữa công thức cùng 1 hũ sữa chua quạy đều cho hơi mát mát là nhóc uống hết luôn các mẹ thử xem nha
    • 255 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memisa
    Mình thường xay sữa chua với cà chua cho nhóc nhà mình ăn cứ 1 quả cà chua bỏ hạt bỏ vỏ xay chung vơi 1 hũ sữa chua 110ml+ 50ml sữa công thức xay lên mà mình hay bỏ vào tủ lạnh cho hơi mát là nhóc ăn hết ngoài ra mình cũng xay bom ( táo),lê cùng các trái cây như Kibo nói hoăc có khi mình pha 50ml sữa công thức cùng 1 hũ sữa chua quạy đều cho hơi mát mát là nhóc uống hết luôn các mẹ thử xem nha
    Cho mình hỏi tý, sữa chua mà xay cùng với sữa công thức thì có bị kết tủa không? Ăn như vậy có sợ bé dễ bị đau bụng không? Mình chỉ dám xay hoa quả với sữa chua hoặc sữa tươi riêng thôi để cho bé thay đổi khẩu vị.
    • 174 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

mình ko biết bụng con bạn như thế nào nhưng đối với Mí sa nhà minh thì ko có vấn đề gì nếu bạn sợ thì thử chút xíu thôi xem kết quả như thế nào đã rồi tính tiếp ha
    • 1,453 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

cho mình hỏi 1 hộp sữa chua thì xay khoảng bao nhiêu gam hoa hoả là vừa nhỉ. Nhờ các mẹ chỉ giúp.
    • 1,397 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Bé nhà minh gần 15 tháng, mình dã cho ăn sữa chua xay hoa quả 4, 5 tháng nay và bé rất thích (thích hơn ăn cháo nhiều). Nếu thả ra có thể ăn được 2 quả xoài/ngày trộn với 2 hộp sữa chua Nhưng tất nhiên mình chỉ cho ăn 1 thui.

Theo kinh nghiệm bé nhà mình, bé thích nhất là xoài, sau đó là bơ. Na thì được ít cái quá, chuối cũng ngon nhưng để 1 chút là bị thâm và hơi chát (có thể mình làm chưa chuẩn), dưa hấu thì nhiều nước. Bây giờ 1 ngày mình cho ăn 1 quả xoài + 1 hộp sữa chua Vinamilk loại hoa quả là ngon thơm nhất. Mình còn tham lam cho thêm cả phomai vào nữa. Làm ấm bằng lò vi sóng hoặc để nồi cơm điện. Bé ăn hét còn há mồm đòi ăn nữa, trộm vía.

À không cần phải mua xoài đắt >20k/cân đâu. Vì bé ăn nhiều nên mình toàn mua xoài Mộc Châu quả nhỏ, trông xấu mã nhưng thơm lắm. chỉ 6, 7k/cân thôi. Mình hay mua trong Big C hay Metro để thoải mái chọn. Lúc xay sinh tố xong cả nhà xúm vào ăn, không riêng mình bé
    những mặt người xa lạ
    • 627 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

sao mình xay quả bơ cho tí sữa ông Thọ vào mà cứ thấy hơi đăng đắng nhỉ có mẹ nào bị thế k?
    • 2,249 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói mà mẹ cháu ứa hết cả nước miếng đây này, huống hồ cháu, nhể? Nhưng các mẹ ơi, ăn một cốc sinh tố như vậy no quá đúng ko, bây giờ bé nhà mình ăn gần như suốt ngày rồi, mình ko biết phải chen cốc sinh tố ngon lành này vào lúc nào nữa. Các mẹ có kinh nghiệm bảo mình với, hay là cho ăn thay 1 bữa sữa?
    "Tình yêu cũng cần phải nỗ lực. Nỗ lực để không thay đổi và tan vỡ. Đó mới là tình yêu đích thực" :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 174 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mẹ bim ơi,con mẹ nào chẳng ăn kín hết cả ngày nhưng má mình phải cho ăn trái cây chớ mình thì hay cho nhóc ăn sinh tố khi nhóc ngủ chiều dậy khoảng 3-4 giờ chiều đó mình ko biết con bạn 1 ngày uống bao nhiêu sữa nhưng với con mình thì khoảng 700ml sữa kể cả sữa chua nhưng vẫn có thời gian cho bé bò hay chơi đồ chơi đấy còn tối thì bú mẹ bạn cố gắng sắp xếp thời gian nên cho trẻ ăn sinh tố vì trong đó có cả sữa mà
    • 2,249 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

meMisa ơi, bé nhà mình khoảng 3-4 giờ chiều là ăn phomai hoa quả, nếu vậy thì mình có thể thay đổi nhỉ. Nhưng mà giờ đó mình ko có nhà, bà nội và bác giúp việc ko biết làm đâu, khó quá. Có lẽ để dành vào thứ7 và CN vậy. Bé nhà mình trộm vía ngày được khoảng 600ml sữa chưa kể sữa chua, bú mẹ vào buổi chiều và tối nhưng sữa mẹ giờ trong văn vắt à, như nước vậy thôi. Thanks memisa nhé !
    "Tình yêu cũng cần phải nỗ lực. Nỗ lực để không thay đổi và tan vỡ. Đó mới là tình yêu đích thực" :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • 1,503 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em hay xay sũă chua với bơ,xoài,đu đủ,trộm vía tý lần con em thích ăn lắm,vaèo một cái là hết cốc hoa quả ngay.
    @ Chị LA : Em hay Duy ăn vào bữa sau khi ngủ dậy,khoản 4h chiều ,con thích lắm chị ơi,chị thử xưm,trộm vía dạo này uống được 800ml sữa mỗi ngày đấy bác ạ
    Duy yêu của mẹ ơi - Duy di Tuân Chau

• 1,397 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngananh
    sao mình xay quả bơ cho tí sữa ông Thọ vào mà cứ thấy hơi đăng đắng nhỉ có mẹ nào bị thế k?
    Chắc là tại quả bơ đấy, mình thấy bơ phải mềm thì xay mới ngon. Lột sạch vỏ và cái lớp màng dính quanh hột, chỉ để nguyên thịt mềm của quả bơ rồi hẵng xay. Nếu quả nào chín quá thì bạn chỉ cần dùng thìa nghiền đã nát mịn ra rồi.

Mình đi làm về cũng mới cho con ăn hoa quả xay, ban ngày đi trẻ thì ăn cháo. Bạn cứ cho bé ăn đi, chúc bé ngon miệng! :1:
    những mặt người xa lạ
    • 2,249 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mấy món hoa quả xay với sữa chua này nghe đã thấy ngon rồi, chẹp chẹp thèm quá

@BD: Trộm vía Duy nhé, con cứ duy trì phong độ cho mẹ Q mừng nghe con
    • 75 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào các chị

Con em gần 8 tháng rồi, em muốn cho bé ăn thêm trái cây xay chung với sữa chua nhưng em không biết loai trái cây nào có thể xay chung được và ngon nữa. Có chị nào biết xin vui lòng chỉ giúp em.

Cám ơn các chị nhiều
    • 3,547 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi young mother
    Chào các chị

Con em gần 8 tháng rồi, em muốn cho bé ăn thêm trái cây xay chung với sữa chua nhưng em không biết loai trái cây nào có thể xay chung được và ngon nữa. Có chị nào biết xin vui lòng chỉ giúp em.

Cám ơn các chị nhiều
    Bạn qua chỗ này xem nhé http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=12848
    • 75 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhoc02
    Cám ơn chị đã chỉ em link vào đây, đầy đủ thông tin cả, em sẽ về làm thử, hy vọng là bé nhà em sẽ thích.

Cám ơn chị nhiều lắm
    • 13,240 Bài viết

• 9,593 Được cảm ơn

Các mẹ có thể tham khảo về hoa quả xay ở đây : http://www.webtretho.com/w/sk.php?nID=1160
    • 2,642 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Nói chung là xay tất tần tật, mẹ nó à, bơ, chuối, táo, trái dâu tây (nhớ lọc bỏ hột), xoài (sợ bé nóng, thì kết hợp xoài xay với chuối, cho đỡ bón), sapoche (lồng mứt) , chỉ trừ mấy trái chua chua sợ kết tủa sữa gì gì đó mà thôi (cam, chanh, bưởi, quýt..)
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1