• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sữa chua, phô mai, bơ, dầu cho bé

Sinh tố quả bơ-váng sữa-sữa chua. Đã có mẹ nào cho con ăn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.3K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 572 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Con nhà em rất thích ăn quả bơ nhưng dạo nì em cho ăn với sữa ct hay sữa tươi con có vẻ ngán rồi. Tối qua em liều mình xay cho con 1/2 quả bơ, 1 hộp váng sữa, 1 hộp sữa chua Pettis. Em ăn thấy ngon và cho con thử 2 thìa thôi vì em vẫn sợ hông hiểu cho con ăn thế có sao không. Có mẹ nào cho con ăn như thế hay gần như thế cho em ý kiến với. Hoặc có cách nào chế biến với quả bơ mà bé có thể ăn được thì cho em xin với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• alo
    • 8 năm
    • 2,448 Bài viết

• 7,700 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Khôi_Ỉn Xem bài viết
    Con nhà em rất thích ăn quả bơ nhưng dạo nì em cho ăn với sữa ct hay sữa tươi con có vẻ ngán rồi. Tối qua em liều mình xay cho con 1/2 quả bơ, 1 hộp váng sữa, 1 hộp sữa chua Pettis. Em ăn thấy ngon và cho con thử 2 thìa thôi vì em vẫn sợ hông hiểu cho con ăn thế có sao không. Có mẹ nào cho con ăn như thế hay gần như thế cho em ý kiến với. Hoặc có cách nào chế biến với quả bơ mà bé có thể ăn được thì cho em xin với.
    Trộn như thế thì quá tốt chứ sao. Cứ mạnh dạn cho con ăn nhé. Quả bơ chế biến được vơía sữa chua, pho mai tươi.. Rất ngon mà không sợ nóng. He he!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,700 Bài viết

• 5,195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Khôi_Ỉn Xem bài viết
    Bạn xay bơ với chút sữa đặc có đường và sữa tươi k đường cho bé uống! Rất ngon nhé
    • 572 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hì hì...Mẹ cháu cảm ơn 2 bác nhé. Tối nay mẹ cháu mạnh dạn cho cháu ăn tiếp đây.
    • 772 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Tớ cũng xay xoài, đu đủ, chuối có cho thêm phô mai tự làm hoặc sữa chua. Thấy ăn ngon. Nhưng không biết có phản khoa học không???
    Có quả nào kị với sữa chua và các sản phẩm khác làm từ sữa không nhỉ?:Thinking:
    • 3,043 Bài viết

• 1,968 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Yuka Xem bài viết
    Tớ cũng xay xoài, đu đủ, chuối có cho thêm phô mai tự làm hoặc sữa chua. Thấy ăn ngon. Nhưng không biết có phản khoa học không???
    Em nghĩ quả nào mà có nhiều Vit C thì không nên đi với sữa, hình như là nó làm ngưng tụ canxi trong sữa thiì phải.
    • 35 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ bé Na nói đúng rồi đấy, cái gì nhiều Vitamin C thì không nên ăn chung hay uống chung với Sữa đâu.
    • 215 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cún nhà e 7 tháng có ăn được quả bơ chưa hả các mẹ.e mới cho ăn chuối thôi.Bơ xay với phomai cũng được nhỉ e sợ nó ko ngọt trẻ ko ăn
    YM:thaophuong0608@yahoo.com
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con cún nhà em cứ ăn bơ sinh tố là phải pha loãng ra chứ cứ đặc đặc là nó oẹ ngay. Mà nó được 18 tháng rồi. Pha thêm nước thế có sao không ạ?
    • 2,318 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Bé nhà tớ ăn quả bơ không ngon lành k cần trộn với cái gì cả. Bé còn k thích ăn váng sữa nên thỉnh thoảng tớ "độn" váng sữa vào bơ cho ăn kèm:Smiling:
    • 2,384 Bài viết

• 550 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Yuka Xem bài viết
    Tớ được mẹ Thỏ láu (Tholau) mách rằng ko cho ( tuyệt đối ko nhé) trộn chuối với sữa chua, 2 loại này có thành phần kỵ nhau nên ko được cho con ăn chung đấy
    • alo
    • 8 năm
    • 2,448 Bài viết

• 7,700 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ-ADế Xem bài viết
    Tớ được mẹ Thỏ láu (Tholau) mách rằng ko cho ( tuyệt đối ko nhé) trộn chuối với sữa chua, 2 loại này có thành phần kỵ nhau nên ko được cho con ăn chung đấy

Mẹ Dế hỏi lại dùm mình xem thông tin này mẹ Thỏ láu có tư vấn bác sỹ hay nguồn khoa học nào không? Vì lần đầu tiên mình nghe thấy thông tin chuối kỵ sữa chua.
    Alo nhà mình toàn ăn món này thôi.
    Cảm ơn mẹ Dế nhé.
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

uh, mình mua sữa chua hoa quả cho con thấy có cả sữa chua chuối đấy, ăn rất ngon. Còn chuối tươi với sữa chua thì chư thử. Nhưng chuối xay với phomai tươi thì ăn rồi, thơm ngon và không thấy sao cả.
    • 147 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tớ cũng toàn xay bơ với váng sữa thêm ít sữa tươi cho cu con nhà tớ, may quá là cu cậu có vẻ khóai món này, trong khi các hoa quả khác thì tiệt nhiên ko thèm ngó ngàng tới hix hix...
    • 74 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cho mình hỏi, tại sao sữa chua lại kỵ chuối nhỉ, vì phải 6 tháng nay, ngày nào mình cũng cho con gái 13 tháng tuổi của mình ăn chuối xay với sữa chua đây. Mình thấy bé vẫn bình thường, không vấn đề gì, thậm chí bé còn rất bụ bẫm. Mình lo quá, bạn còn thông tin gì về sữa chua và chuối cho mình biết với nhé. Con mình rất thích món đó.
    • 911 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Nhà tớ rất thường xay sinh tố bơ, sabôche, nước cam + sữa chua cho Bin ăn. Ngon tuyệt , mà nay đọc ở đây lại nói không nên kết hợp sữa chua với hoa quả là sao nhỉ? Thấy cu nhà mình ăn không vấn đề gì cả. http:///component/option,com_...ntent_id,1672/
    Không biết thế nào, mẹ nào biết rõ chỉ mình nha!
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng vẫn bơ + sữa CT cho cu ăn 120ml,trôm vía output vẫn bình thường..:SmilingTrước đây rất hay táo bón).
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng rùi đó. Sinh tố bơ+sữa+pho mai sẽ rất ngon đó. Bé nhà mình ăn suốt ah.output vẫn bt đó