Sữa chua, phô mai, bơ, dầu cho bé

Help: cho bé ăn sữa chua vào lúc nào trong ngày???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ai lại cho ăn trước khi đi ngủ, nên ăn buổi sáng hoặc buổi trưa khi ngủ dậy chứ, để bé tiêu hoá còn ăn thứ khác nữa mà. Tối trước khi đi ngủ để đêm dạ dày bé rỗng tuyéch thì nguy hiểm chít!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 28/05/2010 vào lúc 04:35 PM. Lý do: xóa quote lại đã xóa
    Mẹ yêu em LX & Ủn rất rất nhiều !!!!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thì thường cho con ăn vào giữa 2 bữa bột và sữa của buổi sáng hoặc buổi trưa. Chẳng biết như vậy có hợp lý không.
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 1,163 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cunna
    Mình thì thường cho con ăn vào giữa 2 bữa bột và sữa của buổi sáng hoặc buổi trưa. Chẳng biết như vậy có hợp lý không.
    Con nhà em đi học rồi nên buổi sáng chỉ kịp ăn cháo xong la phải vào lớp, ko thể nhồi thêm thứ gì khác vì 1 bát cháo là no lắm rồi. Buổi chiều về thì phải ăn hoa quả và sau đó 30-45 Min. là uống sữa và 1-2 tiếng sau thì ăn cơm. Chính vì thế trước khi đi ngủ bụng căng tròn nên em nghĩ là ăn sữa chua để giúp em bé tiêu hoá cái bụng to tướng đi cho dễ í mà.
    • 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi, sao lúc đi học về không cho uống sữa luôn đi. Sau bữa ăn tối thì cho ăn hoa quả cũng được mừ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 28/05/2010 vào lúc 04:36 PM. Lý do: xóa quote lại đã xóa
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 1,651 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Sao mẹ không đổi bữa sữa buổi chiều thành sữa chua và trước khi đi ngủ thì uống sữa như thế thì ổn hơn. Vì nếu ăn sữa chua trước khi đi ngủ không tốt cho dạ dày đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 28/05/2010 vào lúc 04:36 PM. Lý do: xóa quote lại đã xóa
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con em không ăn được sữa chua hay bất cứ cái gì ngoài bột, nước cam và cháo xay nhuyễn.Nếu ăn vào là cháu ọe ngay những thứ đã nạp vào bụng trước đó. Giúp em với phải làm sao?
    • 509 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Theo mình được biết, các bác "Tây" vẫn hay cho trẻ con ăn sữa chua trẻ em trước khi đi ngủ giúp bé ngủ ngon hơn đấy bạn ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 28/05/2010 vào lúc 04:41 PM. Lý do: xóa quote lại đã xóa
    Tũn lên chức
    • 1,373 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Con bé nhà mình thích ăn sữa chua lắm, mình cho cháu ăn vào khoảng 4h30- 5h chiều khi cháu đi học về. Vì mình nghĩ cháu ăn lúc đó sẽ thích hợp, tiêu bớt những gì đã nạp ở lớp trước đó, và như thế bữa ăn tối lúc 6h30-7h cháu sẽ ăn được ngon miệng hơn.
    À, nhân tiện đây cho mình hỏi thăm chút: Có mẹ nào biết sữa chua Nan bán ở đâu không? Mình nghe nói loại này tốt cho đường ruột của trẻ lắm đúng không nhỉ? Cám ơn trước nha
    Hãy trao cho nhau muôn ngàn yêu dấu
    Hãy trao cho nhau hạnh phuc không thương đau

• 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì đọc được thông tin trên một tờ báo và mình cũng cho là rất hợp lý, đã và đang làm theo: Cho trẻ ăn sữa chua hàng ngày rất tốt, không căn cứ vào buổi sáng, trưa hay tối mà chỉ cần thực hiện theo lịch là ăn trước hoặc sau bữa ăn chính của trẻ 2 tiếng là được. Vì lúc đó trẻ chưa đói cũng không quá no. Hơn nữa, nếu vừa cho trẻ an ngay sau bữa chính trẻ sẽ không "tiêu thụ" được sữa chua nữa, thậm chí làm trẻ bị ói. Còn nếu ăn lúc trẻ đói sẽ hại đến dạ dày.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 28/05/2010 vào lúc 04:42 PM. Lý do: xóa quote lại đã xóa
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti050505
    Con bé nhà mình thích ăn sữa chua lắm, mình cho cháu ăn vào khoảng 4h30- 5h chiều khi cháu đi học về. Vì mình nghĩ cháu ăn lúc đó sẽ thích hợp, tiêu bớt những gì đã nạp ở lớp trước đó, và như thế bữa ăn tối lúc 6h30-7h cháu sẽ ăn được ngon miệng hơn.
    À, nhân tiện đây cho mình hỏi thăm chút: Có mẹ nào biết sữa chua Nan bán ở đâu không? Mình nghe nói loại này tốt cho đường ruột của trẻ lắm đúng không nhỉ? Cám ơn trước nha
    Mẹ Tuti ơi, hình như không có sữa chua NAN đâu mà chỉ có sữa NAN chua thôi, đây là loại sữa bột của NAN cũng đóng hộp giống như các loại sữa công thức khác. Thấy bảo sữa này tốt cho tiêu hoá nên mình cũng mua dùng thử rồi nhưng khó uống lắm, bé con nhà minh chẳng uống được gi cả. Không biết các mẹ trong DD có biết loại sữa chua Nan nào khác không?
    • 146 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

con nha minh 4 thang 20 ngay da an dước sua chua chua nhi ha các me?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình ăn sữa chua vào ban ngày là tốt nhất. Mình hay cho cún nhà mình ăn vào sau bữa sáng (cách bữa chính 1 tiếng) khoảng 10h sáng. Ăn vậy thì mới tiêu để bữa trưa bé ăn ngon miệng. Khong nên cho ăn vào buổi tối, bé dễ bị đau bụng đấy.
    Thân!
    • 139 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Voicon
    con nha minh 4 thang 20 ngay da an dước sua chua chua nhi ha các me?
    trời ơi hai tháng là ăn được rùi mẹ nó ạ. có điều ăn ít thôi, từ mấy thìa con rùi tăng dần lên theo tháng tuổi.
    • 836 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng đang băn khoăn kg biết cho con ăn sữa chua lúc nào. Thằng bé nhà em trộm vía khó ăn, hay nôn trớ nên em phải tự tay cho nó ăn chứ nếu để bà cho ăn thế nào nó cũng òi. Mà bữa bột buổi sáng chẳng có thời gian cho con ăn sữa chua. Em toàn để ăn vào bưa bột buổi chiều. Chiều ăn bột xong lúc 6:30pm. Ngủ 1 tý khoảng 40'. Lúc dậy khoảng 7:15 mới nhồi được sữa chua. Sau đó khoảng 8:30pm là ăn bữa sữa cuối. Như thế có được không hả các mẹ???
    • 3,919 Bài viết

• 2,900 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_yeu09
    trời ơi hai tháng là ăn được rùi mẹ nó ạ. có điều ăn ít thôi, từ mấy thìa con rùi tăng dần lên theo tháng tuổi.
    Oài, sao mẹ nó cho con ăn sớm thế. Theo hầu hết các sách hay tài liệu về dinh dưỡng cho trẻ thì bé từ khi sinh đến 4 tháng chỉ cần duy nhất sữa mẹ or sữa CT thôi. 4 tháng đổ ra có thể tập ăn trái cây nghiền, nước quả, nước lọc, bột nếu cần. Sữa chua thì 6 tháng trở ra mới ăn, thậm chí bọn Tây thường phải 8 tháng mới cho ăn.
    kiwisite.net
    • 1,499 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ cứ băn khoăn việc cho con ăn sữa chua buổi tối là tốt hay không tốt, nếu các mẹ cho con xài đồ Hipp thì sẽ thấy có cả hũ sữa chua Chúc ngủ ngon to tướng nhé, không phải tráng miệng đâu, mà là bữa chính luôn đó. Trước con gái mình nó cũng toàn ăn sữa chua đó trước lúc ngủ thôi. Không có vấn đề gì hết.
    Còn bạn gì nói trẻ 2 tháng cho ăn sữa chua thì hơi bị quá sớm bạn à, thường ít ra phải qua 6 tháng mới nên cho bé thử những thứ như vậy.
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • 305 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình không hiểu tại sao loại chúc ngủ ngon đó ở việt nam lại bảo là sửa chua buổi tối dành cho trẻ con. Loại đó thoại mình được biết ở bên đức được gọi là Guten nacht brei có nghĩa là bột buổi tối dành cho trẻ con dĩ nhiên là ăn rất tốt và ngon nhưng không phải là sữa chua. Còn loại sữa chua của Hipp thì chưa thấy được bán ở việt nam. Loại đấy là sữa chua dâu ăn rất ngon
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac me oi .Kiu em voi .Con em kh chiu an sua chua cua Nesley.Ma sua chua cua Hipp da co ban chua?sao em thay co bac bao Hop dinh duong chuc ngu ngon day kh fai la sua chua????
    • 731 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình thấy thế này , 10 bác làm với "Tây" thì cả 10 bác bảo ko cho trẻ ăn sữa chua sau 7h tối(đấy là tham khảo ý kiến của bạn bè tớ), còn mấy bác VN thì bảo là ăn giờ nào cũng được nhưng sau những bữa ăn chính (mà bữa ăn chính, buổi chiều muộn nhất chắc cũng chỉ 19h30 thôi nhỉ), còn tớ thì cho ăn giống mấy bác "bạn tớ " ở VN. :4:
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebevi2006
    mình không hiểu tại sao loại chúc ngủ ngon đó ở việt nam lại bảo là sửa chua buổi tối dành cho trẻ con. Loại đó thoại mình được biết ở bên đức được gọi là Guten nacht brei có nghĩa là bột buổi tối dành cho trẻ con dĩ nhiên là ăn rất tốt và ngon nhưng không phải là sữa chua. Còn loại sữa chua của Hipp thì chưa thấy được bán ở việt nam. Loại đấy là sữa chua dâu ăn rất ngon

The ma o cac dai ly cua Hipp ,ho deu noi loai chuc ngu ngon do la sua chua.Kh biet mua sua chua cua Hipp o dau co nhi ?ma minh co the cho be con nha minh an loai do de thay sua chua kh ?Vi be nha minh kh chiu an sua chua bt .Tra loi minh nhe .cam on me no nhieu ! :1:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2