• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 165 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chao cac me!
    Minh co 2 nhoc 5 tuoi va 2 tuoi. Truoc kia minh cho chung thoa mai tat ca moi san pham lam tu sua.. Tuy nhien thoi gian gan day minh thay thang nhoc anh hay bi dau bung sau khi an... minh bo xung sua chua va giam bot khau luong sua tuoi trong ngay..Minh muon hoi cac me luong sua chua va sua tuoi cho tre an trong mot ngay toi da la bao nhieu??
    Cam on cac me nhieu nhieu
    Than
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,769 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

PNHa ơi,
    Đây là lượng của Viện Dinh Dưỡng Trẻ Em ở Đức :
    * 1-3 tuổi : 350-400ml/ngày
    * 4-5 tuổi : 350-450ml/ngày

Không có lượng cho sữa chua. Nếu ngày nào ăn sữa chua hoặc nấu các món ăn có kem và sữa trong đó rồi thì giảm lượng sữa cho bé uống đi . Hà coi thành phần trên hũ sữa chua rồi tính đại khái coi thay được bằng bao nhiêu ml sữa nhe. Còn Andy nhà này 250ml sữa thì thêm 1 hũ sữa chua hoặc 1 slice cheese. Cộng lại nếu không được 350ml sữa thì hy vọng cũng 300ml. Vậy là OK rồi.
    • 6,350 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 1 tuổi, trước đó bé có bị đau bụng và đi khám : bác sĩ tiêu hoá của Viện nhi Thuỵ Điển cho uống men tiêu hoá , sau đó bác sĩ con ghi thêm là có thể cho bé ăn từ 1 đến 2 hũ sưa chua / 1 ngày. Thế là hai tuần nay bé nhà mình chơi liền 2 hộp sữa chua /1ngày bụng vẫn rất OK.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 165 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bac AnDy oi! Sao tieu chuan cua bac dua cho em it the nhi?? Chet em roi.. Tu truoc toi nay cu tuong cho con lon ( 5 tuoi) 1lit sua tuoi moi ngay , con be ( 2 tuoi ) 175 ml sua chua va 400ml sua cong thuc... Tai hai qua... May hom nay thi an kieng roi... Dau buon chien su vi con di ngoai trien mien...
    Me Phuong Loan oi!!! Moi hu sua chua o Viet Nam la 100ml dung khong? Be nha chi trom via an gioi the? Tui tre con nha em thich cac loai sua lam, tuy nhien may hom nay khong hieu sao dau bung trien mien.
    Dien dau lam vi tui tre con chi a..
    • 6,350 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Dung day o VN 1 hop sua chua ghi la 110mml . Thinh thoang me Loan hoang cung mua hop sua chua Phap cho con 120ml hay sao y - gia 9500VND dat hon sua chau Vinamilk 4 lan , thom ngon lam ...
    Be nha ban dau bung lam sao co di phan long khong, da di kham bac si chua... Thoi gian truoc be nho nha minh di ngoai nen an chao carot nguyen vo + chuoi xanh trien mien .
    Con be lon nha minh moi lan di ngoai me toan cho uong 1 goi Smecta khoi lien
    Chuc hai be nha ban mau khoi dau bung , uong sua nhieu cung tot lam chu ...
    • 989 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng đang tập cho Cá còi nhà em (5,5 tháng) ăn sữa chua Vinamịlk Nhưng hình như loại này nó hơi quánh quá nên Cá còi ăn khó lắm cứ muốn oẹ ra thôi. Mỗi lần em chỉ cho Cá ăn được 2-3 thìa nhỏ. Loại sữa chua của Pháp cho trẻ con có lỏng hơn không hả chị Vân? Có khi em cũng phải thử xem thế nào.
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 6,350 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Dang nao phai de cho do lanh moi an , ban khuay deu len va ch be an tu tu . Sua chua nao luc lay ra cung dac quanh ca . Hoac ban thu cua Nestle xem .
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ Cá ơi bác sĩ viện Nhi nói bé trên 1 tuổi mới nên cho ăn sữa chua. Hôm trước mẹ Tít bị bác sĩ mắng là cho Tít ăn sữa chua sớm đấy. Mà ăn sữa chua thì nên ăn sữa Nestle hơn vì có men tiêu hoá gì gì đó (Tigon hay ăn nhưng ko nhớ tên đâu )
    • 165 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Me Thu oi!
    Me Tigon noi dung roi day.. Ban cho be an sua chua hoi som... Cho an khi be nho qua se rat de bi roi loan tieu hoa.. ma neu da bi thi sau nay rat de bi. Ben nay y ta cua nhoc ti nha to khuyen rang toi thieu 6 thang den 8 thang. Tuy nhien, phai thu tu 1 or 2 thia ca phe... roi tang dan,de cho he tieu hoa cua be lam quen voi mot loai men moi...
    To cung den 8 thang moi cho hai dua an.. nhung sau vai nam ko hieu tai sao chung no la di ung voi sua tuoi moi dau buon..
    Chi Loan a.. em o Thuy Dien dao dau ra chuoi xanh ma cho be an bay gio.. Tuy nhien 2 hom nay cung do lam roi... em cung cho be uong nuoc carot luoc chi ạ
    Than
    • 989 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Mẹ Tigon ơi trong con gái mẹ Tigon giống Cá còi nhà mình quá cơ, mỗi tội Cá thì còi hơn và "xi đèn đèn" chứ không trắng thế. Hôm trước Thu cho Cá đi khám ở Việt Nhật thì có một bác sĩ nhi lại khuyên là tập cho Cá ăn sữa chua như một bữa ăn chính đi. Thế là mẹ Cá về hì hục tập cho Cá nhưng mỗi lần chỉ được đến 3 thìa là Cá phản đối rầm rộ lên nên lại phải thôi. May quá không ăn nhiều rồi thì có phải lại lo ngay ngáy không. Thế này thì Thu sẽ để vài tháng nữa mới cho Cá ăn SC tiếp. Hy vọng là lúc ấy cô nàng sẽ không chê món này nữa. Cảm ơn các mẹ nhé.
    À, nhân tiện cho mẹ Cá hỏi là gần 6 tháng mà uống khoảng 50ml nước cam mỗi ngày thì có ổn không? Nước cam có sợ nhiều axit không các mẹ?
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình cho bé nha` mình ăn sữa chua từ lúc 7 tháng tuổi, mặc dù ở bẽn nay` họ cũng khuyên là đợi đến 8 thángng mới cho ăn. Cu cậu thích ăn từ lần đầu tiên, mình cũng cho tăng dần 1, 2..3 thìa. Hiện nay ăn đều đặn khoảng 50-60ml sữa chua, trộn thêm hoa quả ngiền như chuối, táo..as breakfast.
    Nếu bé chưa thích ăn thì bạn đợi thêm một thời gian nữa xem sao. Vả lại, 5.5 tháng vẫn hơi sớm mẹ Cá ạ. Theo minh` sữa chua Nestle loại không đường có vẻ tốt và thích hợp với việc tập ăn sữa chua của bé hơn Vinamilk. Bạn có thể trộn thêm hoa quả cho ngọt, bé sẽ thích ăn đấy.

Nước cam/quít thì rất tốt, nhưng sách vở nước ngòai họ cũng khuyên là không cho ăn/uống trước 1 năm tuổi vì acid trong cam quit có thể sẽ làm da bé bị mẩn, sảy (rash), mình cũng chưa cho bé nhà mình ăn. Nhưng ở nhà mình, nhiều mẹ cho con uống từ rất sớm, và cũng chả làm sao .. thế nên nếu bạn thích và bé không có hiện tượng gì bất bình thuờng thì cứ yên tâm cho bé uống nước cam hàng ngày.
    • 6,350 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Theo minh 50ml la hoi nhieu day.
    • 989 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Mẹ Vuchan ơi, mẹ Cá còi đọc báo Khoa học và Đời sống thấy nói là không nên ăn sữa chua cùng với hoa quả đâu, vì sữa chua thì cũng là một loại sữa không nên ăn cùng hoặc gần lúc ăn hoa quả. Me Vuchan thử hỏi lại bác sĩ dinh dưỡng xem thế nào. Mẹ Bi-Bùm ơi, mẹ Cá còi cho Cá uống 50ml nước cam pha loãng chứ không phải mỗi nước cam nguyên chất (nước cam nguyên chất chắc chỉ khoảng 30ml thôi) thì chắc là không sao lắm đâu nhỉ.
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ Cacoi ơi sao cứ nhất thiết phải nước cam? Chuối, xoài, đu đủ, táo, lê xay nhuyễn hoặc nạo cũng tốt lắm mà. Theo mình biết thì nước cam có vị chua, đa số các bé không thích nên khi cho bé uống phải bỏ thêm đường và pha loãng ra. Nước cam có độ acid cao, mình sợ không phù hợp với tiêu hoá của các bé trong độ tuổi này đâu.
    PhamN.Bich/Ha Noi
    • 989 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Mẹ Tom Tun ơi, mẹ Cá còi cũng đã cho Cá còi ăn xoài và chuối rồi, nhưng lê thì chưa dám vì sợ là lê của Tàu . Mẹ Tom Tun cho các con ăn loại lê nào. Cho các bé ăn thử dưa hấu thì có được không nhỉ? Mấy hôm vừa rồi Cá sốt nên không ăn được chuối, xoài và đu đủ thành ra chỉ cho uống nước cam cho hạ nhiệt và bổ sung vitamin thôi.
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Nước dưa hấu tốt cho tiêu hóa và "đầu ra" của các bé. Tuy nhiên, phải chú ý vì theo mình biết dưa hấu bán ngoài chợ hiện nay 100% được bơm đường hóa học trước khi thu hoạch cho ngọt đấy! :evil:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu Bin nhà mình gần 25 tháng rồi mà vẫn đòi bú bình ban đêm. Mỗi đêm hết hơn 500ml. Như thế có hại đường ruột không nhỉ?
    Me Bin & Ti
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mẹ Cá còi à, có nhầm không? hình như chỉ có sữa tươi mới không nên cho ăn/uống cùng hoa quả chứ nhỉ :rolleyes: . Theo như mình biết thì sữa chua va fomat có thể cho be' dưới 12 tháng ăn vì , khác với sữa tươi , 2 sản phẩm sữa này đã qua qua trình lên men hay nuôi cấy :P (culture process) vừa bổ dưỡng, vừa dễ tiêu với bé. Và không có vấn đề gì khi trộn cùng với hoa quả. Rất nhiều món như sữa chua trộn hoa quả nghiên, sinh tố sữa chua hoa quả, cheese nghiền với hoa quả để ăn bánh mì..

Vì mình mới cho bé nhà mình ăn sữa chua lọai không đường nên thuờng trộn thêm một số hoa quả có vi ngọt như chuối, tao nghiên cho bé dễ ăn.
    • 989 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Mẹ Vuchan à, mẹ Cá còi không nhầm đâu. Trên báo đấy còn nói rằng việc làm sũa chua cùng hoa quả là rất không nên (ví dụ là sữa chua dâu, sữa chua chanh như của Youmost hoặc yomilk ấy). Mẹ Cá còi cũng chẳng biết thế nào là đúng nữa. Thôi thì cứ cái gì ăn riêng cái đấy cho chắc ăn vậy.
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Minh cho cun con nha minh uong nuoc cam tu 4,5 thang,no uong ngon lanh khong lam sao ca. Dot nay dang cho nghi de tap an cai khac
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3