• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 132 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các Mum ơi ! 1 miếng Phomai tam giác con bò cười thì định lượng là bao nhiêu ml sữa vậy? Có người bảo là 75ml sữa , có người bảo 200ml. Cái nào đúng vậy các Mum. Mum nào biết xin chỉ dùm. Cám ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,606 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

E đọc trong quyển Nuôi con trong năm đầu của bác sỹ Nguyễn Lân ĐÍnh thì thấy bác sỹ nói là 1 vienbò cười bằng 200ml sữa đó, ăn phomai & sữa chua thì bớt sữa đi, bớt theo lượng này mà. Mẹ phomai hoài nghi có thể tìm cuốn này đọc nhé
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    http://mgod.webtretho.com/forum/f293.../#post27154100
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

3 miếng cheese loại 20gram là đủ định lượng canxi một ngày của bé đấy :1:
    • 704 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thế một miếng phomai patty cube loại 24 viên một hộp ấy thì bằng bao nhiêu ml sữa hả các mẹ. Tư vấn giúp mình với nhé.
    • 335 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ Mun xem trên bao bì của nó chắc chắn có trọng lượng chứ hả? Nếu có gross thì chia cho 24 :1:, rồi đối chiếu với định lượng mà mẹ vuchan cung cấp.
    @mẹ vuchan: cho em hỏi 60gr cheese đủ lượng canxi cho bé bao nhiêu tháng? Nếu có thể thì chị cho em biết tầm tuổi nào thì cần bao nhiêu canxi/ngày luôn. Thanks chị nhiều nhiều.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimo
    Mẹ Mun xem trên bao bì của nó chắc chắn có trọng lượng chứ hả? Nếu có gross thì chia cho 24 :1:, rồi đối chiếu với định lượng mà mẹ vuchan cung cấp.
    @mẹ vuchan: cho em hỏi 60gr cheese đủ lượng canxi cho bé bao nhiêu tháng? Nếu có thể thì chị cho em biết tầm tuổi nào thì cần bao nhiêu canxi/ngày luôn. Thanks chị nhiều nhiều.
    KHoảng 600mg canxi. Mình trả lời đại khái thì được, vì mình thấy ngoài bìa hộp cheese mình mua (kích thước viên cheese này tương tự như 1 viên Kiri, khoảng 20g) họ quảng cáo là chỉ 3 viên là đủ nhu cầu calcium (canxi) cho bé.
    Tuy nhiên bạn hỏi chi tiết thì mình khuân giúp bạn về đây:

Nhu câu dinh dưỡng
    0-6 tháng
    Protein -- 13 grams
    Iron -- 6 milligrams
    Calcium -- 400 milligrams
    Vitamin A -- 375 RE
    Vitamin C -- 30 milligrams

6-12 tháng
    Protein -- 14 grams
    Iron -- 10 milligrams
    Calcium -- 600 milligrams
    Vitamin A -- 375 RE
    Vitamin C -- 35 milligrams

(Nguồn http://parenting.ivillage.com/baby/t...,,4rh6,00.html)
    • 132 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các Mum ơi cho mình hỏi, cho bé ăn phomai lúc 8,9 h tối được không vậy?
    • 1,606 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Mẹ phomai àh, nếu phomai ăn lúc đó mình sợ không tiêu hêt. Nhưng theo kinh nghiệm của e, cho ăn phomai trước 6h tối và thấy bé đi ngoài bình thường, phân rất tốt. Có thời gian e cho Nấm ăn phomai vào bữa sữa 8h thấy hôm sau đi phân có sợi màu trắng nên thôi luôn. Mẹ phomai vừa cho con ăn vừa để ý tiêu hoá cho phomai nhé. CHúc phomai ăn ngon miệng và cứng cáp nha
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    http://mgod.webtretho.com/forum/f293.../#post27154100
    • 287 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Con em hiện giờ rất lười ăn sữa. Cả ngày chỉ uống khoảng hơn 100ml sữa + 1 hộp sữa chua và 3 bát bột.

Bình thường em quấy 1/2 miếng phomai kiri/bữa vào trong bột của cháu khi cháu ăn được 300ml sữa. Nhưng giờ lượng sữa ít thế nên em cho ăn thêm 3 viên phomai Party Cubes. Ko biết như thế có quá nhiều phomai ko ạ?

Các mẹ có biết hàm lượng phomai (vd một miếng kiri hay 1 viên party cubes thì tương đương bao nhiêu ml sữa ko ạ?)

Em cảm ơn trước ạ!
    • 3,919 Bài viết

• 2,900 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanhu
    Con em hiện giờ rất lười ăn sữa. Cả ngày chỉ uống khoảng hơn 100ml sữa + 1 hộp sữa chua và 3 bát bột.

Bình thường em quấy 1/2 miếng phomai kiri/bữa vào trong bột của cháu khi cháu ăn được 300ml sữa. Nhưng giờ lượng sữa ít thế nên em cho ăn thêm 3 viên phomai Party Cubes. Ko biết như thế có quá nhiều phomai ko ạ?

Các mẹ có biết hàm lượng phomai (vd một miếng kiri hay 1 viên party cubes thì tương đương bao nhiêu ml sữa ko ạ?)

Em cảm ơn trước ạ!
    Cậu có thể tham khảo luợng phomai theo tháng tuổi duới đay:

* Phomai viên, miếng thông thường:
    7-8 tháng: 12-14g/lần
    9-11 tháng: 14g/lần
    12-18 tháng: 14-17g/lần
    kiwisite.net
    • 287 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiwi
    Cậu có thể tham khảo luợng phomai theo tháng tuổi duới đay:

* Phomai viên, miếng thông thường:
    7-8 tháng: 12-14g/lần
    9-11 tháng: 14g/lần
    12-18 tháng: 14-17g/lần
    Thế một ngày được mấy lần hả mẹ nó?
    • 3,919 Bài viết

• 2,900 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanhu
    Thế một ngày được mấy lần hả mẹ nó?
    Cậu xem ở đây nhé:
    http://www./forum/viewtopic.php?p=4173#4173
    kiwisite.net
    • 142 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bé nhà mình tròn 6 tháng bé rất lười ăn và cũng rất lười uống sữa (bé đã tự bỏ sữa mẹ) mỗi ngày bé ăn khoảng 400 ml sữa ngoài + 120 ml bột. Minhf rất muốn cho bé dùng thêm các sản phẩm từ sữa như sữa chua và phomai nhưng sữa chua bé nhà mình cương quyết không ăn (mình đã thử nhiều lần rồi) còn phomai mình dùng cho bé loại petit louis của Pháp (dùng quấy bột) Mình đã cho ăn ngày 1 viên loại 20gr chia 2 lần. Không biết như vậy là ít hay nhiều có thể cho ăn thêm được không? Mình rất sợ bé không đủ canxi để phát triển xương (bây h vẫn chưa tự ngồi được và chỉ được 7,5 kg.Nhờ các mẹ thông thái tư vấn dùm.
    • 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào bạn mt10575! Bạn thử tăng thêm 1 bữa ăn bột nữa để bù lại phần sữa bé còn thiếu (sách vở bảo là tuổi này nên cho con uống sữa hơn là ăn nhưng con mình đâu chịu theo sách thì chúng mình theo bé vậy:Smiling.

Nếu bé chưa sẵn sàng để ăn sữa chua và nước trái cây thì có lẽ bạn nên chờ vài tháng nữa, ở độ tuổi của bé mỗi ngày chỉ ăn 1 viên phô mai thôi đừng cho ăn nhiều hơn vì đường ruột của bé lúc này còn yếu, ăn nhiều quá bé sẽ gây ra tình trạng táo bón và biếng ăn sau này.

Bình tĩnh nha bạn cứ để ý nếu bé tăng cân bình thường và khỏe mạnh là OK lắm rồi, không sợ còi xương đâu, (bé có bị còi xương thì bạn sẽ biết ngay vì ba xườn, xương ức nhô ra nhiều, bé hay khóc đêm lắm,...)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phô mai là một sản phẩm được làm từ sữa nên gần như có các đặc tính ưu việt giống như sữa, tức là sản phẩm có giá trị sinh học cao vì có các axit amin cần thiết với tỷ lệ cân đối, đặc biệt là 8 axit amin thiết yếu mà cơ thể không tự tổng hợp được như lysin, leucin, isoleusin, methionin, tryptophan… Ngoài ra, cũng như sữa, phô mai có hai axit béo tốt là linoleic và linonenic; có nhiều canxi, vitamin A, vitamin B…Cụ thể hơn, một miếng phô mai (loại hình tam giác, hộp 8 miếng) cung cấp lượng canxi và năng lượng tương đương 100ml sữa, sẽ rất tốt cho những bé không chịu uống sữa bột mà lại chịu ăn phô mai. Nếu bé ăn 3 miếng mỗi ngày và bú mẹ thì cũng tạm đủ nhu cầu canxi. Nhưng lại có vấn đề khác, đó là trong một miếng phô mai có lượng protein và lipid gấp 2 lần trong 100ml sữa. Do đó, nếu bé ăn như trên mà lại ăn đủ 3 bữa cháo nấu đúng tỷ lệ dinh dưỡng thì mỗi ngày bé đã phải ăn dư một lượng chất đạm và béo đáng kể khiến cho bé có thể sẽ bị đầy bụng, khó tiêu, nôn trớ hoặc nếu bé hấp thu được sẽ dẫn đến thừa cân, béo phì. Ngoài ra, trong phô mai cũng có nhiều cholesterol và muối.
    • 142 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tớ cho con ăn 2 viên Belcube 1 ngày vào bữa cháo sáng và trưa. Trộm vía thấy cu cậu từ hôm đầy tuổi tới giờ cứ mỗi ngày output 1 lần, đẹp. Chắc tuỳ tiêu hoá của mỗi đứa thôi.