Sữa chua, phô mai, bơ, dầu cho bé

Có nên cho phomai và dầu ăn vào bột/cháo cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 180K Lượt đọc
  • 541 Trả lời

44 Người đang theo dõi

• 110 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

A ma me Kiki oi , Palsternacka (parsnip) va Brocoli la loai gi vay???cho minh biet voi nhe vi tu truoc toi nay khi minh cho Bom an dam thi minh khong nau chao ma minh mua my y loai nho va ngan o sieu thi Citi mart ( Le Duan ) ve nau chung voi thit , (tom , cua ca ,), cac loai rau roi xay nhuyen ra cho Bom an , cu cau thich hon la xay voi chao , vi ban than cai mi do nau len an ngay lam , minh va AX cung con thich an nua huong chi la bon con nit.

Me Bom-Bin (Tp.HCM)

• 3,803 Bài viết

• 6,346 Được cảm ơn

Broccoli thì là xúp lơ xanh còn parsnip thì là một cái củ giống hệt củ cà rốt nhưng màu trắng, ngọt và thơm (không phải là củ cải đâu nhé). Nếu không có củ này thì bạn cũng có thể cho bé ăn pea (hạt đậu Hòa lan) cũng ngon lắm.

Nếu bạn cho bé ăn "thức ăn công nghiệp" (xin lỗi khi gọi các loại sản phẩm chế biến sẵn như vậy ) thì phải pha chế, bảo quản và sử dụng đúng theo chỉ dẫn của nhà sản xuất. Mình thuộc trường phái không hào hứng với các loại sản phẩm chế biến sẵn và enriched vô vàn chất dinh dưỡng vào. Cứ rau cỏ vườn nhà nấu nướng tươi rói, ngon, bổ, rẻ và an toàn thế là nhất. Nhưng kể ra cái tâm lí "con nhà người ta được ăn cái này mà con mình không được thì thiệt quá" cũng khó khắc phục nhỉ. 8)
    Success is a journey, not a destination.

• 110 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh cung thich nau cho be an hon la mua do san , nhung vi bot ngot nen minh danh phai mua san, hi Bom minh cung luoc khoai tay danh nhuyen nhung lai cho nuoc xuong voi mot chut bo thi cu cau khong an , thoi minh se lam nhu me Kiki noi de thay the bot ngot cho Bin an xem sao vay. Con bot man thi minh cung se tham khao vi minh cung chua muon cho be an man ngay chac phai 6 thang minh moi cho an bot man voi thit va nuoc xuong.
    Thanks me kiki nhe !!!

• 113 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cam on me Kiki da huong dan rat ki luong, minh da in ra va se de lam " cam nang dau giuong" :P Co gi hay thi chi them cho minh nhe, cam on rat nhieu.
    Me Oclen.
    Hinh Studio cua Oclen ne: http://photos.yahoo.com/oclen15

• 558 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tư vấn dùm em với... dầu mè cho vào bột của bé thì sẽ kích thích tiêu hóa? cả tuần nay bé của em ăn bị nôn hoài giống như ăn không tiêu, nếu em không cho dầu ăn vào bột thì hình như đỡ hơn chút chút, bớt nôn... như vậy thì em phải làm sao?

• 973 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Sao mục này lâu quá rồi không thấy ai trả lời vậy nhỉ.

Mẹ Kiki ơi, có phải là nấu bột ngọt theo kiểu bột + khoai tây (hoặc bí ngô, hoặc cà rốt) + sữa thì táo bón không? Cá còi nhà em cứ nấu bột ngọt kiểu này là táo bón, mà dừng lại thì hết. Mẹ Ki ki có kiểu nấu bột ngọt nào dễ tiêu hơn không?
    Mẹ Cá - Hà nội

• 2,683 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Mẹ cá còi ơi, đúng là nấu bột cho bé mà cho cà rốt thì thường bị táo đấy , mẹ cá thay bằng khoai lang, bí xanh hoặc rau nghiền cho bé đi, đổi món xem thế nào, mình cũng cho bé linh ăn thêm rau muống, rau cải, khoai lang, bí xanh đấy. Các loại có màu đỏ như cà rốt, bí đỏ chứa nhiều caroten có thể gây táo bón mà, nhưng thiếu nó cũng không được đâu, nên mẹ cá cho cá ăn xen lẫn nhé

• 973 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Mẹ Hải Anh ơi, nhưng bột trộn sữa thì nấu thế nào với bí xanh hay rau mùng tơi được. Ngang lắm, đánh nhau lắm. Tốt nhất là cho ăn bột ngọt ăn liền vậy. Món này có vẻ dễ tiêu hơn bột trộn sữa nhiều. Nấu bột mặn thì mẹ Cá còi vẫn cho Cá ăn cà rốt, rau muống, rau ngót, mồng tơi và bí xanh.
    Mẹ Cá - Hà nội

• 2,683 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nó ngang nhưng bé không giống mình, bạn cứ thử cho ăn một lần xem, nếu cá thích thì cho ăn tiếp , nếu từ chối thì thôi. Bí xanh không có mùi như mồng tơi thì dễ nẫu hơn. Mình còn cho Linh ăn bột ngọt với bắp cải, hành tây nữa đấy. Nhưng từ lúc ăn bột mặn thì hắn không ưa bột ngọt nữa , nên mình cũng ngừng luôn.

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi nghĩ cho rau quả vào bột sữa ngang khó ăn lắm. Bạn có thể cho nước hoa quả vào sữa. Có thể dùng nước mía luộc hoặc nước ngô non để quấy bôt. Dùng nước rau quấy bột có thể làm mất chất của sữa. Tốt nhất là pha sữa với bột thôi.