Sữa chua, phô mai, bơ, dầu cho bé

Có nên cho con ăn nhiều váng sữa thay uống sữa không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.32K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 559 Bài viết

• 925 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con gái mình được gần 1 tuổi, bà nội trông nên cũng không cho cháu uống sữa bột vì con không thích uống sữa lắm. Mình thì đi làm tối mới về nên muốn cho con bú sữa mẹ, không tập cho con uống sữa bột được nhiều. Con mình cũng thích ăn váng sữa, 1 ngày có thể cho con ăn 2 hộp, mình định cho con ăn váng sữa mà ko cần uống sữa bột nữa thì có được ko các mẹ nhỉ? Các mẹ thường cho con ăn loại váng sữa nào? Cảm ơn các mẹ nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên cho con ăn 2 loại sữa một lúc không

Các mẹ ơi cho em hỏi. Con bé nhà em bị táo bón nên hơi còi. Em vừa muốn cho con ăn loại sữa có nhiều chất xơ để chống táo bón lại vừa muốn cho con ăn loại sữa có nhiều chất để tăng cân. Vậy có nên cho ăn 2 loại cùng một lúc không. Hiện tại cháu đang ăn 2 bữa sữa S26 và 1 bữa Pedia Sure/ngày + 3...

• Bé 4,5 tháng đã có thể tập cho ăn dặm được chưa?

Chào bác sỹ và các mẹ thông thái, bé nhà mình mới được 4,5 tháng nhưng mẹ phải đi làm sớm, cháu ở...

• Mình làm sữa chua bị nhớt là tại sao?

mình tự làm sữa chua theo như trên mạng, sữa vẫn đặc, ăn vẫn ngon nhưng sữa chua mình làm khi ăn...

• Nghi ngờ váng sữa Monte bị làm giả

Em chào các chị! Em có vấn đề này nhờ anh chị giúp với ạ Con em giờ được 10 tháng , em mua váng...

• Mình có nên cho con ăn sữa ngoài không?

Các mẹ ơi, em bé nhà mình hiện giờ 3 tháng 1 tuần rồi mà chỉ được hơn 6kg thôi (lúc sinh ra đã được 3.5kg rồi), tháng đầu lên được khoảng 1.4kg (ăn ngoài nhiều hơn ti mẹ), tháng thứ 2 khoảng gần 1kg (vẫn ăn ngoài thêm) và tháng thứ 3 thì gần như không lên cân (gần như không ăn ngoài) :20: :20: ...

• 364 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

mình nghĩ là ko mẹ nó à, vì mình thấy thành phần của váng sữa ko nhiều như ở sữa công thức đâu, nếu bé ko chịu ăn thì pha sữa trực tiếp vào cháo ấy. Con e cũng thế này mà chịu ăn đấy. hi hi, chúc cháu hay ăn chóng lớn.
    Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ, hi hi...
    • 4,962 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Chị ơi chị cho con ăn váng sữa gì thế, nếu là váng sữa xách tay thì chị đọc bài này nhé:
    Váng sữa, sữa chua xách tay có tin được không?
    Nếu bé không chịu uống sữa bột thì chị có thể cho bé ăn chế phẩm từ sữa như sữa chua, phomai tươi, váng sữa đảm bảo, và trộn sữa công thức vào cháo, hoa quả cho con ăn. Bé nhà em 1 thời gian bỏ ti em cũng phải làm thế và tập lại cho bé đấy. Ngoài 1 tuổi chị có th cho bé uống sữa tươi được rồi.
    Con cái váng sữa hay bán trên thị trường thực ra nó ko phải là váng sữa mà là 1 dạng pudding đồ ăn của bọn Tây thôi, ko có nhiều chất dinh dưỡng và thành phần sữa đâu ạ, ăn nhiều cái đó chỉ tổ béo phì thôi ạ. Chúc bé ăn ngoan nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng thấy bé 1 tuổi mà ăn 2 hộp ván sữa /ngày là quá nhiều ah, bạn có thể tập đổi các laọi sữa bột xem khẩu vị bé thế nào .
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

bạn thử cho con uống sữa tươi xem sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,448 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Mình nghĩ chỉ nên cho các bé ăn ngày một hộp thôi.Cái gì lợi dụng wa cũng không tốt đâu.Chúc bé khỏe :Angel:
    hít vào tâm tĩnh lặng thở ra miệng mỉm cười
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình cũng không uống sữa bột nên phải cho cháu ăn váng sữa, sữa chua.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, chỉ cho em với. Con em được 9 tháng thôi, ăn nhiều ( 1 ngày 3 lần cháo x 2/3 chén) + 2 viên phômai, nhưng không chịu uống sữa,:Worried: ban ngày chỉ uống có 2 lần thôi x150ml=300ml. Tối lại thì bú mẹ, mà em lại đi làm cả ngày, nên bây sữa cũng ít dần rùi. Tối nó bú không đủ, thấy thương ghê mà không biết làm thế nào đây. Nghe nói bé như nhà em phải uống 1 ngày 1l sữa mới đủ phải không? em lo quá, làm sao cho con em uống sữa nhiều lên đây các mẹ. Các mẹ có cao kiến gì không chỉ cho em với nhé.
    cảm ơn các mẹ nhiều...
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh thi nghi cho an sua chua tot hon.
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

sữa chua ăn nhìu có sợ ảnh hưởng đến dạ dày ko ban????????
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2