• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ oi, bé Mỳ nhà mình được 9 tháng ăn phomat bò cười được không ạ? Em thường bỏ 1/2 viên phomat bò cười vào bột lúa mỳ Nestle cho bé ăn sáng thế có được không ? Có thể bỏ phomat vào bột mặn (tôm, cua, thịt,,,) được ko nhỉ? Xin các mẹ tư vấn giúp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_DD; 10/09/2009 vào lúc 02:53 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

duäc chu chíp coi nha minh da an tu lúc 7 thang. Bác si dinh dương khuyên la nen cho phomat va noi chao cua be 2 phút trước khi an
    • 996 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ăn tốt,con mình 6 tháng đã chén bò cười rồi mà chả cần cho vào cháo gì cả, ăn trực tiếp luôn. Tuy nhiên, nếu cho bò cười vào cháo hay bột của con thì nên cho vào những món hợp vị một tí, như khoai tây cà rốt thịt bò/gà/tôm chứ đừng cho vào bột cua hay lươn rau mồng tơi hay rau dền nhé.
    • 607 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Các mẹ ơi Songhye nhà mình sắp được 8 tháng rồi mà chỉ có 7,8kg thôi, còi quá. Mình định cho bé ăn thêm phomai và sữa chua mà không biết loại nào thíc hợp cho bé. Mẹ nào biết chỉ cho mình với. Mình cám ơn nhiều nhiều
    • 144 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị cứ mua phomai và sữa chua loại dành cho bé, mua thử mỗi loại một ít, bé thích ăn loại nào thì làn sau chị chỉ mua loại đó thôi
    Chúc bé nhà chị mau ăn chóng lớn
    • 126 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Con bé nhà mình hồi 7 tháng rất thích ăn phomai. Nhưng chả hiểu sao đến 8 tháng lại không chịu ăn nữa, cho ăn cứ lúng búng ngậm trong mồm. Chả biết làm thế nào nữa. Có mẹ nào có cách gì không, chỉ giúp mình với.
    • 1,607 Bài viết

• 3,071 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipmun Xem bài viết
    Con bé nhà mình hồi 7 tháng rất thích ăn phomai. Nhưng chả hiểu sao đến 8 tháng lại không chịu ăn nữa, cho ăn cứ lúng búng ngậm trong mồm. Chả biết làm thế nào nữa. Có mẹ nào có cách gì không, chỉ giúp mình với.
    Bé nhà em cũng bằng tháng với bé nhà chị đó. Em cho bé ăn phomai "con bò cười" trộn với nước táo ép tươi(tự ép lấy nhé) thấy bé thích ăn hơn ăn một mình phô mai đó...anh chàng ta ăn hết còn "thòm thèm" nhưng mẹ chỉ cho ăn bây nhiêu thôi. hehe
    • 853 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_songhye Xem bài viết
    Các mẹ ơi Songhye nhà mình sắp được 8 tháng rồi mà chỉ có 7,8kg thôi, còi quá. Mình định cho bé ăn thêm phomai và sữa chua mà không biết loại nào thíc hợp cho bé. Mẹ nào biết chỉ cho mình với. Mình cám ơn nhiều nhiều
    Em vào topic Phomai ..có bài của bác Freida dạy làm fresh cheese cho bé ăn rất hay .

• 209 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduachuot Xem bài viết
    Em vào topic Phomai ..có bài của bác Freida dạy làm fresh cheese cho bé ăn rất hay .
    Mẹ nó ơi!!!!!!!!!! bé nhà mình được hơn 6 tháng có ăn được phomai không nhỉ??????????????? Minh mua phomai con bò cười bé có ăn được không? số lượng ăn như thế nào? và ăn như thế nào?
    • 853 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

không, phomai tuơi này tự làm chứ không phải mua . Qua topic đó đọc cụ thể hay lắm .

• 211 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

con trai mình được 10 tháng hơn. Mỗi ngày minh cho ăn 1 miéng phomai con bò cười trộn vào tô cháo. Hỏi các mẹ ăn như vậy có nhiều lắm kô?
    • 183 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduachuot Xem bài viết
    không, phomai tuơi này tự làm chứ không phải mua . Qua topic đó đọc cụ thể hay lắm .

Nói các mẹ đừng cười em, em cũng đã tham khảo bài của chị Freida, thấy ko kham nỗi (Em vốn dốt nấu ăn lắm :mad: ) nên chỉ có thể mua ngoài thui. Tội nghiệp bé nhà em, có mẹ chẳng biết làm gì cả, hic..hic..
    • 444 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Phomai Party Cubes (không nhớ viết thế nào) mình thấy dùng được đó, ngoài ra còn có thể dùng phomai hoa quả của Pháp cho bé nữa mẹ nó à! Petis thì phải!
    • 63 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ biết chỗ nào bán fomai và sữa chua cho bé chất lượng không,chỉ em với.hôm trước em và anh xã đến shop HỒNG ỏ LÒ ĐÚC mua fomai nhưng anh xã em đọc chữ <tiếng Pháp> ở hộp fomai họ đưa thì không thấy ghi chữ nào là fomai cả + hạn sử dụng từ tháng 4 nên k dám mua nữa.hỏi sữa chua kefin<em quên cách viết rồi> mà họ không có.
    • 155 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecungiang Xem bài viết
    các mẹ biết chỗ nào bán fomai và sữa chua cho bé chất lượng không,chỉ em với.hôm trước em và anh xã đến shop HỒNG ỏ LÒ ĐÚC mua fomai nhưng anh xã em đọc chữ <tiếng Pháp> ở hộp fomai họ đưa thì không thấy ghi chữ nào là fomai cả + hạn sử dụng từ tháng 4 nên k dám mua nữa.hỏi sữa chua kefin<em quên cách viết rồi> mà họ không có.
    Tình cờ nhìn thấy bài của mecungiang (hì, người quen) nên lanh chanh nhảy vào giúp bạn tẹo nhé:

Phomai bạn có thể tự làm lấy cho con ăn (xem thêm bên topic Phomai tươi cho bé của mẹ Freida, box Phomai, sữa chua, bơ dầu). Làm phomai tươi rồi trộn sữa công thức hoặc hoa quả (trộn hoa quả thì vị giống hệt phomai Pháp) cho bé ăn, bé rất thích. Hoặc có thể mua phomai Pháp (Gevais) ở một số cửa hàng trên đường Nguyễn Lương Bằng (đối diện ĐH Công đoàn - mình mua ở cửa hàng Nghi Nga or Mai Hương - 8k/hộp. Hôm trước mua thì có phomai date đến 7/7). Nói chung mình thích tự làm hơn, vì mua thì vừa đau túi vừa date dài, không biết chất lượng thế nào (mình tự làm thì chỉ cho con ăn trong vòng 3-4 ngày, không hơn)

Sữa chua Kefir mà các mẹ bàn nhiều trên diễn đàn này là sữa chua do các mẹ nuôi nấm Kefir mà thành. Sản phẩm công nghiệp thì chỉ có của Vinamilk, chắc bạn phải tìm mua ở siêu thị mới có (mình đã từng nhìn thấy ở siêu thị Vinaconex - Tràng Tiền plaza).
    Sữa Enfa: Đừng tin quảng cáo.
    Cùng đi tìm sự thật và thực hiện quyền của người tiêu dùng:
    http://www.webtretho.com/forum/f106/khi-sua-khong-nhu-chung-ta-tuong-phan-2-a-323497/
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bianca Xem bài viết
    Tình cờ nhìn thấy bài của mecungiang (hì, người quen) nên lanh chanh nhảy vào giúp bạn tẹo nhé:

Phomai bạn có thể tự làm lấy cho con ăn (xem thêm bên topic Phomai tươi cho bé của mẹ Freida, box Phomai, sữa chua, bơ dầu). Làm phomai tươi rồi trộn sữa công thức hoặc hoa quả (trộn hoa quả thì vị giống hệt phomai Pháp) cho bé ăn, bé rất thích. Hoặc có thể mua phomai Pháp (Gevais) ở một số cửa hàng trên đường Nguyễn Lương Bằng (đối diện ĐH Công đoàn - mình mua ở cửa hàng Nghi Nga or Mai Hương - 8k/hộp. Hôm trước mua thì có phomai date đến 7/7). Nói chung mình thích tự làm hơn, vì mua thì vừa đau túi vừa date dài, không biết chất lượng thế nào (mình tự làm thì chỉ cho con ăn trong vòng 3-4 ngày, không hơn)

Sữa chua Kefir mà các mẹ bàn nhiều trên diễn đàn này là sữa chua do các mẹ nuôi nấm Kefir mà thành. Sản phẩm công nghiệp thì chỉ có của Vinamilk, chắc bạn phải tìm mua ở siêu thị mới có (mình đã từng nhìn thấy ở siêu thị Vinaconex - Tràng Tiền plaza).
    Bạn ơi Phomai tươi Gervai của Pháp mua 8K/hộp giống hộp sữa chua Nestle phải ko ? Sao mình mua một lốc 6 hộp mà đến 65K?? Còn loại petis thì là 75K?? Hic hic chắc mình mua hớ rồi. Sữa chua Kefir nuôi bằng sữa tươi Vinamilk thì có cho bé ăn được ko nhỉ hay phải nuôi bằng sữa công thức của bé (8 tháng)?
    • 155 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khangyeu Xem bài viết
    Bạn ơi Phomai tươi Gervai của Pháp mua 8K/hộp giống hộp sữa chua Nestle phải ko ? Sao mình mua một lốc 6 hộp mà đến 65K?? Còn loại petis thì là 75K?? Hic hic chắc mình mua hớ rồi. Sữa chua Kefir nuôi bằng sữa tươi Vinamilk thì có cho bé ăn được ko nhỉ hay phải nuôi bằng sữa công thức của bé (8 tháng)?
    Ừm, tớ mua một lốc 6 hộp là 48k, nhưng là Gevais nhé, các loại khác tớ không có kinh nghiệm:Smiling: Chẳng qua là dạo này con lười ăn nên tớ mới chịu để cho các cửa hàng móc túi thôi, vì làm phomai cho con mà con không chịu ăn thì tiếc công quá!:Laughing:

Tớ đã cho bé nhà tớ ăn sữa chua kefir nuôi bằng sữa tươi từ hơn 6 tháng. Bé ăn ổn. Theo lời chị Freida nói thì sữa đã qua giai đoạn làm chua (sản phẩm là sữa chua, phomai tươi) thì các mạch casein của sữa đã biến đổi, vì thế bé có thể ăn được. À, tớ xay lẫn sữa chua với phomai tươi và hoa quả ngọt chứ không cho bé ăn riêng vì bé không thích. Nhưng bạn cứ thử xem, biết đâu bé nhà bạn lại thích sữa chua. Con tớ là "trường hợp đặc biệt" đấy:Laughing:
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=323497
    • 63 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cảm ơn "người quen cũ"
    em ko khéo tay để làm pho mát :Crying: nên chắc là sẽ mua theo hướng dẫn của chị thôi
    thanks once again! Tặng chị này :Rose:
    Hoa hồng của em cũng thơm lắm đấy, ko kém gì hoa hồng của chị đâu
    :Laughing:
    • 155 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecungiang Xem bài viết
    em cảm ơn "người quen cũ"
    em ko khéo tay để làm pho mát :Crying: nên chắc là sẽ mua theo hướng dẫn của chị thôi
    thanks once again! Tặng chị này :Rose:
    Hoa hồng của em cũng thơm lắm đấy, ko kém gì hoa hồng của chị đâu
    :Laughing:
    Hìhì, phomai tươi dễ làm lắm, dễ hơn đi tìm mua phomai Pháp nhiều. Lại còn lợi nhiều thứ nữa! Sang bên Topic Phomai tươi cho bé ở box Sữa chua, phomai, bơ dầu mà xem. Hoặc cho mình địa chỉ email, sẽ gửi Quà cho bé!:Smiling:
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=323497
    • 567 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hìhì, phomai tươi dễ làm lắm, dễ hơn đi tìm mua phomai Pháp nhiều. Lại còn lợi nhiều thứ nữa! Sang bên Topic Phomai tươi cho bé ở box Sữa chua, phomai, bơ dầu mà xem. Hoặc cho mình địa chỉ email, sẽ gửi Quà cho bé!:Smiling:
    Mình cũng thử làm phomai tươi như hướng dẫn của các mẹ, vậy mà vừa cho bé nếm thử bé đã ói ra toàn bộ bữa sáng. Đến tối mình cho bé ăn trước khi uống sữa, bé cũng lè ra và cuống cuồng nhè ra, sao thế nhỉ?Mà bé nhà mình rất thích phomai party cubes đấy nhé.
    CON LÀ MÙA XUÂN CỦA MẸ, LÀ MẦU NẮNG CỦA CHA !!!
    http://my.opera.com/Thaolinh/blog/
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5