• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sữa chua, phô mai, bơ, dầu cho bé

Cho bé ăn váng sữa và phomai rất dễ lên cân và cao lớn, mẹ nào có con gầy ốm nên áp dụng

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 296K Lượt đọc
  • 457 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 383 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitbeyeu Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhé, đúng là mình chỉ cho bé ăn thịt nhiều, cả ngày 1 lạng ( bò, gà, lợn, bcâu) thêm 1-2 trứng gà, rau thì ăn nhiều, ngoài ra còn sữa bột thi thoảng trộn vào bột, còn mình luôn nghĩ phomai chỉ là thứ phụ.
    Nếu mình nhớ không lầm thì bé chỉ ăn được 1 -2 lòng đỏ trứng trong 1 tuần thôi mẹ mitbeyeu ạ.
    Con ăn nhiều trứng quá cũng bị táo vì trứng cũng khó tiêu thì phải.
    • 4,056 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BABY CHÀ BÔNG Xem bài viết
    Bé nhà mình được 4 tháng 5 ngày có ăn được váng sữa ko hả các mẹ ơi?
    Váng sữa, phomai qua 6 tháng hãy ăn Chà Bông ơi
    • 4,056 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuGôn Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, thôi đừng tức nữa mà mau già..hiii...hi......
    Bình tĩnh cho tui hỏi chút.Vậy bé nhà bạn ăn váng sữa có thấy có tác dụng gì ko?mình cũng thấy các mẹ khen váng sữa nhưng vì mình ở Huế nen không biết mua ở đâu.Sao ko thấy mẹ nào ở Huế để chỉ cho mình với..hu...hu...Cu nhf mình hôm nay là đúng 7m(âm lịch) rùi, mình củng muốn cho cháu ăn, ko biết đã ăn được cha nhỉ? Chỉ cho mình vứi...cúm ơn dìu....
    Mẹ nó nghe từ Váng sữa thì cũng hình dung ra rồi đó, nghĩa là rất béo, thơm , nhiều canxi nữa . Bé lớn mình ăn thì thích , nhưng ngậy quá nên 1 tuần ăn chừng 2 hũ thôi , không lại ngán .
    Bạn thử tìm mua trong Metro hoặc những cửa hàng bán sữa, đồ nhập ngoại . Ngay SG cũng không nhiều nơi bán đâu bạn à . Không có thì cho con ăn phô mai, sữa chua vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 353 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntnguyenthu Xem bài viết
    fromage con bò cười hình tam giác là loại pho mat mềm, nếu con bạn ăn được ruột bánh mì rồi thì có thể trộn ruột bánh mì với pho mat này cho bé ăn, trộn vào cháo hay cho ăn cắn miếng cũng không vấn đề gì, một ngày bé thích thì cho ăn 3 viên cũng không có gì, thực tế thì trẻ con ăn nhiều pho mat hơn ăn thit thì tốt hơn, người nước ngoài họ cũng chỉ ăn trung bình có một bữa có thịt còn thì toàn ăn pho mat thay thế.

Loại pho mat tươi hoa quả cho trẻ con có rất nhiều loại, có laọi đặc, loại nước, nếu bé thích thì ngày ăn 150 gr pho mát này.

Nếu con bạn thích sữa chua thì nên cho bé ăn sữa chua tự nhiên, màu trắng, trộn thêm hoa quả nghiền (đã đun chín) như chuối, táo tây.

Nếu bé bị đi táo bạn nên nghiện chuối và táo thành bột, đun sôi (cẩn thận thì đun), cho chút pho mát bò cười vào đánh đều lên, nếu nhạt cho chút đường, ngày ăn độ 100 _ 150 gr bé sẽ đỡ táo, nên ăn bữa buổi chiều độ 3, 4 giờ.

Ở VN mình ăn thịt nhiều nên pho mát chỉ là ăn thêm, còn ở NN họ ăn nhiều pho mát hơn thịt cho bữa ăn hàng ngày vậy nên bạn không phải lo lắng nếu cho bé ăn và bé thích pho mát, họ cũng đun, nấu pho mát nếu cần nên bạn không nên áy náy.
    Mẹ nó cho mình hỏi chút nha, Bo nhà mình đc 6 tháng rưỡi, mình cũng cho ăn pho mai con bò cùng miếng hình tam giác, vì chưa ăn đc miếng nên mình thường quậy cùng với sữa ngày hai miếng như vậy có đc k, mình cũng mua laọi pho mai tươi trai cây nhưng con k chịu ăn ngoài laọi này mình trộn cùng sữa đc k, cảm ơn nhiều nha!
    • 148 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà mình gần 5 tháng rồi, và mình cũng cho bé ăn phomai con bò cười, bé rất thích ăn, nhưng mỗi ngay mình cho ăn nửa miếng thôi, mình rửa sạch tay rồi quẹt cho bé ăn, bé cứ đòi ăn mãi mà mình ko dám cho bé ăn nhiều. bé output cũng đều ngày nào cũng đi cả nhưng hơi bón, không biết là tại cho ăn phomai hay sữa.
    "Mình tự hỏi liệu mẹ có nghe thấy tiếng thì thầm của trái tim mình?" ^_^

• 353 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi o0osumio0o Xem bài viết
    bé nhà mình gần 5 tháng rồi, và mình cũng cho bé ăn phomai con bò cười, bé rất thích ăn, nhưng mỗi ngay mình cho ăn nửa miếng thôi, mình rửa sạch tay rồi quẹt cho bé ăn, bé cứ đòi ăn mãi mà mình ko dám cho bé ăn nhiều. bé output cũng đều ngày nào cũng đi cả nhưng hơi bón, không biết là tại cho ăn phomai hay sữa.
    Mai mình sẽ làm thử theo cách của bạn xem cu cậu có chịu măm k, hình như ăn Phomai vào bị bón đấy Bo nhà mình cũng ngày một lần nhưng cứ phái đỏ mặt đỏ mặt lên mới bát đầu đc:mad: onttella: ...
    • 231 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thử cho Mít ăn cả miếng, bé ăn chỉ đươc 1/2 miếng rồi...rùng mình, cả ngày cố lắm chỉ được 1 miếng, trộn vào bột, cho vào sữa chua là món bé yêu thích, nhưng cũng ko khả quan hơn mấy, các mẹ mách cho em món bánh nào cho bé đang ăn dặm để em bổ sung thêm pho mai vào với.
    • 278 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em nghe nói chỉ có ăn phomai vào buổi tối là đầy bụng thôi!
    me yeu con !
    • 7,102 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

Lượng sữa chua cho các bé này, bạn tham khảo thêm nhé:

5-6 tháng: 55g/ngày
    7-8 tháng: 85-100g/ngày
    9-11 tháng: 100g/ngày
    12-15 tháng: 100-150g/ngày

Phomai viên, miếng thông thường:
    7-8 tháng: 12-14g/ngày
    9-11 tháng: 14g/lngày
    12-18 tháng: 14-17g/ngày

Phomai tươi màu trắng dạng kem:
    5-6 tháng: 13g/lần
    7-8 tháng: 20-24g/lần
    9-11 tháng: 24g/lần
    12-18 tháng: 24-29g/lần

• 1,170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu Gin Xem bài viết
    cho em hỏi với, bao giờ thì có thể cho con ăn sữa chua được? mà sữa chua mua loại gì thì tốt hả các chị? Con em mới được 4tháng rưỡi ko biết đã ăn sữa chua được chưa nhỉ?
    Bs đã khuyến cáo rồi bạn, trẻ ăn hoàn toàn sữa trong 6 tháng đầu mà, mình cũng đã từng xí xớn cho con ăn váng sữa và phô mai sớm cả uống nước quả sớm nữa kết quả con mình bị rối loạn tiêu hóa chữa mấy tháng mới khỏi. bé nhà mình bh 1 tuổi rồi mới dám cho ăn sữa chua lại đấy. cẩn thận vẫn hơn không thương con quá lại thnahf hại con đấy. Kinh nghiẹm xương máu đấy nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,102 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu Gin Xem bài viết
    cho em hỏi với, bao giờ thì có thể cho con ăn sữa chua được? mà sữa chua mua loại gì thì tốt hả các chị? Con em mới được 4tháng rưỡi ko biết đã ăn sữa chua được chưa nhỉ?
    Bạn có thể tham khảo lượng sữa chua và tháng tuổi ăn được sữa chua mà tớ đã post ở bài trên. Tốt nhất bạn hãy chờ con mình được 6 tháng rùi hãy cho ăn. Con mình hơn 6 tháng mình mới cho ăn đấy. Bạn đừng sốt ruột nhé.
    • 449 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

con nhà em thi cho vào bột an buổi sáng em nghĩ là cũng không sao đâu
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình 5 tháng hơn rồi và mình mới bắt đầu cho bé ăn phomai và sữa chua.mình rửa sạch thìa rồi tráng qua nước sôi sau đó mình dùng thìa cạo mỏng miếng phomai hình tam giác rồi đút cho bé.nó hơi dính một chút nhưng bé đảo qua đảo lại thì cũng tan và bé cũng có vẻ là khoái.mà các bé lớn hơn sao các mẹ không cho bé ăn như vậy nhỉ sẽ giúp bé quen dần với việc nhai và thuận lợi cho việc ăn uống sau này.
    Mẹ bé bin
    • 231 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mua thu84 Xem bài viết
    bé nhà mình 5 tháng hơn rồi và mình mới bắt đầu cho bé ăn phomai và sữa chua.mình rửa sạch thìa rồi tráng qua nước sôi sau đó mình dùng thìa cạo mỏng miếng phomai hình tam giác rồi đút cho bé.nó hơi dính một chút nhưng bé đảo qua đảo lại thì cũng tan và bé cũng có vẻ là khoái.mà các bé lớn hơn sao các mẹ không cho bé ăn như vậy nhỉ sẽ giúp bé quen dần với việc nhai và thuận lợi cho việc ăn uống sau này.
    Mình có cho pho mai vào đầu ngón trỏ, rửa sạch tay khi cho con ăn như mẹ Bill bo mách nuwocs, nhưng nó muốn trớ khi ăn phomai, vậy nên mình cũng ko ép
    • 2,382 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bill Bo Xem bài viết
    Mai mình sẽ làm thử theo cách của bạn xem cu cậu có chịu măm k, hình như ăn Phomai vào bị bón đấy Bo nhà mình cũng ngày một lần nhưng cứ phái đỏ mặt đỏ mặt lên mới bát đầu đc:mad: onttella: ...
    Phoma và sữa có nhiều đạm, nhiều chất béo nên làm cho bé bị táo. Bạn nên cho bé uống thêm nước, nếu đã ăn được hoa quả, rau xanh thì cho bé ăn thêm những thứ này.
    • 2,291 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Phomai bò cười có rất nhiều muối, bé chưa ăn đc đâu bạn. Bạn nên chọn mua loại nào mà ít muối đó. Mình nghe nói ở VN có loại Kiri.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[quote=Eric's Mom;1596550]Phomai bò cười có rất nhiều muối, bé chưa ăn đc đâu bạn. Bạn nên chọn mua loại nào mà ít muối đó. Mình nghe nói ở VN có loại Kiri.[/omai nhieu muoi thi ko tot a quote]
    cho m hoi nhe . an fomai co nhieu muoi thi ko tot fai ko? con nha m chi thich con bo choi cho may loai khac no ko an . the fomai hoa qua tuoi co giong sua chua ko nhi? an thay the ca sua chua co duoc ko? vi be luoi an sua chua lam co.
    • 2,291 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

[QUOTE=bunmi;1596737]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Eric's Mom Xem bài viết
    Phomai bò cười có rất nhiều muối, bé chưa ăn đc đâu bạn. Bạn nên chọn mua loại nào mà ít muối đó. Mình nghe nói ở VN có loại Kiri.[/omai nhieu muoi thi ko tot a quote]
    cho m hoi nhe . an fomai co nhieu muoi thi ko tot fai ko? con nha m chi thich con bo choi cho may loai khac no ko an . the fomai hoa qua tuoi co giong sua chua ko nhi? an thay the ca sua chua co duoc ko? vi be luoi an sua chua lam co.
    Nhiều muối sẽ ảnh hưởng tới thận của bé.
    Bạn có thể cho bé ăn fomai hoa quả tươi. Nó có vị chua nhẹ, thơm ngon hơn sữa chua.
    Bạn nên tập cho bé ăn sữa chua vì trong sữa chua có men tốt cho hệ tiêu hóa của bé. Mình mua sữa chua dành cho bé 6 tháng, thấy khg chua, khg ngọt gắt như của người lớn. Bé nhà mình đều thích ăn cả 2 loại này.
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ở siêu thị Thái Hà, Vincom đều có bán váng sữa Zott monte của Đức đấy. Các mẹ re đó mua nhé, hàng công ty nhập khẩu xịn nên bảo đảm an toàn thực phẩm. Tớ thấy loại monte mới trông dại lắm, không phải của hãng Zott mà quả thực chất lượng không thể bì được. www.zott.de
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 61 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tin vui cho các mẹ đấy. Thời gian sắp tới chúng ta không phải mua váng sữa xách tay hiệu MONTE từ Đức nữa rồi. Hiện nay đã có 1 công ty tên là DELOY ở Hà Nội đã ký hợp đồng làm nhà phân phối Monte tại Việt Nam. Heheheh từ nay muốn mua lú nào là có lúc đó rồi. Thông tin này được 1 bà chị làm ở Cục Quản Lý Thị Trường nói. kekekekekke Sướng quá. Nhưng không biết nhập từ Đức hay từ nước thứ 3 như HIPP các mẹ nhỉ.