• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sữa chua, phô mai, bơ, dầu cho bé

Cho bé ăn váng sữa và phomai rất dễ lên cân và cao lớn, mẹ nào có con gầy ốm nên áp dụng

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 294K Lượt đọc
  • 457 Trả lời

• 183 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến ơi cho mình hỏi một chút, thằng cu bé nhà mình sáng ngủ dậy không chịu ăn cháo hay bánh gì hết mà chỉ đồng ý ăn một ( cũng có hôm ăn 2 hộp ) Petit Filous rồi uống một ly sữa để đi học. Nhưng mình thấy mọi người nói là chỉ nên ăn phô mai sau khi ăn bữa chính hoặc sau khi đã ăn chất bột, nên lại sợ cho con ăn thế không tốt. Theo các mẹ thì cháu ăn như thế có hại gì không ( mình thì cho rằng bé ăn thế còn hơn là uống mỗi một ly sữa trong bữa sáng) . Các mẹ giúp mình với nhé ( Các mẹ lưu ý là mẹ cháu đã hết cách mà không dỗ cháu ăn được cái gì khác ngoài sữa và phô mai hoa quả trong bữa sáng - trước lúc đi mẫu giáo)
    LPNK
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_DD; 10/09/2009 vào lúc 03:13 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 139 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các mum ơi, chỉ cho mình với, Bé nhà mình 8 tháng tuổi rồi, bé thích ăn Phomai lắm, mỗi sáng dạy là mình cho bé ăn một cục phomai Party Cube, nhưng cứ ăn hết một cục là bé lại đòi ăn tiếp mà mình lại không dám cho bé ăn nhiều. Không biết một ngày cho bé ăn hai cục được không các mum nhỉ?
    • 79 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé 8 tháng tuổi ăn 1 ngày tối đa 4 viên pho mai ( loại 24 viên cả Pháp ) đấy mẹ nó.
    • 2,576 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhu30
    Bé 8 tháng tuổi ăn 1 ngày tối đa 4 viên pho mai ( loại 24 viên cả Pháp ) đấy mẹ nó.
    ui, sao nhiều thế ạ? em thấy mọi người bảo 1 tuần cho ăn 3,4 viên thôi mà (cái party cube ấy) vì hàm lượng muối hơi cao. Nếu mà bé ăn tiêu được thì cứ ngày 1 viên là được, các bác nhỉ?
    • 79 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chết chưa ! vậy mà lúc trước mình cho bé nhà mình ăn liền 3 viên 1 ngày. Bây giờ thì nó biểu tình ko ăn phomai nữa rùi.
    • 734 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LPNK
    Các mẹ thân mến ơi cho mình hỏi một chút, thằng cu bé nhà mình sáng ngủ dậy không chịu ăn cháo hay bánh gì hết mà chỉ đồng ý ăn một ( cũng có hôm ăn 2 hộp ) Petit Filous rồi uống một ly sữa để đi học. Nhưng mình thấy mọi người nói là chỉ nên ăn phô mai sau khi ăn bữa chính hoặc sau khi đã ăn chất bột, nên lại sợ cho con ăn thế không tốt. Theo các mẹ thì cháu ăn như thế có hại gì không ( mình thì cho rằng bé ăn thế còn hơn là uống mỗi một ly sữa trong bữa sáng) . Các mẹ giúp mình với nhé ( Các mẹ lưu ý là mẹ cháu đã hết cách mà không dỗ cháu ăn được cái gì khác ngoài sữa và phô mai hoa quả trong bữa sáng - trước lúc đi mẫu giáo)
    LPNK
    Tớ thì nghĩ là không nên ,vì bữa sáng tốt nhất là bắt đầu từ tinh bột bằng tinh bột. Con tớ toàn ngủ dậy muộn nên buổi sáng chỉ uống 1 cốc sữa pedia sure, + viên fomai kiri.Cúng thấy ko yên tâm lắm nhưng ko thể có thời gian nhồi 1 bát cháo híc híc.Nhưng thấy mọi người nói sữa PA có chất bột nên đỡ lo , ngày thì uống sữa tươi thôi.
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 183 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHUONGMINHBONG
    Tớ thì nghĩ là không nên ,vì bữa sáng tốt nhất là bắt đầu từ tinh bột bằng tinh bột. Con tớ toàn ngủ dậy muộn nên buổi sáng chỉ uống 1 cốc sữa pedia sure, + viên fomai kiri.Cúng thấy ko yên tâm lắm nhưng ko thể có thời gian nhồi 1 bát cháo híc híc.Nhưng thấy mọi người nói sữa PA có chất bột nên đỡ lo , ngày thì uống sữa tươi thôi.
    Mẹ PMB ơi, vẫn biết là buooir sáng có chút tinh bột thì tốt hơn, nhưng thằng cu nhà này mà cho ăn được tí cháo buổi sáng thì cũng đi mất nửa tiếng. Mà bắt con dậy sớm hơn nữa thì lại thương. Thôi đành vậy, cảm ơn mẹ PMB nhé.
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LPNK
    Mẹ PMB ơi, vẫn biết là buooir sáng có chút tinh bột thì tốt hơn, nhưng thằng cu nhà này mà cho ăn được tí cháo buổi sáng thì cũng đi mất nửa tiếng. Mà bắt con dậy sớm hơn nữa thì lại thương. Thôi đành vậy, cảm ơn mẹ PMB nhé.
    Chị ơi, em thấy bây giờ có loại sữa của Nestle hay của Hipp có pha thêm ngũ cốc đấy. Chị cho bé uống sữa đó + phomai là được chị ạ. Vì em nghe nói lúc đói mà uống sữa ko thì ko tốt mà phải có 1 chút ngũ cốc. Hoặc nếu ko chị pha thêm 1 chút bột ăn liền vào sữa bột mà bé hay uống cũng đc chị ạ.
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày
    • 653 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình tham khảo tư vấn thì được biết là trên 1tuổi mới nên cho bé ăn phomai. Có một số tờ báo cũng viết thế. Mình phân vân vì không biết có nên cho bé ăn hay không đây!ebé mình được 6tháng rồi các Mum ạ.!!!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chet roi, co ai biet ro vu nay thi tu van ro
    cho chi em voi. Con to (1 nam tuoi) ngay nao cung 3 vien Party cube ko biet co sao ko?
    • 814 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

bé trên 6 tháng đã ăn được pho-mát rồi chị ạ! Nhưng ít thôi, khi nào 9 tháng hãy cho ăn mỗi ngày 1 viên
    vì pho-mai là được làm từ sữa nên không hại gì, miễn là cho ăn điều độ (dành cho pho-mai mặn)
    còn pho-mai lạt thì bé có nhu cầu ăn bao nhiêu thì cho bấy nhiêu, nhưng đừng cho no quá sẽ ảnh hưởng đến bữa ăn kế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 260 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bety
    bé trên 6 tháng đã ăn được pho-mát rồi chị ạ! Nhưng ít thôi, khi nào 9 tháng hãy cho ăn mỗi ngày 1 viên
    vì pho-mai là được làm từ sữa nên không hại gì, miễn là cho ăn điều độ (dành cho pho-mai mặn)
    còn pho-mai lạt thì bé có nhu cầu ăn bao nhiêu thì cho bấy nhiêu, nhưng đừng cho no quá sẽ ảnh hưởng đến bữa ăn kế
    Em bé nhà tớ được 8.5th, ngày 2 viên party cube trộn vào bột, tiêu hoá tốt, vậy có sao ko hả các mẹ??????
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabongnhim
    Em bé nhà tớ được 8.5th, ngày 2 viên party cube trộn vào bột, tiêu hoá tốt, vậy có sao ko hả các mẹ??????
    Bé nhà mình cũng thế, hơn 8 tháng và hầu như ngày nào cũng 2 viên PC trộn với bột, chưa kể còn một hộp phomai hoa quả nữa. Có người thì bảo thế là hơi nhiều, có người bảo ko sao. Nhưng được cái cu Ken nhà tớ cứng cáp lắm, bò nhanh thoăn thoắt, bám thành giường đứng lên được rồi, cho tập đi thì cười khanh khách . Cu Ken ko ăn sữa ngoài, chỉ bú mẹ thôi nên mẹ cháu cũng muốn bổ sung thêm Canxi bằng phomai.
    • 139 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bety
    Có mum nào biết phomai lạt và phomai hoa quả bán ở đâu vậy nhỉ, mình thấy trong siêu thị toàn bán phomai mặn thôi.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mom oi, mình nghe nói ăn phomai bé sẽ lên cân nhanh hơn đúng không? Mình chỉ biết loại phomai của Pháp ăn giống như sữa chua thôi. Cu nhà mình ko ăn được chua nên cứ ăn là nôn hết. Các Mom làm ơn chỉ cho mình chỗ mua Party cube với? Có chua giống sữa chua không?
    • 1,516 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mephuca
    Các Mom oi, mình nghe nói ăn phomai bé sẽ lên cân nhanh hơn đúng không? Mình chỉ biết loại phomai của Pháp ăn giống như sữa chua thôi. Cu nhà mình ko ăn được chua nên cứ ăn là nôn hết. Các Mom làm ơn chỉ cho mình chỗ mua Party cube với? Có chua giống sữa chua không?
    SIêu thị nào cũng bán Party Cube mà. Hơn 40k một hộp những mấy chục viên, rẻ hơn phomat Gervais hoặc Petit Filous của Pháp nhiều!
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mua trên cửa hàng ở phố Lê Quý Đôn có 37K một hộp thôi
    • 176 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jimbeam
    Mình tham khảo tư vấn thì được biết là trên 1tuổi mới nên cho bé ăn phomai. Có một số tờ báo cũng viết thế. Mình phân vân vì không biết có nên cho bé ăn hay không đây!ebé mình được 6tháng rồi các Mum ạ.!!!
    mình cũng đang phân vân ko biết có nên cho con ăn phomai ko? con mình được hơn 7 tháng rồi, cháu chưa ăn được cá, tôm, cua nên mình sợ bị thiếu canxi, nhưng thấy mấy cuốn sách hướng dẫn nấu ăn cho trẻ của Nga viết trên 1 tuổi mới cho ăn phomai
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu nha minh an phomai party cube nau voi bot luc 6 thang tuoi , mot ngay mot vien be an rat ngon. minh mua sieu thi gan nha 38 nghin/24 vien
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummycat
    SIêu thị nào cũng bán Party Cube mà. Hơn 40k một hộp những mấy chục viên, rẻ hơn phomat Gervais hoặc Petit Filous của Pháp nhiều!
    ====
    Cám ơn mummycat nhé!
    Vậy là con bạn sinh trước cu nhà mình 2 ngày. Không biết Bé nhà bạn có chịu ăn không, chứ cu nhà mình toàn phải đi rông thui, đã thế uống sữa hay vật vã lắm. Một ngày chỉ uống được 200ml sua (trong đấy 100ml là ăn với bột rồi, chán lắm). Cu nhà mình bị nóng trong nên ăn cũng tạm đựoc nhưng không mập mạp lắm, chỉ roi rói người thoi. Bạn có biết loại sữa nào ăn cho mát không? Hiện nay minh đang cho uống S26 của Úc.
    Chúc bé nhà bạn hay ăn chóng lớn nhé!