• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.55K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 69 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bé nhà em hôm nay tròn 7 tháng, nhưng từ tháng thứ 4 em bắt đầu cho ăn bột, là em đã cho thêm 1thìa dầu oliu vào nấu chung. Sau khi đổ ra đĩa, em lại quấy thêm 1 thìa như vậy dầu gấc nữa. Em cho bé ăn như vậy (cả 2 loại dầu 1 lúc) có đúng k? Nếu k đúng thì em nên sửa như thế nào?

Còn 1 vấn đề nữa, là bé nhà em k thích ăn bột phomai với trứng, nên em cho bé ăn luôn phomai con bò cười k qua nấu nướng gì, như vậy có được k? Em cám ơn các mẹ Em đang phân vân quá mà ko biết hỏi ai, lên Google tìm ko có nói
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi nào thì nên cho bé ăn sữa chua, váng sữa và phomai

Thông thường các mẹ nghĩ khi bé ăn dặm là đã có thể ăn sữa chua váng sữa, bơ và phô mai nhưng chưa...

• Cách dùng dầu gấc cho bé

Con trai em được 3 tháng rồi , em dự định khi cháu được 6 tháng thì cho cháu ăn bổ sung bột mặn, em phân vân không biết khi nào cho cháu ăn dầu gấc, cách dùng loại dầu này, liều lượng cho mỗi bữa ăn? Trên thị trường có rất nhiều hãng dầu gấc nhưng em không biết nên dùng loại nào của hãng nào? mua...

• Cách dùng tã giấy cho bé sơ sinh?

Các mẹ ơi, em mới sinh được 1 tháng, lúc đi mùa đồ sơ sinh em có mua 1 bịch miếng lót chống thấm nhưng quên ko hỏi cách sử dụng giờ em chẳng biết làm thế nào với cái đấy :9:. Em giở ra thấy miếng lót đấy hình vuông, mỏng tang, 1 bịch có khoảng 100 tờ. Có mẹ nào biết cách sử dụng cái này thì mách...

• Ngũ cốc đã có dạng nước uống liền – Mẹ hiện đại biết chưa?

Việc sử dụng các loại ngũ cốc nguyên hạt, ngũ cốc bột, ngũ cốc khô dùng với sữa tươi… đã trở nên...

• Hướng dẫn các mẹ cách làm sữa chua ngon cực

Bạn cần chuẩn bị những nguyên liệu: - 1 lon sữa đặc - 1 lon sữa bò nước sôi nóng (lấy lon sữa đặc...

• 770 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LuBeoo Xem bài viết
    Bé nhà em hôm nay tròn 7 tháng, nhưng từ tháng thứ 4 em bắt đầu cho ăn bột, là em đã cho thêm 1thìa dầu oliu vào nấu chung. Sau khi đổ ra đĩa, em lại quấy thêm 1 thìa như vậy dầu gấc nữa. Em cho bé ăn như vậy (cả 2 loại dầu 1 lúc) có đúng k? Nếu k đúng thì em nên sửa như thế nào?

Còn 1 vấn đề nữa, là bé nhà em k thích ăn bột phomai với trứng, nên em cho bé ăn luôn phomai con bò cười k qua nấu nướng gì, như vậy có được k? Em cám ơn các mẹ Em đang phân vân quá mà ko biết hỏi ai, lên Google tìm ko có nói
    Bé nhà mình cũng cho ăn phômai từ lúc 9 tháng, cho ăn trực tiếp từ miếng phômai luôn. Thấy bé có vẻ thích đến tận bây giờ, mình nghĩ không sao đâu bạn ơi. Dầu olive rất tốt cho bé, bạn yên tâm sử dụng nhé, theo mình thì lượng chất béo vừa phải trong bữa ăn sẽ làm cho bé ngon miệng hơn. Chúc bé nhà bạn hay ăn chóng lớn nhé!
    • 1,885 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Bé chịu ăn phô mai tươi, không qua nấu nướng là tốt, bạn cứ cho bé ăn nhé.
    Còn dầu olive cũng rất tốt.
    Bé mình ăn dặm toàn dùng dầu olive thôi bạn ạ. Mình mua dầu của Ý (quên mất tên, nhưng thấy bé thích lắm). Nếu cần bạn PM mình gửi tên dầu cho. Nhãn phụ tiếng Việt trên chai ghi rất chi tiết vụ cho bé ăn dặm đấy.

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt
    11M: 11kg-75,5cm-10 răng, đi ngon lành cành đào rùi

12M: 11,2kg-78,5cm, 14 răng, nói được nhìu nhìu
    13M: 11,5kg, 78,5cm, 16 răng, chạy nhảy, nói suốt ngày
    14M: 12kg, 80cm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1311981 Xem bài viết
    Bé chịu ăn phô mai tươi, không qua nấu nướng là tốt, bạn cứ cho bé ăn nhé.
    Còn dầu olive cũng rất tốt.
    Bé mình ăn dặm toàn dùng dầu olive thôi bạn ạ. Mình mua dầu của Ý (quên mất tên, nhưng thấy bé thích lắm). Nếu cần bạn PM mình gửi tên dầu cho. Nhãn phụ tiếng Việt trên chai ghi rất chi tiết vụ cho bé ăn dặm đấy.
    Chị ui.chị gửi giúp em tên dầu đấy nhé.e cám ơn