• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sữa chua, phô mai, bơ, dầu cho bé

Bé mấy tháng tuổi ăn được yaourt/sữa chua

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 200K Lượt đọc
  • 317 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 118 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé Chích Bông nhà mình rất hay bị táo bón, mình muốn cho bé ăn sữa chua nhung sữa chua có vị chua và để lạnh nên bé rất khó ăn. mình trộn vào bột thì có hôm bé bỏ cả bột không ăn. Mình pha sữa bột công thức theo tỷ lệ bình thuờng để hơi ấm rồi trộn sữa chua vào thì bé ăn được, nhưng mính thấy không còn tác dụng cho táo bón nữa. Mình cũng không biết có phải tại do mính trộn như thế không và cũng không biết trộn như thế thì có bị mất chất can xi của sữa không bạn nào biết chỉ giúp mình với.

Ối trời ơi đánh tiếng V kiểu này mệt quá, tại sao tự dưng lại thay đồi kiểu chữ thế nhỉ??? :evil: Mình muốn đề nghị đổi lại như cũ, mọi người thâys sao?
    Me Chich Bong
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 910 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Huế ơi, trộn sữa chua vào sữa công thức chẳng hề làm thay đổi thành phần của sữa chua đâu. Mình cũng hay trộn sữa chua và fomat hoa quả vào sữa cho Cún uống, cô nàng có vẻ khoái lắm, vì như thế thơm ngon hơn bình thường mà. Huế nên cho bé ăn sữa chua Nestle vì trong đó có men tiêu hóa, tốt cho bé. Huế cứ cho bé ăn sữa chua dài dài, sẽ cải thiện được tình trạng táo bón đấy. Mình thấy đừng nên trộn sữa chua vào bột, khó ăn lắm.
    Cún và Dưa Bở
    • 129 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhân tiện nói đến sữa chua, mọi người thấy mấy cái loại dinking yogủt thì thế nào có nên cho các bé uống không hay là chỉ dùng sữa chua trẵng bình thường thôi? Con mình đươc 19 tháng rồi nhưng nhất định không thích sữa chua trắng hay hoa quả gì cả, chỉ chịu mỗi sữa chua uống thôi, mà mình thì lại sợ có phẩm màu và đường. Mọi người có cao kiến gì không. À chị Minh Hằng ơi, cái phomát hoa quả chị hay nói đến đấy nhãn hiệu là gì thế? Mua ở đâu và giá cả thế nào ( ops: Bao giờ cũng phải có câu hỏi cuối như thế. Kiểu như là áo đẹp quá, bao nhiêu tiền đấy ? Xấu hổ nhỉ!!)
    • 107 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mọi người ơi, cháu CHIP mới hơn 1 tháng thì có thể ăn sữa chua được không nhỉ? Nghe bố cu Jean nói là ăn được, đó là sữa chua Pelargon của Nestle. Cháu CHIP vẫn bị táo bón ghê quá, 10 ngày rồi mà vẫn chưa tự đi ị được. Thương cháu mà chưa biết làm thế nào để cháu hết bệnh được.
    Mọi người nếu đã từng cho các cháu dùng rồi thì cho bố CHIP biết với nhé. Và cho bố CHIP địa chỉ mua sữa chua đấy luôn nhé. Cám ơn nhiều.
    CHIP Quyên (30/8/2003)
    http://www.chipquyen.uni.cc
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Nghĩa là 10 ngày rồi không đi ị hay có nhưng bạn phải dùng thuốc / bơm, khổ thân bé chưa. Nhưng nhỏ quá sao ăn sữa chua được
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mình cũng gần 12 tháng một ngày có khi ăn hơn 1 hũ yahourt vinamilk lận đó. Thấy cháu chịu ăn nên bà ngoại cứ đút, nhưng có người bảo ăn như thế là nhiều sợ hại bao tử cháu, mình cũng không biết nên làm sao. Có ngày cháu không chịu ăn bột chỉ ăn có vài muỗng và ăn yahourt với uống sữa thôi. Chị nào biết thông tin thì chỉ em với
    Thanks
    Mẹ Bean
    • 226 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bé mới 11 tháng mà bạn cho bé ăn liền lúc 110ml sữa chua là hơi nhiều đấy không tốt cho tiêu hóa của bé đâu. Cho đến giờ mình vẫn cho 2 bé nhà mình mỗi đứa chỉ ăn nửa hộp sữa chua 110 ml/ngày thôi, mặc dù cả 2 nhóc nhà mình rất mê sữa chua nếu có cho ăn nhiều nữa cũng hết.
    To minhnhat: Bé chịu uống nhiều sữa là rất tốt rồi đó. Bé không chịu ăn bột ư? Mình nghĩ là 12 tháng mà bạn vẫn còn cho bé ăn BỘT thì bé chán là đúng rồi còn gì. Bé có răng rồi nên không chịu ăn bột đâu, mà còn phun phì phì ra ấy chứ ! Vào tầm tuổi này bé Bống nhầ mình cũng không chịu ăn bột nữa đâu, mình phải đổi cho ăn cháo gạo vỡ đấy, bé ăn ngon lắm. Bạn thử đổi cho bé đi. Chúc bé ngon miệng !
    LanBống (HN)
    • 4,313 Bài viết

• 2,084 Được cảm ơn

Theo bác sỹ của con trai mình nói thì trẻ con trên 9 tháng ăn 4 đến 6 ounces ( khoảng trên dưới 130g ) sữa chua mỗi ngày không sao cả. Sữa chua cũng là sữa nhưng đã được lên men sẵn thay vì vào bụng bé mới được lên men qua quá trình làm việc của hệ tiêu hóa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Em Cảm ơn các chị nhiều nhiều. Vì Tết vừa rồi bé ăn liên tục sữa chua, đến hôm 6/2 bé bị đi ngoài. Bé ko đi lỏng nhưng đi hơi nhiều 4lần/1ngày, em sợ quá nên tìm nguyên nhân thôi. Mấy hôm đó thức ăn của bé ko có gì đặc biệt cả. Ngày xưa em có đọc 1 bài báo nói trẻ con ăn nhiều sữa chua quá sẽ bị ngược lại tac dụng nên em run. Đến nay bé nhà em đã khỏi hẳn, em vẫn chưa dám cho ăn sữa chua trở lại.
    Nếu bác sỹ nói thế em cũng yên tâm hơn. Thực ra ăn sữa chua cũng tiện ghê lám các chị nhỉ.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 318 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Bé nhà mình bắt đầu ăn 1 hộp sữa chua 110ml từ lúc 12 tháng đến giờ, tiêu hóa vẫn tốt, đi ngoài vẫn "đẹp" như thường
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Vấn đề sữa chua, cho mẹ Bo hỏi tí tẹo, giúp mẹ Bo với ha các mẹ.

Trước đây Bo ko chịu ăn sữa chua, đút vô là lè lưỡi rồi. Nhưng mới tuần nay thôi, Bo ăn sữa chua ngon lành lắm, ăn hết 1 hủ 110 ml. Nhưng kẹt ở chỗ là ở nhà Bo ko chịu ăn, ngoại mới lấy hộp sữa chua trong tủ lạnh ra là Bo bò chạy mất tiêu rồi hoạc nằm lăn ra úp mặt trốn. Chỉ có mẹ đút Bo mới ăn thôi. Nên thay vì cung cấp thêm sữa vào buổi tối thì mẹ Bo cho Bo ăn 1 hủ sữa chua lúc 7h30 tối có được ko? Giúp mẹ Bo với nha.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Mẹ Bo ơi, bé Bo nhà bạn đẻ trước bé Bùm nhà mình 1 tháng 1 ngạy Minh hỏi rồi ăn sưa chua ko sao đâu. Minh thường cho ăn vào buổi trưa 12h30' bưa gối giờ ngủ trưa. (Bữa phụ). thế là cũng đươc thêm 110ml sữa nhỉ (Bổ sung Canxi)
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bé Bùm nha , cu Bo uống sữa rất ít, mà mới đây thèm ăn sữa chua, nên mẹ Bo cũng mừng lắm. Đút ko kịp luôn, hết 1 hủ rồi còn nhìn mẹ thèm nữa chứ.!
    Me Bo (TP.HCM)
    • 627 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Có một cách ăn sữa chua nữa này các mẹ (nhưng không dành cho các bé) sữa chua + sữa đặc + một chút cà phê pha phin. Bảo đảm ăn một muốn ăn hai !!! (Lên cân mẹ Miinh Hà không chịu trách nhiệm )
    • 159 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thử cho Susu ăn sữa chua 3 lần, và bé đều nôn ra hết. Mình không hiểu có phải do bé không thể ăn sữa chua hay không? Một lần mình cho ăn sữa chua riêng, và một lần trộn sữa chua vào bột, lân khác trộn vào sữa công thức của bé. Các mẹ có kinh nghiệm cho bé 6.5 tháng ăn sữa chua vui lòng cho mình biết dùng cách nào để cho bé ăn được? Và các bạn dùng sữa chua hiệu nào? Hay là tại mình cho Susu ăn sữa chua sớm quá ? Xin cám ơn các ban.
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Khoôg phải là sớm đâu chị ơi , có thể là lạ miệng hoặc bé không thích đó. CHị cho bé ăn mỗi lần khoảng bao nhiêu? Em nghĩ chỉ nên cho mỗi lần 1 thìa hoặc ít hơn nữa (cho bé liếm muỗng có dính sữa chua ) để bé quen dần. Loại sữa chua thì Yomost hay Vinamilk đều được , để ngăn mát , cho bé ăn giống như ăn đậu hũ.

Em chưa bao giờ trộn sữa chua vào sữa hay bột cho bé , nhưng sữa chua trộn vào sữa còn dỡ chứ trộn vào bột chắc là khó ăn lắm nhỉ roll
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Su Su cho bé ăn từng ít một thôi, Mẹ Candy nói đúng đó sữa chua bạn trộn với bột hoặc sữa công thức rất khó ăn, mẹ Su su thử trộn với trái cây nghiền nhuyễn sẽ hợp và dễ ăn hơn, hy vọng là bé thích.
    A, bé nhà mình cũng tên la Su su đó nhưng bé nhà mình là bé gái, Su su nha bạn la con trai nhỉ ?

Mẹ Hinsu
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Mình cũng hơi bị lạc hậu, khi Quang Anh 1 tuổi mới cho ăn các sản phẩm từ sữa tươi như sữa chua, fo mát. Sau này lên DĐ thấy mẹ Kiki phổ biết là trẻ ngoài 9 tháng là ăn được, nhưng cũng thấy nhiều người cho con ăn sớm hơn. Mỗi bé mỗi khác. Nguyên tắc chung là ăn từ ít đến nhiều. Hoặc là bạn cho ăn nhiều quá ngay từ đầu, hoặc là em bé nhà bạn chưa sẵn sàng cho món ăn mới lạ này.

Ngoài ra, có 1 số loại sữa công thức cho trẻ dưới 1 tuổi có vị như sữa chua vậy, bạn có thể thử, cho đỡ tiếc vì con mình chưa ăn được sữa chua. Hoặc trên DĐ này HaTuMinh đã post cách làm sữa chua từ sữa công thức, an toàn cho bé hơn.

Cái vụ trộn 1/2 hũ sữa chua vào bột, tí Bông nhà Kim Yến ăn có nghề luôn đó.
    • 474 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Có một lần mushroom cũng bày đặt trộn sữa chua vào bột của Nấm, mình nếm thử.... thấy......kỳ kỳ....
    Hoặc là thử cho bé uống sữa chua (dạng lỏng chứ không sền sệt) cho bé quen dần với mùi vị yaourt. Cứ từ từ mà tập chứ lần đầu tiên mà đã cho bé ăn liền mấy muỗng sữa chua không thì mình thấy hơi khó đấy.
    Sữa chua trộn với trái cây nghiền nhuyễn cũng ngon, để sữa hơi lạnh một chút thì càng ngon hơn. Mùa này có nhiều dưa gang, vừa dễ tán nhuyễn, vừa mát. Su su trộn cho bé ăn thử coi ngon không chứ Nấm thì thích nhưng mình ít cho Nấm ăn trộn chung. Mỗi lần Nấm xơi không cũng được 1 hũ vinamilk hoặc 100-120ml trái cây nghiền đấy.
    Giang Huong
    (26/12/2002)
    • 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ Candy ơi ,

Dưa gang không cần xay đâu , cắt vỏ , bỏ vô ly cho thêm một tí xíu đường , đánh nhuyển ra là bé ăn được rồi - nếu là dưa ngon thì tan ra như sinh tố ấy !

Mẹ Susu ơi !

Sữa chua theo mình thấy chỉ có sữa chua Vinamilk là bé dễ ăn nhất , Sữa chua trắng Vinamilk có hai loại , một loại cái hũ có đít tròn ít chua hơn loại vuông , nên bé dễ ăn hơn.
    Hoặc bạn cò thể tự chế biến Yaourt cho bé ăn, sẽ tự gia giảm độ chua, ngọt được.