Sữa chua, phô mai, bơ, dầu cho bé

Bé 7 tháng uống sữa ít, muốn cho bé ăn bù thêm pho mai như thế nào???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.24K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 89 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé của em 1 ngày chỉ bú 200ml sữa, ăn 1 bữa cháo 50ml. Em muốn cho bé ăn thêm pho mai tươi mà không biết bao nhiêu để không quá qui định cả. Em có đọc đc dâu đó bé 7-8 tháng ăn pho mai tươi 20-24g/lần. Nhưng em k thấy nói là 1 ngày có thể mấy lần như vậy, trường hợp bé bú ít thì tối đa bao nhiêu. Vậy có mẹ nào biết chỉ giúp em với ạ! Cảm ơn các mẹ trước nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 331 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

con nhà mình cũng được 7.5 tháng, ăn sữa ngoài từ 4 tháng. từ dạo cho con ăn bột, Nghé lười uống sữa hẳn. chỉ uống duy nhất 90ml lúc ngủ dậy buổi sáng. vì vậy mình bổ sung sữa và các sản phẩm từ sữa cho con như sau:
    - cho bé ăn phomát tươi Petit Plaisir 1h/ngày
    - váng sữa Fotana 1h/ tuần ( thấy bảo >1tuổi mới nên cho ăn nhưng vì con mình lười uống sữa nên đành phải ăn thêm như vậy để bổ sung canxi)
    - phomat Belcube 1v/ ngày cho vào bột/ cháo
    - trộn thêm sữa công thức vào bột/ cháo (trừ những hôm ăn đồ tanh như cháo lươn, cá..)
    chúc bé nhà bạn ăn ngon miệng, chóng lớn nhé!!!

• 89 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chị cho em hỏi thêm đc k a? chị cho bé ăn phomai tươi cứ tiếng ăn 1 lần vậy ăn khoảng bnhiu ạ?con e tập bữa giờ mới chịu ăn loại phomai tươi, còn váng sữa e chưa thử. Ngoài ra pho mai viên hắn k thích ăn, còn cho sữa vào cháo là miễn lun. Phun ra hoặc giả lơ quay chỗ khác liền.hihi...
    Mà bé ăn vậy chị thấy bé hấp thu đc k ạ? Hwa e chỉ cho hắn ăn chừng 1-2 muỗng ccafe thế mà hnay hắn output hơi khác tí, mặc dù hwa hắn mới bị...bón.hic...
    • 331 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

ui bạn ơi, 1 h la 1 hộp chứ không phải 1 tiếng đâu nhé. nếu con bạn chưa quen thì ăn thử 1/2 hộp trước đã. bé nhà mình trộm vía hấp thụ tốt, output bình thường.

• 76 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hii, bé nhà mình cho ăn váng sữa từ 7 tháng, mới đầu tập ăn thì mình cho ăn ít thôi, nhưng sau bé quen rồi thì cứ 1 ngày 1 hộp. cứ 1 tuần 1 hộp thì ít quá. Ngoài ra nên cho bé ăn cả sữa chua nữa.Giờ bé hơn 13 tháng rồi, mình mới mua phômai cho tâp ăn nhưng bé ko chịu mà mình thử ăn cũng thấy mùi của nó khó ăn thật đấy. có lẽ phải cho vào cháo thôi.
    • 6,434 Bài viết

• 5,456 Được cảm ơn

Theo em dc biết bé 4m ăn dc phô mai, 6m ăn sữa chua 1 tuổi mới ăn váng sữa.
    cu nhà em ăn phô mai con sò petit luis (chắc ghi ko đúng tên) của Pháp em hay cho vào nấu cháo cho con, ngày 1/2 viên.cháo em nấu sáng rùi bà ở nàh hâm cho cháu ăn trong ngà

[
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dtvan Xem bài viết
    Bé của em 1 ngày chỉ bú 200ml sữa, ăn 1 bữa cháo 50ml. Em muốn cho bé ăn thêm pho mai tươi mà không biết bao nhiêu để không quá qui định cả. Em có đọc đc dâu đó bé 7-8 tháng ăn pho mai tươi 20-24g/lần. Nhưng em k thấy nói là 1 ngày có thể mấy lần như vậy, trường hợp bé bú ít thì tối đa bao nhiêu. Vậy có mẹ nào biết chỉ giúp em với ạ! Cảm ơn các mẹ trước nhé!
    bé nhà mình cũng 7 tháng mình chỉ cho an 15g pho mai 1 ngày thôi và nên ăn vào buổi sáng, vì pho mai khó tiêu hoặc bạn trộn vào bột hay cháo gì đó cũng được. bé ken nhà mình thường ăn pho mai vào buổi sáng, ăn sữa chua và một bữa trái cây trưa 1 bữa bột khi nào mẹ đi làm về thì bú mẹ, còn đầu giờ chiều mình cho ăn váng sữa, uống nước cam và tối 1 bữa bột và bú mẹ. bữa nay 7 tháng rưỡi cũng được 10kg rưỡi rùi
    • 40 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Sua chua và phomai là một thuc phẩm rất tốt cho bé. Sua chua có loại dành cho 4 tháng tro lên nhu loại Nestle của Pháp, hộp 50 gr. Còn phomai tuoi có loại dành cho 3 tháng tro lên nhu P'tit Bauer của Đuc. Mẹ có thể trộn 1/2 hộp sua chua và 1/2 hop phomai tuoi cho con ăn. Vì ăn riêng phomai tuoi thi hoi chua. Nếu so con ọe thì nên tập cho con ăn truoc bua ăn. Tập dần tu 1 thìa con tro đi. Sau khi con tỏ ra thích ăn rồi thì cho ăn nhiều lên và cách bua ăn tầm 1 tiếng - 2 tiếng. Có thể ăn nhu 1 bua phu giua 2 bua chính. Các mẹ nên tập cho con ăn 2 loại thuc phẩm này vì chúng có nhieu canxi và độ đạm cao tuong đuong sua bột.