• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Váng sữa có thực sự tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhưng năm gần đây xuất hiện một loại gọi là sữa mà không chắc có phải là váng sữa hay không? vì thực tế việc sản xuất ván sữa rất khó khăn và chi phí rất cao, con đường của váng sữa tới việt nam thì quá gian lan, trước đây còn nhập qua đường hàng không, nhưng giờ đây để tăng lợi nhuận thì họ cho đi đường biển luôn. Khi về đến việt nam thì phải chời kiểm định của bộ y tế, sau đó phân phối đến các đại lý, tiếp theo mới đến người tiêu dùng(trẻ nhỏ) thử hỏi mất bao lâu thời gian để cái gọi là váng sữa cho dù có được bảo quản tốt cũng khó giữ sự nguyên vẹn.
    Xin mọi người để ý thông tin về ngày sản xuất? và Hạn sử dụng của sản phẩm? được in là của nhà sản xuất hay của đơn vị nhận, bán....??????

PS: hôm qua đi lâu lắm rồi mới mua cho cháu hai vỉ váng sữa trên còn ghi HSD 10-08-2012, 10-09-2012, về bóc cho con ăn, thấy mầu xang mình tưởng là cốm cơ. Mình mang trả lại, và họ có gọi lại cho mình giải thích là hai hộp mình bóc bị hở mép, nên bị mốc. Thôi mình cũng tin là vậy nhưng từ giờ thà cho uốn nước lọc còn hơn cho con ăn váng sữa.

ifu: http://dantri.com.vn/c7/s7-502606/va...u-bo-duong.htm
    Hình đính kèm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Muốn mua sữa thật phải biết rõ sữa giả

Hiện nay, dù đã được báo chí thông tin nhiều về các loại sữa giả đang được bày bán tràn lan tại...

• Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp

Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp Sữa mẹ vẫn luôn là lựa chọn được khuyến cáo cho trẻ sơ...

• Sữa chua Probeauty có thực sự tốt cho da?

chào chuyên gia, nhiều sản phẩm quảng cáo là tốt cho da, tốt cho sức khỏe riết rồi em không biết nên chọn sản phẩm nào cho gia đình. Xin hỏi chuyên gia là sữa chua Probeauty có thực sự tốt cho da không nhỉ? ngoài ra còn có tác dụng gì?

• Uống nước Sting ,Samurai có thực sự tốt

Em chẳng hiểu , thằng con em nó mấy hôm trời nóng ,cứ đòi mua nước uống Samurai hay Sting . Thực sự mấy thứ đó có tốt không nhỉ , có có chắc là nước tăng lực , em uống qua thấy nó có vị khá ngon nhưng mà nói thật em chẳng thấy khỏe ra tí nào ? Các mẹ cho em lời giải đáp được không ?

• Bệnh mất ngủ- Hiểu sao cho đúng?

Bệnh lý giấc ngủ có thể đơn giản chỉ là một đêm ngủ không ngon, nhưng cũng có thể cải trang thành...

• 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

váng sữa hãng nào hả bạn? mình hay cho bé ăn váng sữa monte
    • 5,653 Bài viết

• 12,935 Được cảm ơn

Mình cũng không hâm mộ mấy loại váng sữa này lắm. Thấy nhiều mẹ cho con ăn thêm. Sữa mẹ vắt cả bình 200ml mới hớt được 2 muỗng con con váng sữa, thử hỏi một hộp váng sữa giá trên 10k thì phải vắt bao nhiêu sữa mới đủ. Thế nên mình chẳng tin. Thỉnh thoảng cho con ăn hộp cho bằng bạn bằng bè thôi.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    http://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MitXuDoai Xem bài viết
    Nhưng năm gần đây xuất hiện một loại gọi là sữa mà không chắc có phải là váng sữa hay không? vì thực tế việc sản xuất ván sữa rất khó khăn và chi phí rất cao, con đường của váng sữa tới việt nam thì quá gian lan, trước đây còn nhập qua đường hàng không, nhưng giờ đây để tăng lợi nhuận thì họ cho đi đường biển luôn. Khi về đến việt nam thì phải chời kiểm định của bộ y tế, sau đó phân phối đến các đại lý, tiếp theo mới đến người tiêu dùng(trẻ nhỏ) thử hỏi mất bao lâu thời gian để cái gọi là váng sữa cho dù có được bảo quản tốt cũng khó giữ sự nguyên vẹn.
    Xin mọi người để ý thông tin về ngày sản xuất? và Hạn sử dụng của sản phẩm? được in là của nhà sản xuất hay của đơn vị nhận, bán....??????

PS: hôm qua đi lâu lắm rồi mới mua cho cháu hai vỉ váng sữa trên còn ghi HSD 10-08-2012, 10-09-2012, về bóc cho con ăn, thấy mầu xang mình tưởng là cốm cơ. Mình mang trả lại, và họ có gọi lại cho mình giải thích là hai hộp mình bóc bị hở mép, nên bị mốc. Thôi mình cũng tin là vậy nhưng từ giờ thà cho uốn nước lọc còn hơn cho con ăn váng sữa.

ifu: http://dantri.com.vn/c7/s7-502606/va...u-bo-duong.htm
    Uo, mình vẫn phải cố gắng cho con ăn váng sữa, không biết rõ tác dụng, thây mọi người cùng công ty mua thì cũng bắt chước mua cho con. Mỗi hộp những 8000. Mình thấy là con ăn được và có vẻ mập lên thấy rõ. MInh mua cho bé váng sữa của Đức. Có mẹ nào biết rõ tác dụng của váng sữa thì comment nhé.
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Theo như thông tin mình được biết.Ngoài việc dùng sữa thì vváng sữa cũng không kém phần quan trọng, đặc biệt là đối với các bé đến độ tuổi ăn dặm.
    Váng sữa có tác dụng chính cung cấp hàm lượng Canxi,chất béo có lợi cho đường tiêu hóa,đặc biệt một số SP còn có Chất gọi là Prebiotic giúp tăng cường hệ khuẩn ruột,cải thiện tiêu hóa và hấp thu ở trẻ.
    Việc lựa chọn và bảo quản sản phẩm rất quan trọng. Một SP chất lượng cực kỳ tốt mà việc bảo quản không tốt thì....., Nên chị em mình phải xem kỹ bao bì sản phẩm và hạn dùng trước khi cho con nhỏ cho vào dạ dày.
    Người lớn thì không sao,nhưng đối với trẻ nhỏ,thực phẩm kém chất lượng không những ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa và còn ảnh hưởng đến sự tăng trưởng và phát triển sau này.
    • 210 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Ngày trước em cũng hay cho bé ăn váng sữa lắm nhưng hơn 1 năm nay thì cạch hẳn. Một lần đi mua đồ cho con ở đại lý gần nhà thấy họ nhập đến 50, 60 thùng váng sữa rồi nhân viên chuyển lên tầng 2 để không hề có bảo quản lạnh, xe chuyển đồ cũng là loại xe tải thông thường không phải xe lạnh. khi họ tập kết hàng ở cửa em cũng mon men ra sờ thử và thật kinh khủng khi mấy thùng đó nóng hầm hập do thời tiết hôm đó khá nóng và là giữa buổi trưa. Chất lượng của Châu Âu hay Đức thì mình ko giám đánh giá gì nhưng cách vận chuyển và bảo quản của đơn vị nhập khẩu, đại lý VN mình thì sợ quá. Vi hôm trước chót mua đến 20 hộp cho con nên bố mẹ tiếc của phải chia nhau ăn hết.Giờ mình tự làm sữa chua cho con ăn hàng ngày vừa đảm bảo vệ sinh, vừa yên tâm mà con cũng thích.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 248 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Mình mới mua 2 vỉ là 8 hộp váng sũa monte loại có màu vàng trắng hết 98 ngàn về cho con ăn thì bị hư 2 hộp .con mình cả ngày nay lười bú luòi ăn quá nên mình sót ruột chạy ra cửa hàng gần nhà mua ngay 2 vỉ.cũng tối rồi nên tính cho 2 bé sinh đôi ăn chung 1 hộp thì cũng ko tới nỗi nào nặng bụng mà bé có chút đỉnh bỏ bụng thì cũng ngủ yên hơn .vậy mà về mỏ ra lại hư ngay 1 hộp :váng có màu ngả qua vàng nâu,lúc dùng muỗng múc phần váng màu vàng ở dươ1i lên thì nó lợn cợn như kiểu canh trứng.mình quyết định mở tất cả các hộp còn lặi thì :1 hộp trong vỉ lúc nảy bị hư nữa cả thảy vỉ này hư 2 hộp.vỉ kia 4 họp tốt ko hư.mang 2 hộp hư ra cửa hàng họ ko cho lấy tiền lại họ đổi cho 2 hộp khác và bảo là thứ này hư là chuyện bình thường,chắc lỗi do vận chuyen xếp dỡ.nói chung 1 tưần cho con ăn vài hợp coi như ăn chơi cho lạ miệng chứ mình thấy xác suất hư hao nhieu phí tiền quá. Ah date minh mua 2 vỉ này là 25 tháng 7.vài hàng thông tin mong các mẹ có sự cân nhắc.mình ngày mai mua bánh mì về chấm váng sua ăn sáng cho hết mấy hộp đã bóc ,chứ làm sao dám cho con ăn nũa.kinh te đang khó khăn mà gặp kieu này vua tốn tiền vừa bực mình mat thoi gian .cứ uống sua cho chac ăn vậy
    • 760 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

mình cũng thấy váng sữa rất ngon và cũng thích cho con ăn, nhưng nói chung là ko thể tin đc mấy thứ này, họ bảo quản quá kém, thôi tóm lại là mình cũng chẳng cho con ăn nữa đâu, sợ rồi
    đến cho con ăn sưa chua mà mình cũng thấy sợ, chắc phải tự làm cho con ăn vậy
    • 61 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonglinh2611 Xem bài viết
    Mình cũng không hâm mộ mấy loại váng sữa này lắm. Thấy nhiều mẹ cho con ăn thêm. Sữa mẹ vắt cả bình 200ml mới hớt được 2 muỗng con con váng sữa, thử hỏi một hộp váng sữa giá trên 10k thì phải vắt bao nhiêu sữa mới đủ. Thế nên mình chẳng tin. Thỉnh thoảng cho con ăn hộp cho bằng bạn bằng bè thôi.
    Đấy là sữa của bạn để vài tiếg nên nổi vág chứ k fải là vág sữa. Thật ra họ sx và đưa sp đến tay ng tiêu dùg thì cũg fải tính cả rồi. Dù vận chuyển qua đườg gì thì họ vẫn bảo quản trog kho lạnh. Bài này quả thật là "1 con sâu làm hỏg nồi canh". Hoag mag dư luận quá. Haiz!
    • 1,885 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonglinh2611 Xem bài viết
    Nếu bạn nghĩ vậy thì bé của bạn bị thiệt thôi.

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt
    11M: 11kg-75,5cm-10 răng, đi ngon lành cành đào rùi

12M: 11,2kg-78,5cm, 14 răng, nói được nhìu nhìu
    13M: 11,5kg, 78,5cm, 16 răng, chạy nhảy, nói suốt ngày
    14M: 12kg, 80cm.
    • 55 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1311981 Xem bài viết
    Nếu bạn nghĩ vậy thì bé của bạn bị thiệt thôi.
    tớ thấy nghĩ như mẹ nó thì con mẹ nó bị mẹ vô tình hại mà không biết thì đúng hơn. mẹ cuonglinh2611 nói thế là đúng rồi. mấy cái vụ bảo quản với marketing pure kiểu vn chỉ tổ hại trẻ con thôi. gì mà bé 6m có thể ăn váng sữa, gì mà ngày 1-2 hộp, gì mà chuyên khoa dinh dưỡng... một bè lũ thiếu kiến thức, nông cạn còn kêu cho to.
    bé Mật Ong 31.8.2012
    NB - 3kg - 50cm
    1m 4kg3 - 53cm
    2m 5kg8 - 57cm
    3m 6kg6 - 61cm
    4m 7kg4 - 64cm
    5m 8kg - 66cm: mọc 2 cái răng, nhú 2 cái trên, lẫy lật, trườn, và ngồi khỏe.
    6m...
    "Con gái sinh ra từ nước" - Giả Bảo Ngọc
    http://www.facebook.com/yigiaochu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 934 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Mình chỉ thấy váng sữa, sữa chua các anh kinh doanh mang đến cho CH mà giữa trời 38-40 độ cứ chạy vè vè ở đường, CH nào to nhập nhiều thì ko đủ tủ lạnh để bảo quản, lại chẳng để ra ngoài, bán vơi đi thì mới cho tủ bảo quản tiếp. Vậy chất lượng giữ thế nào đây?
    Tôi yêu Việt Nam:LoveStruc:
    18/3/2010: Ngày đầu tiên đi học em mắt ướt nhạt nhòa:Silly:
    • 1,885 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honeyi Xem bài viết
    tớ thấy nghĩ như mẹ nó thì con mẹ nó bị mẹ vô tình hại mà không biết thì đúng hơn. mẹ cuonglinh2611 nói thế là đúng rồi. mấy cái vụ bảo quản với marketing pure kiểu vn chỉ tổ hại trẻ con thôi. gì mà bé 6m có thể ăn váng sữa, gì mà ngày 1-2 hộp, gì mà chuyên khoa dinh dưỡng... một bè lũ thiếu kiến thức, nông cạn còn kêu cho to.
    mẹ nó đọc lại giùm xem mình phản hồi lại ý kiến nào nhé!
    Con mình vẫn ăn váng sữa và các chế phẩm từ sữa rất đều, thấy bé phát triển tốt, không có vấn đề gì về sức khỏe.
    Đọc kỹ đi hẵng cười người khác, mẹ nó

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên