Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Các loại sữa, bột

Uống sữa nào mau tăng cân?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 32.1K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị, con trai tôi 14 tháng nặng 10,5kg, cao 80cm.Mấy tháng gần đây không tăng cân thậm chí bị giãm 0,5kg do bệnh, chiều cao thì phát triển OK.Nếu muốn con tăng cân đều đặn nên cho con uống sữa nào? Các anh chị chỉ dẫn dùm nhé!Thanks!

• 110 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babamama Xem bài viết
    Chào các anh chị, con trai tôi 14 tháng nặng 10,5kg, cao 80cm.Mấy tháng gần đây không tăng cân thậm chí bị giãm 0,5kg do bệnh, chiều cao thì phát triển OK.Nếu muốn con tăng cân đều đặn nên cho con uống sữa nào? Các anh chị chỉ dẫn dùm nhé!Thanks!
    mẹ nó thử cho uống s26 hay meiji nhật để phát triển chiều cao và dinh dưỡng đi,mà hợp thì cũng ok lắm đấy,nếu có điều kiện thì dùng thử sữa dê xem sao ?

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HàBưu Xem bài viết
    mẹ nó thử cho uống s26 hay meiji nhật để phát triển chiều cao và dinh dưỡng đi,mà hợp thì cũng ok lắm đấy,nếu có điều kiện thì dùng thử sữa dê xem sao ?
    Mẹ nó thử cho con uống Dielac Star pha với Enfa tỷ lệ: 4 muỗng Dielac 01 muỗng Enfa xem sao, con mình uống thấy tốt lắm

• 239 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HàBưu Xem bài viết
    bạn ơi sữa dê là sữa tên gọi là gì vậy bạn??
    Thanks

• 2,373 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Bé tăng cân hay không, không phụ thuộc nhiều vào sữa đâu bạn. 14 tháng là thời điểm bé đang mọc răng -> cân có lúc không tăng mà còn giảm. Ngoài sữa ra còn rất nhiều nhân tố ảnh hưởng đến việc tăng cân của bé như: chế độ ăn, ngủ, vận động nữa cơ mà. Bé nhà mình uống rất nhiều loại sữa rồi, lúc nào cũng uống xen 2,3 loại/ ngày, thế nhưng giờ 27 tháng cũng nặng có 14kg, cao 87cm.

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhiều.Bé từ nhỏ bú sữa mẹ xen kẻ sữa Nan.Từ 12 tháng uống Nestley gấu 1+.Tháng thư 13 được 11kg, tự nhiên sau đó bệnh giãm 1/2kg.Hiện bé đang mọc 2 răng hàm, không chịu ăn cơm cháo gì hết, đổi món hoài cũng không ăn, trong khi đó các loại bánh hay bánh mì,... thì ăn nhưng cũng k ăn nhiều, sữa thì 1 ngày đêm uống khoảng 1lít.Có người tư vấn nên đổi sữa IQ hoặc Enfa, nhưng k biết như thế nào nữa, con k tăng cân thấy cũng sốt ruột quá!

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi cho be uong pedia ensure cua Abbot thu

• 892 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhiều.Bé từ nhỏ bú sữa mẹ xen kẻ sữa Nan.Từ 12 tháng uống Nestley gấu 1+.Tháng thư 13 được 11kg, tự nhiên sau đó bệnh giãm 1/2kg.Hiện bé đang mọc 2 răng hàm, không chịu ăn cơm cháo gì hết, đổi món hoài cũng không ăn, trong khi đó các loại bánh hay bánh mì,... thì ăn nhưng cũng k ăn nhiều, sữa thì 1 ngày đêm uống khoảng 1lít.Có người tư vấn nên đổi sữa IQ hoặc Enfa, nhưng k biết như thế nào nữa, con k tăng cân thấy cũng sốt ruột quá!
    Tại sao lại đổi sữa hả mẹ nó? Bé không tăng cân do bé mọc răng mà? theo mình thì sữa nào bé hấp thu & output tốt là ok!

• 410 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý với hoaihuong đấy, cu tí nhà mình dạo trước 4-5 tháng ko tằn cân. Thế là cô e chồng mách là cho uống pedia ensure mình thấy cu tí lên cân hẳn. ( Tháng nào cung nên cân đều). Mình cho uống liên tuc trong 4 tháng, sau đó chỉ uông trước khi đi ngủ còn ban ngày uông các loại sữa khác. Cu tí nhà minh cũng đang trong thời kỳ mọc răng đấy ( more than 18M).

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dung roi con minh cung vay do.Ban dau dung friso cung o tang can ,minh chuyen qua Pediasure be tang can tot lam.Ban hay thu kiem Pediasure sua tuoi do ,minh thay sua do beo ma nhieu mui, con minh uong thich lam do.

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9