Các loại sữa, bột

Uống sữa nào mau tăng cân?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 35.3K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị, con trai tôi 14 tháng nặng 10,5kg, cao 80cm.Mấy tháng gần đây không tăng cân thậm chí bị giãm 0,5kg do bệnh, chiều cao thì phát triển OK.Nếu muốn con tăng cân đều đặn nên cho con uống sữa nào? Các anh chị chỉ dẫn dùm nhé!Thanks!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 110 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babamama Xem bài viết
    Chào các anh chị, con trai tôi 14 tháng nặng 10,5kg, cao 80cm.Mấy tháng gần đây không tăng cân thậm chí bị giãm 0,5kg do bệnh, chiều cao thì phát triển OK.Nếu muốn con tăng cân đều đặn nên cho con uống sữa nào? Các anh chị chỉ dẫn dùm nhé!Thanks!
    mẹ nó thử cho uống s26 hay meiji nhật để phát triển chiều cao và dinh dưỡng đi,mà hợp thì cũng ok lắm đấy,nếu có điều kiện thì dùng thử sữa dê xem sao ?
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HàBưu Xem bài viết
    mẹ nó thử cho uống s26 hay meiji nhật để phát triển chiều cao và dinh dưỡng đi,mà hợp thì cũng ok lắm đấy,nếu có điều kiện thì dùng thử sữa dê xem sao ?
    Mẹ nó thử cho con uống Dielac Star pha với Enfa tỷ lệ: 4 muỗng Dielac 01 muỗng Enfa xem sao, con mình uống thấy tốt lắm

• 239 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

bạn ơi sữa dê là sữa tên gọi là gì vậy bạn??
    Thanks
    • 2,374 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Bé tăng cân hay không, không phụ thuộc nhiều vào sữa đâu bạn. 14 tháng là thời điểm bé đang mọc răng -> cân có lúc không tăng mà còn giảm. Ngoài sữa ra còn rất nhiều nhân tố ảnh hưởng đến việc tăng cân của bé như: chế độ ăn, ngủ, vận động nữa cơ mà. Bé nhà mình uống rất nhiều loại sữa rồi, lúc nào cũng uống xen 2,3 loại/ ngày, thế nhưng giờ 27 tháng cũng nặng có 14kg, cao 87cm.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhiều.Bé từ nhỏ bú sữa mẹ xen kẻ sữa Nan.Từ 12 tháng uống Nestley gấu 1+.Tháng thư 13 được 11kg, tự nhiên sau đó bệnh giãm 1/2kg.Hiện bé đang mọc 2 răng hàm, không chịu ăn cơm cháo gì hết, đổi món hoài cũng không ăn, trong khi đó các loại bánh hay bánh mì,... thì ăn nhưng cũng k ăn nhiều, sữa thì 1 ngày đêm uống khoảng 1lít.Có người tư vấn nên đổi sữa IQ hoặc Enfa, nhưng k biết như thế nào nữa, con k tăng cân thấy cũng sốt ruột quá!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi cho be uong pedia ensure cua Abbot thu
    • 892 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhiều.Bé từ nhỏ bú sữa mẹ xen kẻ sữa Nan.Từ 12 tháng uống Nestley gấu 1+.Tháng thư 13 được 11kg, tự nhiên sau đó bệnh giãm 1/2kg.Hiện bé đang mọc 2 răng hàm, không chịu ăn cơm cháo gì hết, đổi món hoài cũng không ăn, trong khi đó các loại bánh hay bánh mì,... thì ăn nhưng cũng k ăn nhiều, sữa thì 1 ngày đêm uống khoảng 1lít.Có người tư vấn nên đổi sữa IQ hoặc Enfa, nhưng k biết như thế nào nữa, con k tăng cân thấy cũng sốt ruột quá!
    Tại sao lại đổi sữa hả mẹ nó? Bé không tăng cân do bé mọc răng mà? theo mình thì sữa nào bé hấp thu & output tốt là ok!
    • 410 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý với hoaihuong đấy, cu tí nhà mình dạo trước 4-5 tháng ko tằn cân. Thế là cô e chồng mách là cho uống pedia ensure mình thấy cu tí lên cân hẳn. ( Tháng nào cung nên cân đều). Mình cho uống liên tuc trong 4 tháng, sau đó chỉ uông trước khi đi ngủ còn ban ngày uông các loại sữa khác. Cu tí nhà minh cũng đang trong thời kỳ mọc răng đấy ( more than 18M).
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dung roi con minh cung vay do.Ban dau dung friso cung o tang can ,minh chuyen qua Pediasure be tang can tot lam.Ban hay thu kiem Pediasure sua tuoi do ,minh thay sua do beo ma nhieu mui, con minh uong thich lam do.
    • 7,714 Bài viết

• 7,604 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng cho con uống Pediasure, uống được 3 hộp loại 400gram. Nhưng chẳng có chuyển biến tích cực gì. COn mình thì không thích loại này tí nào vì nó ngọt quá.
    • 110 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Twins Noah & Ben Xem bài viết
    bạn ơi sữa dê là sữa tên gọi là gì vậy bạn??
    Thanks
    sữa đó của hãng Karihome,nó có cành cọ vàng là đặc trưng ý ạ,chẳng biết tả sao nữa,nhưng con em uống cái này output cực ok luôn,và lên cân cũng ổn ,chị đọc bài này xem nhé ?

http://www.dantri.com.vn/suckhoe/2007/8/194356.vip
    Sữa dê tốt hơn sữa bò

(Dân trí) - Sữa dê hiện chưa phổ biến ở Việt Nam nhưng ở nhiều nước trên thế giới, sữa dê được xem là tốt hơn sữa bò.

1. Hạn chế nhiều bệnh ở trẻ em

Các triệu chứng về dạ dày, buồn nôn, đau bụng, ỉa chảy, táo bón và các vấn đề về hô hấp có thể được hạn chế khi cho trẻ dùng sữa dê.

Trong sữa dê có chất hoá học casein giúp giảm các vấn đề liên quan đến hô hấp ở trẻ.

Sữa dê tiệt trùng theo phương pháp Pa-xtơ rất tốt cho những trẻ bị các bệnh liên quan đến đường hô hấp và các bệnh dạ dày.

Các sản phẩm sữa dê lên men rất lý tưởng cho những người bị dị ứng với sữa bò.

2. Tốt cho sức khoẻ

Sữa dê có dạng mềm hơn so với sữa bò vì thế giúp trẻ dễ tiêu hoá và hấp thu.

Uống sữa dê đều đặn sẽ giúp cải thiện đáng kể cân nặng của cơ thể, tăng cường khoáng hoá cho khung xương, tăng mức vitamin huyết thanh, chất khoáng và haemoglobin trong máu.

3. Chứa axit béo tốt

Trong sữa dê tập trụng nhiều các axit béo chuỗi trung tính đóng vai trò quan trọng quyết định nhiều vấn đề liên quan đến sức khoẻ như chứng xơ hoá u nang, sỏi mật…

Axit béo chuỗi trung tính giúp giảm lượng cholesterol trong các động mạch hiệu quả.

Quỳnh Liên

Theo ENA
    nick yahoo : phamhoaichieudong
    phone : 0904.393.688
    • 1,987 Bài viết

• 2,228 Được cảm ơn

Bé nhà mình 9 tháng ăn ngày 2 bát bột mặn có trộn sữa (sum=310ml bột +140ml sữa cho 2 bữa). Ngày tối bú được 560ml sữa công thức (tính luôn lượng sữa trộn bột). Bây giờ 9 tháng mà vẫn cứ 7kg, chả biết làm sao cho con tăng cân. Hiện bé bú sữa NAN. Bát bột mặn đều cho phomai tươi + dầu ăn trộn lúc xay bột (nấu từ cháo). Bé nghịch lắm & năng hoạt động, người ốm nhom. Thương con quá mà ko biết đổi sữa nào cho con lên cân nữa. Sáng nào bé cũng tắm nắng 20 phút hơn. Ngày ngủ 13-14 tiếng :Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,813 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pigeon Xem bài viết
    Bé nhà mình 9 tháng ăn ngày 2 bát bột mặn có trộn sữa (sum=310ml bột +140ml sữa cho 2 bữa). Ngày tối bú được 560ml sữa công thức (tính luôn lượng sữa trộn bột). Bây giờ 9 tháng mà vẫn cứ 7kg, chả biết làm sao cho con tăng cân. Hiện bé bú sữa NAN. Bát bột mặn đều cho phomai tươi + dầu ăn trộn lúc xay bột (nấu từ cháo). Bé nghịch lắm & năng hoạt động, người ốm nhom. Thương con quá mà ko biết đổi sữa nào cho con lên cân nữa. Sáng nào bé cũng tắm nắng 20 phút hơn. Ngày ngủ 13-14 tiếng :Sad:
    con mình lúc trước cũng chuyển qua dùng thử sữa Nan vì mình nghe nói sữa Nan tiêu hóa tốt, mà bé lúc đó lại hơi bón ( lúc đó bé đang bú Friso Gold) nhưng sữa Nan hình như tiêu hóa tốt quá nên nó cho ra ngoài hết hay sao í, bé chẳng tăng cân gì cả, hi hi, sau đó thì bé mình chuyển qua Frisolac và dùng đến tận bây giờ, con mình 1 ngày ăn được chừng vài muỗng bột, hic hic, uống sữa thì từ 800-1000ml/24h, bây giờ bé được 11kg, dài 77cm. Bạn chịu khó đổi sữa khác cho con xem sao, nhưng mình nghe nói nếu cho bé ăn nhiều đạm quá bé sẽ bị còi đấy, nếu bột mặn bạn nấu đã đủ lượng thịt or cá rồi thì không cần cho thêm phomai vào đâu, thừa đạm còn mệt hơn đấy :Smiling:
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các Mẹ.Chắc tại mọc răng hàm nên bé ăn k ngon.Hiện bé đã ăn ngon trở lại, vẩn tiếp tục uống Nestle hiệu Active Protection 1+, hiện bé đã tăng trên 11kg( tức tăng hơn 600gr) sau chưa đầy 1 tháng.Hy vọng tháng tiếp theo cũng tăng đều đều.Mình chưa dám đổi sữa khác, cũng chưa dám cho uống Pediasure vì nghe nói đây là sữa cao năng lượng uống lâu ngày bé sẽ bị biếng ăn.Mai mốt chắc thử tập thêm sữa tươi nữa là được.
    • 916 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GIAO NGO THAI PHUONG Xem bài viết
    Dung roi con minh cung vay do.Ban dau dung friso cung o tang can ,minh chuyen qua Pediasure be tang can tot lam.Ban hay thu kiem Pediasure sua tuoi do ,minh thay sua do beo ma nhieu mui, con minh uong thich lam do.
    Sua Pediasure la sua tuoi hay sua ct zay chi?
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cám ơn các Mẹ.Chắc tại mọc răng hàm nên bé ăn k ngon.Hiện bé đã ăn ngon trở lại, vẩn tiếp tục uống Nestle hiệu Active Protection 1+, hiện bé đã tăng trên 11kg( tức tăng hơn 600gr) sau chưa đầy 1 tháng.Hy vọng tháng tiếp theo cũng tăng đều đều.Mình chưa dám đổi sữa khác, cũng chưa dám cho uống Pediasure vì nghe nói đây là sữa cao năng lượng uống lâu ngày bé sẽ bị biếng ăn.Mai mốt chắc thử tập thêm sữa tươi nữa là được.
    Bác có thể cho con dùng sữa ct dạng pha sẵn, có khi bé lại thích hơn dạng sữa bột đấy. Bạn em cho con uống loại của Nutricia và Bledina pha sẵn chai 1 lít (Pháp) thấy 1 tháng lên được 8-9 lạng trong khi uống sữa Bledina bột pha ra thì chỉ tăng được 5-6 lạng .
    Nếu dùng được sữa tươi thì cũng tốt, nhưng em thấy các mẹ bảo trên 1 tuổi mới xài được.
    Ngoài ra, sữa dê không phải em bé nào cũng xơi được ạ, phải có chỉ định của bác sỹ.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sữa đó của hãng Karihome,nó có cành cọ vàng là đặc trưng ý ạ,chẳng biết tả sao nữa,nhưng con em uống cái này output cực ok luôn,và lên cân cũng ổn ,chị đọc bài này xem nhé ?
    Mẹ HàBưu cho mình hỏi sữa dê này có thể mua ở cửa hàng nào ở Hànội vậy?Mà có nhập khẩu chính thức hay sữa xách tay?Mình muốn mua cho bé uống.Thấy báo Dântrí nói tác dụng của sữa dê mà ham quá.
    • 73 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Sữa dê có thể gây dị ứng

Một nghiên cứu ở I-ta-lia nhận thấy sữa dê có thể gây phản ứng dị ứng nghiêm trọng đối với trẻ em đã từng bị dị ứng với sữa bò. Khoảng 2,5% tổng số trẻ em dưới 3 tuổi dị ứng với sữa bò, thường gặp nhất là các biểu hiện mẩn đỏ ở da và ỉa chảy. Trong những trường hợp này, nhiều thày thuốc nhi khoa khuyên các bậc cha mẹ nên cho con dùng sữa dê hoặc sữa đậu nành thay cho sữa bò. Nhóm nghiên cứu đưa ra kết quả: trong 25 trẻ bị dị ứng với sữa bò, tất cả đều có phản ứng trên da dương tính đối với cả sữa bò và sữa dê. Trong khi thử nghiệm cho uống một lượng nhỏ từng loại sữa này, có 24 trong 26 trẻ thấy xuất hiện phản ứng dị ứng đối với sữa dê.

Thu Hoài( Journal of Allergy and Clinical Immunology, 103, 1999 )

http://hanoi.vnn.vn/yduoc/detail.asp?id=1458
    • 439 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhcunlu Xem bài viết
    Sữa dê có thể gây dị ứng

Một nghiên cứu ở I-ta-lia nhận thấy sữa dê có thể gây phản ứng dị ứng nghiêm trọng đối với trẻ em đã từng bị dị ứng với sữa bò. Khoảng 2,5% tổng số trẻ em dưới 3 tuổi dị ứng với sữa bò, thường gặp nhất là các biểu hiện mẩn đỏ ở da và ỉa chảy. Trong những trường hợp này, nhiều thày thuốc nhi khoa khuyên các bậc cha mẹ nên cho con dùng sữa dê hoặc sữa đậu nành thay cho sữa bò. Nhóm nghiên cứu đưa ra kết quả: trong 25 trẻ bị dị ứng với sữa bò, tất cả đều có phản ứng trên da dương tính đối với cả sữa bò và sữa dê. Trong khi thử nghiệm cho uống một lượng nhỏ từng loại sữa này, có 24 trong 26 trẻ thấy xuất hiện phản ứng dị ứng đối với sữa dê.

Thu Hoài( Journal of Allergy and Clinical Immunology, 103, 1999 )

http://hanoi.vnn.vn/yduoc/detail.asp?id=1458
    Em xin quảng cáo không công cho hãng Neslte tí. Con giai em 14 tháng rồi, mấy tháng trước cũng cứ mãi chẳng thấy tăng tẹo nào, cứ như thế thì em cũng ko quá sốt ruột vì trộm vía cu cậu cân nặng cũng okie, 13 cân, được các bạn box tháng 8/2006 phong làm đại ca hehhe.
    Nhưng mà sau trận ốm lại sụt 1/2 cân nên em lo lắm. Tìm đúng chuyên gia tư vấn cho loại sữa của Neslte có men tiêu hóa Bifidus (em ko chắc về lỗi chính tả, nhưng giống như sữa chua của Neslte ý, cũng bổ sung men này) thế là trộm vía 13,5 cân rồi. Hôm đầu tiên ăn sữa này đang nửa đêm cứ thấy trằn trọc, mẹ cũng để kệ, đến lúc ko chịu được khóc ầm lên. Mẹ thấy khóc rất giống lúc đói nhưng chẳng nhẽ lại ăn đêm, chờ thêm nửa tiếng nữa thấy không ổn, thế là tu hết 180ml sữa. Từ hôm đấy mẹ cháu cho uống mỗi ngày 1 bình sữa này thôi, còn lại uống sữa tươi. Dưng mà tốn kém kinh :Crying: :Crying:
    Bắt đền giadinhcunlu không tư vấn từ trước khi em đi Úc để tự bê về nhé. (em Phan Tit đây)

Em nghĩ mỗi trẻ một cơ địa khác nhau nên phải thử tí thì mới biết con mình có hợp không. Như Bia nhà em trugn thành với S26 nhưng Đậu Dế bạn nó thì nhìn thấy đã kinh rồi
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5