Các loại sữa, bột

Uống cùng lúc 2 hay nhiều loại sữa khác nhau

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.8K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 278 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

chao moi nguoi , em co van de nay hoi tham chut xiu.
    em dang cho nhoc nha em uong sua bot cua Nutifood , con uong sua tuoi thi lai cua Vnmilk. em ko biet minh cho uong vay co sao ko?. tai thang nhoc nha em sua nao cung choi tuot ca. sang thi uong sua tuoi hop cua vnmilk, con luc nao thich thi cho uong , nhin chung la nhung luc cao hung ban co the lam han 1 loc. con toi ve thi truoc khi di ngu uong sua bot cua Nuti. sua chua thi cua vnmilk cung duoc , nestle hay cghalan cung ok.
    ong ba thi bao cho uong lung tung xeng.
    co sao ko moi nguoi oi?
    me yeu con !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 139 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cún nhà mình cũng vậy đấy, trước khi đi ngủ và đêm uống sữa tổng cộng là 350 ml, còn ban ngày uống sữa tươi, hôm nay có thời gian đọc bài sữa tươi và sữa công thức đã post nên mình định cho cún uống hẳn sữa tươi tiệt trùng nhưng mình vẫn có nhiều băn khoăn lắm! không biết có mẹ nào có con trên 20 tháng yên tâm cho bé uống sữa tươi hoàn toàn không?
    • 6,350 Bài viết

• 1,249 Được cảm ơn

Đây bé nhà chị bắt đầu uống sữa tươi cô gái Hà Lan không đường và vẫn uống sữa bột XO nữa. Lúc trước bé nhà mình vẫn uống song song 2 thứ sữa bột đấy . Theo mình ko sao đâu cả...
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Chẳng sao hết phiphi ơi, nếu bạn thấy tiêu hóa của bé bình thường thì cứ vô tư, bé lớn rồi mà. Nhóc nhà mình tối uống sữa bột pha 2 loại (Enfa + Lactogen), còn ban ngày thì chơi tuốt từ Vinamilk cho tới cô gái Hà Lan.
    • 18,631 Bài viết

• 11,469 Được cảm ơn

Bé nhà Meo U chịu khó uống sữa pha quá nhỉ...chơi cả 2 loại vào chung luôn....
    Các mẹ ơi , như vậy vừa bổ bề ngang vừa bổ bề dọc nhỉ....
    Sữa nào cũng bổ nên uống cả cho chắc ăn ha....
    • 58 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cac me oi cu tin cua em duoc 3 thang rui. Em nghe bao sua cua moi hang co nhung dac tinh rieng, neu uong nhieu loai thi se bo sung day du chat dinh duong cho be. Em dinh cho be uong xen ke, mot ngay them 1 hoac 2 cu bu sua Enfa (be cua em uong Enfa khong thi se bi bon). Vay thi co sao khong ha cac me?
    MecuTin
    • 192 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Minh cung khong biet la uong sua cua nhieu hang co hai khong? nhung con minh tu khi hai thang tuoi minh da cho uong ket hop voi nhieu loai sua vi: cho uong Similac thi be bi nong, tao bon. the la minh ket hop voi Lactogen hoac Friso cho chau. Thi minh thay chau van phat trien binh thuong va len can tot. Noi chung be nha minh tu hai thang den gio da hon mot tuoi luon uong hai ba loai cung luc.
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là cho bé uống chừng 2kg loại này rồi mới chuyển qua loại khác, cho bé quen với loại sữa mới, còn nếu không thì pha dần từng ít một vào loại sữa chính bạn dùng. Bạn có thể dùng sữa của Abbott làm sữa chính nhưng hay gây táo bón thì pha thêm 1 loại sữa khác vào, lúc đầu là pha 1 thìa/1lan sau có thể nâng lên.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Còn theo kinh nghiệm của mình thì : bé còn đang bé nên tập trung uống 1 loại thôi để phát huy tác dụng của sữa. các em bé sơ sinh ,hệ tiêu hóa còn yếu lắm, nếu bạn đổi sữa liên tục và pha trộn nhiều thứ sữa quá thì không nên. Đợi khi nào đầy năm rồi thì tha hồ, vì lúc đó em bé đã ăn đủ mặn ngọt rồi, thì bụng sẽ chắc hơn. Hồi xưa con bé nhà mình chuyên trị MEIJI, sữa này dễ uống và không bị táo bón. Bạn nghiên cứu thử xem.
    Chúc bạn vui và bé khoẻ, hay ăn chóng lớn nhé/
    Phạm Nguyễn Diệu Anh
    • 996 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Nhocty nha minh hien cung song song 2 loai Enfa va Lactogen 2. Het hop nay me chau chuyen sang hop kia.
    Luc 1-4 thang chi chuyen tri Enfa thoi, nhung sau khi doc thay bang phan tich sua cua cac ba me tren WTT thay Lactogen ngon, bo, re ,mat nen me chau cung mua ve cho thu luon va thay di i ngon lanh... :1: , the la cu tiep dien nhu vay.
    elm:4:'s w:4:rld

BẢO VỆ CHỦ QUYỀN LÃNH THỔ VÀ HẢI ĐẢO CỦA VIỆT NAM
    • 651 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Cũng có thể là do hệ hấp thu của bé chịu 1 lúc 2-3 loại, cũng có khi 1 số loại sữa hợp với nhau vì thành phần tương tự, NHƯNG kinh nghiệm nhà mình bé uống 2 thứ hay lúc mới đổi sữa khác đều bị đi tướt hay bón/ tiêu chảy (nhất là lúc chuyển từ Dumex qua Friso).
    Mình cũng như NHocty, chuyển đến Lac thấy hợp nên cho bé uống đến giờ luôn.
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Bé Tít nhà em được mọi người cho đủ các loại sữa... nào là Similac, Lactogen,rồi Enfa... Khi nào Tít được 4 tháng thì em sẽ cho ăn sữa ngoài.. nhưng không lẽ cho bé ăn tất cả các loại trên..? ăn nhiều loại như thế thì có sao không các mẹ nhỉ. Không lẽ bỏ.. một số loại để chọn 1..

• 2,520 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Bạn cứ thử cho bé ăn xem bé hợp loại nào có nhiều trẻ kén sữa lắm như thằng cháu con ông anh mình ăn đên 10 loại mới tìm được sữa hợp với nó tức là nó chịu ăn và lên cân đều. Nếu mọi người cho hộp to thì mua hộp nhỏ thử trước nếu nó ăn thì ok nếu không để cái hộp to mà đem đổi lấy loại nó thích ăn, ở hàng sữa người ta cho đổi mà chứ bóc ngay hộp to rồi nó không ăn cũng phí .
    J'adore Francois Trinh Duc
    • 625 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cu Tũn nhà mình dùng Enfa nên mình cũng cho bé Yến Thy dung giống anh nhưng có vẻ ko phải anh ăn hợp thì em cũng hợp. Thế nên mình đang định thử xem cho bé ăn loại khác xem sao. Nhưng thị trường nhiều loại quá chẳng biết chọn loại nào. Các mẹ cho mình tham khảo các bé khác ăn sữa gì thì tốt?? Thanks nhiều.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người ,cho em hỏi chút, Baby của em sắp phải uống thêm sữa ngoài ,mọi người đến chơi cho bé nhiều chủng loại sữa lắm, em không biết nên cho bé uống như thế nào? nên chỉ cho uống 1 loại sữa hay loại nào cũng được.
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình vẫn uống nhiều loại sữa đấy chỉ trừ loại nào uống ngọt quá cháu tỏ ra không thích thì thôi, mình không muốn cho cháu uống riêng loại nào sợ nó chỉ quen sữa đó thôi. Con nhà mình phát triển không thấy vấn đề gì khác cả, ăn ngủ đi i nặng tốt.
    • 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Kết hợp nhiều loại sữa tốt hơn đấy bạn ơi, thứ nhất cho bé khỏi quen với 1 loại nhất định, đâm ra khó chiều. Thứ 2 là tận dụng được nhiều ưu điểm của các loại sữa khác nhau.
    • 264 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBabyNhim Xem bài viết
    Minh cung khong biet la uong sua cua nhieu hang co hai khong? nhung con minh tu khi hai thang tuoi minh da cho uong ket hop voi nhieu loai sua vi: cho uong Similac thi be bi nong, tao bon. the la minh ket hop voi Lactogen hoac Friso cho chau. Thi minh thay chau van phat trien binh thuong va len can tot. Noi chung be nha minh tu hai thang den gio da hon mot tuoi luon uong hai ba loai cung luc.
    Minh cung hay dung cho con minh cung nhieu loai sua lam .Nhung cung thay be tieu hoa rat tot ,nen minh van ket hop cac loai nao la lactogen, nan, farley. hipp..
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé gái nhà cháu mới được hai tháng tuổi, vậy cho ăn thêm sữa gì cho hợp lý?
    • 2,594 Bài viết

• 2,711 Được cảm ơn

Con mình trong ngày thường uống 3 loại sữa: ct, tươi ko đường, tối bây giờ uống thêm Pediasure cho chắc bụng ngủ ngon cả đêm ko phải dậy sớm. Nhưng riêng sữa tươi thì cũng đã uống 2 loại rồi. Bây giờ thích lắm, đi đâu chơi chả phải mang sữa theo. Lúc nào đói chạy vào cửa hàng làm một hộp là xong.

Nhưng đấy là do nó (trộm vía) nghiện sữa. Từ bé đến lớn chỉ duy nhất S26 là chê còn thì loại nào cũng uống được.

~ Đậu Dế ~

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4