Các loại sữa, bột

Trẻ biếng ăn thì nên sử dụng loại sữa nào phù hợp?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9.68K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé Susu nhà em được 18 tháng tuổi,cân nặng khoảng 10kg cao 87cm.Em xin hỏi vậy bé có bị suy dinh dưỡng không.Bé rất kén ăn,vài muỗng đầu thì ăn rất ngon nhưng sau đó thì ngậm hoài không chịu nuốt,sữa thì có lúc chịu uống có lúc không.Hiện em đang cho bé uống sữa Milex 3.Hiện giờ khi uống sữa này thì sức đề kháng của bé rất tốt nhưng bé không trong vòng 4 tháng nay bé không tăng cân(cũng không bị sụt cân).Em có nghe người ta nói sữa Pediasure và sữa Dielac Pedia dành cho trẻ biếng ăn giúp trẻ tăng cân và kích thích trẻ thèm ăn.Xin các mẹ tư vấn cho em nên sử dụng loại sữa nào tốt cho con em(ngoài 2 loại trên thì còn loại nào dành cho trẻ biếng ăn nữa không ạ).Xin cám ơn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của con mình đã cho uống sữa Dielac pedia rất tốt kích thích cháu ăn ngon miệng bạn cứ thử dùng sau vài ngày sẽ thấy ngay con mình thay đổi, thèm ăn ... Chúc con bạn ăn ngon mau tăng cân nhé

• 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình thấy thì S26 tăng chiều cao, cân nặng tốt nhất. Mẹ nó thử thay đổi cho con xem sao.

• 3,410 Bài viết

• 1,050 Được cảm ơn

Mình cũng đang định cho con uống pediasua BA vì bé biếng ăn lắm. Dinh dưỡng chủ yếu toàn từ sữa thôi nên cũng muốn chọn sữa nào nhiều chất.

• 36 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

bé nhẹ cân thế bạn thử cho dùng sữa P100 xem sao? sữa đó hàm lượng đạm cao (100kcal/100ml) mà lại dễ tiêu vì là đạm thủy phân.