• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Trẻ 4 tháng tuổi có ăn được bột dinh dưỡng số 1 của Nesley.

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,174 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi chút nhé. Con mình hiện được tròn 4 tháng, khoảng 10 ngày nay sữa mẹ không đủ cho cháu bú nữa, mình định cho cháu tập ăn dặm vì sợ cháu đói nhưng đi tìm bột dinh dưỡng thì toàn thấy số 1 dành cho trẻ từ 6 tháng trở lên, mình hỏi thì người bán hàng nói là 4 tháng cũng ăn được, chỉ cần pha loãng hơn thôi. Theo các mẹ thì mình có nên cho con ăn hay không?
    Ah, còn nữa. Hôm qua mình mua về định pha cho con ăn thử thì thấy nó không tan hết bột, không sánh lại, vẫn còn nhiều lợn cợn lắm và cũng do là không biết trẻ 4 tháng có ăn được không nên mình không cho con ăn nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm pha rồi thì dạy mình luôn nhé. Thanks các mẹ nhiều nhiều.
    --------------------------------------------------
    Gái yêu của mẹ càng lớn càng xinh đấy nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,888 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Được mẹ ơi, yên tâm cho bé ăn đi nhé. Sữa bột Nestle ghi nhãn là dùng cho bé 6 tháng trở lên vì người ta khuyên là nên cho bé bú mẹ hoàn toàn trong 6 tháng. Nhưng trường hợp mẹ thiếu sữa, có thể cho bé ăn trong khoảng từ 4 đến 6 tháng.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé 4 tháng thì nên ăn bột của 4 tháng, ko nên dùng của 6 tháng, bột của HIPP, hoặc của HEINZ có loại cho bé 4 tháng đó bạn
    • 4,597 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Em cung duoc may co cua Nestly tu van la dung bot 6 thang cho tre 4 thang an duoc, tuy nhien em cung ko yen tam teo nao, so hong ruot con. Bot Hipp ghi ro la 4 thang day, an dam khoi dau, minh mua ve dung cho yen tam va dung huong dan su dung.

• 2,681 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Bạn có thể cho bé xài bột gạo của HIPP hoặc Heinz loại dùng cho 4 tháng trở lên ý, nếu nhất nhất thích ăn bột của Nestle thì tìm loại bột mật ong 4 tháng, rất ngon và dễ pha đấy .
    • 93 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

minh thay dung ridielac cua vinamilk danh cho tre 4 thang mui thom lam,minh dang cho be nha minh dung be co ve thich
    • 2,236 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Cứ dùng loại dành cho trẻ 4 tháng cho an toàn bạn ạ. Mình đang dùng bột dành cho trẻ 4 tháng trở lên của Hipp, bột chuối đào. Trộm vía con mình có vẻ thik ăn thun thútrooling: Đầu tiên mua cho con bột Táo - thìa là con có vẻ ko thik đâu. Bạn cứ mua thử xem con thik loại nào. Bạn qua chỗ mẹ Hải Anh ở trên kia ấy mẹ HA sẽ tư vấn cho bạn về các loại bột:cool:
    Quang Anh

Em Be
    • 2,691 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

bạn cứ gọi điện đến Netsley mà nhờ tư vấn - nhiệt tình lắm

bây giờ Ỉn đc 5 tháng rồi nhưng mẹ cháu vẫn chưa cho măm Nestley. chỉ chắt ít nước cơm hoặc nấu cháo lấy nước cho cháu tập ăn dặm thôi

bác sĩ ở Việt Pháp lẫn các trung tâm dinh dưỡng ng ta cũng khuyên 6thang đầu ko nên cho bé ăn dặm vội

Kỹ năng cơ bản của trẻ từ 00 - 24 tháng

• 129 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi In In Xem bài viết
    bạn cứ gọi điện đến Netsley mà nhờ tư vấn - nhiệt tình lắm

bây giờ Ỉn đc 5 tháng rồi nhưng mẹ cháu vẫn chưa cho măm Nestley. chỉ chắt ít nước cơm hoặc nấu cháo lấy nước cho cháu tập ăn dặm thôi

bác sĩ ở Việt Pháp lẫn các trung tâm dinh dưỡng ng ta cũng khuyên 6thang đầu ko nên cho bé ăn dặm vội
    Mình đang dùng sữa Nan của Nétley cũng muốn nhờ tư vấn thêm. Bạn cho mình số ĐT của họ nhé. Thanks.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xem trên hộp sữa, góc dưới cùng là thấy số đt ngay :Smiling:
    • 226 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý là không nên cho bé ăn bột 6 tháng khi bé chỉ mới 4 tháng. Mình thử cho ăn bột Heizn thì thấy cũng được, nhưng bị cái là không hiểu sao bột lại nở nhanh, mau đặc quá, cứ phải pha thêm nước vào. Mình thấy ăn bột Gerber và Beech Nut cũng được, vì là bột gạo thôi nên bé 4 tháng ăn cũng được.
    0903822841
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ smile cứ yên tâm cho con ăn đi vì bé nhà mình cũng được 4thang hiện đang ăn bột nestley rồi, bs dinh duong yêu cầu bé nhà mình phải ăn thêm vì còi quá. Bé được có 6,2kg thôi buồn lắm.