• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Thông tin cho các mẹ mua sữa Nhật

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 20.8K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình có 1 số kinh nghiệm xin được chia sẻ với các mẹ là tín đồ của sữa ( hay đồ ) Nhật:
    - Về mã vạch : các mẹ cứ thấy 49 đầu mã vạch mới đúng hàng Nhật ( hoặc hàng xuất sang Nhật, về vấn đề xuất các mẹ đừng lo, vào được nước Nhật, được nó chấp nhận là cả 1 vấn đề lớn đấy )
    - Về date : các mẹ cứ yên tâm nếu mà Nhật xịn thì ko bao giờ cạo date được, cách đọc date Nhật là ngược ví dụ 11.09.09 là ngày 09 tháng 09 năm 2011 là hết hạn, mà theo như 1 người em bên Nhật mình nói thi kể cả ngày cuối cùng mình uống chất lượng sữa vẫn vậy, vì nó đã hạn đến đó thì ko có chuyện còn date uống gặp vấn đề gì, về vấn đề thực phẩm bọn Nhật cực kỳ kỹ
    - Về ngày sản xuất : các mẹ có thể đọc ngày sản xuất bên dưới nắp hộp theo thứ tự A là tháng 1, B là tháng 2, C là tháng 3 ... cứ thế .. ví dụ 0B22 là ngày sản xuất 22 tháng 2 năm 2010, từ ngày sản xuất đến ngày hết hạn thường là 1 năm rưỡi
    Đó là 1 vài kinh nghiệm để các mẹ phân biệt được hàng thật, giả hoặc dập date, có mẹ nào biết thì chia sẻ thêm nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,874 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newmomy Xem bài viết
    Mình có 1 số kinh nghiệm xin được chia sẻ với các mẹ là tín đồ của sữa ( hay đồ ) Nhật:
    - Về mã vạch : các mẹ cứ thấy 49 đầu mã vạch mới đúng hàng Nhật ( hoặc hàng xuất sang Nhật, về vấn đề xuất các mẹ đừng lo, vào được nước Nhật, được nó chấp nhận là cả 1 vấn đề lớn đấy )
    - Về date : các mẹ cứ yên tâm nếu mà Nhật xịn thì ko bao giờ cạo date được, cách đọc date Nhật là ngược ví dụ 11.09.09 là ngày 09 tháng 09 năm 2011 là hết hạn, mà theo như 1 người em bên Nhật mình nói thi kể cả ngày cuối cùng mình uống chất lượng sữa vẫn vậy, vì nó đã hạn đến đó thì ko có chuyện còn date uống gặp vấn đề gì, về vấn đề thực phẩm bọn Nhật cực kỳ kỹ
    - Về ngày sản xuất : các mẹ có thể đọc ngày sản xuất bên dưới nắp hộp theo thứ tự A là tháng 1, B là tháng 2, C là tháng 3 ... cứ thế .. ví dụ 0B22 là ngày sản xuất 22 tháng 2 năm 2010, từ ngày sản xuất đến ngày hết hạn thường là 1 năm rưỡi
    Đó là 1 vài kinh nghiệm để các mẹ phân biệt được hàng thật, giả hoặc dập date, có mẹ nào biết thì chia sẻ thêm nhé

Mẹ nó có thông tin hay quá, cho mình hỏi nhé, dở cái lon meiji 9 cũ của con thấy có dòng 10.11.02 thì là date 2/11/2010 rồi, nhưng ngày sx thì họ chỉ ghi 18:05/14 A.
    Vậy thì nên hiểu là sx lúc 18h 05 phút ngày 14 tháng 1 năm 2010 hay ntn nhỉ ? vì nếu hiểu như thế thì rõ ràng ngày sx ghi ko theo quy luật tháng/năm/ngày mà lại là ngày/tháng/năm.
    Giải thích giùm mình nha,thank.
    • 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fudo Xem bài viết
    Mẹ nó có thông tin hay quá, cho mình hỏi nhé, dở cái lon meiji 9 cũ của con thấy có dòng 10.11.02 thì là date 2/11/2010 rồi, nhưng ngày sx thì họ chỉ ghi 18:05/14 A.
    Vậy thì nên hiểu là sx lúc 18h 05 phút ngày 14 tháng 1 năm 2010 hay ntn nhỉ ? vì nếu hiểu như thế thì rõ ràng ngày sx ghi ko theo quy luật tháng/năm/ngày mà lại là ngày/tháng/năm.
    hix, ngày sx nó ghi là LOT rồi số vd như LOT 0A21 chứ đâu có cái giống bạn nói ..
    • 3,826 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

trên dd có một số mẹ nói mua sữa mà dùng móng tay cũng cạo được date ra, vậy là sữa giả rồi hả bạn, tớ tưởng sữa Nhật thì ít giả hơn chứ nhỉ?
    Vì một cuộc sống không có osin...
    • 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathuhanoi76 Xem bài viết
    trên dd có một số mẹ nói mua sữa mà dùng móng tay cũng cạo được date ra, vậy là sữa giả rồi hả bạn, tớ tưởng sữa Nhật thì ít giả hơn chứ nhỉ?
    dạo này nhiều sữa giả nên mìnhmơui chia sẻ với các mẹ 1 số kinh nghiệm để phân biệt thật giả đó
    • 1,874 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

hix, ngày sx nó ghi là LOT rồi số vd như LOT 0A21 chứ đâu có cái giống bạn nói ..
    Không có chữ LOT như mẹ nó nói đâu, mai mốt mình chụp hình một số sản phẩm sữa, bột và bánh của Nhật nhờ mẹ nó giải thích giùm nha, hay mua lắm nhưng chỉ biết cách đọc date thôi, ko biết cách đọc ngày sx, huhu.
    • 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Không có chữ LOT như mẹ nó nói đâu, mai mốt mình chụp hình một số sản phẩm sữa, bột và bánh của Nhật nhờ mẹ nó giải thích giùm nha, hay mua lắm nhưng chỉ biết cách đọc date thôi, ko biết cách đọc ngày sx, huhu.
    uhm, mẹ nó cứ up lên, mình ko hứa chắc nhưng cái nào biết sẽ share với mẹ nó nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,030 Bài viết

• 766 Được cảm ơn

Nhờ mẹ newmommy đọc dùm mình với:
    2 họp sữa nhà mình 1 họp là LOT 9J22 F31, 1 hộp là LOT 9K18
    --> vậy k biết là tháng sx là thang mấy nhỉ?

BTW, mà 2 hộp này cạo thử date = móng tay cũng cạo được luôn trong khi 1 hộp mình nhờ mua trực tiếp từ bên Nhật thì cạo k được :Crying:

• 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funnybear Xem bài viết
    Nhờ mẹ newmommy đọc dùm mình với 2 họp sữa nhà mình t1 họp là LOT 9J22 F31, 1 hộp là LOT 9K18
    --> vậy k biết là thâ1ng sx là thang mấy nhỉ?

BTW, mà 2 hộp này cạo thử date = móng tay cũng cạo được luôn trong khi 1 hộp mình nhờ mua trực tiếp từ bên Nhật thì cạo k được :Crying:
    LOT 9J22 là sản xuất ngày 22 tháng 10 năm 2009 còn LOT 9K18 là ngày 18 tháng 11 năm 2009, sữa Nhật chuẩn ko bao giờ cạo date được dù hộp cũ:Smiling:
    • 920 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

Mình thấy dưới đáy hộp Meiji 0 cũng ghi hạn sử dụng và bên dưới là 07:41/14A, tìm mãi chả thấy chỗ nào có chữ LOT cả, chỉ giúp mình với:Rose:
    • 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hướng Dương Xem bài viết
    Mình thấy dưới đáy hộp Meiji 0 cũng ghi hạn sử dụng và bên dưới là 07:41/14A, tìm mãi chả thấy chỗ nào có chữ LOT cả, chỉ giúp mình với:Rose:
    các mẹ ơi, hôm nay mình check lại thấy sữa mori và wakodo ngày SX có chữ LOT còn Meiji thì ko, Meiji chỉ có 09A chẳng hạn là SX ngày 9 tháng 1, còn năm thì chưa tìm ra thông tin:Sad:, sorry vì thông tin chậm trễ, các mẹ đừng hoang mang nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi newmomy; 04/05/2010 vào lúc 10:01 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Hi, mẹ newmomy làm mình thờ phào.

Hôm qua mới nhớ ra cách kiểm tra date, lôi 4 hộp sữa dự trữ của con ra, tìm lòi mắt ko thấy chữ LOT đâu => Lo lắng

Lấy móng tay cạo thử thì cả 4 hộp đều bay chữ => Hoang mang

Vội vàng phi xuống dưới nhà xem 2 hộp đang dùng thử, MJ9 của con vẫn ko thấy chữ LOT, cạo thử thì ko bay chữ nữa.

Rồi xem cả hộp Wakodo của đứa cháu, thấy có chữ LOT, cạo chữ cũng ko được.

Thế là mình tưởng con mình mua phải sữa giả, mình nản quá. Con mình uống MJ 1 năm rồi mà ko bit cách kiểm tra, nếu uống toàn phải sữa giả thì tội con quá, tiếc tiền nữa.

Mà mình thắc mắc là sữa mua cùng 1 địa chỉ, sao có hộp cạo được date, hộp ko nhỉ. Sữa cạo được date thế này có phải sữa giả ko mẹ nó ơi?
    • 1,279 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Qua đây mình rút được nhiều kinh nghiệm khi chọn sữa cho con, thanks các mẹ nhiều.
    • 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ml2505 Xem bài viết
    Hi, mẹ newmomy làm mình thờ phào.

Hôm qua mới nhớ ra cách kiểm tra date, lôi 4 hộp sữa dự trữ của con ra, tìm lòi mắt ko thấy chữ LOT đâu => Lo lắng

Lấy móng tay cạo thử thì cả 4 hộp đều bay chữ => Hoang mang

Vội vàng phi xuống dưới nhà xem 2 hộp đang dùng thử, MJ9 của con vẫn ko thấy chữ LOT, cạo thử thì ko bay chữ nữa.

Rồi xem cả hộp Wakodo của đứa cháu, thấy có chữ LOT, cạo chữ cũng ko được.

Thế là mình tưởng con mình mua phải sữa giả, mình nản quá. Con mình uống MJ 1 năm rồi mà ko bit cách kiểm tra, nếu uống toàn phải sữa giả thì tội con quá, tiếc tiền nữa.

Mà mình thắc mắc là sữa mua cùng 1 địa chỉ, sao có hộp cạo được date, hộp ko nhỉ. Sữa cạo được date thế này có phải sữa giả ko mẹ nó ơi?
    cùng 1 địa chỉ nhưng người ta có nhiều nguồn hàng khác nhau, nhiều khi có 1 số người bán hàng cũng là nạn nhân thôi mẹ nó àh, nói chung giờ đi mua sữa cứ cạo date ở đó cho chắc ăn, nếu bay mất thì ko lấy, hìhì
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

hix,nhưng mà các mẹ ơi,đến c.hàng ng ta mua hàng.muốn check hàng giả hay thật.lại lấy móng tay cạo,nhỡ may mà bị bay mất chữ ng ta bắt đền thì chết nhỉ :Silly: Hix.Tối mình đi mua thủ,phải lén check mới đc :Laughing:
    • 8,626 Bài viết

• 9,434 Được cảm ơn

hnay e vừa mua morigana 0 xong. mấy bữa trc đọc đc bài của các mẹ nên cũng lật ngay đít lên cạo cạo thử bằng móng tay -> vẫn nguyên si, k bay tí nào, thế là mới yên tâm mua đấy ạ. hic . em đi hết bn shop mà toàn date 1/2011, lăn tăn chả muốn mua, may quá hnay vớ đc 1 hộp 7/2011, mà giá lại còn rẻ hơn
    • 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi an nhiên Xem bài viết
    hnay e vừa mua morigana 0 xong. mấy bữa trc đọc đc bài của các mẹ nên cũng lật ngay đít lên cạo cạo thử bằng móng tay -> vẫn nguyên si, k bay tí nào, thế là mới yên tâm mua đấy ạ. hic . em đi hết bn shop mà toàn date 1/2011, lăn tăn chả muốn mua, may quá hnay vớ đc 1 hộp 7/2011, mà giá lại còn rẻ hơn
    bây giờ date bên Nhật đã là tháng 8 rồi, nên VN mình ít nhất cũng phải date tháng 7 thì okie, giá bây giờ mori số 0 490 là hợp lý
    • 8,626 Bài viết

• 9,434 Được cảm ơn

bây giờ date bên Nhật đã là tháng 8 rồi, nên VN mình ít nhất cũng phải date tháng 7 thì okie, giá bây giờ mori số 0 490 là hợp lý
    vâng, e mua 485k
    mấy ng bán cứ bảo mua 1/2011 kêu là còn những nửa năm nữa, uống luôn có sao đâu nhưng vẫn k muốn mua :-s, cẩn thận đi tìm đc hộp 7/2011 cho yên tâm
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Hôm qua e cũng mới mua Wakodo
    thấy ghi là LOT : 0c08 19:73 chắc là sản xuất ngày 8/3/2010
    hsd : 9/7/2011
    chắc là ok các mẹ nhỉ
    hôm wwa ra c.hang ko dám cạo thủ,về nhà e cạo thì chỉ thấy mờ ngày sản xuất 1 tý thôi còn HSD thì ko bị,ko bit co sao ko cac mẹ nhỉ,hix
    • 8,626 Bài viết

• 9,434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BốmeCubin Xem bài viết
    Hôm qua e cũng mới mua Wakodo
    thấy ghi là LOT : 0c08 19:73 chắc là sản xuất ngày 8/3/2010
    hsd : 9/7/2011
    chắc là ok các mẹ nhỉ
    hôm wwa ra c.hang ko dám cạo thủ,về nhà e cạo thì chỉ thấy mờ ngày sản xuất 1 tý thôi còn HSD thì ko bị,ko bit co sao ko cac mẹ nhỉ,hix
    em thấy wakodo có hàng công ty rồi sao các mẹ k mua hàng công ty cho yên tâm nhỉ, có chênh mấy đâu?
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5