• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Tại sao lại gọi sữa Nan và sữa Lactogen là sữa rau?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 53.5K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 3,876 Bài viết

• 4,242 Được cảm ơn

Mình đi tham khảo sũa cho bé, định quan tâm đến sũa Nan nhung chị bán hàng bảo là không nên dùng vì bé nhà mình bú sũa ngoài hoàn toàn mà sũa Nan là sũa rau không đủ dưỡng chất cho bé. Sũa Lactogen cũng vậy. Mình hỏi tại sao thì chị ý không giải thích. Một số người cũng nói nhu vậy mình chẳng hiểu thế nào. Các mẹ có ai biết không, giải thích cho mình với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tại sao lại gọi là dây chuyền

Bé nhà em được tặng 1 dây chuyền đeo cổ, tối qua trước khi đi ngủ bé hỏi Con: mẹ ơi, sao người ta lại gọi là dây chuyền nhỉ Mẹ: À tại cái đó đeo lên cổ nên người ta gọi vậy , mà mẹ cũng chưa biết mai mẹ trả lời con nhé Con: (ngãm nghĩ một lúc rồi reo lên) A, con biết rồi tại cái hạt (là mặt dây...

• [Mẹ nào nuôi con bằng sữa Friso thì vô] Thông báo chính thức về vụ sữa giả

Mấy hôm nay nghe râm ran tin sữa giả, hôm nay em đọc thấy thông báo của Friso nên share cùng các bố...

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• Sữa growplus của Nutifood màu đỏ, có mẹ nào cho bé dùng không?

Các mẹ cho e hỏi đã mẹ nào cho con uống sữa growplus màu đỏ( có 2 loại màu đỏ vs màu xanh nhé) dành...

• Tại sao lại gọi là Bia?

Tối hôm qua ngồi ăn cơm nóng quá bố cháu mới rót cho mẹ cháu 1 cốc bia lạnh để uống, nàng cả nhà tớ mới lẩm bẩm nói chuyện (nàng này 4 tuổi rưỡi rồi ạ) - Bố uống bia, mẹ cũng uống bia à?! - rồi hỏi: Tại sao lại gọi là Bia mẹ nhỉ? Mẹ cháu mới chép miệng bảo: - Gọi là bia để phân biệt với các loại...

• 844 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ KiuKiu Xem bài viết
    Mình đi tham khảo sũa cho bé, định quan tâm đến sũa Nan nhung chị bán hàng bảo là không nên dùng vì bé nhà mình bú sũa ngoài hoàn toàn mà sũa Nan là sũa rau không đủ dưỡng chất cho bé. Sũa Lactogen cũng vậy. Mình hỏi tại sao thì chị ý không giải thích. Một số người cũng nói nhu vậy mình chẳng hiểu thế nào. Các mẹ có ai biết không, giải thích cho mình với.
    Sữa NAN ít chất hơn (Abbott chẳng hạn) nên mát, đầu ra của bé rất tốt. Nhưng nói NAN ko đủ dinh dưỡng thì tớ ko nghĩ thế. Con tớ chiến NAN từ lúc mới sinh cho đến 4 thágn rưỡi (nó chán), mỗi tháng tăng trung bình 1kg đấy, trộm vía con. Tớ nghĩ vấn đề là bé có hợp sữa ko thôi.
    • 2,774 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Sữa Lactogen có nhiều chất rau thì phải, rất mát. Bé sơ sinh thì chưa cần nhiều dưỡng chất quá, làm sao để bé output ngày 1 lần là tốt nhất nên nhiều người chọn lactogen. Tớ thì nghĩ đã là sữa thì kiểu gì mà chẳng có chất, chỉ có là ít hơn so với các dòng sữa khác thôi. TUy thế có nhiều bé ăn lactogen hay Nan rất hợp, lên cân nhanh hơn so với ăn Similac hay loại khác. Em chồng tớ cho con ăn Lactogen từ lúc mới sinh đến 1 tuổi, 3 tháng đầu lên gần 2kg/'tháng, những tháng sau thì 1 cân, bé rất bụ bẫm đáng yêu. Con nhà tớ bây giờ 3 tháng, ăn similac thì táo gần 5 ngày mới đi mà phải thụt, bây giờ chuyển sang Nan thì ok lắm. Với lại 1 bs ở Viện Nhi mà tớ quen khuyên dùng Nan vì nó có thành phần gần giống sữa mẹ, bé hấp thụ sẽ tốt hơn.
    Ngày 23.04.06 Khoai đã chập chững 5 bước. Những bước đi đầu tiên vào đời của Khoai.. :4:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu người bán hàng không giải thích được thì tức là không biết, mà đã không biết thì bạn quan tâm làm gì.

Lần sau bạn thấy ai gọi sữa Nan là sữa rau không đủ dưỡng chất cho bé, hay không tốt bằng sữa khác do ít chất hơn, thì bạn cứ mỉm cười e lệ và nói, vâng, cảm ơn các bác trong đầu toàn rau.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,489 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Con mình cũng chiến "sữa rau" này ngay từ đầu đấy. 3 tháng đầu,mỗi tháng tăng 1,3kg. Mà hai cún nhà mình ăn ít lắm nhé. Có lẽ do sữa nhiều rau nên hấp thụ tốt:Laughing: Đùa vậy thôi, nếu bạn thấy output của con ổn: Không bị táo, phân sống thì cứ yên tâm dùng nhé.
    • 1,961 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Vớ vỉn thật. Sữa Nan cũng như mọi sữa khác, đều làm từ sữa bò cả thôi nên các thành phần chính trong sữa chả khác nhau tẹo nào. Khác chăng là các hãng thi nhau bổ sung thêm các vi chất dinh dưỡng như DHA, ARA, sắt... Riêng Nestle thì bổ sung nhiều chất xơ (rau) nên mát hơn, bé đi ngoài tốt hơn
    Mà mẹ đừng có nghe các hãng sữa quảng cáo nhiều quá, bé còn nhỏ, dung nạp nhiều chất như các hãng nói có khi lại là ko tốt. Chị bạn của mình đổi sữa cho con sang uống Friso, tự nhiên bé lên cân ầm ầm, bụ nhanh quá đâm sợ đấy
    Sữa hợp với con là quan trọng nhất, chứ sữa nào cũng tốt cả, thời buổi này làm gì có sữa nào ko đủ chất. Như Chip nhà mình, từ bé đến lớn chỉ uống Nan và Lactozen, out rất tốt, đi khám dinh dưỡng lần nào cũng đc bác sỹ khen "cân nặng chiều cao phát triển tốt" đấy
    • 1,851 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

bạn tìm bài 'so sánh sữa' cũng trong mục này mà đọc, các loại sữa đều phải tuân theo tiêu chuẩn của Tổ chức Y tế Thế giới WHO, mỗi hãng lại gia giảm thêm một số chất để đánh vào tâm lý của bố mẹ mà thôi. Cu lớn nhà mình ăn lactogen từ bé trộm vía rất khỏe mạnh, bụ bẫm, tăng kg đều, răng cỏ phát triển tốt, lại kinh tế cho mẹ nữa.
    • 3,876 Bài viết

• 4,242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Margarita Xem bài viết
    bạn tìm bài 'so sánh sữa' cũng trong mục này mà đọc, các loại sữa đều phải tuân theo tiêu chuẩn của Tổ chức Y tế Thế giới WHO, mỗi hãng lại gia giảm thêm một số chất để đánh vào tâm lý của bố mẹ mà thôi. Cu lớn nhà mình ăn lactogen từ bé trộm vía rất khỏe mạnh, bụ bẫm, tăng kg đều, răng cỏ phát triển tốt, lại kinh tế cho mẹ nữa.
    Mình cũng phải là người theo quan điểm đồ đắt là đồ tốt, đồ rẻ là đồ bỏ. Nhung đợt bé được 3 tháng đổi Dumex thì lên có 0,5 kg. Đổi về Similac thì tháng vùa rồi lên được 0,9 lạng.
    Bé vẫn đi đều ngày 1 lần nhung phân màu xanh đen. Mình không thích.
    Bé nhà mẹ ăn Lactogen thì phân màu gì?
    • 1,961 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Lac cũng phân màu xanh mẹ nó à, uh xanh đen đó
    • 1,851 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng phải là người theo quan điểm đồ đắt là đồ tốt, đồ rẻ là đồ bỏ. Nhung đợt bé được 3 tháng đổi Dumex thì lên có 0,5 kg. Đổi về Similac thì tháng vùa rồi lên được 0,9 lạng.
    Nhôm nhà mình ăn Lactogen thì phân vẫn màu vàng. Quan trọng là bé hợp với sữa nào thôi bạn ạ.
    Bạn tham khảo link này để lựa chọn sữa cho con nhé:
    So sánh sữa
    • 100 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mà các mẹ ơi, giá sữa NAN có đắt không?. Hôm qua e vừa mới mua cho Bi nhà e một hộp sữa NAN giành cho trẻ tử 1 đến 6 tháng tuổi với giá là 140K. Thế có bị đắt không hả các mẹ?
    • Fox
    • 8 năm
    • 2,537 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Minh chứng cho sữa rau đây , con em ăn Nan từ bé , tháng đầu tăng 1,5 kg , tháng 2 tăng 1,8kg , tháng 3 tăng 2 kg , bác còn sợ sữa Nan ko đủ chất ko .
    • 3,876 Bài viết

• 4,242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fox Xem bài viết
    Minh chứng cho sữa rau đây , con em ăn Nan từ bé , tháng đầu tăng 1,5 kg , tháng 2 tăng 1,8kg , tháng 3 tăng 2 kg , bác còn sợ sữa Nan ko đủ chất ko .
    Bái phục bé, bái phục mẹ. Bái phục, bái phục.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế mà mình không biết/
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cũng cho con ăn NAN à, mẹ của Dan&Chiu cũng cho con ăn NAN 1, giờ thì Chiu cũng được 6 tháng rồi đang tính đổi sữa 2 những không biết còn hợp NAN nữa không ? Nhưng Chiu hiện giờ ăn NAN rất tốt, lên cân đều đều. Ăn similac thì bị táo, ăn A+ thì lại output liên tục
    • 1,961 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dan&Chiu Xem bài viết
    Các mẹ cũng cho con ăn NAN à, mẹ của Dan&Chiu cũng cho con ăn NAN 1, giờ thì Chiu cũng được 6 tháng rồi đang tính đổi sữa 2 những không biết còn hợp NAN nữa không ? Nhưng Chiu hiện giờ ăn NAN rất tốt, lên cân đều đều. Ăn similac thì bị táo, ăn A+ thì lại output liên tục
    hợp Nan rùi thì cứ tiếp tục chứ mẹ nó, sao mà fải băn khoăn?
    • 414 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Cho em hỏi sũa NaN la sữa của hãng nào vậy? Bé Nhà Em uống abbot từ 2 tháng lên cân mỗi tháng 0.7kg, giờ bé được 3.5 tháng nhưng bé ăn chậm lắm 1 tiếng mới hết 1 bình 150ml
    • 241 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi syhoanam Xem bài viết
    Cho em hỏi sũa NaN la sữa của hãng nào vậy? Bé Nhà Em uống abbot từ 2 tháng lên cân mỗi tháng 0.7kg, giờ bé được 3.5 tháng nhưng bé ăn chậm lắm 1 tiếng mới hết 1 bình 150ml
    Nan là của Nestlé, Thụy Sĩ đấy bạn. Mình cũng từng có 2 năm làm cho công ty này, nói chung là yên tâm về chất lượng của các sản phẩm của Nestlé. Theo nhân viên tư vấn của công ty thì nếu pha đúng công thức, sữa Nan sẽ giống sữa mẹ nhất so với các loại sữa khác. Không biết thực tế các loại sữa khác thế nào. Con mình cũng uống Nan từ lúc mới sinh, lúc gần 6 tháng mình mua Nan 1 thì hết nên tạm chuyển sang Hipp, bây giờ lại quay về Nan 2 rồi. Sữa này sản xuất tại nước ngoài hoàn toàn đấy (Nan 2 sản xuất tại Tây Ban Nha). Trộm vía nghìn lần là con mình không tăng cân nhiều nhưng output chưa bao giờ có vấn đề gì, không táo, không lỏng. Ai cũng bảo bé không bụ nhưng cứng cáp và lanh lắm. Sữa của công ty này nổi tiếng rồi nên không có chuyện không đủ dinh dưỡng đâu.
    • 1,961 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Zippo Xem bài viết
    Sữa của công ty này nổi tiếng rồi nên không có chuyện không đủ dinh dưỡng đâu.
    Mình nghĩ là chả có sữa nào ko đủ dinh dưỡng cả. Cơ bản là con mình hợp sữa nào thôi
    • 129 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Zippo Xem bài viết
    Nan là của Nestlé, Thụy Sĩ đấy bạn. Mình cũng từng có 2 năm làm cho công ty này, nói chung là yên tâm về chất lượng của các sản phẩm của Nestlé. Theo nhân viên tư vấn của công ty thì nếu pha đúng công thức, sữa Nan sẽ giống sữa mẹ nhất so với các loại sữa khác. Không biết thực tế các loại sữa khác thế nào. Con mình cũng uống Nan từ lúc mới sinh, lúc gần 6 tháng mình mua Nan 1 thì hết nên tạm chuyển sang Hipp, bây giờ lại quay về Nan 2 rồi. Sữa này sản xuất tại nước ngoài hoàn toàn đấy (Nan 2 sản xuất tại Tây Ban Nha). Trộm vía nghìn lần là con mình không tăng cân nhiều nhưng output chưa bao giờ có vấn đề gì, không táo, không lỏng. Ai cũng bảo bé không bụ nhưng cứng cáp và lanh lắm. Sữa của công ty này nổi tiếng rồi nên không có chuyện không đủ dinh dưỡng đâu.
    Mẹ zippo đã từng làm cho Nestle, vậy mình muốn tham khảo ý kiến của mẹ nó về sữa Nidal (sản xuất tại Nestle Pháp). Sữa này có hộp 900g, nghe nói nó chính là sữa Nan 2 nhưng có thêm chất gì đó giúp hệ tiêu hoá của bé hoạt động tích cực hơn ngoài men bifidus truyền thống, vậy có đúng không ? sữa này áp dụng cho bé từ 1 tuổi trở lên bị táo bón có tốt không?
    Mong nhận được tin của mẹ zippo.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2