• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 261K Lượt đọc
  • 1.24K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

MÌnh nghe nói có loại sữa XO mới, tốt lắm, có mẹ nào đã cho bé dùng thì phổ biến kinh nghiệm nhẹ Mà Sữa này đang có khuyến mãi đấy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• [Mẹ nào nuôi con bằng sữa Friso thì vô] Thông báo chính thức về vụ sữa giả

Mấy hôm nay nghe râm ran tin sữa giả, hôm nay em đọc thấy thông báo của Friso nên share cùng các bố...

• Sữa XO

Hôm qua mới đi hội thảo của XO, thấy nói về sữa XO hay quá, mà nghe các mẹ ở WTT cũng uống XO nhiều nên mua thử 1 hộp 400gr về uống thử. Sáng nay uống mà thấy nhạt quá, k ngọt như èna và similac, nên mình k tài nào uống nổi, hic. Vừa bóc hộp ra luôn. Có mẹ nào đang uống sữa này k? mình để lại cho. ...

• Khi nào nên dùng sữa pedia sure của abbot?

Các mẹ ơi, cho em hỏi là ưu điểm và nhược điểm của sữa pediasure của abbott dành cho trẻ biếng ăn...

• Đại ca U70 : Những nét duyên hài thú vị.

Tiếng cười luôn đem lại cho con người sự sảng khoái để xua tan bao mệt mỏi trong cuộc sống hàng...

• Sữa XO hàm lượng chì cao

Sữa XO có hàm lượng chì cao Hàm lượng chì cho phép trong sản phẩm thức ăn cho trẻ em, bột dinh dưỡng, thức ăn đóng hộp là 0,5mg/kg, nhưng Cục An toàn vệ sinh thực phẩm đã cho phép sữa XO (Hàn Quốc) công bố tiêu chuẩn chất lượng với hàm lượng chì gấp bốn lần tiêu chuẩn cho phép, lên tới 2mg/kg. ...

• 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Sữa đang khuyến mãi thì chị phải vui chứ, sao lại khóc ??? Loại này của Hàn Quốc, nhưng mà giá hình như còn đắt hơn Pedia Sure, vì mới ra nên chỉ có người bán khen. Chắc mẹ nào có con gầy ốm sẽ quan tâm đây

(Eo ôi, công việc bù đầu mà đóng WTT rồi lại mở ra. Mình bị mắc nghiện nặng quá)
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Có người nghiện giống Tú đây . Tú ơi nói rõ xem nào sao nghe tên sữa lạ thế, như rượu XO nhỉ? Dùng cho bé mấy tuổi? Sữa thường hay dinh dưỡng đặc biệt?
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Sữa XO mình nghĩ là đắt nhất trong các loại sữa, 255/1hộp-800g. Mình thấy cô bán hàng quảng cáo là có 4 chức năng rất ưu việt, tăng khả năng miễn dịch (cái này các mẹ đang quan tâm lắm đây),đạm sữa dễ hoà tan, tự cắt chuỗi protein giúp trẻ hấp thụ tốt, giảm nôn trớ vv.v (nếu thêm chút nữa thì mình thành người quảng cáo cho XO mất). Mình đang định cho Ngọc dùng thử đây vì dạo này cu cậu gầy quá nhất là từ hồi có em Minh. À, nói chuyện rượu, ông xax mình lúc xem quảng cáo còn bảo ơ, nhầm à, đây là rượu chứ. Hi hi
    • 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Loa loa các mẹ ơi,

Mẹ nào đã mua sữa X.O. này rồi thì cho biết kinh nghiệm nhé. Mình muốn biết sữa này có khó uống không, hương vị thế nào, dành cho trẻ bao nhiêu tuổi. Mình muốn mua thử sữa này cho cu Tom nhà mình vì dạo này cu cậu gầy ốm quá. PediaSure thì Tom không chịu uống hoặc uống được rất ít vì hương vị không hợp. Mua thử một hộp thì hơi risky vì sữa đắt tiền mà cu cậu lại không chịu uống thì phí quá.

Mẹ nào dùng sữa này rồi thì cho mẹ Tom biết nhé ! Thanks !

Ơ, dạo này mẹ Duy Anh đâu ấy nhỉ? Khoe là ngày nào cũng lượn Webtretho mà chẳng thấy lên tiếng gì cả?
    PhamN.Bich/Ha Noi
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Ơ hay nghe tên sữa tưởng là rượu chứ. Mẹ S&N và Tmeo ơi, một tên nghiện đang lượn WTT đây. Cuối năm bận túi bụi mà cũng cứ online để đó , rồi lại cứ click chuột vô và rồi viết.

Mà sữa XO cho bé mấy tháng, có hộp nhỏ kỏ Để các bé uống thử í mà.
    Me Bo (TP.HCM)
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đã mua thử sữa XO rồi, 275000/1hộp -800g. Mình thấy sữa này cũng thơm, nhưng không như các sữa khác mà thơm mùi sữa mẹ cơ, Ngọc nhà mình uống thì không thấy kêu ca gì, nhưng nếu so với các loại sữa khác thì mình thấy nhạt hơn nhiều. Các 4 loại, XO1 dùng cho bé 0-3 tháng, XO2 dùng cho bé 3-6, XO3 dùng cho bé 6-12 và XO4 dùng cho bé 12-36 tháng. Bây giờ đang co khuyến mãi vì là sữa mới trên thị trường Việt nam, mua hai hộp được khuyến mãi một hộp bột ăn liền dùng cho bé từ 3-6 tháng. Mình thấy quảng cáo mê quá nhưng không biết thế nào: dử dụng nguyên liệu trồng trên mảnh đất 3 năm không có bất kỳ một loại phân hoá học nào. Mình mua XO4 về dùng thử xem thế nào.Hi hi, kể ra mình cũng dễ tin quảng cáo ghê nhưng nghe quảng cáo thì có vẻ rất tốt, ông xã mình thì rất ghét quảng cáo nên mua về mẹ cháu nhét ngay vào trong tủ (hi hi hi).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Chị ơi sữa XO chị dùng được 1 tháng nay thế nào rồi , cho em biết với. Em khoái nhất là có gì đó giống sữa mẹ, có kháng thê.. Em đang định mua sữa đó cho bé nhà em. Đắt ghê quá. không biết bây giờ còn khuyến mai không. chị mua ở đâu vậy em thấy bảo ở Thành Công có 253.000đ thôi (giá gốc) gì đó. Chỉ bảo em với . Ông xã nhà em cũng rất ghét quảng cáo , nên thấy em nghe kể là gạt phắt đi ngay , thây kệ thôi chị nhỉ.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Minh da dung thu 2 hop cho Quang Ngoc, nhung khong thay bien chuyen may, cung dang suy nghi xem co dung nua khong. Boi me chau dang thua sua, moi ngay vat cham chi cung duoc 1-2 coc cho anh chang. Nghe quang cao sua XO giong sua me, vay dai gi de phi sua cua minh dung khong ha cac me.
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

chị Chính ơi, sữa nhà trồng được thì tốt quá còn gì. Theo ý nghĩ chủ quan của em thì sữa đắt tiền ko nói lên được điều gì (hoặc 1 điều là chi phí QC, khuyến mại cao), em chưa thấy ai nói con mình uống PediaSure mập lên. Và nếu chỉ vì gầy gầy còi còi thì em sẽ ko bao giờ mua PediaSure cho Quang Anh. Đi mua sữa mà cô bán hàng cứ chọn loại đắt tiền mà QC là tốt, là không chứa dầu cọ ... là em cũng không thích luôn.

Em đang quan tâm đến bột dinh dưỡng PediaPlus của TTDD TP HCMC, thấy mẹ SonNy cho 3 thìa bột đó vào ly sữa buổi tối, có vẻ lên cân tốt. Cuối tuần này em sẽ mua về dùng thử.

Mà, Anh Ngọc được bao nhiêu kg rồi???
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

PediaPlus cũng là sữa chứ không phải là loại bột gì đâu. Một dạng sữa dinh dưỡng đặc biệt như PediaSure nhưng SX trong nước, nguyên liệu ngoại nhập nên giá thành rẻ hơn (90.000đ / hộp 400gr). Một thành phần duy nhất có thêm so với các loại sữa khác là PediaPlus có Lysine.

QA mà cũng cần bồi bổ hả mẹ Tú?
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Khổ quá, Tú mèo lại động vào nỗi đau của mẹ cháu rồi, 3tuôi 4thang 10 ngày rồi mà có 13,6kg(hơi đuối).Mẹ cháu đổi các kiểu sữa rồi mà không ăn thua đấy ạ Bây giờ cu cậu vẫy chưa chịu ăn cơm các mẹ ạ
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Tumeo ơi, như S&N nói đấy, PediaPlus là sữa chứ không phải bột, có điều mình thấy nó có vẻ béo, khi pha thì thấy hơi có váng.
    Hôm trước đọc đâu đó trên DĐ thấy các bạn nói PediaSure, PediaPlus, mình cũng thử, vì Pooh uống GainIQ nhưng có kèm PediaSure, 1 phần Pooh còm quá, 1 phần nữa nếu uống Gain không thôi thì hắn bón lắm, ị thì rặn như đẻ vậy, đỏ mặt tía tai, thêm PediaSure vào 1 chút thì OK, nhưng chẳng lên cân nhiều.
    Lúc nghe mọi người nói PediaPlus mình cũng thử vì thấy rẽ hơn PediaSure nhiều và biết đâu ông con nhà mình lại hạp sữa VN. Không biết có phải nhờ vậy hay không mà 2 tháng vừa rồi lên gần 1kg.
    Mình pha GainIQ như bình thường rồi cho thêm 1 muỗng PediaPlus, mỗi ngày chừng 2 lần PediaPlus thôi. Tumeo thử đi. KY có chỉ mình pha sữa đặc lại, vì vậy mình pha Gain đúng liều lượng & thêm PediaPlus vào.
    Pooh & Dumbo
    • 110 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng là 1 con nghiện của WTT đây , mới ra nhập mà cứ tranh thủ Bin ngủ là dạo liền. Chỉ mong đến ngày đi làm để ăn cắp giờ cơ quan cho dễ.Chỉ cho mình nơi bán sữa XO ở đâu với.Mình cũng muốn thủ cho Bin.Ngày xưa Bờm thì uống S26 nhung sữa đó vừa mắc mà lại là hàng xách tay khó kiếm lắm ,mỗi lần mua phải c3 thùng lận. Vì sữa đó củng gíng như sữa mẹ mà.Bin thì mình chì đang cho uống th6m SimilacBịn có vấn đề rội
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

chị Chính ơi, thêm bé Pooh làm ví dụ nữa này, chị mau mua PediaPlus cho anh Quang Ngọc đi.

Hihi, QA phải chơi kháng sinh 10 ngày liền, còm cõi hẳn đi, thêm cái Tết chơi nhiều hơn ăn, ai thấy cũng chép miệng. Nên em đi tìm hiểu, định "bón thúc" cho cu cậu vậy mà. Nhưng cũng chỉ sau 1 tuần ăn trả bữa, rờ người cu cậu không đụng xương nữa rồi (trộm vía 10000 lần), nên em lại để thư thư.
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Ôi nghe đã quá nhỉ, mình đi mua ngay bây giờ đây, hy vong cải thiện được cho cu cậu phần nào
    A, Tumeo da dat duoc banh chua vay
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

các mẹ nào có kinh nghiệm loại sữa nào trị được táo bón không? cu Sam nhà mình thường xuyên bón, 2 ngày đi 1 lần, mà mỗi lần "đi" thì rặn toát mồ hôi và tiếng động trong bô kêu "độp độp" như rải sỏi vào ấy, tội nghiệp lắm ! Thường xuyên phải dùng thuốc bơm đít đấy măc dù biết là không nên.....

Đã cho Sam uống các loại sữa : Enfa, Gain, Lactogen, Nutismart (loại có quảng cáo là chống táo bón), Meij nhưng vẫn chưa ăn thua. Cũng xin nói thêm là cu Sam có uống nhiều nước và trái cây (cam, bưởi xay, đu đủ, chuối) hàng ngày, ăn cháo nấu với nhiều rau, sữa cũng không còn pha đặc nữa (trước kia thì có pha đặc :rolleyes: )

Mỗi lần xi ị cho con mà "lòng đau như cắt, nước mắt đầm đìa"
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

mẹ Sam ơi, kinh nghiệm nữa nè (có thể nghe xong, mẹ Sam thấy .. biết rồi)
    Các hãng sữa lớn đều có nhiều loại sản phẩm cho các đối tượng khác nhau (ngoài chuyện phân biệt lứa tuổi) VD: cho bé tiêu chảy, cho bé táo bón, cho bé nôn ói, cho bé thiếu cân ... như hãng Nestlé, Friso, Enfa .... Mình biết chuyện này cũng muộn, vì QA trước khi biết ăn dặm cũng táo bón lắm (nhưng mình bơm bằng mật ong chứ ko dùng thuốc). Thế nên không mua bao giờ nên không nhớ chính xác tên thương mại của từng hiệu.

Đấy là các loại sữa "đặc trị". Còn sữa thường thì bạn nên đọc xem thành phần chất xơ, hay biolio....(tên gì dài thoòng), men bioligus (hình như viết sai) có ko?, thường lại có nhiều trong sữa nội như cô gái Hà Lan 1,2,3 hay Nestlé.

(to chị N&M: Đặt bánh là chuyện nhỏ, chuyện lớn là em định tự làm 1 cái Tiramisu kìa? Không biết nó sẽ ra cái giống gì???)
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hay bị táo bón, cho uống sữa Cô gái Hà Lan 1,2,3 và pha thêm sữa chua Nestle nguyên chất không đường, mỗi ngày 1 hộp thấy rất OK (Vì bé nhà mình không chịu ăn sữa chua riêng biệt nên phải mua loại không đường để pha thêm vào sữa cho uống), bé chịu ăn sữa chua ngoài thi cho bé ăn riêng. Sữa chua của Nestle có bổ sung thêm men Bufidius (không chắc chắn viết có đúng không ) - rất tốt cho tiêu hóa của bé.
    Các bạn thử cho bé dùng xem
    • 330 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình vừa đọc thấy quảng cáo sữa XO dành cho em bé hay nôn trớ và hỗ trợ tiêu hoá. Em bé nhà mình có bệnh đúng như sữa này đang quảng cáo , nhưng mình đang băn khoăn chưa dám mua ngay vì lý do:
    Thứ nhất: Quảng cáo thường rất hay và đánh đúng tâm lý các mẹ nên đôi khi chúng ta hay bị lừa vì chất lượng thật không đúng như quảng cáo
    Thứ hai: Giá hơi đắt
    Có mẹ nào đang cho em bé ăn sữa này cho mình biết kết quả với nhé./
    Tridung/Songtoan (HN)