• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 215K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

• 1,882 Bài viết

• 3,780 Được cảm ơn

Xin hỏi có mẹ nào đang cho con uống sữa WAKODO của Nhật không ah?Em nghe quảng cáo sữa này đã lâu,nay có công ty TNHH Hà Dương nhận nhập sữa này về VN,em muốn đổi cho bé uống mà không biết mùi vị thế nào,bé đang uống sữa Farley's tím.Cám ơn các mẹ rất nhiều!:Rose:

Mod ơi,xóa topic này hộ em:LoveStruc: ,em tìm thấy topic nói về sữa này rồi ah,em cám ơn Mod:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chunghieu1920; 12/01/2008 vào lúc 01:39 PM.
    • 127 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

công ty này ở đâu vậy mẹ nó??mình cũng muốn mua thử sữa này cho con,vì nhóc đang uống meiji nhật mà giá lên hoài nè!!không biết chất lương của nó giống meiji không hen????
    • 272 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ÀGU ÀGI Xem bài viết
    công ty này ở đâu vậy mẹ nó??mình cũng muốn mua thử sữa này cho con,vì nhóc đang uống meiji nhật mà giá lên hoài nè!!không biết chất lương của nó giống meiji không hen????
    Địa chỉ: Số 31/64, Nguyễn Lương Bằng, Quận Đống Đa, Hà Nội, Việt Nam
    Điện thoại: +844. 5118 557 - Fax: +844. 5115 074
    Email: hdp@vnn.vn
    Website: www.hdp.com.vn
    • 784 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aboxinh Xem bài viết
    Con mình uống sữa này bị táo. Chuyển sang Milex thì hết. Nhưng Milex không thơm bằng đâu.
    Mẹ aboxinh ơi, cho mình hỏi sữa Meiji (đang bán tại các cửa hàng sữa) số 2, 400g là bao nhiêu xiền vậy?, còn sữa Wakodo thì bao sao? mình đang dùng sữa Meiji, hỏi xem mình mua có bị đắt không đấy mà. Cảm ơn mẹ cháu, mong tin lắm!
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thử cho bé nhà em ăn nhưng tóm lại Wakodo không thể bằng Meiji, không biết có phải là bé đã quen Meiji không nữa mà toàn bỏ chừng khi uống Wakodo !
    • 100 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hiện nay đã mẹ nào cho con dùng sữa Wakodo Gun Gun và Wakodo hi hi chưa ạ. Mẹ cháu đang có ý định đổi sữa cho bé, bé nhà em đã tròn 1 tuổi rồi. Không biết sữa này thế nào ạ?? Các mẹ cho em lời khuyên nhé.
    • 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Tùng Khang & Anh Thư Xem bài viết
    Các mẹ ơi, hiện nay đã mẹ nào cho con dùng sữa Wakodo Gun Gun và Wakodo hi hi chưa ạ. Mẹ cháu đang có ý định đổi sữa cho bé, bé nhà em đã tròn 1 tuổi rồi. Không biết sữa này thế nào ạ?? Các mẹ cho em lời khuyên nhé.
    Nếu con chị đã 1 tuổi thì có thể dùng WAKODO GUNGUN. Đây là sữa nhập khẩu trực tiếp từ Nhật Bản, có vị rất thơm ngon đồng thời cung cấp đầy đủ các chất cần thiết cho trẻ, giống như các loại Gold hay A+ của các hãng khác. Chị cứ mua thử xem thế nào
    • 142 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đúng đấy , mình cũng đang định cho con dùng loại sữa này nhưng chưa biết có ổn không. Mẹ nào cho con uống sữa này rồi cho ý kiến đi.
    • 146 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Hoang Thai Anh Xem bài viết
    Đúng đấy , mình cũng đang định cho con dùng loại sữa này nhưng chưa biết có ổn không. Mẹ nào cho con uống sữa này rồi cho ý kiến đi.
    Bé nhà mình đã uống sắp hết hộp thứ hai, trộm vía tiêu hóa vẫn bình thường. Sữa vị thơm và ko quá ngọt, trước bé uống S26 nhưng ngọt quá nên mỗi lần uống ko được nhiều. Nếu ổn thì chắc mình dùng luôn đỡ phải đổi sữa nhiều, thằng nhà mình đổi ko biết bao loại rồi.
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Maidanhda ơi mình vẫn dùng sữa wakodo đây, hai bé nhà mình dùng từ bé không biết bao nhiêu thùng rồi
    Thực ra đúng là wakodo trước đây ko có loại nhỏ nhưng gần đây đã có loại hộp 320g chính hãng luôn xuất xứ Nhật bản đấy
    Mình vẫn mua của bạn wakodovn trên web nên bạn đấy cho mình đường link của hãng có cả giấy chứng nhận nguồn gốc xuấ xứ đây nè
    Các mẹ vào xem nha
    http://www.hdp.com.vn/vi/ProductDeta...t=101&prod=985

Ah còn nữa mình thấy loại sưaaax này trẻ uống thì tăng cân ko nhiều như các loại khác đâuu nhưng bé lại cứng cáp lắm đấy nha
    Mà cũng tùy bé có hợp ko
    theo mình sữa nầy tốt các mẹ cứ thử cho bé uống đi xem thế nào
    • 2,864 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Binh Xem bài viết
    Mẹ aboxinh ơi, cho mình hỏi sữa Meiji (đang bán tại các cửa hàng sữa) số 2, 400g là bao nhiêu xiền vậy?, còn sữa Wakodo thì bao sao? mình đang dùng sữa Meiji, hỏi xem mình mua có bị đắt không đấy mà. Cảm ơn mẹ cháu, mong tin lắm!

Meji mà bạn hỏi là Meji Việt Nam, còn Meji Nhật thì chỉ có loại 930gr và bây giờ là 850gr thôi, giá Meji Nhật là 320k và 410k, còn Wakodo thì trọng lượng cũng tương tự vậy :Rose:
    • 1,748 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maidanhda Xem bài viết
    Em vừa mua cho Bi 1 hộp wakodo nhỏ 320g ở nhà mẹ Bưu hôm nọ, nhưng sáng sang nhà Hải Anh lại bảo là wakodo ko có hộp nhỏ hộp nhỏ có khi là hàng Đài Loan đấy:Silly: Hoang mang quá chả hiểu thế nào nữa. Mẹ nào ở Nhật giải thích hộ em với được ko ạ? Thế này chả dám cho con uống nữa mất
    Ở Nhật thì có nhiều hãng sản xuất sữa, mỗi loại sản xuất ra tại các hãng đều có trọng lượng sữa khác nhau, 930gr, 850gr, loại hộp giấy, 350gr, 320gr... Hãng wakodo cũng như vậy. Bạn có thể tham khảo thêm thông tin tại trang web của hãng Wakodo:

• 110 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maidanhda Xem bài viết
    Em vừa mua cho Bi 1 hộp wakodo nhỏ 320g ở nhà mẹ Bưu hôm nọ, nhưng sáng sang nhà Hải Anh lại bảo là wakodo ko có hộp nhỏ hộp nhỏ có khi là hàng Đài Loan đấy:Silly: Hoang mang quá chả hiểu thế nào nữa. Mẹ nào ở Nhật giải thích hộ em với được ko ạ? Thế này chả dám cho con uống nữa mất
    úi ,thứ nhất mình chưa từng bán Wakodo bao giờ ,hôm nay nghe khách nói có người bảo Mẹ bưu bán hàng Đài loan ,bất bình quá nên vào ngó lại xem họ nói gì ,nhưng thật nực cười vì mình đau có bán hàng đó bao giờ đâu nhỉ ?,maidanhda mua nhà mình hồi nào nhỉ?nhà mình chỉ bán meiji và gần đây là Monigana thôi mà ,maiđanha có nhầm sang hàng cô đặc của meiji không vậy ? maidanhda alo lại mình và làm rõ vụ này hộ mình nhé ?thật sự không hiểu gì nữa
    nick yahoo : phamhoaichieudong
    phone : 0904.393.688
    • 2,864 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HàBưu Xem bài viết
    úi ,thứ nhất mình chưa từng bán Wakodo bao giờ ,hôm nay nghe khách nói có người bảo Mẹ bưu bán hàng Đài loan ,bất bình quá nên vào ngó lại xem họ nói gì ,nhưng thật nực cười vì mình đau có bán hàng đó bao giờ đâu nhỉ ?,maidanhda mua nhà mình hồi nào nhỉ?nhà mình chỉ bán meiji và gần đây là Monigana thôi mà ,maiđanha có nhầm sang hàng cô đặc của meiji không vậy ? maidanhda alo lại mình và làm rõ vụ này hộ mình nhé ?thật sự không hiểu gì nữa

Mình nghĩ trắng đen cũng sẽ rõ ràng thôi bạn đừng lo, mọi chuyện nên PM riêng, khẻo không lại biến thành 1 cuộc chiến "đẫm máu" thì lại mệt lắm há :Rose:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chết, chị phải nói rõ là chồng hải anh hay hải anh chứ ngay từ đầu chứ, nhập nhằng thế này thế nhiều khi hại người khác khổ thân.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 10/05/2008 vào lúc 09:04 PM. Lý do: Xóa trích dẫn theo yêu cầu
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Wakodo hàng xách tay rẻ hơn 1 chút so với hàng công ty nhập về đây, nếu dùng thử thì mua hàng công ty nhập về vì có hộp nhỏ, hàng xách tay Wakodo toàn hộp to thôi . Chất lượng như nhau nên mẹ nào cẩn thận thì cứ mua hàng của công ty nhập về vì đã có tem bảo đảm của bộ y tế.
    Mình cũng xách tay sữa Nhật và cũng đã từng nhờ bạn, tiếp viên xách về để bán . Mình chưa nhìn thấy hàng Đài loan và Trung quốc của mấy sữa này đâu ạ? Nếu có các mẹ kiểm tra mã vạch nhé !
    Lúc đầu, mình cứ nghĩ bé nhà mình ko thích wakado bằng Meiji vì chuyển sữa sang toàn bỏ nhưng giờ thì sữa nào "trộm vía" cháu cũng thích ạ !
    http://www.flickr.com/photos/21216872@N05/ :Applause:
    Nick YM: 24
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HàBưu Xem bài viết
    Em pm cho chị mãi ko đc ạ. Trước hết em xin lỗi đã làm chị phiền lòng về vấn đề sữa wakodo. Đúng là em nhầm, em nhờ chồng em qua nhà chị nhưng chồng em lại mua ở bạn wakodovn ạ. Hôm nọ qua chỗ nhà mẹ Hải Anh hỏi có ko chồng chị ấy bảo ko có. Em bảo rõ ràng chồng em mua đc ở nhà mẹ Bưu ( cái này vì ko biết ổng mua ở đâu ạ) thì chồng chị HA có bảo : khéo hàng Đài Loan đấy em nhé. Thế thôi chứ em ko có í định chụp mũ hay ném đá là ai bán hàng Đài Loan đâu ạ. Cái này tất cả là hiểu nhầm và hôm nọ em hơi hoang mang vì nghe chồng mẹ HA nói thế có post bài hỏi. Xin lỗi chị rất nhiều
    Quang Anh

Em Be
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khiếp đọc tửong có scandal j hóa ra là nhầm nhọt sang trồng trọt
    MÌnh vẫn mua wakodo của bạn wakodovn bên web đây, nói thật trứoc đây mình cũng dùng đủ các loại sữa từ hàng ngoại xách tay đến hàng sản xuất trong nước nhưng bây giờ bồ kết với wakodo rồi nên chẳng đổi nữa

Mình thấy hàng wakodo xách tay giá mỗi nơi một khác mà cũng chẳng biết xuất xứ thế nào nhưng mình thấy mua của wakodovn ổn định lúc nào cũng có hàng mà là hàng của công ty luôn nên an tâm hơn hẳn (nghe đâu là hàng là do nhà của wakodovn nhập độc quyền nên yên tâm hơn )

Các mẹ ơi vì tương lai con em nên chúng ta nên hãy cẩn trọng khi lựa chọn sữa cho babi dùng nhá, chẳng cần bé nặng cân lắm đâu mà cái chính là làm sao để bé khỏe mà cứng cáp là đựoc rồi

Đấy là ý kiến của mình , các mẹ thấy thế nào nhêy?
    • 438 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cho em hỏi, wakado và Farley vàng thì loại nào ngọt hơn? E định chuyển sang wakado,nhưng sợ nhạt quá có khi bé lại ko thích thì bỏ đi phí lắm. Giúp em nhanh với. Bé nhà em hết sữa uống rồi...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi libra82 Xem bài viết
    Cho em hỏi, wakado và Farley vàng thì loại nào ngọt hơn? E định chuyển sang wakado,nhưng sợ nhạt quá có khi bé lại ko thích thì bỏ đi phí lắm. Giúp em nhanh với. Bé nhà em hết sữa uống rồi...
    Mình dùng wakodo thấy vị sữa này nhạt hơn hẳn mấy loại như abbott còn farley mình chưa dùng thử, nhưng wakodo vẫn có độ béo bạn ah.
    Nếu bé thích uống ngọt quá thì phải cho bé đổi từ từ bằng cách cho uống đan xen 2 loại cùng một thời điểm.Theo kn của mình bạn ko nên cho bé uống ngọt quá vì đến lúc lớn bé sẽ có thói quen ăn ngọt quá như vậy sẽ ko tốt đâu.