• 0 Lượt chia sẻ
  • 214K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

41 Người đang theo dõi

• 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chao cac Me, minh co nguoi quen tang minh hop sua Wakodo, hop mau do, cho minh hoi la sua nay co tot 0? Co de uong o? va co dat 0?
    Cam on cac ME nhe
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa Momo của Nhật

Ai đã và đang dùng sữa này rùi có thể cho em biết một số thông tin được không ạ ? Đây là hình của sữa Momo http://www.hangnhat.com/images/product/med_followmomo_ICREO_nho.jpg Thanks

• Tiêu chí chọn sữa an toàn cho bé

Tạo hóa có rất nhiều điều kỳ diệu – bé từ khi cất tiếng khóc chào đời chỉ cần bú mớm bằng dòng sữa...

• Sữa wakodo của nhật hoang mang quá

http://www.zing.vn/news/kinh-doanh/sua-thieu-iot-cua-nhat-dang-ban-tai-viet-nam/a266694.html#home_noibat1 Các mẹ ơi,e mới đọc được bài báo này mà thấy hoang mang quá,huhu. E tin tưởng wakodo 100% ý vì con e trộm vía ăn tốt lắm.giờ lại đọc được cái thông tin này thật lo lắng quá đi.e post lên đây...

• Hỗ trợ lãi suất 5% tại VPBank

Hỗ trợ vay vốn mua, xây dựng, sửa chữa nhà; vay mua ô tô, vay sản xuất kinh doanh, vay tiêu dùng...

• [Tài trợ] Các mẹ ơi, nên chọn loại sữa bột nào cho con bây chừ ?

Các mẹ ơi, giúp em với, em vừa sinh con xong, có thể do thể trạng hay sao í mà dạo này càng ngày...

• 434 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Sữa này mình đã cho bé nhà mình uống rồi. Cũng thơm, ngon ,nhạt, dễ uống. Vị giống hệt như Meiji Nhật bạn ạ. Giá cũng tương tự. Hồi trước mình mua 250 K/hộp 900g. Bạn cứ cho bé uống đi, chắc bé sẽ thích đấy.

• 98 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu Kéo Xem bài viết
    Sữa này mình đã cho bé nhà mình uống rồi. Cũng thơm, ngon ,nhạt, dễ uống. Vị giống hệt như Meiji Nhật bạn ạ. Giá cũng tương tự. Hồi trước mình mua 250 K/hộp 900g. Bạn cứ cho bé uống đi, chắc bé sẽ thích đấy.
    Con mình đang uống Meiji nhưng bé có vẻ không thích nữa, mình đang tính chuyển sang uống sữa này, bạn có thể giới thiệu cho mình chỗ mua sữa này không? Cảm ơn mẹ cu Kéo nhiều nhé.
    • 496 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Sữa Wakodo được xếp hạng sau sữa của hãng Meiji (hohoemi) và giá cũng rẻ hơn của Meiji
    Mình thì thường cho con uống sữa của Meiji nhưng tháng trước mình cho con dùng thử 1 hộp Wakodo. Kết quả là độ tan trong nước của wakodo kém hơn của meiji nhưng sữa thì có vẻ đậm và béo hơn( mặc dù thành phần trong sữa thì giống hệt nhau). Thằng cu nhà mình không chê sữa nào cả.
    Mình mua sữa Meiji ở Nhật còn đắt hơn các mẹ mua sữa đó tại VN, mà lại còn tiền gửi hàng về đến Vn, chi phí bán ở siêu thị hoặc cửa hàng vào nữa mà mình chẳng hiểu sao ở VN mua được rẻ thế nhỉ? Các mẹ nhớ mua sữa có nguồn gốc cẩn thận nhé, vì sữa bột TQ và Vn cũng làm giả đấy.
    Theo mình biết thì meiji chưa có đại lý phân phối chính thức ở VN mà.
    Còn điểm nữa chắc các mẹ cũng biết đó là các loại sữa của Nhật chia làm hai giai đoạn từ 0-9 tháng và từ 9 tháng - 3 tuổi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu Kéo Xem bài viết
    Chị ơi, em ở Hn, ko biết chị mua sữa meiji nhật ở đâu mà rẻ thế hả chị? Chị chỉ cho em với, hiện nay em đang mua giá 380k hộp số 0 loại 930gr nhưng hơi đắt chị ạ. Em xin cảm ơn bác nhiều nhiều!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yume Xem bài viết
    Mình mua sữa Meiji ở Nhật còn đắt hơn các mẹ mua sữa đó tại VN, mà lại còn tiền gửi hàng về đến Vn, chi phí bán ở siêu thị hoặc cửa hàng vào nữa mà mình chẳng hiểu sao ở VN mua được rẻ thế nhỉ? Các mẹ nhớ mua sữa có nguồn gốc cẩn thận nhé, vì sữa bột TQ và Vn cũng làm giả đấy.
    Theo mình biết thì meiji chưa có đại lý phân phối chính thức ở VN mà.
    Còn điểm nữa chắc các mẹ cũng biết đó là các loại sữa của Nhật chia làm hai giai đoạn từ 0-9 tháng và từ 9 tháng - 3 tuổi.
    Chị ơi, ko biết chị mua sữa meiji ở nhật là bao nhiêu tiền một hộp hả chị, em mua ở HN giá 380k một hộp số 0, như thế tính ra có đắt hơn ko hả chị?
    • 1,748 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuntuyenlinh Xem bài viết
    Chị ơi, ko biết chị mua sữa meiji ở nhật là bao nhiêu tiền một hộp hả chị, em mua ở HN giá 380k một hộp số 0, như thế tính ra có đắt hơn ko hả chị?
    Bạn ơi, giá sữa hohoemi của Meiji như bạn mua thế này ở VN là quá rẻ rồi, không ở đâu có giá rẻ hơn thế đâu, trừ phi bạn nhờ được người cầm trực tiếp từ Nhật về hoặc ai đó bán thanh lý.

Tớ nghĩ các mẹ cho con uống sữa cũng nên kiên trì khi quyết định dùng 1 loại sữa nào đó, thường không thể ngay lập tức sau khi dùng 1 - 2 hộp sữa có thể biết ngay kết quả.

• 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

huuhuhu.... minh vua mua 1 hop Wakodo so O cho con minh o Hang Bun gia den 450,000.HUHUHUHUU....
    • 1,748 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puichen Xem bài viết
    huuhuhu.... minh vua mua 1 hop Wakodo so O cho con minh o Hang Bun gia den 450,000.HUHUHUHUU....
    :Surprise: :Surprise: :Surprise: :Surprise: :Surprise:
    • 326 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hihi vội vàng reply cho cuBinthang8 không có Admin xóa post thì chết. Mẹ nó ơi nếu mình đặt sữa từ 9 tháng tuổi trở đi của Morigana thì mẹ nó báo giá cho mình với nhé. Với lại một số loại bánh ăn dặm nếu mình muốn mua thì qua nhà mẹ nó à? Ngày xưa mình cũng mang về cho Cún khá nhiều nhưng ăn hết rồi. À, mẹ nó có phải ở trong CLB tháng 8 không, nếu cùng CLB thì có được giảm giá không nhỉ

hihi lâu lắm rồi mới gặp yume. Em ơi hình như ở Nhật mọi người chuộng Meiji và Morigana nhất thì phải, thậm chí chị hỏi các bạn chị họ còn đánh giá Morigana cao hơn cơ. Về độ tan thì 2 loại đều giống nhau, vị cũng same same, trong khi Morigana lại rẻ hơn nên cuối cùng chị chọn Morigana. Cái chính là bệnh viện nơi chị sinh cho uống Morigana và chị thấy Cún nhà chị tăng cân rất tốt (bây giờ 10 tháng gần 12kg rồi) nên chị cũng không đổi sang Meiji nữa, mặc dù trước khi sinh kiên quyết phải Meiji cơ đấy :Smiling: Còn Wakodo cũng có nhiều người ưa dùng, trước hết vì rẻ nhất trong các dòng sữa ở Nhật thì phải mà chất lượng cũng chả kém cạnh gì hết :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 496 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

hihi lâu lắm rồi mới gặp yume. Em ơi hình như ở Nhật mọi người chuộng Meiji và Morigana nhất thì phải, thậm chí chị hỏi các bạn chị họ còn đánh giá Morigana cao hơn cơ. Về độ tan thì 2 loại đều giống nhau, vị cũng same same, trong khi Morigana lại rẻ hơn nên cuối cùng chị chọn Morigana. Cái chính là bệnh viện nơi chị sinh cho uống Morigana và chị thấy Cún nhà chị tăng cân rất tốt (bây giờ 10 tháng gần 12kg rồi) nên chị cũng không đổi sang Meiji nữa, mặc dù trước khi sinh kiên quyết phải Meiji cơ đấy :Smiling: Còn Wakodo cũng có nhiều người ưa dùng, trước hết vì rẻ nhất trong các dòng sữa ở Nhật thì phải mà chất lượng cũng chả kém cạnh gì hết :Smiling:[/QUOTE]

Ui chào chị ạ.
    Đúng là ở nhật thì mọi người ưa chuộng morinaga ( hagukumi ) hơn chị nhỉ. Nhưng đúng như chị nói ở trong viện cu nhà em cũng được cho ăn hohoemi và đi trẻ cũng ăn như vậy nên em không đổi nữa.
    Mà cu con nhà chị tăng cân tốt thế ạ. Cu Đức nhà em 9 tháng nhưng đi trẻ gần 3 tháng nay ốm luôn cả 3 tháng thành ra tăng được mỗi tháng có 2 ,3 lạng gì đấy. Bây giờ 9 tháng là 10kg thôi.
    Trả lời cho bạn gì hỏi mua 380 K/hộp sữa Meiji nhé. Nếu mua ở bên này không đúng vào lúc giảm giá thì đã là 330k rồi thì phải. Còn nếu giảm giá thì rẻ hơn chắc khoảng 280k. Mua ở chỗ nào mà mẹ nó tin tưởng thì mới yên tâm về chât lượng sữa được.

Chị mẹ cún nhật ơi. chị đã đi làm chưa, tình hình là về có nhiều cái sướng hơn ở đây lắm chỉ nhỉ. Chắc mỗi tội không ATVSTP thôi chị nhỉ?
    Cu nhà em đang ốm, em đang nghỉ làm ở nhà trông nó đây ạ.
    Bé cún nhật bây giờ biết làm những gì rồi chị ơi???
    • 434 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thỏ bông Xem bài viết
    Con mình đang uống Meiji nhưng bé có vẻ không thích nữa, mình đang tính chuyển sang uống sữa này, bạn có thể giới thiệu cho mình chỗ mua sữa này không? Cảm ơn mẹ cu Kéo nhiều nhé.
    Xin lỗi vì đã làm các mẹ đợi, mình mua sữa này lâu lắm rồi của một mẹ trên diễn đàn nên có thể nhớ không chính xác giá. Mẹ cá cờ hồi đó đang mang bầu nên có thể bây giờ đang bận rộn trông em bé rồi, mình Ko thấy trên diễn đàn nữa. Nên các mẹ tìm nguòn cung cấp khác vậy nhé :Battin ey:

• 2,346 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Thế ra sữa Wakodo này cũng tốt hả các mẹ. Có người quen giới thiệu cho em sữa này (có hàng gửi từ Nhật về) mà em lăn tăn quá nên chưa thử dùng.
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún Nhật Xem bài viết
    Em ơi hình như ở Nhật mọi người chuộng Meiji và Morigana nhất thì phải, thậm chí chị hỏi các bạn chị họ còn đánh giá Morigana cao hơn cơ. Về độ tan thì 2 loại đều giống nhau, vị cũng same same, trong khi Morigana lại rẻ hơn nên cuối cùng chị chọn Morigana. Cái chính là bệnh viện nơi chị sinh cho uống Morigana và chị thấy Cún nhà chị tăng cân rất tốt (bây giờ 10 tháng gần 12kg rồi) nên chị cũng không đổi sang Meiji nữa, mặc dù trước khi sinh kiên quyết phải Meiji cơ đấy :Smiling: Còn Wakodo cũng có nhiều người ưa dùng, trước hết vì rẻ nhất trong các dòng sữa ở Nhật thì phải mà chất lượng cũng chả kém cạnh gì hết :Smiling:
    ơ, thế ở bên Nhật sữa Wakodo rẻ hơn Meji hả chị? Em lại thấy bên mình sữa Wakado lại đắt hơn Meji đấy ạ
    • 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet_lemon82 Xem bài viết
    ơ, thế ở bên Nhật sữa Wakodo rẻ hơn Meji hả chị? Em lại thấy bên mình sữa Wakado lại đắt hơn Meji đấy ạ
    sữa Wakodo vào VN rồi đấy chứ, giá rẻ hơn Meiji đấy chứ. Bạn mua bao nhiêu mà đắt hơn vậy?
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unganh Xem bài viết
    sữa Wakodo vào VN rồi đấy chứ, giá rẻ hơn Meiji đấy chứ. Bạn mua bao nhiêu mà đắt hơn vậy?
    dạ, có ở Vn rồi ạ. Hôm trước em hỏi hình như là đắt hơn 10k
    • 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet_lemon82 Xem bài viết
    dạ, có ở Vn rồi ạ. Hôm trước em hỏi hình như là đắt hơn 10k
    gia o tren Nghi Nga chi co 325000 thoi. Ban ra do hoi thu xem. Ma sua wakodo bjo ko phai xach tay dau, co so dang ky dang hoang roi day
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

úi con em đã từng uống loại này rồi đấy ạ, công nhận là sữa này mát thật, em mua của chị Nga lê Trọng Tấn 320K hàng xách tay
    • 70 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ bảo sữa này cũng mát nên cũng đi mua cho con uống, nhưng mà mấy hôm nay phân cứ như phân dê ấy cỡ khoảng 8 cục, lăn lông lốc, hu hu hu.
    Quay về với anh Falley vậy.
    • 1,282 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Con mình uống sữa này bị táo. Chuyển sang Milex thì hết. Nhưng Milex không thơm bằng đâu.
    Vườn và Bếp :LoveStruc: