Các loại sữa, bột

Sữa uống lên men YAKULT Nhật Bản

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.74K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 110 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute-honey Xem bài viết
    Em muốn mua loại sữa Yakult của Nhật bản này, không biết ở Hà nội có bán không các mẹ nhỉ?.Ở Sài Gòn thì bán ở siêu thị Zen Plaza, còn ở đây thì k biết có không? Mong các mẹ chỉ giúp. Hình đây ạ.
    Loại này trong Citimart tầng 4 Vincom có bán đấy bạn.

• 2,378 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute-honey Xem bài viết
    Em muốn mua loại sữa Yakult của Nhật bản này, không biết ở Hà nội có bán không các mẹ nhỉ?.Ở Sài Gòn thì bán ở siêu thị Zen Plaza, còn ở đây thì k biết có không? Mong các mẹ chỉ giúp. Hình đây ạ.
    Citimart Hanoi Towers cũng bán đấy. Ở ngoài Hà Nội thấy ít bán cái này, chứ trong Sài Gòn thấy có rất nhiều. Nhưng ở ngoài Hà Nội là đồ nhập từ Indo, còn trong Sài Gòn là đồ sản xuất ở Bình Dương.

• 1,659 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Sữa này chính là sữa chua dạng nước thôi mà, mình thấy đề là sữa uống lên men nghe có vẻ phức tạp nhỉ. Đã là sữa chua thì trẻ từ 6 tháng trở lên mới có thể uống được mà cũng không uống được nhiều. Không biết lượng đường của loại này là bao nhiêu, mình mua loại của Hàn thấy lượng đường là 6 g/ 65 ml, thế là ổn.
    Mình tò mò tí, ở nhà các Mẹ mua bi nhiêu tiền 1 vỉ trên ạ? sản xuất tại VN? vì cái này bên mình phải bảo quản lạnh (-2 đến 10 độ C) và thời hạn sử dụng cũng rất ngắn.
    "đẹp đẽ thay những tâm hồn không bị chai sạn sau những đau khổ của cuộc sống"

• 2,378 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pink143 Xem bài viết
    Sữa này chính là sữa chua dạng nước thôi mà, mình thấy đề là sữa uống lên men nghe có vẻ phức tạp nhỉ. Đã là sữa chua thì trẻ từ 6 tháng trở lên mới có thể uống được mà cũng không uống được nhiều. Không biết lượng đường của loại này là bao nhiêu, mình mua loại của Hàn thấy lượng đường là 6 g/ 65 ml, thế là ổn.
    Mình tò mò tí, ở nhà các Mẹ mua bi nhiêu tiền 1 vỉ trên ạ? sản xuất tại VN? vì cái này bên mình phải bảo quản lạnh (-2 đến 10 độ C) và thời hạn sử dụng cũng rất ngắn.
    Ở SG là 18500đ/vỉ, ngoài HN 22000đ/vỉ, còn bên Sing hình như là S$1,7/vỉ. Mình thấy ghi trên hộp hạn sử dụng là 1 tháng thì phải.

• 2,568 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pink143 Xem bài viết
    Có lẽ ấy nhầm nhỉ?. Sữa chua cũng là sữa lên men, sữa Yakult và một số loại khác cũng là sữa lên men, nhưng khác nhau ở cái men đó, men này có nhiều vi trùng có lợi hơn, mục đích là để tăng cường kích thích tiêu hóa mừ.

Trước tớ uống Yakul,nhưng mà tớ chỉ thấy bán ở Citimart Vincom xa quá, bây giờ tớ chuyển qua uống của Thái Lan rồi, 5500đ/1hộp nhưng mà mua 1 được tặng 1 tính ra chỉ gần 3000 1 hộp, vẫn rẻ chán. Công nhận uống vào đói khủng khiếp.

Còn Vinamilk cũng mới ra 1 loại sữa lên men, hương vị cũng giông giống 3000/hộp thì phải nhưng mà tớ chả bao giờ tin được hàng Việt Nam cả. Rẻ có khi lại chả có kết quả gì.

• 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

con mình 14 tháng đã uống được loại sữa này chưa hả các mẹ? Và cho mình hỏi vị của nó uống thế nào? có chua lắm ko? vì bé nhà mình không thích vị chua quá. Many thanks!

• 268 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cái này con em thích lắm, hôm nào ăn cũng fải có 1 hộp để dụ hết. Trộm vía, con hút 1 hơi thôi là hết, mẹ và ngoại fải nhanh tay lắm thì mí dụ đc. Cái này bé nào trên 1 tuổi là uống đc rồi. Các mẹ tập cho con uống ttừ từ sẽ wen thôi. Ở nhà hết rồi, tí lại fải đi mua thôi

• 305 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Loại sữa này rất tốt các mẹ nhé, ở bên Đức có bán loại này và mình cũng uống thử cả loại hiện bán tại VN hương vị ko có gì là khác nhau cả. Hồi trước ở bên Đức mình có gọi đến chính hãng và hỏi thì được tư vấn là trẻ em có vấn đề về tiêu hóa thì 1 tuổi là uống được rồi. Trộm vía hồi đó bé lớn nhà mình mỗi lần bị đi ngoài mình hay cho uống thì toàn uống là đỡ luôn thôi. Bên đấy người Đức cũng hay uống loại này lắm. Mình thường mua ở Citimart Văn Quán trong Hà Đông 20k một vỉ.

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Linh con Xem bài viết
    Citimart Hanoi Towers cũng bán đấy. Ở ngoài Hà Nội thấy ít bán cái này, chứ trong Sài Gòn thấy có rất nhiều. Nhưng ở ngoài Hà Nội là đồ nhập từ Indo, còn trong Sài Gòn là đồ sản xuất ở Bình Dương.
    Sữa uống lên men Yakult Nhật Bản. Có tác dụng hổ trợ tiêu hóa, tăng cường hệ miễn dich và từ đó PHÒNG NGỪA bệnh, giúp cơ thể khỏe mạnh hơn. Điều này chính nhờ sự cân bằng hệ vi khuẩn trong đường ruột của mình.
    Hiện nay tất cả sản phẩm Yakult bán tại Việt Nam đều được sản xuất tại nhà máy Yakult VN, tỉnh Bình Dương đó.
    Ở Hà Nội sản phẩm có mặt tại các Citimart.
    Và nhiệt độ bảo quản là từ 5-10 độ C (Tuy nhiên có thể để đông lạnh được)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 510 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

mình mới uống thử loại này. Thấy cũng đc. có mẹ nào hay ún hok ta