• 3 Lượt chia sẻ
  • 7.95K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 101 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cu Tin nhà mình được 14 tháng rồi, mình muốn cho con uống kèm sữa tươi, thấy các mẹ trên diễn đàn giới thiệu sữa tươi Mộc Châu tốt nên định mua cho con uống mà không biết ở đâu bán? mình đã đến mấy siêu thị rồi mà không thấy. ở các cửa hàng bán lẻ cũng ít có, mà nếu có thì giá cũng rất đắt 20.000/4 hộp. Các bà mẹ thông thái trên diễn đàn có thể cho mình biết ở Hà Nội có chỗ nào bán sữa tươi Mộc Châu không? mình cảm ơn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp

Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp Sữa mẹ vẫn luôn là lựa chọn được khuyến cáo cho trẻ sơ...

• Cơ hội du lịch Hàn Quốc miễn phí với cuộc thi làm clip của KTO Việt Nam

Tổng cục Du lịch Hàn Quốc (KTO) tại Việt Nam sẽ mang đến cho các tín đồ du lịch cơ hội được đến Hàn...

• Hộp sữa tươi Mộc Châu bị chua và vón cục

Các mẹ ơi bé nhà mình vừa bị uống phải 1 hộp sữa tươi Mộc Châu đắng ngắt, vón cục. han sử dụng là đến 11-2009, còn nguyên hộp, không bị bong tróc gì. Con uống kêu khóc, osin vẫn cho uống, đến khi bố mở 1 hộp khác uống thấy đắng, quay sang hộp của con thử thì cũng y hệt như vậy. Giờ mới ngớ ra, cả...

• Sữa tươi Mộc Châu

Các mẹ có ai thường xuyên cho con uống sữa tươi Mộc Châu ko ạ? Từ vụ melamin em chuyển hẳn cho con dùng món này. Ko biết có lành ko nhưng theo suy luận của em thì là sữa tươi nguyên chất ko sử dụng nguyên liệu ngoại nhập, có khi ko có melamin (em cũng ko biết có kiểm tra loại này ko). Chả biết nó...

• Thắc mắc về sữa đối với tiêu hóa

Chào các mẹ và chuyên gia . Hiện tại mình có vấn đề về phân biệt loại sữa phù hợp với cơ thể. Có...

• 101 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn ơi ngoài địa chỉ này còn chỗ nào bán nữa không? Mình đang ở Hà Đông mà làm việc ở Cầu Giấy. cảm ơn bạn nhiều
    • 486 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trong trang web của Mộc Châu có danh sách các cửa hàng bán lẻ sữa tươi, bạn thử vào tham khảo xem. Riêng khu Cầu Giấy có gần 30 hàng đó.

http://www.mocchaumilk.com/?tabid=129
    • 569 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phổng Xem bài viết
    Cửa hàng chính thức của Mộc Châu ở 29c Cát Linh bạn nhé.
    chị ơi có thể cho em hỏi làm thế nào để biết được như thế nào là của hàng sữa tươi Mộc Châu chính hiệu không? Vì em thýa nhiều của hàng nhỏ ơi là nhỏ, bán cả bánh ngọt, sữa chua, sữa tươi dê rồi bò, hiệu là của Mộc Châu nhưng của nhiều cơ sở tư nhân sản xuất, nhất là sữc họ đong vào chai (vỏ chai Lavi) hoặc chai nhựa gia công ấy, sữa ấy em tận mắt thấy họ đong từ trong một cái thùng tôn (rất cũ và còn bị gỉ sét) đong bằng tay không có bao tay gì cả, lại cái ca đong sữa và cái phễu rất kém vệ sinh nữa, nhìn bằng mắt còn thế, soi bằng kính hiển vi thì chắc...hic hic...Và các cửa hàng mang nhãn hiệu sữa tươi Mộc Châu thì nhiều phố tại HN có lắm, nhưng mà hỏi chủ của hàng thì mỗi người trả lời một cách khác nhau, không biết đằng nào mà lần. VD: phố Cửa Bắc có một cái đại lý rất to ấy, cả bán lẻ và phục vụ tại chỗ luôn, hỏi thì họ bảo ông chủ có cả một trang trại bò trên Bavì...nhưng nói chung nhân viên toàn các cô bé tuổi teen ít học và hồn nhiên lắm, các em ấy vô tư dọn bàn, phục vụ rồi bốc rác, tiện thể ra đong sữa tay không luôn, chính mắt em nhìn thýa vì bàn của em ngay cạnh cái tủ dự trữ sát bên trong quầy, hic hic. o tình hình sữa tươi "chất lượng " như vậy nên em dù rất thèm cũng không dám mua cho con ăn, đành mua sữa tiệt trùng đóng chai trong siêu thị, VD: 100% của Vinamilk hay các nhãn sữa khác, biết là không được tươi cho lắm nhưng dù sao đóng chai tiệt trùng thương hiệu an toàn thực phẩm vẫn yên tâm hơn chút chút. Có mẹ nào đồng tình với em?
    • 486 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Mình mua sữa Vinh Nga (nay đã đổi thành Công ty CP sữa Ba Vì), thường là sữa đóng chai ngày nào mình được dùng ngay ngày ấy. Vừa yên tâm về chất lượng, vừa được dùng sữa tươi mới, giá lại hạt dẻ 16k/ chai 950ml, sữa dê là 20k/ chai. Giao hàng tận nhà, dù mỗi ngày chỉ 1-2l. Vậy là nhất còn gì!
    • 113 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé cúc cu Xem bài viết
    Mình mua sữa Vinh Nga (nay đã đổi thành Công ty CP sữa Ba Vì), thường là sữa đóng chai ngày nào mình được dùng ngay ngày ấy. Vừa yên tâm về chất lượng, vừa được dùng sữa tươi mới, giá lại hạt dẻ 16k/ chai 950ml, sữa dê là 20k/ chai. Giao hàng tận nhà, dù mỗi ngày chỉ 1-2l. Vậy là nhất còn gì!
    Nhà mình ở bên Bắc Thăng Long liệu họ có sang ko nhỉ? Bạn cho mình địa chỉ và số điện thoại của công ty này nhé.
    • 775 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaianan Xem bài viết
    Nhà mình ở bên Bắc Thăng Long liệu họ có sang ko nhỉ? Bạn cho mình địa chỉ và số điện thoại của công ty này nhé.
    Bạn vào link này để tham khảo thêm về sản phẩm và chất lượng của họ nhé. Đặt hàng luôn nữa bạn ạ
    Rất tiện dụng đó:
    http://www./forum/showthread.php?t=25292
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tấm; 17/02/2009 vào lúc 01:19 PM.

:Battin ey::RollingEy:

Ai biết tình em với núi sông....
    Hàm lượng Canxi ở sữa Enfa 3 được kiểm nghiệm cao hơn từ 1,5 đến 3 lần mức hãng công bố liệu có dẫn đến nguy cơ về sức khỏe cho trẻ dùng lâu dài? Nhà sản xuất ko đưa ra câu trả lời. Hãy cùng chúng tôi đi tìm lời giải đáp. Tại đây !:Crying:
    • 70 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E hay mua sữa tươi mộc châu ko đường ở Metro nhưng dạo này toàn bị thành đá mặc dù ko phải để trên ngăn đá. Không biết chất lượng ra sao nhưng uống nhạt nhẽo cứ như nước lã:Sad:
    • 216 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cũng nghe nhìu chị nói sữa vinh nga tốt , nhg lúc em đặt hàng thì thấy dù sữa dê hay sữa bò đều nhạt như pha nước chứ ko như sữa thanh trùng của Mộc châu
    • 519 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình xin địa chỉ số ĐT để đặt mang sữa tận nhà với.
    • 2,666 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Bé nhà tớ 6 tuổi, lúc đi học về tớ cũng cho bé uống một hộp sữa tươi Mộc Châu ko đường, trong các loại sữa tớ thấy sữa Mộc Châu có vẻ ổn hơn cả nên cho uống, mà tớ mua ở Đại lý Mai Hương đối diện trường ĐH Công Đoàn có 17.000đ/lốc 4 hộp
    • 310 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Tớ cho con uống Mộc Châu, vì
    - gia đình chồng ở SL, khẳng định 100% MC có nuôi bò và có bò (đã tận mục sở thị ạ)
    - thị phần của MC vẫn còn nhỏ, k như Vinamilk nên sẽ k sd bột sữa
    • 310 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Bé nhà tớ 6 tuổi, lúc đi học về tớ cũng cho bé uống một hộp sữa tươi Mộc Châu ko đường, trong các loại sữa tớ thấy sữa Mộc Châu có vẻ ổn hơn cả nên cho uống, mà tớ mua ở Đại lý Mai Hương đối diện trường ĐH Công Đoàn có 17.000đ/lốc 4 hộp
    Dù k thuận đường nhưng tớ hay ra Chi nhánh HN ở 29c Cát Linh, mua luôn cả thùng cho tiện (Còn được KM nữa chứ) và tranh thủ làm cốc sữa chua ở đây (rất ngon đấy ạ)!
    • 2,666 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotom2007 Xem bài viết
    Dù k thuận đường nhưng tớ hay ra Chi nhánh HN ở 29c Cát Linh, mua luôn cả thùng cho tiện (Còn được KM nữa chứ) và tranh thủ làm cốc sữa chua ở đây (rất ngon đấy ạ)!
    Mẹ nó ơi cho tớ hỏi là một thùng là bao nhiêu hộp và giá là bao nhiêu tiền một thùng vậy mẹ nó, cảm ơn mẹ nó
    • 486 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevinhkhang Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình xin địa chỉ số ĐT để đặt mang sữa tận nhà với.

Cửa hàng giới thiệu sản phẩm sữa tươi Ba Vì: 67C Phùng Chí Kiên, Cầu Giấy, Hà Nội. Tel: 04. 22403227 * Fax: 04. 37914938 * Mobile: 0914 566863.

Chị có thể vào đây để tham khảo thêm, có rất nhiều người đã dùng và comment nè:
    http://www./forum/showthread.php?t=25292

Riêng em thấy sữa tươi Vinh Nga uống khá ngon, rót ra cốc để lâu sữa vẫn nguyên như vậy chứ không bị lắng xuống giống như sữa Vinamilk.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 310 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho tớ hỏi là một thùng là bao nhiêu hộp và giá là bao nhiêu tiền một thùng vậy mẹ nó, cảm ơn mẹ nó

Tớ nhớ k nhầm thì 1 thùng có 48 hộp. Vì tớ hay mua 1 thùng cho con thêm vài lốc lẻ cho mẹ nên khi thanh toán toàn trả tổng, k nhớ rõ 1 thùng bao nhiêu xiền. Tớ còn giữ số của CN Mộc Châu tại Hà Nội, mẹ nó chịu khó gọi hỏi thử xem nhé: (04) 38457874
    • 6,920 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Tớ nhớ k nhầm thì 1 thùng có 48 hộp. Vì tớ hay mua 1 thùng cho con thêm vài lốc lẻ cho mẹ nên khi thanh toán toàn trả tổng, k nhớ rõ 1 thùng bao nhiêu xiền. Tớ còn giữ số của CN Mộc Châu tại Hà Nội, mẹ nó chịu khó gọi hỏi thử xem nhé: (04) 38457874
    1 thùng 12 vỉ, 48 hộp, giá 200K/thùng
    • 6,463 Bài viết

• 1,863 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotom2007 Xem bài viết
    Bạn ơi, sữa bạn mua là sữa tiệt trùng đúng không? Thế còn sữa thanh trùng thì sao? Gần nhà tớ cũng có 1 cửa hàng đề biển Mộc Châu nhưng uống sữa thấy nhạt lắm, mà tớ thấy bảo ở các cửa hàng bán sữa cốc người ta hay pha thêm nước vào sữa không biết có phải không? Nên tớ chẳng dám mua cho con uống sữa ấy. Chắc phải lặn lội đến Cát Linh vậy.

Có bạn nào biết sữa thanh trùng để tủ lạnh được bn ngày không? Và sữa này cũng có chất bảo quản đúng không? Cảm ơn các mẹ nhiều.
    mai em vào lớp Một rồi,