• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 78.1K Lượt đọc
  • 297 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 114 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết ở đâu bán sữa Devondale ở Hà nội, cả thùng, giá rẻ nhất, hạn sử dụng dài nhất không? Mà giá bao nhiêu là rẻ nhất nhé. mách mình với. Cám ơn các mẹ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mechi; 08/09/2009 vào lúc 02:13 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình mua sữa này ở Hnội có 28000n nhưng hôm nay nhà mình gửi về 3thùng 3 loại khác nhau,muaôsxtraylia vận chuyển về đến đây là 150n 1hộp 1lít,vì chi fí vận chuyển cao,nhưng vỏ hộp và sữa uống hoàn toàn khác.Vậy sữa mua ở vnam là sữa jì nhỉ,liệu tin tưởng ko bạn mà lại rẻ thế .lúc đầu mình nghĩ nó là 1loại nhận sữa về thấy khác hoàn toàn.Có m ẹ nào có thông tin mách dùm tớ nhé.thank:Thinking:
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thủy Phở Nhớ Xem bài viết
    mình mua sữa này ở Hnội có 28000n nhưng hôm nay nhà mình gửi về 3thùng 3 loại khác nhau,muaôsxtraylia vận chuyển về đến đây là 150n 1hộp 1lít,vì chi fí vận chuyển cao,nhưng vỏ hộp và sữa uống hoàn toàn khác.Vậy sữa mua ở vnam là sữa jì nhỉ,liệu tin tưởng ko bạn mà lại rẻ thế .lúc đầu mình nghĩ nó là 1loại nhận sữa về thấy khác hoàn toàn.Có m ẹ nào có thông tin mách dùm tớ nhé.thank:Thinking:
    Lần trước các mẹ đã chứng minh rồi bạn à, sản phẩm bán tại VN là sản phẩm không được tiêu thụ tại Úc. Nó còn nhiều chất hơn sản phẩm bán tại Úc cơ( thêm colettơrô và vitamin).Tớ nghỉ không phải, có phải sữa của bò cao tuổi không nhỉ ? vì thiếu chất mà phải pha thêm.
    • 302 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emcheap Xem bài viết
    Lần trước các mẹ đã chứng minh rồi bạn à, sản phẩm bán tại VN là sản phẩm không được tiêu thụ tại Úc. Nó còn nhiều chất hơn sản phẩm bán tại Úc cơ( thêm colettơrô và vitamin).Tớ nghỉ không phải, có phải sữa của bò cao tuổi không nhỉ ? vì thiếu chất mà phải pha thêm.
    Cho mình hỏi, vậy sản phẩm nhập khẩu về VN là hãng làm riêng cho thị trường VN hay sản phẩm về đến VN mới thay đổi thành phần. Liệu các nhà phân phối ở đây có đủ thời gian và điều kiện để làm việc này?

Mình quan tâm lắm vì mình đang làm yaourt từ sữa tươi Devondale cho con ăn.

Ở SG mình mua 1 hộp là 28K.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ndtk; 16/09/2009 vào lúc 10:23 AM.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ndtk Xem bài viết
    Cho mình hỏi, vậy sản phẩm nhập khẩu về VN là hãng làm riêng cho thị trường VN hay sản phẩm về đến VN mới thay đổi thành phần. Liệu các nhà phân phối ở đây có đủ thời gian và điều kiện để làm việc này?

Mình quan tâm lắm vì mình đang làm yaourt từ sữa tươi Devondale cho con ăn.

Ở SG mình mua 1 hộp là 28K.
    Theo tớ hiểu, có những sản phẩm đề là :Australian Milk , nhưng sản phẩm của họ không được đóng gói tại Úc mà đóng ở một nước khác.Những sản phẩm này thông thường vỏ bao bì hay ghi thêm ngôn ngữ khác.

Vẫn không yên tâm, thì mẹ nó thử gọi cho nhà phân phối xem họ giải thích như thế nào?
    • 7,763 Bài viết

• 7,700 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emcheap Xem bài viết
    Hic, mình cũng quan tâm. Bé lớn nhà mình uống loại này, uống được 4 thùng rồi thì thấy cân nặng của bé phát triển tốt hơn. onttella:

Nhưng sữa bò cao tuổi rooling: là bò già à? Vậy làm thịt cho rồi, có đất nuôi bò trẻ để sữa nó tốt chứ nhỉ:Thinking: Ơ SG, mình mua 28K/hộp cả thùng, nghe nói có giá 27K, thế là dẹo 1 cái cô giao hàng tính luôn 27K :Laughing:
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hôm nay nhà tớ vừa gửi ba thùng về.ttính ra 130n hộp 1lít,vỏ bao bì y như ở web của hãng,hoàn toàn ko giống vỏ mua ở vn.anh nhà tớ uống thử bảo hộp úc ngon hơn.ko biết thế nào,nhà tớ đang hỏi.gửi về tiền cân đắt quá
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thủy Phở Nhớ Xem bài viết
    hôm nay nhà tớ vừa gửi ba thùng về.ttính ra 130n hộp 1lít,vỏ bao bì y như ở web của hãng,hoàn toàn ko giống vỏ mua ở vn.anh nhà tớ uống thử bảo hộp úc ngon hơn.ko biết thế nào,nhà tớ đang hỏi.gửi về tiền cân đắt quá
    Bạn ơi nếu mua sữa tươi trưc tiếp từ Uc về gửi thẳng như vậy thì có bị vỡ hộp không hả bạn?
    • 580 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Hic, mình cũng quan tâm. Bé lớn nhà mình uống loại này, uống được 4 thùng rồi thì thấy cân nặng của bé phát triển tốt hơn. onttella:

Nhưng sữa bò cao tuổi rooling: là bò già à? Vậy làm thịt cho rồi, có đất nuôi bò trẻ để sữa nó tốt chứ nhỉ:Thinking: Ơ SG, mình mua 28K/hộp cả thùng, nghe nói có giá 27K, thế là dẹo 1 cái cô giao hàng tính luôn 27K :Laughing:
    Bạn ơi, dẹo ở chỗ nào mà bán thành giá 27K vậy? chỉ cho mình với, có giao hàng tận nhà ko bạn? Thanks bạn nhé. :Rose::Rose::Rose:

Con có cha, có mẹ
    Cha mẹ có trong con
    Nhìn mẹ cha, con thấy
    Có con trong cha mẹ.
    • 7,763 Bài viết

• 7,700 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KittyKitty Xem bài viết
    Bạn ơi, dẹo ở chỗ nào mà bán thành giá 27K vậy? chỉ cho mình với, có giao hàng tận nhà ko bạn? Thanks bạn nhé. :Rose::Rose::Rose:
    Mình ở SG à nhé.

số tel này mình cũng lượm được trên WTT thôi, Ms Tuyền nhé: 08 3865 4378.

Hôm trước thấy mấy mẹ ở đây nói mua ở Nguyễn Thông có 27K, nên mình cũng dẹo là mua ở đấy có 5-10 hộp cũng giá 27K, mua 2 thùng 1 lúc mà tính 28K thì đắt quá.

Thế là cô ấy nói là hàng khuyến mãi kèm theo nên tách ra bán thế.... lòng vòng thế là cô ấy Ok luôn 27K cho mình. Vì trước giờ cũng mua mấy lần rồi :-)

Giao tận nơi cho mình, nhưng phải thuận đường mới giao. Chúng bạn dẹo được với cô ấy nhé. Cô ấy nói năng nhát gừng lắm, không cần khách thì phải :Laughing:
    • 166 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Liệu có khi nào sữa ở VN là loại sữa bột hoàn nguyên (nhập bột sữa về, thêm nước, đóng hộp trở thành sữa tươi) ???? :Sigh:
    mecubi
    • 7,763 Bài viết

• 7,700 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuBi Xem bài viết
    Liệu có khi nào sữa ở VN là loại sữa bột hoàn nguyên (nhập bột sữa về, thêm nước, đóng hộp trở thành sữa tươi) ???? :Sigh:
    Chắc là không đâu. Bao bì rõ ràng, có dán nhãn nhà nhập khẩu, phân phối ở các kênh siêu thị Co-op Mart, Metro, Big C thì không làm ăn thế được.
    • 1,110 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình ở SG à nhé.

số tel này mình cũng lượm được trên WTT thôi, Ms Tuyền nhé: 08 3865 4378.

Hôm trước thấy mấy mẹ ở đây nói mua ở Nguyễn Thông có 27K, nên mình cũng dẹo là mua ở đấy có 5-10 hộp cũng giá 27K, mua 2 thùng 1 lúc mà tính 28K thì đắt quá.

Thế là cô ấy nói là hàng khuyến mãi kèm theo nên tách ra bán thế.... lòng vòng thế là cô ấy Ok luôn 27K cho mình. Vì trước giờ cũng mua mấy lần rồi :-)

Giao tận nơi cho mình, nhưng phải thuận đường mới giao. Chúng bạn dẹo được với cô ấy nhé. Cô ấy nói năng nhát gừng lắm, không cần khách thì phải :Laughing:
    Em ơi chị mua có 24k hà, tiệm này ở ngay Lý thài Tổ và Sư Vạn Hạnh mà chị biết tiệm có cả cửa hàng tại Ng Thông luôn, nhà chị toàn mua sữa tươi và sữa bột ở đây cho cả người lớn và con trẻ con.
    • 7,763 Bài viết

• 7,700 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metoai Xem bài viết
    Em ơi chị mua có 24k hà, tiệm này ở ngay Lý thài Tổ và Sư Vạn Hạnh mà chị biết tiệm có cả cửa hàng tại Ng Thông luôn, nhà chị toàn mua sữa tươi và sữa bột ở đây cho cả người lớn và con trẻ con.
    Chị cho thông tin để mọi người mua được hàng chất lượng với giá tốt đi nhé.

Cám ơn Chị nhiều. :Rose:
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi tiệm nào có giá này vậy chị. Chị cho tên tiệm và số điện thoại đi chị ơi :Rose:
    • 4,206 Bài viết

• 10,826 Được cảm ơn

Chắc là không đâu. Bao bì rõ ràng, có dán nhãn nhà nhập khẩu, phân phối ở các kênh siêu thị Co-op Mart, Metro, Big C thì không làm ăn thế được.
    Nói về mặt công nghệ sản xuất nhé, không thể có nhà phân phối nào làm được chuyện pha sữa bột hoàn nguyên rồi đóng hộp Tetra-park thành sản phẩm được. Toàn bộ một dây chuyền pha sữa, ủ sữa và đóng hộp phải là nhà máy đầu tư rất lớn. Bởi vậy chị cứ yên tâm cho con uống sữa Devondale nhập về VN chị ạ, em cũng cho cu lớn nhà em uống sữa này. Còn chuyện sữa của bò già hay bò trẻ thì cũng thế, :Laughing: nói chung sữa sản xuất từ trại bò công nghiệp có quy trình hết, tuổi nào đẻ, chu kỳ lấy sữa, đến tuổi nào thì ngừng. Ngoài ra, sữa sau khi vào dây chuyền sản xuất được qua các công đoạn tách béo, rồi gia nhiệt tiệt trùng đóng hộp và kiểm soát thành phần. Các mẹ ở đây nhiều khi cứ bị ảo giác, và hay quan trọng hóa. Sữa chỉ là một nguồn cung cấp dinh dưỡng, chứ ko phải nguồn dinh dưỡng duy nhất sữa nào con ăn khen ngon, chịu uống là OK, kể cả Vinamilk.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tớ cũng cho nhóc nhà tớ uống sữa này.Nhóc uống bảo thơm ngon, phát triển tốtonttella:onttella::LoveStruc::LoveStruc:
    Số đt của nhà phân phối đây: 04.36501239.
    Nhà tớ còn mấy hộp nữa thôi, tớ vừa gọi điện thì các bạn ý có giao tận nhà và mua 2 thùng thì tặng 3 hộp, mua 7 thùng tặng 1 thùng
    • 4,206 Bài viết

• 10,826 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cà phê nâu Xem bài viết
    Tớ cũng cho nhóc nhà tớ uống sữa này.Nhóc uống bảo thơm ngon, phát triển tốtonttella:onttella::LoveStruc::LoveStruc:
    Nhà tớ còn mấy hộp nữa thôi, tớ vừa gọi điện thì các bạn ý có giao tận nhà và mua 2 thùng thì tặng 3 hộp, mua 7 thùng tặng 1 thùng
    Cảm ơn nhé, kekeke tớ toàn mua của shopsua 24h, giá của bên ý là 28 vận chuyển tận nhà. Biết địa chỉ này lần sau gọi được thêm tận 3 lít. Giá bao nhiêu một lít vậy bạn?
    • 1,461 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Cho em ĐC 2 shop này nhen...tks chị Yến
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cà phê nâu Xem bài viết
    Ấy hay gọi ở đây à, sữa yên tâm đúng ko ấy. Tớ cũng tìm sữa này mua về cho con dùng thử. Sữa sau khi mở để đc mấy ngày thế ây?:Rose: