• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 90 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái. Mình hiện tại đang cho bé uống Dielac alpha cua vinamilk, bé nhà mình 18 tháng nặng 12kg nhưng chỉ cao có 80cm thui ( thấp hơn so với chuẩn). Mình muón đổi sữa để cải thiện chiều cao cho bé, thấy có rất nhìu ý kiến về sữa meiji, S26, nutrue gold nhưng ko bít sữa nào tăng chiều cao tốt nhất cho bé, nhờ các mẹ nhìu kinh nghiệm tư vấn giúp mình nha.Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mình lần đầu cho bé uống Enfagrow A+ số 3

Trước đây, mình vẫn thường xuyên cho bé uống Physilolac sau một thời gian loay hoay không biết chọn...

• Sữa Modilac Expert Pre (Sữa cho trẻ sinh non, nhẹ cân)

Sữa Modilac Expert Pre hộp 400g (cho bé sinh non, sinh mỗ, nhẹ cân từ 0 đến 6 tháng tuổi) Modilac...

• Tăng chiều cao cho bé

Các mẹ ơi, làm sao cho bé phát triển chiều cao hả các mẹ.Cho bé dùng thuốc được ko? khi nào thì dùng được, bé nhà em được 20 tháng,bố mẹ hơi nhỏ con nên so85 bé ko được cao...chị nao có kinh nghiêm thì giúp em nhé,nhưng nếu ohát triển chiều cao = chế độ ăn chắc hơi khó, vì bé em lười ăn lắm chị ạ.

• Sữa nào giúp tăng chiều cao cho bé 3 tháng rưỡi?

Tình hình là tháng này chiều cao của thằng ku nhà em chi len co 1 cm(thang trước bé 57cm),bt thì bé bú 2,3 tiếng 1 lần,lần 120ml,tối thì ngủ 1 giấc từ 10h đến 7h sáng..Ban ngày thì bé rất hiếu động(la hét nói chuyện ê a dễ thương lắm ạ.e đang lo con em 2 tháng nay chiều cao vẫn dậm chân tại chỗ mà...

• Nâng mũi, tại sao không

Mấy chị em trong gia đình em rất thích làm đẹp, vì thế nên chị 2 và chị 3 chọn cách làm đẹp đó là...

• 140 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mun em 18 tháng nặng 12.6kg, cao 81cm (nhìn hơi nùn:Laughing. Me nó cho em xin bảng theo dõi chuẩn chiều cao, cân nặng để em đối chiếu với nhé. Thanks .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi saclo405b; 18/06/2010 vào lúc 10:53 AM.
    Đừng bao giờ hỏi tôi bạn là ai, hãy hỏi mẹ của bạn í.:Laughing:
    • 90 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 667 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

2 bé nhà chị vẫn nằm trong tiêu chuẩn mà, k lùn đâu, có bé còn thấp hơn đấy.
    • 1,342 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Còn nếu mẹ nó vẫn lăn tăn về chiều cao của con thì cho con thử sữa của Nhật, mình nghe nói sữa Nhật tă ng trưởng chiều cao tốt. Mình cũng mới đổi cho con sữa Wakodo, trộm vía bé hợp, 18 ngày cân lên gần 1/2 kg rồi
    Thanh lý mỹ phẩm hàng hiệu:http://mgod.webtretho.com/forum/f293...u-dep-1726739/
    YM:nngduyen
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con nhà em cũng đang ăn sữa Meiji này. Trộm vía Ku cậu cao 80cm rùi nặng cũng được 10.5kg mà mới có 11 tháng thui.
    • 173 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Em up bài này lên để mọi người chia sẻ kinh nghiệm. Trước em cũng cho con uống Wakado nhưng bây giờ nhiễm xạ rồi thì đang dùng Physolac nhưng ko hài lòng lắm. Nghe mọi người nói uống sữa dê cũng mát và cao. Có mẹ nào dùng cho bé rồi thì share kinh nghiệm tí ạ. Nhưng mà sữa dê thì đắt quá.
    • 970 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Em cũng hóng topic này vì con em cũng đang dưới chuẩn về chiều cao
    • 8,371 Bài viết

• 2,640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomeo_hn Xem bài viết
    Chào các mẹ thông thái. Mình hiện tại đang cho bé uống Dielac alpha cua vinamilk, bé nhà mình 18 tháng nặng 12kg nhưng chỉ cao có 80cm thui ( thấp hơn so với chuẩn). Mình muón đổi sữa để cải thiện chiều cao cho bé, thấy có rất nhìu ý kiến về sữa meiji, S26, nutrue gold nhưng ko bít sữa nào tăng chiều cao tốt nhất cho bé, nhờ các mẹ nhìu kinh nghiệm tư vấn giúp mình nha.Thanks
    Cho bé uống Enfa Grow A+ giống bé nhà mình đi. Bố và mẹ đều thấp dưới tiêu chuẩn nhưng con trai thì lúc nào cũng hơn tiêu chuẩn 5cm đấy. Lúc nhỏ hơn 3 tuổi con zai mình uống sữa đó, giờ lớn hơn 3 tuổi đổi sang Enfa Kid rồi.
    • 173 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

tớ thấy nhiều người cũgn cho uống Enfa. Enfa cũng sản xuất ở VN hả bạn? mình mắc bệnh sính sữa ngoại vì sợ ở VN sx ko bằng. Có lẽ phải dùng thử xem sao. Bây giờ cuối tuần phải tẩm bổ cho con bằng 1 con cua biển mới đc.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3