• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 96 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái. Mình hiện tại đang cho bé uống Dielac alpha cua vinamilk, bé nhà mình 18 tháng nặng 12kg nhưng chỉ cao có 80cm thui ( thấp hơn so với chuẩn). Mình muón đổi sữa để cải thiện chiều cao cho bé, thấy có rất nhìu ý kiến về sữa meiji, S26, nutrue gold nhưng ko bít sữa nào tăng chiều cao tốt nhất cho bé, nhờ các mẹ nhìu kinh nghiệm tư vấn giúp mình nha.Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 140 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mun em 18 tháng nặng 12.6kg, cao 81cm (nhìn hơi nùn:Laughing. Me nó cho em xin bảng theo dõi chuẩn chiều cao, cân nặng để em đối chiếu với nhé. Thanks .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi saclo405b; 18/06/2010 vào lúc 10:53 AM.
    Đừng bao giờ hỏi tôi bạn là ai, hãy hỏi mẹ của bạn í.:Laughing:
    • 96 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 668 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

2 bé nhà chị vẫn nằm trong tiêu chuẩn mà, k lùn đâu, có bé còn thấp hơn đấy.
    • 1,342 Bài viết

• 736 Được cảm ơn

Còn nếu mẹ nó vẫn lăn tăn về chiều cao của con thì cho con thử sữa của Nhật, mình nghe nói sữa Nhật tă ng trưởng chiều cao tốt. Mình cũng mới đổi cho con sữa Wakodo, trộm vía bé hợp, 18 ngày cân lên gần 1/2 kg rồi
    Thanh lý mỹ phẩm hàng hiệu:http://zaodich.com/forum/f2932/thanh...u-dep-1726739/
    YM:nngduyen
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con nhà em cũng đang ăn sữa Meiji này. Trộm vía Ku cậu cao 80cm rùi nặng cũng được 10.5kg mà mới có 11 tháng thui.
    • 184 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Em up bài này lên để mọi người chia sẻ kinh nghiệm. Trước em cũng cho con uống Wakado nhưng bây giờ nhiễm xạ rồi thì đang dùng Physolac nhưng ko hài lòng lắm. Nghe mọi người nói uống sữa dê cũng mát và cao. Có mẹ nào dùng cho bé rồi thì share kinh nghiệm tí ạ. Nhưng mà sữa dê thì đắt quá.
    • 983 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Em cũng hóng topic này vì con em cũng đang dưới chuẩn về chiều cao
    • 8,371 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomeo_hn Xem bài viết
    Chào các mẹ thông thái. Mình hiện tại đang cho bé uống Dielac alpha cua vinamilk, bé nhà mình 18 tháng nặng 12kg nhưng chỉ cao có 80cm thui ( thấp hơn so với chuẩn). Mình muón đổi sữa để cải thiện chiều cao cho bé, thấy có rất nhìu ý kiến về sữa meiji, S26, nutrue gold nhưng ko bít sữa nào tăng chiều cao tốt nhất cho bé, nhờ các mẹ nhìu kinh nghiệm tư vấn giúp mình nha.Thanks
    Cho bé uống Enfa Grow A+ giống bé nhà mình đi. Bố và mẹ đều thấp dưới tiêu chuẩn nhưng con trai thì lúc nào cũng hơn tiêu chuẩn 5cm đấy. Lúc nhỏ hơn 3 tuổi con zai mình uống sữa đó, giờ lớn hơn 3 tuổi đổi sang Enfa Kid rồi.
    • 184 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

tớ thấy nhiều người cũgn cho uống Enfa. Enfa cũng sản xuất ở VN hả bạn? mình mắc bệnh sính sữa ngoại vì sợ ở VN sx ko bằng. Có lẽ phải dùng thử xem sao. Bây giờ cuối tuần phải tẩm bổ cho con bằng 1 con cua biển mới đc.
    • 715 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mình vote cho sữa dê Hà lan, canxi nhiều và vị thơm ngon dễ uống lắm. Đứa thứ hai nhà mình uống mùa hè này lên cân tốt và cũng khá cao.
    • 254 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Sữa nuture gold có giúp phát triển nhiều về chiều cao ko các mẹ?
    • 715 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memeomapu Xem bài viết
    Sữa nuture gold có giúp phát triển nhiều về chiều cao ko các mẹ?
    Cũng tạm tạm mẹ nó ạ, mùi và vị nhạt nhạt, pha nhanh tan lắm. Có lúc nghén quá mình uống cả sữa này của con, bỏ thêm viên đá, hehe!
    • 546 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mình thấy Nutriben cũng thuộc loại sữa tăng chiều cao đấy, con bạn mình bị thiếu chiều cao bác sỹ dinh dưỡng khuyên uống loại này. mình không có ý quảng cáo đâu, chỉ nói khách quan thôi nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meNhim06; 17/06/2011 vào lúc 04:01 PM.
    • 226 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Em chẳng tin BS đâu. BS bây giờ cũng ăn phần trăm để ra lời khuyên cho các mẹ lắm. Mà em cũng thuộc loại tín nhiệm sữa ngoại, trước em dùng Meiji cho bé. Khi Nhật xuất hiện thảm họa sóng thần rồi lò phản ứng các kiểu. Em cũng thu gom được 1 số. Giờ dùng sắp hết rồi không biết sẽ phải chuyển sang sữa gì đây. Mẹ nào có thông tin gì hay thì chia sẻ cho em với nhé
    • 759 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Con mình uống wakodo đúng là chìu cao trong chuẩn nhưng cân thì dậm chân tại chỗ. Mặc dù bé nhà mình sinh non có 35w. Bi h đang uống kabrita trộm vía cân nặng cũng lên mà chìu cao cũng ko kém khi uống wakodo. Mới chuyển hẳn sang sữa dê đc 1 tuần này, tháng trc uống xen kẽ 1 dê 2 bò. Bi h toàn sữa dê. Tháng sau update cho các mẹ sau. Hy vọng con hợp sữa này.
    ALT
    • 203 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Con mình bú mẹ đến 5 tháng, uống Wakado đến 12 tháng, 12th con nặng 8,2kg: cao 70cm. Nhìn phát chán. Mà bé uống sữa tốt cực nhé, output cũng tốt. Giờ con 16 tháng cho uống sữa tươi hoàn toàn và đang theo dõi cao thế nào.
    Bé thứ 2 chắc cố cho bú mẹ hoàn toàn đến 1t thôi.
    • 226 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Em cũng định cho bé uống cả 3 loại: cả ngày ở nhà với ông bà thì uống sữa tươi cho ông bà đỡ vất vả, tối về em pha sữa dê với sữa non cho bé. Như thế có quá không hả các mẹ?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phamha289 Xem bài viết
    Em chẳng tin BS đâu. BS bây giờ cũng ăn phần trăm để ra lời khuyên cho các mẹ lắm. Mà em cũng thuộc loại tín nhiệm sữa ngoại, trước em dùng Meiji cho bé. Khi Nhật xuất hiện thảm họa sóng thần rồi lò phản ứng các kiểu. Em cũng thu gom được 1 số. Giờ dùng sắp hết rồi không biết sẽ phải chuyển sang sữa gì đây. Mẹ nào có thông tin gì hay thì chia sẻ cho em với nhé
    Cu Pin nhà em đang dùng Nutriben symbiotyque cũng thấy phát triển cân nặng và output tốt, còn chiều cao thì em chưa đo(hì) nhưng trộm mụ nhìn cũng được. 7thang10 ngày được 9.5kg. Chị cứ thử dùng xem, sữa nhạt, mát và thơm.
    :Smiling: everything i do, i do it for Bin
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

àh, đợt trước thấy chị hàng xóm mua sữa tăng chiều cao của Hàn Quốc, nhưng em không nhớ rõ tên. Có gì em sẽ hỏi lại và pm cho các mẹ tên sữa sớm. Chúc bé mau cao.
    :Smiling: everything i do, i do it for Bin
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2