• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 171K Lượt đọc
  • 536 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 119 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

cho mình hỏi với, bé nhà mình tiêu hóa kém, hay phân sống xì xoẹt có nên cho uống sữa này ko?
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ Sữa nào cũng có giá trị riêng của nó.Chứ không phải cao năng lượng là tốtnhất.Các thành phần dinh dưỡng phải cân đối với thể trạng của từng bé.Nếu dư thừa sẽ gây ra tác dụng phụ đấy bạn ạ.
    Bạn nên lựa chọn SP có thương hiệu,uy tín,chất lượng tốt phù hợp với bé.Bé chịu uống và phát triển tốt về cân nặng,chiều cao và tư duy.
    Mong bạn sớm tìm ra SP phù hợp với bé.Chúc bé khỏe,ngoan.
    • 708 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tư vấn giúp em với, bé nhà em đã đổi một số loại sữa nhưng không ăn thua, đợt vừa rồi em đổi sang similac neosure thì thấy có kết quả nhưng còn 1 tuần nữa bé tròn 1 tuổi nên không uống neosure được nữa. Các chị tư vấn giúp em sữa nào tương tự neosure để em đổi ạ.
    • 140 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty09 Xem bài viết
    Các mẹ ơi tư vấn giúp em với, bé nhà em đã đổi một số loại sữa nhưng không ăn thua, đợt vừa rồi em đổi sang similac neosure thì thấy có kết quả nhưng còn 1 tuần nữa bé tròn 1 tuổi nên không uống neosure được nữa. Các chị tư vấn giúp em sữa nào tương tự neosure để em đổi ạ.
    mẹ nó cho bé uống Pediasure đi.Neosure thì dành cho be dưới 12m.tương tư Pediasure thì dành cho bé trên 1 tuổi đó bạn.
    • 948 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cho bé uống Pediasure đi bạn vì mình nghe nói sữa này giúp bé tăng cân tốt nhưng mình đang cho bé mình uống Similac Go&Grow thì thấy tăng chiều cao tốt, mỗi tháng tăng 2cm nhưng cân nặng thì tăng kém. Mình nghĩ tốt nhất cho bé uống xen kẻ 2 loại này thì bé sẽ tăng cân và tăng chiều cao tốt nhé. Có mẹ nào đang cho bé dùng như mình đang suy nghĩ chưa cho mình xin ý kiến với nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hao2909; 01/06/2012 vào lúc 12:28 AM.
    • 172 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chồng mình đang làm việc tại Campuchia và con mình cũng đang dùng sữa do công ty của Campuchia nhập khẩu về. Vì sao sữa nhập khẩu về Campuchia lại rẻ, đơn giản vì thuế nhập khẩu của họ rẻ hơn VN, chỉ so sánh đơn giản sữa Physiolac, công ty của VN nhập khẩu bán đắt hơn 120k/ hộp so với cty của Cambodia nhập khẩu, cái này hoàn toàn k phải do chất lượng sữa khác nhau mà là do thuế. Mình thấy chả ở đâu bán đắt như VN, dân thì nghèo mà bán cái j cũng đắt. Những người bán hàng họ nói là sữa xách tay Úc, Pháp, Mỹ, v.v... là do tâm lý các mẹ sính ngoại thôi, nếu nói xách tay Campuchia thì các mẹ có mua không, trong khi chất lượng chả khác j nhau cả. Bên nhà chồng mình cả nhà làm hàng không, từ cơ trưởng cho tới tiếp viên rồi đại diện của VNA, chả tiếp viên nào xách tay sữa từ Úc Pháp Anh về bán đâu, mà cũng k thể xách nhiều để phân phối cho toàn bộ thị trường thế được. Bản thân tớ thì dùng sữa của công ty Cambodia nhập khẩu nguyên lon còn yên tâm hơn mua sữa xách tay ở VN.
    • 424 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

các mẹ nào biết cho mình hỏi mình thấy trên diễn đàn có các mẹ bán sữa similac neosure 317g giá khoảng 400-450k còn 900g mà chỉ có tầm 500 - 540k thui. sao 900g rẻ hơn nhìu vậy? mình nghĩ trọng lượng gấp đôi vậy thì rẻ hơn tầm 100-200k thui chứ? hay có nhiều loại nữa? các mẹ trả lời gấp giúp mình vì mình đang cần mua sữa này cho con. tks các mẹ nhìu
    • 2,235 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTomGiang Xem bài viết
    Bé nhà mình tròn 8 tháng cũng có 6,6 kg, 10 tháng k biết có nổi 7 kg như nhà mẹ không. Bế nhẹ tòm tọp, cảm giác như rỗng xương rỗng thịt ý, buồn không để đâu cho hết. Mình cho bé đi khám dinh dưỡng, bác sĩ Lê Thị Hải cũng cho uống neo sure kết hợp Nan. Trộm vía tháng rồi cháu lên được 3 lạng, trước đó có tháng không lên lạng nào hoặc thường xuyên chỉ lên 1 lạng. Lên được 3 lạng là đã hạnh phúc lắm rồi. Tháng này mình vẫn cho cháu uống tiếp, để xem kết quả thế nào nhé. Sữa này công nhận đặc, béo ngậy và tốn kém tiền của.
    Con nha` min`h sau 1 thoi` gian dun`g Neosure vao` bao' cao' tin`h hin`h day. Hien gio` da dc 7,5kg roi` ( trom via' ca ty la`n) uong' sua na`y lai thay' len can. Cung' cap' han len moc lie`n 1 luc' 4 cai' rang. Ko hieu do sua hay do min`h cho con uong' thuoc' bo va` an yen' tum` lum. Sr cac' me vi` tu nhien ko type dc tieng' Viet
    Quang Anh

Em Be
    • 708 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Chị ơi em thấy pediasure có nhều loại quá, chị tư vấn giúp em nên dùng loại nào nhỉ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi hao2909 Xem bài viết
    Cho bé uống Pediasure đi bạn vì mình nghe nói sữa này giúp bé tăng cân tốt nhưng mình đang cho bé mình uống Similac Go&Grow thì thấy tăng chiều cao tốt, mỗi tháng tăng 2cm nhưng cân nặng thì tăng kém. Mình nghĩ tốt nhất cho bé uống xen kẻ 2 loại này thì bé sẽ tăng cân và tăng chiều cao tốt nhé. Có mẹ nào đang cho bé dùng như mình đang suy nghĩ chưa cho mình xin ý kiến với nhé.
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chắc là 2 loại rồi, một loại là nhập khẩu nên có giá thấp hơn và cân nặng theo hệ của Mỹ (tính bằng OZ gì đấy) nên có trọng lượng là 370, không như sữa tại VN thì 2 loại 400gr và 900gr
    nên giá khác nhau là vậy mẹ nó ah. Nếu con bạn ko có nhu cầu đặc biệt thì dùng loại có chữ Vn là ok rồi bạn ah
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái. Con mình hiện h được 5 th nặng 6.8kg, bé làm biếng bú thì minh có thể cho bé uống loại sữa này không? Mong các mẹ tư vấn dùm mình nhà. Cám ơn các mẹ trước.
    • 948 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị ơi em thấy pediasure có nhều loại quá, chị tư vấn giúp em nên dùng loại nào nhỉ?
    Bạn ơi nếu bạn có tài chính tốt thì cho bé bú Pediasure hàng nhập tứ Úc đó, nhưng loại này dành cho bé 1 tuổi trở lên nhé, giá khoảng tầm từ 750k -> 800k/ hộp 900gr nhưng mình cũng đang nghiên cứu nơi mua đảm bảo yên tâm là nhập từ Úc về để đầu tư cân nặng cho bé mình nè. Bé mình đang uống Similac Go&Grow thấy chỉ có tăng chiều cao nhanh thôi, chứ cân nặng chỉ đủ chỉ tiêu à nên sợ bé càng lớn càng mê chơi chẳng chịu ăn thì lại ôm nhom.
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi nếu bạn có tài chính tốt thì cho bé bú Pediasure hàng nhập tứ Úc đó, nhưng loại này dành cho bé 1 tuổi trở lên nhé, giá khoảng tầm từ 750k -> 800k/ hộp 900gr nhưng mình cũng đang nghiên cứu nơi mua đảm bảo yên tâm là nhập từ Úc về để đầu tư cân nặng cho bé mình nè. Bé mình đang uống Similac Go&Grow thấy chỉ có tăng chiều cao nhanh thôi, chứ cân nặng chỉ đủ chỉ tiêu à nên sợ bé càng lớn càng mê chơi chẳng chịu ăn thì lại ôm nhom.
    Chị ơi, cho em hỏi sữa similac neosure có loại dưới 6 tháng ko chi? Em đang tính đổi sữa cho con, nhưng bé của em mới 5 tháng thôi. Mong chị tư vấn cho em. Cám ơn chị.
    • 628 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socola02012012 Xem bài viết
    Chị ơi, cho em hỏi sữa similac neosure có loại dưới 6 tháng ko chi? Em đang tính đổi sữa cho con, nhưng bé của em mới 5 tháng thôi. Mong chị tư vấn cho em. Cám ơn chị.
    Sữa similac neosure dành cho bé từ 0-12 tháng nha bạn, mình mua loại 370gram là 247K ( loại 900g là 520K), bé nhà mình mới ốm dậy, nhẹ cân nên mình đang cho dùng loại này, thấy bé chịu uống lắm, trộm vía con
    Chỉnh sửa lần cuối bởi anhtho99; 13/06/2012 vào lúc 10:43 AM.
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sữa similac neosure dành cho bé từ 0-12 tháng nha bạn, mình mua loại 370gram là 247K ( loại 900g là 520K), bé nhà mình mới ốm dậy, nhẹ cân nên mình đang cho dùng loại này, thấy bé chịu uống lắm, trộm vía con
    Mẹ nó mua sữa đó ở đâu vậy? Mình ở SG.
    • 628 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Mẹ nó mua sữa đó ở đâu vậy? Mình ở SG.
    Mình ở ĐN cơ, mà cửa hàng sữa nào cũng có bán đó mẹ nó
    • 948 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Sữa similac neosure hàng Mỹ dành cho bé từ 0-12 tháng , bé bạn 5 tháng thì uống được nhé. Nhưng sữa này hơi béo ngậy và sữa pha ra sánh lắm, sữa này dành cho bé biếng ăn nên bé sẽ tăng cân tốt nếu bé chịu bú, chỉ sợ sữa sánh bé không chịu bú thôi.
    • 119 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi với, cgái mình 9tháng, cháu bị loạn khuẩn kéo dài nên đi ngoài thường nát va chua, có lúc phân sống, cháu có thể uống sữa này được k ạ? các mẹ giúp mình với! cgái mình rất lười ăn và ko thích uống sữa, sữa này có dễ uống không?
    • 948 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choncuoi Xem bài viết
    các mẹ cho mình hỏi với, cgái mình 9tháng, cháu bị loạn khuẩn kéo dài nên đi ngoài thường nát va chua, có lúc phân sống, cháu có thể uống sữa này được k ạ? các mẹ giúp mình với! cgái mình rất lười ăn và ko thích uống sữa, sữa này có dễ uống không?
    Sữa Similac thì rất tốt cho các bé vì sữa này giúp bé đề kháng bệnh tốt, phát triễn trí não và mắt, giúp xương phát triển tốt và chắc khỏe. Nhưng cháu bạn bị loạn khuẩn kéo dài, đi ngoài thường nát và chua, có lúc phân sống như vậy thì bạn nên cho bé đi BSỹ để khám và điều trị cho dứt bệnh trước đi nhé. Vì hệ tiêu hóa của bé không ổn nên cần bác sỹ cho lời khuyên thì tốt cho bé hơn nhé. Bạn có thể cho bé khám ở Trung Tâm Dinh Dưỡng (178 Lê Văn Sỹ, P.10, Q.Phú Nhuận) ở đó các BSỹ dinh dưỡng sẽ giúp bé cải thiện việc đi ngoài và giúp bé thích uống sữa hơn nhé.
    Chúc bé bạn luôn khỏe mạnh và mau ăn chóng lớn nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hao2909; 17/06/2012 vào lúc 02:43 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi về: sữa Similac Mom cua Abbott

Chào các mẹ, em là thành viên mới của diễn đàn. Rất mong được các mẹ chia sẻ giùm! Em mới mang thai và đang sử dụng sữa Similac Mom hương vani, nhưng em thấy rất khó uống. Sữa khi pha không tan hết, có 1 lớp bọt sữa ở trên, cuối cốc có 1 lớp cạn vị rất chua. Em rất phân vân và không dám uống nữa...

• Sữa Similac neosure

Các mẹ ui! có mẹ nào dang cho con uống sữa Similac neosure ko, con em 8.5thang ma chi nặng có 7.2kg thui hà, đi khám BS dinh dưỡng bs cho uống thêm sữa neosure buổi tối và thuốc bổ, ko biết dùng sữa này về lâu dài có sao không vì sữa này dành cho trẻ sinh thiếu tháng và nhẹ cân (con em lúc sinh...

• Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp

Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp Sữa mẹ vẫn luôn là lựa chọn được khuyến cáo cho trẻ sơ...

• Pha sữa không đúng cách thì sữa xịn cũng bằng không!

https://scontent-b-hkg.xx.fbcdn.net/hphotos-xap1/t1.0-9/10622774_924609480887840_3888061713921401692...

• Trẻ có đủ cân nhưng liệu đã đủ chất

Đa số các bà mẹ đều dựa vào cân năng của con để biết xem con có phát triển thể chất được tốt không....

• 43 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang uống sữa Nan. Hôm vừa rồi được bác họ cho 1 hộp Similac Neo Sure loại 900g. Mình biết loại sữa này rất tốt nên thử đổi sữa cho bé, nào ngờ bé nhà mình không chịu uống. Cứ cho vào miệng là nhè ra, nhất định không chịu. Mình thử 2 hôm, mỗi hôm 3 lần, mỗi lần một ít... thế mà không ăn thua. Thế là mình thôi không đổi sữa cho bé nữa. Bây giờ còn nguyên hộp sữa ấy, không dùng thì uổng phí lắm. Vậy có mẹ nào đang cho bé uống Neo Sure thì a lô cho mình nhé ! Mình sẽ tặng bé hộp sữa này. ĐT : 0123 828 4343
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)