• 0 Lượt chia sẻ
  • 168K Lượt đọc
  • 534 Trả lời

37 Người đang theo dõi

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betam16 Xem bài viết
    Tình hình là Similac số 2, mình tìm khắp mà cửa hàng nào cũng báo hết hàng, khổ quá! Chắc quay lại Dumex cho con thui!
    Mẹ nó thử qua siêu thị Thành Đô trên đường Giải Phóng nhé, tuần trước tớ đi mua sữa cho con thấy vẫn còn sữa mẹ nó cần đấy
    • 599 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeTimTim Xem bài viết
    Mẹ nó thử qua siêu thị Thành Đô trên đường Giải Phóng nhé, tuần trước tớ đi mua sữa cho con thấy vẫn còn sữa mẹ nó cần đấy
    Hic,mình ở SG bạn ah, Tks bạn. Trước lễ vẫn còn nhiều bạn ah, mới hết đây nè!
    Có bạn nào ở SG hông?
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho em hỏi với ạ , bé nhà em đẻ đủ tháng, đc 3,1kg nhưng đến giờ đc 4 tháng mà đc 5,4kg thôi ạ 2 tháng đầu bé dùng sữa mẹ nhưng lên cân chậm quá nên em cho bé dùng kết hợp thêm sữa ct nhưng cũng ko khá hơn tý nào, bé nhà em ngoan, ko quấy khóc, uống ko nhiều sữa lắm nhưng uống cả sữa mẹ và sữa ct, output bt, em hỏi là nếu nhẹ cân như thế em có thể cho con uống neosure đc ko a ? trên thị trường có sữa nhập khẩu và sữa xách tay, cho em hỏi là có khác nhau nhiều về chất lượng ko ạ ? còn giá cả thì khác nhau quá trời luôn ! mẹ nào giúp em với ạ
    • 707 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Em cũng vừa cho bé uống similac neosure hết 1 hộp to rồi chẳng biết có tác dụng gì không. Các mẹ cho em hỏi sữa này xách tay mua ở đâu nhỉ? Em ở HN nhé!!
    • 2,084 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Em mua similac cho con trên Amazon, ship về đây mắc gấp rưỡi lon đang bán ở đây, cả nhà em cười quá trời cái tội mẹ tồ. Hôm rồi cô bạn em đi Cam chơi, vô siêu thị Lucky mua về 5 thùng Similac, nghe giá rẻ = nửa giá em mua. Vậy cả nhà hiểu rùi chứ hỉ..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 403 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Đúng là Similac bên Cam pu chia giá rẻ, cũng thấy hơi lạ.
    • 539 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betam16 Xem bài viết
    Hic,mình ở SG bạn ah, Tks bạn. Trước lễ vẫn còn nhiều bạn ah, mới hết đây nè!
    Có bạn nào ở SG hông?
    mình thấy khu minh( tân bình) vẫn bán bình thương mà. mẹ nó qua kiếm mua cho con.
    Đi khắp thế gian không ai tốt bằng mẹ. Gian khổ cuộc đời ai gánh nặng bằng cha.

su 8/9
    NB: 4,05kg-54cm; 1m:5,2kg; 2m:6,4kg; 3m:7kg; 4m:7,8kg; 5m: 8,3kg; 6m:8,8k; 7m15d:9.5kg; 8m15d:10kg; 9m:10,8kg; 10m:12kg

Phát triển: 11d rụn rốn => 2m lật, ngóc đầu cao, lâu => 3m lật úp,ngữa => 3m10d trườn => 5m10d bò => 5m15d ngồi nghiêng mông => 5m20d trèo tùm lum, biết quỳ gối thẳng lưng => 6m2d ngồi kiểu nhật, vịnh vào tường đứng lên => 6m10d vịnh tường bước đi, con đã có cái răng xinh đầu tiên => 6m20d :con đã có cái răng xinh thứ 2 =>7m3d con nói được:mum, a, à, á, u...., mẹ(nhưng chưa rõ lắm, nhưng có lúc nghe rất rõ) =>8m2d con đi được => con đã có 4 răng=> 10m: 6 răng nè
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,460 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Kiểu này nhờ người thân mua ngay tại Mỹ ship về tuy mắc hơn nhưng yên tâm hơn hen..mà ở Mỹ giá hộp nhỏ khoảng $22, ko biết ở cam bn mà gọi rẻ?
    Mimi NoelCầu mong cho 2 con của mẹ luôn khỏe mạnh, bình an
    Thiên thủ thiên nhãn vô ngại đại bi tâm đà ra niNam mô hắc ra đát na đa ra dạ da
    • 2,084 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babynoel Xem bài viết
    Kiểu này nhờ người thân mua ngay tại Mỹ ship về tuy mắc hơn nhưng yên tâm hơn hen..mà ở Mỹ giá hộp nhỏ khoảng $22, ko biết ở cam bn mà gọi rẻ?
    lon nhỏ, nắp vàng giá khoảng 200 mấy trong siêu thị Lucky bán, em nghĩ chắc bé uống k bị gì đâu ạ, nhưng có tốt = của Mỹ k thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meyeubeminh; 12/05/2012 vào lúc 04:49 PM.
    • 1,460 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeubeminh Xem bài viết
    lon nhỏ, nắp vàng giá khoảng 200 mấy trong siêu thị Lucky bán, em nghĩ chắc bé uống k bị gì đâu ạ, nhưng có tốt = của Mỹ k thôi.
    Mình ko biết nắp lon nhỏ nắp vàng ntn, chỉ biết hộp nhựa màu xanh 658g khoảng $22.
    Mimi NoelCầu mong cho 2 con của mẹ luôn khỏe mạnh, bình an
    Thiên thủ thiên nhãn vô ngại đại bi tâm đà ra niNam mô hắc ra đát na đa ra dạ da
    • 241 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Mình đang ở Úc, thấy sữa Karicare, S26 số 3 - 900gr bình thường là khoảng $23-25/hộp, sale rẻ nhất cũng $15/hộp + $10/hộp ship về VN, tính ra tiền Việt là $25 x 22.100 = 552.500 đ, vậy mà em mình ở VN mua hàng xách tay chỉ hơn 400.000 đ, chả hiểu tại sao. Ở bên này mình cũng chịu khó săn hàng sale lắm mà tìm hoài, tính hoài ko cũng không biết làm cách nào mang sữa về VN cho rẻ hơn. Bạn nào biết chỉ cho mình với?
    Mình không biết phân biệt sự khác nhau giữa sữa ở Úc và sữa mua ở VN, chỉ thấy sữa ở Úc khi pha thì tan hết rất nhanh, sữa mua ở VN nhiều khi quậy 1 lúc mà vẫn còn cục.
    Đành rằng là khi mua sữa ở VN con mình vẫn uống tốt nhưng không biết về lâu dài có ảnh hưởng gì không. Như sữa nhiễm melamine ở TQ, phải đến khi trẻ em nhập viện mới phát hiện ra.
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng sữa Similac neosure cho con còi dí nhà mình đây. Nàng sắp tròn 10 tháng rùi mà có 7kg chưa có cái răng nào, nói về khoản còi nhẹ cân thì nàng là vô địch. Chưa thấy con nhà nào bé như nàng. Hừ hừ. Con nhà mình mà uống đc 240ml sữa 1 lần pha giống ngoài hộp sữa ghi thì đã chả cần Neosure. Sao ko có sữa nào cho bé uống ít sữa mà nhiều chất dễ hấp thụ nhỉ? hị hị. Món nàng khoái nhất là ti mẹ. Mình vẫn cho con ti mẹ và uống kết hợp sữa ngoài. Mỗi lần uống sữa ngoài là vất vả lắm phải dùng xi lanh bơm. Mẹ nào cho con dùng dài ngày Similac neosure chưa? thấy có cải thiện được tình hình ko? Nhà mình hết hộp thứ 2 rùi đây.
    Quang Anh

Em Be
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹKuBi Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng sữa Similac neosure cho con còi dí nhà mình đây. Nàng sắp tròn 10 tháng rùi mà có 7kg chưa có cái răng nào, nói về khoản còi nhẹ cân thì nàng là vô địch. Chưa thấy con nhà nào bé như nàng. Hừ hừ. Con nhà mình mà uống đc 240ml sữa 1 lần pha giống ngoài hộp sữa ghi thì đã chả cần Neosure. Sao ko có sữa nào cho bé uống ít sữa mà nhiều chất dễ hấp thụ nhỉ? hị hị. Món nàng khoái nhất là ti mẹ. Mình vẫn cho con ti mẹ và uống kết hợp sữa ngoài. Mỗi lần uống sữa ngoài là vất vả lắm phải dùng xi lanh bơm. Mẹ nào cho con dùng dài ngày Similac neosure chưa? thấy có cải thiện được tình hình ko? Nhà mình hết hộp thứ 2 rùi đây.
    Bé nhà mình tròn 8 tháng cũng có 6,6 kg, 10 tháng k biết có nổi 7 kg như nhà mẹ không. Bế nhẹ tòm tọp, cảm giác như rỗng xương rỗng thịt ý, buồn không để đâu cho hết. Mình cho bé đi khám dinh dưỡng, bác sĩ Lê Thị Hải cũng cho uống neo sure kết hợp Nan. Trộm vía tháng rồi cháu lên được 3 lạng, trước đó có tháng không lên lạng nào hoặc thường xuyên chỉ lên 1 lạng. Lên được 3 lạng là đã hạnh phúc lắm rồi. Tháng này mình vẫn cho cháu uống tiếp, để xem kết quả thế nào nhé. Sữa này công nhận đặc, béo ngậy và tốn kém tiền của.
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Quên mất là cả tháng vừa rồi bé nhà mình k ăn một tí bột và cháo nào, nó bỏ ăn, nhất định k ăn, ngậm 30 phút k nuốt 1 miếng nên mình tạm thời bỏ cháo, chỉ cho thêm nước cháo pha với neo sure thôi, còn lại ngày được chút hoa quả, sữa chua, nhưng hay nôn lắm.
    • 948 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeTimTim Xem bài viết
    Bé nhà mình được gần 2 tháng, nặng 4.3kg thôi (lúc sinh 3kg) tháng đầu tăng 7 lạng . 20 ngày thì bé bị ốm dùng kháng sinh đến tận bây giờ và tớ cho uống ược gần 2 hộp 900 g Similac Neosure IQ (uống được gần tháng) mà chỉ tăng được 6 lạng. Liệu có phải do bé dùng kháng sinh nên sữa bị giảm tác dụng không, bé nhà tớ cũng chưa thấy bi táo bón
    Cũng có thể là dùng nhiều kháng sinh nên bé khó hấp thụ chất dinh dưỡng vào cơ thể đó bạn nên bé tăng cân không nhiều. Bé mình cũng nằm BV Nhi Đồng hơn 10 ngày cũng bv chích 7 mũi kháng sinh, bây giờ bình thường bé ăn cháo 3 chén/ngày và bú 600ml sữa/ngày mà cân chẳng thấy tăng bao nhiêu, chiều cao thì tăng tốt, quậy và nghịch hết biết tả sao luôn. Nghe bạn hỏi câu "bé dùng kháng sinh nên sữa bị giảm tác dụng không", mình suy con mình và con bạn, chắc là đúng đó vì bé mình đang uống Similac Go&Grow - hàng xách tay từ Mỹ về luôn đó. Bây giờ phải làm sao để diệt kháng sinh trong người bé và cho bé ăn cái gì để bé tăng cân nhiều nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hao2909; 19/05/2012 vào lúc 02:55 AM.
    • 948 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuna_in_love Xem bài viết
    cho em hỏi với ạ , bé nhà em đẻ đủ tháng, đc 3,1kg nhưng đến giờ đc 4 tháng mà đc 5,4kg thôi ạ 2 tháng đầu bé dùng sữa mẹ nhưng lên cân chậm quá nên em cho bé dùng kết hợp thêm sữa ct nhưng cũng ko khá hơn tý nào, bé nhà em ngoan, ko quấy khóc, uống ko nhiều sữa lắm nhưng uống cả sữa mẹ và sữa ct, output bt, em hỏi là nếu nhẹ cân như thế em có thể cho con uống neosure đc ko a ? trên thị trường có sữa nhập khẩu và sữa xách tay, cho em hỏi là có khác nhau nhiều về chất lượng ko ạ ? còn giá cả thì khác nhau quá trời luôn ! mẹ nào giúp em với ạ
    Bé 4 tháng được 5,4kg là cũng ok rồi bạn ơi.
    Mình đút kết từ con mình, con các bạn mình nhé: sữa nhập khẩu đóng gói bao bì ở VN thì bé bú tăng cân tốt, còn sữa xách tay bé tăng cân ít nhưng chiều cao tăng tốt và thấy bé bú sữa ngoại thì thông minh, hiếu động lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hao2909; 19/05/2012 vào lúc 03:06 AM.
    • 79 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Uh, có lẽ bạn nói đúng. bé nhà mình uống sữa similac đóng gói ở VN thấy tăng cân tốt hơn loại khác (trước đó dùng enfa). Mình cũng mướn cho con dùng hàng xách tay để tăng thêm chiều cao mà hình như ở Vinh ko có thì phải?
    Có ai biết hàng xãhs tay ở Vinh bán ở đâu không a?
    • 948 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuanTam0808 Xem bài viết
    Uh, có lẽ bạn nói đúng. bé nhà mình uống sữa similac đóng gói ở VN thấy tăng cân tốt hơn loại khác (trước đó dùng enfa). Mình cũng mướn cho con dùng hàng xách tay để tăng thêm chiều cao mà hình như ở Vinh ko có thì phải?
    Có ai biết hàng xãhs tay ở Vinh bán ở đâu không a?
    Ở Vinh thì không biết ai bán, nhưng ở HN thấy các mẹ bán nhiều, bạn có thể order các mẹ HN, mình thì ở tận SG lận.
    • 5,568 Bài viết

• 7,008 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Chào các mẹ, chả là em có 1 bé gái, em sinh bé lúc bé được 37 tuần, khi sinh bé được 3kg, giờ bé vừa được 2 tháng tuổi chỉ nặng 4.1kg, 2 tháng đầu bé bú sữa mẹ vắt ra hoàn toàn nhưng ko lên kg, nhà em giờ dặm thêm cho bé similac IQ (3 cữ sữa bột và 5 cữ sữa mẹ), khoảng 2 - 3 ngày bé ị 1 lần, phân bt, nhưng em thấy ko cải thiện lắm, có mẹ nào cho con dùng sữa Similac Advance IQ này ko ah? Có nhiều người khuyên em đổi qua Dumex vì bé ít táo bón hơn...Em phân vân quá, muốn xin ý kiến các mẹ ah
    Mẹ nó dùng Similac Organic cho bé thử coi, con chị tớ dùng sữa đó ko thấy táo, trộm vía cân nặng con củng ổn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp

Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp Sữa mẹ vẫn luôn là lựa chọn được khuyến cáo cho trẻ sơ...

• TH có bao nhiêu trang trại nuôi bò?

Tôi cũng là khách hàng thường xuyên sử dụng sữa TH, dạo này cũng có nhiều bài viết về TH nên muốn...

• Sữa Similac neosure

Các mẹ ui! có mẹ nào dang cho con uống sữa Similac neosure ko, con em 8.5thang ma chi nặng có 7.2kg thui hà, đi khám BS dinh dưỡng bs cho uống thêm sữa neosure buổi tối và thuốc bổ, ko biết dùng sữa này về lâu dài có sao không vì sữa này dành cho trẻ sinh thiếu tháng và nhẹ cân (con em lúc sinh...

• Hỏi về: sữa Similac Mom cua Abbott

Chào các mẹ, em là thành viên mới của diễn đàn. Rất mong được các mẹ chia sẻ giùm! Em mới mang thai và đang sử dụng sữa Similac Mom hương vani, nhưng em thấy rất khó uống. Sữa khi pha không tan hết, có 1 lớp bọt sữa ở trên, cuối cốc có 1 lớp cạn vị rất chua. Em rất phân vân và không dám uống nữa...

• Cẩn thận khi mua sữa Similac và Enfamil hàng MỸ xách tay các mẹ ơi

Mình bức xúc quá nên phải viết lên đây để chia sẻ cùng các mẹ. Vừa qua có nhiều bạn nhắn tin cho...

• 140 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chào các mẹ.bé nhà mình đc 2,5 tháng rồi mà đc có 4,6 kg thôi.nb bé đc 3.3kg.mình đổi mấy loại sữa cho con rùi mà vẫn lẹt đẹt lắm.bé mình bây h thuộc vào dạng nhẹ cân rồi phải ko các mẹ.ko biết mình cho bé uống sữa này đc ko nhỉ,mình muốn cho bé tăng cân quá.mà neosure có sữa nước phải ko các mẹ.tư vấn giúp mình vối.