• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 171K Lượt đọc
  • 536 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 312 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bé nhà em 8 tháng tuổi nặng 7.5kg, cao 67cm. Em cho bé uống sữa Similac Neosure có được không? Có phải đó là sữa cao năng lượng không? Hình như có mẹ nào trên diễn đàn nói sữa cao năng lượng không nên cho uống thường xuyên thì phải. Mẹ nào biết thì chỉ bảo em với. Bé còi thế cho uống sữa gì cho chóng lên cân ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 216 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Đúng là similac neosure rất khó uống, Nem nhà mình cũng không thích. mình suốt ngày soi thành phần mấy hộp sữa nên biết thế này:
    - đối với sữa cho trẻ thường có sự phân biệt rõ về thành phần sữa,
    giai đoạn 0-6 tháng : năng lượng nhiều khoảngTB 520kcal/100g
    giai đoạn sau 6-12 tháng : năng lượng giảm TB khoảng 500kcal/100g, các vitamin và khoáng chất tăng nhiều do trẻ con lúc này cần nhiều các chất khác để phát triển cơ thể, mọc răng, phục vụ cho vận động, vv..

- đối với sữa dành cho trẻ nhẹ cân, như neosure, họ không phân biệt giai đoạn, mà dùng 1 loại suốt thời kỳ 12 tháng đầu, năng lượng của neosure là 513kcal/100g, ít hơn năng lượng sữa 0-6 tháng nhưng nhiều hơn năng lượng sữa 6-12 tháng.
    theo như mẹ Nem được biết thì ở sữa nhẹ cân thiếu tháng, có giảm bớt một số thành phần khó hấp thu, để bé dễ tiêu hoá, còn thành phần vitamin và khoáng chất nhiều hơn so với loại sữa thường 0-6 tháng nhưng lại ít hơn so với loại sữa thường 6-12 tháng.

do đó mình nghĩ nếu bé nhà bạn hơn 6 tháng, muốn tăng cân và phát triển tốt thì có thể dùng neosure, nhưng vẫn phải bổ xung vitamin và khoáng chất bên ngoài bằng các loại vitamin+khoáng chất tổng hợp. theo nguyên tắc thì sữa nào nhiều năng lượng thì chóng lên cân. mình đã thắc mắc tại sao nhà sx không sx ra sữa vừa nhiều năng lượng vừa nhiều vitamin+khoáng chất thì được trả lời là như thế thì vị sữa sẽ rất khó uống.
    • 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con uống sữa neosure chưa???
    Con em đang mọc răng, chán sữa. Em định cho uống sữa này.
    Sữa này dành cho bọn dưới 1 tuổi, giống kiểu Pediasure cho bọn trên 1 tuổi.
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 1,373 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Ơ, có loại sữa này à? sao trước kia mình không biết nhỉ?
    Giờ thì con gái lại trên 1 tuổi rồi, đang dùng Pediasure rồi
    Hãy trao cho nhau muôn ngàn yêu dấu
    Hãy trao cho nhau hạnh phuc không thương đau

• 859 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hè, nhà tớ đang dùng đay, sữa này cho trẻ duy DD ý mà.
    Sữa cũng có vẻ thom ngon phết mỗi tội hoi đắt thoi, chuo biết tháng này con có len can k đây.
    • 1,364 Bài viết

• 1,335 Được cảm ơn

Sữa này chỉ dùng cho bé nào đẻ non, nhẹ cân thôi. Với những bé bình thường thì nên dùng sữa bình thường chứ dùng sữa chuyên biệt này không phù hợp đâu.
    Tất cả vì con em chúng ta
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dược đấy bạn ạ , mình cũng là khách hàng trung thành của abbott từ khi bé mới sinh đến giờ. Mình cũng cho bé uống kèm chung Gian IQ + Neoure đấy. Neoure là sữa bổ sung them các vitamin mà em bé nhẹ cân ko hấp thụ được. Mấy hôm nay nghe các mẹ trên WTT bàn nhau về sữa Fraley's , mình cũng mới vừa đổi sữa cho bé qua Fraley's , ( trộm vía ) , bé uống 180 ml chưa đầy 10 phút đấy. Mẹ cũng nhấp nháp thử , thấy ngon quá. . Thấy con uống sữa được , mẹ mừng quá đi thôi. Hy vọng tháng tới sẽ lên cân

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2Xiu
    Sữa này chỉ dùng cho bé nào đẻ non, nhẹ cân thôi. Với những bé bình thường thì nên dùng sữa bình thường chứ dùng sữa chuyên biệt này không phù hợp đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhu30
    Dược đấy bạn ạ , mình cũng là khách hàng trung thành của abbott từ khi bé mới sinh đến giờ. Mình cũng cho bé uống kèm chung Gian IQ + Neoure đấy. Neoure là sữa bổ sung them các vitamin mà em bé nhẹ cân ko hấp thụ được. Mấy hôm nay nghe các mẹ trên WTT bàn nhau về sữa Fraley's , mình cũng mới vừa đổi sữa cho bé qua Fraley's , ( trộm vía ) , bé uống 180 ml chưa đầy 10 phút đấy. Mẹ cũng nhấp nháp thử , thấy ngon quá. . Thấy con uống sữa được , mẹ mừng quá đi thôi. Hy vọng tháng tới sẽ lên cân
    Con em uống Farley đến nửa năm nay rồi, thấy đợt này cô nàng chán ăn cộng thêm mọc răng nên em tạm thời cho dừng Farley và mua Neosure cho uống, thấy sữa này ngon và không ngọt, Cunna nhà em trộm vía được thay đổi khẩu vị nên mút điên cuồng, vèo cái hết bình sữa. Em cũng mừng.
    Em có hỏi qua Bác sỹ dinh dưỡng, họ nói, sữa này không khác gì Pediasure cả, chẳng qua là nó cho bọn dưới 1 tuổi thôi, khi nào con lười ăn or dặt dẹo thì cho uống để bổ sung dưỡng chất và Vit mà các sữa khác không có or ít hơn.
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 79 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bọn trẻ bây giờ uống lâu 1 loại sữa chúng mau chán lắm , nên hay làm nũng với mẹ í mà ( đút ti vào là lè lè lưỡi ra ) . Cho nên mõi lần con chán sữa là các mẹ cuống cuồng lên vôi đổi sữa ngay. Cứ đổi qua đổi lại cho chúng lạ miệng dễ uống, vòng vòng cũng mấy loại sữa í thôi. Phải ko các mẹ nhỉ?.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hello, con minh dang bi tao bon nen minh cho uong Friso 1 nh­ung Be cham len can.Thay cac me khen Neosure minh muon doi sua, co so Be bi tao khong? Cho minh loi khuyen voi.

Thuong DeconBebe lam.
    • 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DêconBebe
    Hello, con minh dang bi tao bon nen minh cho uong Friso 1 nh­ung Be cham len can.Thay cac me khen Neosure minh muon doi sua, co so Be bi tao khong? Cho minh loi khuyen voi.

Thuong DeconBebe lam.
    Sữa này nhiều chất nên chuyện táo bón có thể xảy ra. Nếu bác định cho bé uống sữa này, thì kết hợp uống cả Friso nữa, bình nọ bình kia, uống thêm nhiều nước lọc và ăn thêm hoa quả, sữa chua.
    Chúc bé tăng cân nhé!
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cunna
    Có mẹ nào cho con uống sữa neosure chưa???
    Con em đang mọc răng, chán sữa. Em định cho uống sữa này.
    Sữa này dành cho bọn dưới 1 tuổi, giống kiểu Pediasure cho bọn trên 1 tuổi.
    to cung dang cho be nha to uong day, moi doi thoi , thay bao sua nay danh cho tre neu muon tang can , kho biet thang nay be the nao
    • 800 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Luc con minh tut can, luoi an, minh cung cho cô nang uong Neosure, cô nang chiu an ngay. Minh thay sưa nay hieu quả đay, nhung minh chỉ sử dung khi con khong chiu an, hoac om thoi.

Ban nao có bé luoi an thử dung sưa nay xem.
    • 136 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bé nhà mình ăn uống ít quá không thấy tăng cân nên mình dùng Neosure của similac cho bé vì bé không thích sữa. Có mẹ nào có kinh nghiệm dùng sữa này chưa chia xẻ với nhé!
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tuần vừa rồi mình cho con đi khám ở viện dinh dưỡng, bé 11 tháng nặng 7.5kg :Sad: Bác sĩ kê đơn chuyển sang dùng sữa similac neosua của abbot (mình đang cho bé uống friso). Ra hàng sữa đọc kỹ mới biết sữa này dành cho bé sinh non tháng và thiếu cân mà dùng luôn từ 01 tháng đến tận 12 tháng!
    Mình đang băn khoăn quá. Có nên cho bé uống theo bác sĩ kê đơn không nhỉ?
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mẹ bé Tôm cứ cho con uống thêm sữa đó đi. Mình thấy bé 11tháng mà có 7,5kg là hơi nhẹ cân nên bác sĩ mới kê cho sữa đó.
    Cu Minhmeo nhà mình hồi trước cũng uống sữa đó, tăng cân đấy. Khi bé đủ tiêu chuẩn rồi thì thay sữa khác cho bé.
    Ngày trước bé nhà mình chỉ uống 1 tháng là tăng cân đủ tiêu chuẩn rồi là thôi.
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emminhmeo Xem bài viết
    Mẹ bé Tôm cứ cho con uống thêm sữa đó đi. Mình thấy bé 11tháng mà có 7,5kg là hơi nhẹ cân nên bác sĩ mới kê cho sữa đó.
    Cu Minhmeo nhà mình hồi trước cũng uống sữa đó, tăng cân đấy. Khi bé đủ tiêu chuẩn rồi thì thay sữa khác cho bé.
    cháu mình sinh thiếu tháng và chỉ có 2kg, các mẹ tư vấn uống sữa similac neosure có được không, còn có loại nào nhờ các mẹ tư vấn.
    Cảm ơn các mẹ.
    • 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myangle Xem bài viết
    cháu mình sinh thiếu tháng và chỉ có 2kg, các mẹ tư vấn uống sữa similac neosure có được không, còn có loại nào nhờ các mẹ tư vấn.
    Cảm ơn các mẹ.

Cháu nhà mình sinh non 8 tháng 5 ngày, cân chỉ được 2.55kg, được bác sỹ kê sữa Pre-Nan. bạn thử tham khảo thêm về Pre-nan nhé !
    • 1,163 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emminhmeo Xem bài viết
    Mẹ Tôm ơi, vậy cứ cho Tôm uống thử 1 hộp xem thế nào. Có khi em cũng cho Bi uống thử coi.
    • 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BE PEACE Xem bài viết
    Bé nhà mình ăn uống ít quá không thấy tăng cân nên mình dùng Neosure của similac cho bé vì bé không thích sữa. Có mẹ nào có kinh nghiệm dùng sữa này chưa chia xẻ với nhé!
    Hi các mẹ, Bông nhà mình sinh non thiếu tháng được bác sĩ khuyên dùng sữa này, cháu lên cân và có vẻ thích ăn nên mẹ cháu ko dám đổi sữa khác chỉ tội đắt quá :Smiling: sữa này chỉ có một loại dùng cho từ 0 - 12 tháng thành phần thì không khác các sữa khác nhưng hàm lượng đạm cao hơn để giúp cho những trẻ nhẹ cân bắt kịp với các trẻ khác cùng độ tuổi. Theo mình mẹ nó cho ăn thử xem và theo dõi xem con có lên cân ko và có thích hương vị của nó ko.