• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa sạch TH true Milk_ Có mẹ nào biết không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 91.6K Lượt đọc
  • 443 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Hiện giờ con mình 15tháng, nhất định không chịu uống sữa bột, phải chuyển cho bé qua sữa tươi. Mới đây mình có đọc được 1 số bài viết về loại sữa mới, là sữa TH true milk. Theo các bài viết đó thì họ nói sữa này là sữa sạch (ở nước ngoài thì sữa sạch rất quen thuộc, nhưng ở VN thì đây là lần đầu tiên mình thấy). Thực sự đang rất băn khoăn, không biết có nên cho con uống sữa này không nữa, vì là loại sữa mới.

Mẹ nào đã cho con dùng sữa này thì xin cho mình ý kiến với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pkasat Xem bài viết
    Chào các mẹ. Hiện giờ con mình 15tháng, nhất định không chịu uống sữa bột, phải chuyển cho bé qua sữa tươi. Mới đây mình có đọc được 1 số bài viết về loại sữa mới, là sữa TH true milk. Theo các bài viết đó thì họ nói sữa này là sữa sạch (ở nước ngoài thì sữa sạch rất quen thuộc, nhưng ở VN thì đây là lần đầu tiên mình thấy). Thực sự đang rất băn khoăn, không biết có nên cho con uống sữa này không nữa, vì là loại sữa mới.

Mẹ nào đã cho con dùng sữa này thì xin cho mình ý kiến với.
    em đang uống đây, mới biêt sữa này được 1 tuần, sản xuất tại nghệ an. Sữa này của ngân hàng bắc á đầu tư. Em nghĩ về độ an toàn thì cũng ok, vì mới sản xuất nên họ đang tạo dựng uy tín. Với lại bụng em hơi yếu nhưng uống sữa này thấy ổn. Uống cũng được nhưng hơi nhạt, nhạt hơn sữa mộc châu. Em uống loại nguyên chất ấy. Sữa mộc châu dạo này hơn nước lã 1 tý nên em sợ ko đủ chất nên đổi sang loại này.
    • 90 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em mua một lố uống thử thấy cũng thế thôi, em thích Mộc châu trên cát linh hơn, còn bọn này đầu tư lớn đấy nhỉ, toàn thuê cửa hàng to oành, phố chính, lại chỉ bán độc một loại, trưng bày nhìn thật ra không hấp dẫn mấy.
    • 515 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Mình đi về quê qua chỗ trang trại và nhà máy của TH Milk ở Nghĩa Đàn - Nghệ An ( Bạn nào vào miền Trung đi đường Hồ Chí Minh chắc cũng sẽ để ý). Mình đợi mãi để được uống sữa TH đấy ( Trước đây được cho 1 thùng từ lúc chưa ra thương phẩm).

Con mình chuyển từ sữa Pauls sang uống TH đấy, hy vọng không có lý do gì để mình phải dừng ủng hộ hàng nội. Cá nhân mình thì thấy thơm ngon.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Sữa tươi sạch TH khác các loại sữa tươi khác ở chỗ nào các mẹ nhỉ? Mình thấy đắt hơn Mộc Châu 4k/lốc.
    • 153 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cái cty sửa sạch này to lắm Cty mình làm thép cho cty này . Mình thấy các anh bên mình vào đó làm việc về kể. con bò nhập từ Newdilen về 65tr/con, 1 chuồng mấy trăm con ý . Mà có mấy trăm chuồng ý. Lúc chưa xây xong nhà chế biên sữa thì bò vẫn phải vắt sữa, dân xung quanh đó tha hồ dùng, sữa toàn cho hay đổ đi vì đã xây xong khu chế biến đâu, mà lại ko để đc lâu . Nói chung hoành tráng lắm. Bò nó ở sạch sẽ và sướng hơn người ý.
    Ko phải quảng cáo nhé. Chỉ là đối tác bên mình nên chia sẻ chút thôi
    Lan Anh:Laughing:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Hôm cắt băng khánh thành thấy có Cô Doan đến cắt ạ, còn ko hiểu chất lượng sữa thế nào
    • 102 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em là fan trung thành của Mộc Châu vì sau mấy vụ sữa tươi không 100% thì chút niềm tin còn lại của em dành hoàn toàn cho Mộc Châu. Em cũng đang ngóng xem TH thế nào nhưng mà gần nhà em không có bán nên em cũng chưa đi mua thử được. Mẹ nào dùng thử rồi thì chia sẻ cảm nhận đi ạ.
    • 52 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cungconcua90 Xem bài viết
    Sữa này bao nhiêu 1 lốc hả chị? Em cũng đang muốn thử loại sữa này xem tình hình tăng cân có khá khẩm hơn không. Sữa này bán ở đâu mẹ nhỉ?
    Mình thấy ở st Thành Đô bán 23k/lốc 4 hộp loại 180ml. Nhưng sữa này ko thấy có loại ko đường.
    • 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em có chị bạn làm ở cty sữa này nên yên tâm về chất lượng.con trai chị ấy chả bao giờ uống sữa thế mà bây giờ rít 1 hơi là xong 1 hộp
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Thấy các mẹ khen cũng muốn dùng thử. Ở Sài Gòn mua ở đâu vậy các mẹ ơi?
    • 218 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymilu Xem bài viết
    Thấy các mẹ khen cũng muốn dùng thử. Ở Sài Gòn mua ở đâu vậy các mẹ ơi?
    Hôm kia mình mua ở Siêu Thị Coop. Mình đang chờ đợi loại sữa k đường đây.
    • 72 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình cho con mình uống thử sữa này được 1 tuần rồi, thấy cu cậu khen "ngon giống sữa Úc (davondale)".

Đại lý của Cty thì bán 23k/bịch 4 hộp còn Metro thì bán 22.6K thì phải. Tớ thấy có 4 loại: không đường, có ít đường, có đường, và vị cam.

Hi vọng đúng là "True Milk" chứ chưa dám mong đúng là sữa của "bò nghe nhạc và tắm mát hàng ngày" đâu ạ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 4bh1; 13/01/2011 vào lúc 03:39 PM.
    • 607 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Hôm trước đi siêu thị mình cũng mua thử về uống thấy vị ngon hơn VNM. Loại này sx tại Nghĩa đàn Nghệ an các mẹ ạ, mà giá cao hơn các sp khác (6200dd/1 hộp).
    • 55 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhà mình cũng có người làm ở công ty này, hồi trước thì được uống sữa tươi nguyên chất miễn phí luôn (ngon hơn hẳn mấy loại sữa chai vẫn gửi mua ở Ba Vì với Mộc Châu). Giờ uống thử sản phẩm thấy không được như thế nhưng thấy vẫn béo ngậy hơn mấy loại sữa khác nên cũng chuyển sang dùng TH. Hôm trước mua cho bà ngoại một thùng để uống, 230k/10 lốc, KM 1 lốc sữa dâu (sữa dâu thì không ngon lắm, giống VNM thôi)
    • 102 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Me_songhye ơi! Mẹ nó mua ở siêu thị nào thế? Chỉ cho em với! Em mua về em uống thử. Em mà ưng thì lại thành khách hàng bự của sữa này luôn.
    • 52 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

mình cũng vote cho loại này, có nguồn sữa bò sạch hẳn hoi chính xác. dự án còn là dự án nuôi bò sữa lớn nhất đông nam á nữa đó. giờ mới chỉ có 4 loại: đường, ít đường, dâu và gì nữa thì mình quên mất. thích nhất giai đoạn này là được thử miễn phí 1 hộp
    • 1,780 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Cũng đang định cho con uống thử TH vì thấy cửa hàng gần nhà! Mà các mẹ nên cho con tập uống ko đường, như thế phát triển chiều cao rất tốt!
    • 1,283 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Sữa này hôm trước đem ra đổ vào bình đựoc có 160ml mà vỏ ghi là 180ml là sao nhỉ :Thinking:
    • 3,826 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi đại lý sữa này ở đâu, hay là cứ vào siêu thị là có?
    Vì một cuộc sống không có osin...