• 3 Lượt chia sẻ
  • 246K Lượt đọc
  • 1.89K Trả lời

66 Người đang theo dõi

• 320 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Hihi, hồi lúc đầu cho con uống số 1, tập cho con bú bình con không chịu bú, nếm thử thấy khó uống nên nghĩ là S26 tanh, cho nên mình xin bà chị mình 1 ít sữa similac xem con chịu không, con cũng ko chịu, mình nếm thử thì thấy tanh khiếp luôn, cứ như là mùi cá sống vậy. Còn hôm bữa con mình mới chuyển sang step 3, mình thấy mùi khác step 2, cũng nếm thử, liếm có 1 chút mà muốn oẹ ra, đút cho con thì con vẫn nuốt ừng ực, hehe! (con mình ko bú bình, toàn đút muỗng đấy).

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

222222! Mình cũng định cho con chuyển sag dùng sữa S26 số 1 này, bạn phamankhang mua ở đâu đấy cho mình xin địa chỉ nhé vì mình thấy sữa bạn mua giống mùi vị trước đây m cho bé lơn dùng. Bây giờ nhiều sữa giả lăm nên mình không yên tâm. Mình ở hà nội. Cám ơn bạn nhiều!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi baby_kute_2011; 02/10/2011 vào lúc 01:26 PM.

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

xin chào mình là thành viên mới, nhưng mình có chung mối quan tâm về sữa S26 giống các mẹ
    Mình mới biết sữa S26 mới thay đổi loại nhãn mới ( ngoài vỏ có ghi tốt cho hệ tiêu hóa, và thìa màu vàng và to hơn thìa cũ)
    đã có mẹ nào dùng thử chưa, mình ko biết loại khác thế nào vì con mình đang dùng S26 số 1
    Mình cho cháu dùng thấy đi ngoài ổn hơn sữa cũ

• 3,387 Bài viết

• 2,126 Được cảm ơn

chị ơi, cách đây 2 tuần em cũng mới mua 1 hộp S26 như vậy, thìa vàng, nhưng cũng là 8.5g ko to hơn thìa cũ đâu Em mua ở hàng đồ xách tay ở Nguyễn Sơn - Long Biên, gần công ty hàng không VN Airlines ý là 560k đắt khiếp.Xong rồi lại mua phải 2 hộp tiếp theo ở Hương Diện là S26 cũ thìa màu đỏ 530k thui - 5(con nhà em ăn S26 số 1). Chị bán hàng (sữa mới) bảo bây giờ ko còn hàng Made in Ireland nữa toàn là Made in Singapore thôi chị hagau mua là made in đâu cơ? Em ko thích sữa Made in Singapore nên ko mua ở chỗ ý nữa

• 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn Chuppychat oi, bây giờ o có sữa sx ở Ireland nữa đâu, bạn xem lại trang 74, ở đó có mấy dòng link nói rõ đó bạn. Mà sao bạn mua loại mới mắc thế. Tuần trước mình mua có 515k thôi. Cu nhà mình thua cu nhà bạn 1 tuần tuổi mà bây giờ mới được có 7,2kg, hic, mà sinh ra cũng đến 3,7kg mà càng nuôi càng tèo. Để xem bú sữa này dặm thêm coi có tiếng triển tí nào không?

• 567 Bài viết

• 1,408 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bamepooh Xem bài viết
    Đúng ròi, S26 nhạt lắm, số 3 cũng nhạt nhách à nhưng béo hơn. Mình thì chưa cho thử 2 loại, chỉ uống loại của Úc thôi ah.
    Thanks bạn:Rose:, mình cũng vừa đổi cho con uống S26 được 1 tháng. Trước thì uống Wakodo, thấy các mẹ nói sữa xách tay dễ bị giả nên mình lăn tăn, S26 số 3 mình mua có thìa màu vàng. Hi hi nên định hỏi các mẹ sữa sản xuất ở Sing vị như thế nào chứ ngọt thì con mình không uống, bé chỉ thích sữa nhạt thôi.
    Mình mua sữa số 3 (made in Ireland) ở shop gần nhà 450K/hộp.

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuppykat Xem bài viết
    chị ơi, cách đây 2 tuần em cũng mới mua 1 hộp S26 như vậy, thìa vàng, nhưng cũng là 8.5g ko to hơn thìa cũ đâu Em mua ở hàng đồ xách tay ở Nguyễn Sơn - Long Biên, gần công ty hàng không VN Airlines ý là 560k đắt khiếp.Xong rồi lại mua phải 2 hộp tiếp theo ở Hương Diện là S26 cũ thìa màu đỏ 530k thui - 5(con nhà em ăn S26 số 1). Chị bán hàng (sữa mới) bảo bây giờ ko còn hàng Made in Ireland nữa toàn là Made in Singapore thôi chị hagau mua là made in đâu cơ? Em ko thích sữa Made in Singapore nên ko mua ở chỗ ý nữa
    Mình thấy bảo loại mới sản xuất ở Sing nhưng dành cho thị trường Úc, không có hàng SX tại Ireland đâu

• 108 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Sau khi post bài về nỗi băn khoăn thìa s26 3 xách tay xanh hay vàng, thấy một số mẹ cũng tình trạng như mình, cộng thêm cu con thích ăn sữa này mà mẹ vắt óc nghĩ mãi chưa ra sữa nào phù hợp hơn, lại tự an ủi mình có khi sữa mới thay thìa màu vàng, thế là hôm nọ qua NN ở Tây Sơn rước thêm một hộp s26 gold 3 nữa. Kết quả là như sau: sữa cũng của ireland, date lần này chả chữ cao thấp xiên xẹo nữa mà lại đều tăm tắp, hạn sử dụng là 08.04.2013, nghĩa là còn mới hơn cái hộp thìa vàng trước mình mua, đau lòng hơn là lại thìa xanh, hự hự, mình chịu chả hiểu các bạn s26 này sản xuất có theo quy luật nào ko, chứ mỗi lúc mỗi kiểu thì mình thực sự không yên tâm tí nào. Mà sữa vẫn tơi, cũng thơm, pha nhanh tan, có dán miếng giấy bé xíu đề công ty nhập khẩu là công ty TNHH Châu Đại Dương, có đại chỉ ở TP. Hồ Chí Minh nhưng ko có số điện thoại liên lac, xuất xứ thì viết thành xuất sứ, nói chung là rất không ổn, nên có lẽ hết hộp này là mình chuyển thôi, chứ cứ vừa uống vừa phập phồng thắc mắc thế này thì hao calo quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BongTomchua Xem bài viết
    Sau khi post bài về nỗi băn khoăn thìa s26 3 xách tay xanh hay vàng, thấy một số mẹ cũng tình trạng như mình, cộng thêm cu con thích ăn sữa này mà mẹ vắt óc nghĩ mãi chưa ra sữa nào phù hợp hơn, lại tự an ủi mình có khi sữa mới thay thìa màu vàng, thế là hôm nọ qua NN ở Tây Sơn rước thêm một hộp s26 gold 3 nữa. Kết quả là như sau: sữa cũng của ireland, date lần này chả chữ cao thấp xiên xẹo nữa mà lại đều tăm tắp, hạn sử dụng là 08.04.2013, nghĩa là còn mới hơn cái hộp thìa vàng trước mình mua, đau lòng hơn là lại thìa xanh, hự hự, mình chịu chả hiểu các bạn s26 này sản xuất có theo quy luật nào ko, chứ mỗi lúc mỗi kiểu thì mình thực sự không yên tâm tí nào. Mà sữa vẫn tơi, cũng thơm, pha nhanh tan, có dán miếng giấy bé xíu đề công ty nhập khẩu là công ty TNHH Châu Đại Dương, có đại chỉ ở TP. Hồ Chí Minh nhưng ko có số điện thoại liên lac, xuất xứ thì viết thành xuất sứ, nói chung là rất không ổn, nên có lẽ hết hộp này là mình chuyển thôi, chứ cứ vừa uống vừa phập phồng thắc mắc thế này thì hao calo quá.
    Sữa S26 mẫu mới có tem ghi thay đổi hướng dẫn cho ăn trên nắp hộp, nhãn Weyth được thay thế bằng Fizer , cạnh chữ newborn trên hộp sữa có hình cái dạ dày đấy. Thìa S26 số 1 màu vàng , nhựa trong, cán ngắn chứ ko dài như cán cũ ( vì con mình dùng số 1 nên không biết loại khác thế nào)
    Thấy bạn mình bên ấy bảo mẫu mới ra đc hơn tháng thôi, mình nghĩ VN chưa có nhưng thấy các mẹ khác cũng mua rồi, bạn mình nói mẫu cũ bây giờ sale off còn 17 đồng thôi ( trước 24 đồng)
    Mình dược tặng 4 hộp nên chỉ có thông tin như vậy, muốn hỏi các mẹ ở đây dùng S26 nhiều rồi để còn mua cho ăn ở VN ( Chứ nhờ bạn mình mua hộ gửi về ngại lắm ) nhưng thấy tình hình lungg tung thế này đàng để cho cháu sài sữa mẹ vậy .

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hàng chuẩn nhất là hàng có tem bạn nhé.. còn hàng xách tay trôi nổi thì k an toàn lắm đâu
    Address: 57 Nguyen An Ninh
    Phone: 091.262.8585 Or 094.888.8585Chuyên phân phối các sản phẩm sữa bột,bỉm,bánh kẹo,thực phẩm chay ...
    Nhận hợp đồng quà tết,bánh trung thu cho các tổ chức doanh nghiệp.....
    Giá cả hợp lý, đảm bảo chất lượng, phục vụ chu đáo !!!!
    Thanh toán hiện đại, chuyên nghiệp: bằng thẻ ATM, Visa, Master.
    Có hóa đơn cho cá nhân, doanh nghiệp khi mua hàng với số lượng lớn.