• 6 Lượt chia sẻ
  • 272K Lượt đọc
  • 2.02K Trả lời

94 Người đang theo dõi

• 1,277 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebayby Xem bài viết
    Để mình tìm mua sữa non cho bé dùng thử xem thế nào. Nhưng bé vẫn ti mẹ cũng vẫn uống được fai không?À mà mom caitshu & các mom ơi ở gần sân bay tân sơn nhất có cửa hàng nào bán s26 uy tín kh. Chỉ giúp mình với. Mình ở bình duơng nên tìm cửa hàng nào gần để mua cho tiện. Thank các mom nhá
    hihi mình ko rõ lắm ở đâu bán S26 uy tín mà gần phi trường nữa! khi dùng sữa non mẹ pha vào sữa S26 cho bé nhé! cứ pha chung vào, còn hd trên hộp có ghi ấy! Mom nghiên cứu xem nên dùng loại nào, vì thế mình chưa chỉ rõ ràng cách pha ntn dc ^_^
    TL 1 so bbgap, quan ao cho bé gái 3-18m, may hut sua dien kuku, xe graco còn tag, các mẹ ủng hộ em nhé
    http://zaodich.com/forum/f2929/tl-ma...tu-tu-1571716/

nb: 3k2 - / 1m: 2m : 5k4 - 57cm 3m : 6k - 62cm 4m : 6k8 - 66cm 5m : 7k3 - 68cm 6m : 7k9 - 70cm 7m : 8k3 - 71 cm 8m : 8k3 - 72cm 9m : 8k5 - 73cm 10m : 8k9 - 74cm 11m : 9k2 - 75cm
    • 621 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình đang muốn đổi sữa S26 cho bé vì bé nhà mình uống meiji mãi ko lên ký. Có mẹ nào có sữa S26 cho mình xin vài muỗng cho bé thử được ko?
    • 97 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mẹ nó ở đâu? Bé mấy tháng rồi?
    • 63 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hình như mình mua phải sữa giả. Bên trái là lọ mình mới mua, trông khác quá, nghi là giả

Sữa em vừa mua ở Hà Diện chiều nay. Mọi người tư vấn giúp em với!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi abehn; 25/09/2012 vào lúc 07:01 PM.
    • 1,277 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Sao cái Easy to digest màu gì kỳ thế mẹ nó? rồi các thông tin cũng hơi lạ, mình chưa gặp sữa giả bao giờ nên ko biết nhưng quả thật hộp này có vấn đề!
    TL 1 so bbgap, quan ao cho bé gái 3-18m, may hut sua dien kuku, xe graco còn tag, các mẹ ủng hộ em nhé
    http://zaodich.com/forum/f2929/tl-ma...tu-tu-1571716/

nb: 3k2 - / 1m: 2m : 5k4 - 57cm 3m : 6k - 62cm 4m : 6k8 - 66cm 5m : 7k3 - 68cm 6m : 7k9 - 70cm 7m : 8k3 - 71 cm 8m : 8k3 - 72cm 9m : 8k5 - 73cm 10m : 8k9 - 74cm 11m : 9k2 - 75cm
    • 63 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caitshu Xem bài viết
    Sao cái Easy to digest màu gì kỳ thế mẹ nó? rồi các thông tin cũng hơi lạ, mình chưa gặp sữa giả bao giờ nên ko biết nhưng quả thật hộp này có vấn đề!
    Ừm, mình thấy lạ quá nên trả lại rồi! Hộp này sản xuất 3/2012, mình tưởng mẫu mới nhưng kiểm tra trên website của hãng thì họ vẫn dùng mẫu cũ. Nghi quá!
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abehn Xem bài viết
    Ừm, mình thấy lạ quá nên trả lại rồi! Hộp này sản xuất 3/2012, mình tưởng mẫu mới nhưng kiểm tra trên website của hãng thì họ vẫn dùng mẫu cũ. Nghi quá!
    có mẹ nào biết về vụ sữa giả này ko cho mình biết với, hic, nhà mình cũng mua mấy hộp cho con ăn nhãn mác y như của mẹ abhn và con mình đã ăn gần hết 2 hộp rồi, bé tăng cân đều, ko thấy dấu hiệu j lạ. liệu đó có thật là sữa giả ko?
    • 63 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meti_iu Xem bài viết
    có mẹ nào biết về vụ sữa giả này ko cho mình biết với, hic, nhà mình cũng mua mấy hộp cho con ăn nhãn mác y như của mẹ abhn và con mình đã ăn gần hết 2 hộp rồi, bé tăng cân đều, ko thấy dấu hiệu j lạ. liệu đó có thật là sữa giả ko?
    Mình thử tham khảo mấy cửa hàng sữa lớn, S26 số 1 mới toàn mẫu này thôi. Lạ nhỉ? Ngày sx toàn tháng 3/2012.
    • 63 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meti_iu Xem bài viết
    Mình đã check ở mấy cửa hàng khác nhau, lô mới về toàn mẫu như này . Ngày sx tầm tháng 3/2012
    • 257 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

con mình dùng sữa S26 từ hồi 6M do có ng nhà xách về từ Úc,đợt sau về ko kịp phải mua hàng bên ngoài,1 shop chuyên hàng tiếp viên gần sân bay,giờ đã chuyển đi,rồi ở Tân Bình v.v nhưng nếu so sánh hàng Úc xách tay of người nhà mình và hàng thị trường bạn sẽ thấy khác và mình đã từng có bài nói về sự khác nhau này.
    Bản thân bé nhà mình có thể do cơ địa nên uống sữa này ko hề bụ,nhưng vì cái mác sữa tốt nên mình vẫn cho con dùng,đợt sau này do phát hiện sự khác biệt nên mình đã chuyển sữa cho bé và cũng vì bé đã lớn.
    Cho nên mình mong các mẹ hãy là ng mẹ thông minh,đừng hoa mắt trước những quảng cáo tốt đẹp,mà biến con mình thành vật hi sinh tiêu thụ sữa giả với giá trên trời.
    Các mẹ có con trên 1 tuổi nên cho bé uống đa dạng các loại sữa tươi,sữa nội nếu bé thích.
    Vài dòng chia sẻ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ có biết chỗ nào ở HN bán S26 Úc đảm bảo ko nhỉ?
    • 579 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

EM lại cho bé chuyển về S26 rùi! Em thấy sữa vàng hơn! Date 2014! Liệu có sữa giả ko hả các mẹ ơi??? Thời buổi này cái gì cũng nghi giả lắm! MẸ nào biết chỗ mua S26 uy tín ở HN chỉ giùm em ạ!
    Tôm NB: 3.0kg :Smiling:, 1month: 4.5kg:LoveStruc:, 1.5m: 5.1kg :Thinking:, 2m: 5.6kg:Smiling:, 2,5m: 6kg:LoveStruc:, 3m: 7kg:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:, 4m15d: 7,8kg :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc: 5m: 8kg. 6m: 8,6kg:Silly:
    7m: 9,1kg :cool:
    http://vn.360plus.yahoo.com/nhimxu252003
    • 579 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yên Yên Xem bài viết
    con mình dùng sữa S26 từ hồi 6M do có ng nhà xách về từ Úc,đợt sau về ko kịp phải mua hàng bên ngoài,1 shop chuyên hàng tiếp viên gần sân bay,giờ đã chuyển đi,rồi ở Tân Bình v.v nhưng nếu so sánh hàng Úc xách tay of người nhà mình và hàng thị trường bạn sẽ thấy khác và mình đã từng có bài nói về sự khác nhau này.
    Bản thân bé nhà mình có thể do cơ địa nên uống sữa này ko hề bụ,nhưng vì cái mác sữa tốt nên mình vẫn cho con dùng,đợt sau này do phát hiện sự khác biệt nên mình đã chuyển sữa cho bé và cũng vì bé đã lớn.
    Cho nên mình mong các mẹ hãy là ng mẹ thông minh,đừng hoa mắt trước những quảng cáo tốt đẹp,mà biến con mình thành vật hi sinh tiêu thụ sữa giả với giá trên trời.
    Các mẹ có con trên 1 tuổi nên cho bé uống đa dạng các loại sữa tươi,sữa nội nếu bé thích.
    Vài dòng chia sẻ.
    Mẹ cháu ơi! Nhưng sữa tươi ghi thành phần là sữa bột! Và cũng chẳng biết sữa bột này từ đâu ra nữa cơ! Hic! Giá cao 1 chút ko sao chứ con mà uống 1 thìa sữa giả thì tội lắm! hic hic
    Tôm NB: 3.0kg :Smiling:, 1month: 4.5kg:LoveStruc:, 1.5m: 5.1kg :Thinking:, 2m: 5.6kg:Smiling:, 2,5m: 6kg:LoveStruc:, 3m: 7kg:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:, 4m15d: 7,8kg :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc: 5m: 8kg. 6m: 8,6kg:Silly:
    7m: 9,1kg :cool:
    http://vn.360plus.yahoo.com/nhimxu252003
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng đang bị vụ này, như mẹ mua 2 lon sữa có logo và thông tin khác nhau. Theo em thì một hãng sữa uy tín và lớn vậy thì không phải cứ thích là đổi mẫu mã. Lên web https://www.meandmychild.com.au/S-26/Gold-Newborn/. Các mẹ sẽ thấy sữa cho thị trường Úc vẫn là mẫu cũ. Vậy thì???? what's happend?
    em up lên 2 mẫu em mua của 2 shop kế bên nhau trên đường Nguyễn Thông q3, HCM như sau: ( mặc dù họ cam kết nói là hàng xịn, mình cũng là khách quen mua rượu bánh các dịp lễ tết)
    Mẫu 1:

Mẫu 2:

Hàng xịn bên Úc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi namtuong; 05/10/2012 vào lúc 11:18 PM.
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Để tiện theo dõi em chỉnh lại cho dễ hiểu theo 2 mẫu A và B:theo ý em thấy A là OK, B là....Fake?!
    Xịn : hình trên web của Úc
    Các mẹ xem thêm:
    https://www.meandmychild.com.au/S-26/Gold-Newborn/
    http://cincottachemist.com.au/produc...er-900g-online ; chọn zoom cho thấy rõ các mẹ nhé.

A: OK, hi vọng giống mẫu trên, trên nắp nhựa có thêm một tem vòng tròn mà em chưa chụp, mở nắp nhựa dẻo này có thêm một miếng giấy gấp nhiều lần hướng dẫn, giới thiệu về sữa, Loại B thì ko có tem gì cả trên nắp, và mở nắp nhựa cũng không có miếng giấy gấp.

B: Coi chừng, cái này Date SX thường gần hơn so với loại A, tháng 3/2012

Nhà SX "QUÊN" ghi câu " Do not use if seal is broken" ???? ngớ ngẩn vậy sao?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi namtuong; 05/10/2012 vào lúc 11:42 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Buồn quá, nhóc nhỏ mới có hơn tuần mà không lẽ đổi sữa :. Muốn con khôn lớn cũng khó thật.
    Ức chế quá, em đã email thằng qua Hãng hỏi cho rõ rồi kèm theo hình của " hai loại" sữa. Hi vọng họ trả lời sớm, nếu có em sẽ post lên cho các mẹ nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi namtuong; 05/10/2012 vào lúc 11:49 PM.
    • 115 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi các mẹ!

Các mẹ thông thái cho em hỏi về chế độ dinh dưỡng cũng như là cách sắp xếp lịch ăn của bé 1 tuổi chỉ giúp em với. Bé nhà em hiện tại đang có chế độ thế này:
    - 8h: ăn cháo nấu nhừ với các loại thịt thà, cá, tôm...
    - 10h: ăn or uống nước hoa quả
    - 12h: mẹ về cho ti rùi ngủ
    - 2h 30: ăn cháo nấu nhừ với các loại thịt thà, cá, tôm...
    - 4h: ăn váng sữa or chuối, hoa quả
    - 6h: bột của Heinz
    - 8h, 9h tùy: ti mẹ rùi ngủ

Các mẹ cho em hỏi, bi h thay đổi lịch ăn cho bé thế này có ổn k:
    - 8h: ăn cháo nhưng ăn 1 bát con
    - 9h: ăn hoa quả
    - 10h: ăn cháo , đầy 1 bát oto miệng loe của Hipp
    - 12h: mẹ về cho ti
    - 3h: ăn hoa quả or váng sữa
    - 5h: ăn cháo
    - 7h30: ăn quả j đó.

Các mẹ có kinh nghiệm cho em ý kiến với.
    Tks các mẹ nhiều nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 862 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thou Xem bài viết
    Hi các mẹ!

Các mẹ thông thái cho em hỏi về chế độ dinh dưỡng cũng như là cách sắp xếp lịch ăn của bé 1 tuổi chỉ giúp em với. Bé nhà em hiện tại đang có chế độ thế này:
    - 8h: ăn cháo nấu nhừ với các loại thịt thà, cá, tôm...
    - 10h: ăn or uống nước hoa quả
    - 12h: mẹ về cho ti rùi ngủ
    - 2h 30: ăn cháo nấu nhừ với các loại thịt thà, cá, tôm...
    - 4h: ăn váng sữa or chuối, hoa quả
    - 6h: bột của Heinz
    - 8h, 9h tùy: ti mẹ rùi ngủ

Các mẹ cho em hỏi, bi h thay đổi lịch ăn cho bé thế này có ổn k:
    - 8h: ăn cháo nhưng ăn 1 bát con
    - 9h: ăn hoa quả
    - 10h: ăn cháo , đầy 1 bát oto miệng loe của Hipp
    - 12h: mẹ về cho ti
    - 3h: ăn hoa quả or váng sữa
    - 5h: ăn cháo
    - 7h30: ăn quả j đó.

Các mẹ có kinh nghiệm cho em ý kiến với.
    Tks các mẹ nhiều nhé!
    Mình thấy cách 2 của mẹ cháu phân bổ bữa ăn giống với cách ở trường mầm non bé nhà mình đang học.
    có 1 điểm là ăn sáng 7g45 là xong rồi.
    Nên mình cũng nghĩ cách này khoa học.
    "When in doubt, wear RED" - Bill Blass (Khi còn do dự, hãy mặc màu đỏ)

http://zaodich.com/forum/f2488/sale-.../#post26744270
    • 862 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Bé con nhà mình uống sữa S26 từ hồi bé xíu tới 2 tuổi. bản thân mình rất tin tưởng và chất lượng sữa S26 nội địa này. nhưng mình cũng rất lo lắng nguồn gốc nhập khẩu của sữa S26 xách tay. Mình hay chọn mua @ nhà Thu Hương, gần Phan Khang Tân Bình mặc dù giá cao. Mình nghĩ nếu các mẹ đã quyết cho con dùng sữa S26 thì các mẹ cần chọn nơi bán uy tín rồi mua thôi. Nếu mà trong lòng hoài nghi quá thì rất đau đầu đấy.
    Hiện mình cho bé uống Meiji nhập khẩu bởi cty Hương Thủy, made in Australia đó (bởi vì mình k muốn lo lắng thêm về mua sữa xách tay hay lúc hết sữa phải chờ). Bé lớn hơn nên ít phụ thuộc sữa hơn, một ngày uống 1 bình sữa công thức này trước khi đi ngủ thôi, còn lại sáng uống sữa tươi Mười Bò Sữa nhà tự nấu, trưa đi học uống sữa tươi hộp giấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ciyevn; 06/10/2012 vào lúc 09:22 AM.
    "When in doubt, wear RED" - Bill Blass (Khi còn do dự, hãy mặc màu đỏ)

http://zaodich.com/forum/f2488/sale-.../#post26744270
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi về sữa S26 - Phần 1

Các mẹ ơi, hôm qua Muỗm được tặng một hộp sữa S26, thấy đọc trong hướng dẫn là pha với sữa tươi hoặc 5 thìa sữa với 175 ml nước ( mà trô thìa to như thìa 60 ml ý). Mẹ cháu pha thử và thấy rất ngọt. Thắc mắc quá vì thông thường các sữa khác với lượng thìa như vậy thì 1 thìa phải pha với 60ml nước...

• có phải con bị sặc trong khi ngủ không?

Thưa bác sĩ, bé nhà tôi nay được 15 tháng, cân nặng 16kg, ăn uống bình thường, nhưng gần đây, buổi...

• Sữa S26 - Hàng xách tay từ Úc về

Chào các mẹ, Các mẹ nào có bé uống sữa S26 sản xuất từ Úc không? Vì cháu nhà em được người quen gởi từ Úc về nhiều quá, uống không hết. Nếu mẹ nào cần mua thì em để lại cho nhé, bảo đảm rẻ hơn giá thị trường. Hiện giờ còn 1 thùng cho bé dưới 1 tuổi & 1 thùng cho bé trên 1 tuổi. Các mẹ liên...

• Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp

Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp Sữa mẹ vẫn luôn là lựa chọn được khuyến cáo cho trẻ sơ...

• Các mẹ ơi, nên chọn loại sữa bột nào cho con bây chừ ?

Các mẹ ơi, giúp em với, em vừa sinh con xong, có thể do thể trạng hay sao í mà dạo này càng ngày...

• 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con bú S26 số 3 k ạh? Cho e hỏi là vị nó lạt và ít béo hơn số 2 phải k ạh? Đổi cho con qua số 3 mà thấy nó k thơm và béo bằng số 2 nên e cũng hơi lo lo ạh