• 3 Lượt chia sẻ
  • 247K Lượt đọc
  • 1.89K Trả lời

67 Người đang theo dõi

• 302 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

có mẹ nào ở Sài gòn ,e để lại hộp s-26 số 1 của Úc xách tay người nhà e mang về dùng thử,mà con e chỉ dùng sữa Pháp nên e để lại cho các mẹ .các mẹ quan tâm thì pm cho e nhé 098.999.2616(phương)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ninh.dao; 30/03/2011 vào lúc 11:08 PM.

• 3,590 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bocun08 Xem bài viết
    Thông báo các mẹ, em vừa đi Sing về hôm 28/2 thì tình hình E mua sữa S26 số 4 cho bé từ 3-7 tuổi hộp giấy 1.2kg là 17.3$ Sing tức khoảng 295.000 tiền Việt Nam. Suy ra là mua sữa ở VN mình đắt quá. Vì đi du lịch nên E cũng chẳng vác được nhiều. Các mẹ có con uống sữa này mà đi Sing tranh thủ mua về cho con uống, vừa đỡ tốn tiền, vừa sữa đảm bảo.
    Vậy loại chị mua là S26 của Sing chứ đâu phải hàng của Úc phải ko chị?

• 73 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng toàn cho bé uống S26 của Úc, đợt này không nhờ được người quen mua nữa nên trên 1 tuổi thì chuyến sang sữa S26 của Sing. Mua ở colourful giá 320k 1 hộp thì phải, sữa S26 số 3 cho bé trên 1 tuổi, hàng nhập của cty ICD gì đấy, về pha thấy sữa ngọt lắm, pha ko có bọt và lắc kiểu gì cũng không tan hết, vẫn có những hạt li ti ở bình. Công thức ghi là 1 thìa 35ml nhưng pha đúng công thức bé nhà mình không chịu uống chắc do ngọt quá, mình đành pha loãng ra 40-45 ml. Hic, vậy mà có người nhà đi Sing nhờ mua về thì pha khác hằn, sữa lắc tan ngay, nhiều bọt, và không ngọt khé như sữa nhập về. Và điểm quan trọng hơn cả là hộp 900 gr nếu mua bên Sing thì người nhà mình bảo tính ra là 380k, nếu mua hộp giấy 700 gr thi mới là 320k, trong khi ở Vn là 320k hộp 900gr. Không hiểu công ty VN nhập sữa về từ nguồn nào mà chất lượng sữa khác hẳn, và giá thành thì rẻ hơn nhiều??? Muốn có nguồn sữa tin tưởng và ổn định ở Việt Nam sao mà khó quá các Mẹ ơi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi buiken; 31/03/2011 vào lúc 10:31 AM.

• 168 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Vì mình ko tin tưởng chất lượng của sữa xách tay và sữa nhập gì đó nên mình toàn nhờ người nhà mua trực tiếp và đem về hoặc ship về. Nếu đem về thì cực rẻ, nếu ship thì mắc gần gấp đôi nhưng bảo đảm chất lượng. ehhe...do con mình uống sữa ít nên ráng được, chứ uống nhiều chắc chết.

• 414 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuyenthuong Xem bài viết
    híc, em mới mua 2 hộp s26 900g thấy bảo hàng sách tay của úc số 1 mà sao đắt thế các mẹ nhỉ, 520k/hộp. huhu. sao các mẹ mua rẻ thế nhỉ??/
    Ôi, sao mẹ nó mua đắt thế. Tớ mua của 1 mẹ bên ,410K/hộp. Tớ mua cả thùng giá như vậy,nhưng chắc mua lẻ thì cũng ko đến 550K. hic.

• 414 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buiken Xem bài viết
    Mình cũng toàn cho bé uống S26 của Úc, đợt này không nhờ được người quen mua nữa nên trên 1 tuổi thì chuyến sang sữa S26 của Sing. Mua ở colourful giá 320k 1 hộp thì phải, sữa S26 số 3 cho bé trên 1 tuổi, hàng nhập của cty ICD gì đấy, về pha thấy sữa ngọt lắm, pha ko có bọt và lắc kiểu gì cũng không tan hết, vẫn có những hạt li ti ở bình. Công thức ghi là 1 thìa 35ml nhưng pha đúng công thức bé nhà mình không chịu uống chắc do ngọt quá, mình đành pha loãng ra 40-45 ml. Hic, vậy mà có người nhà đi Sing nhờ mua về thì pha khác hằn, sữa lắc tan ngay, nhiều bọt, và không ngọt khé như sữa nhập về. Và điểm quan trọng hơn cả là hộp 900 gr nếu mua bên Sing thì người nhà mình bảo tính ra là 380k, nếu mua hộp giấy 700 gr thi mới là 320k, trong khi ở Vn là 320k hộp 900gr. Không hiểu công ty VN nhập sữa về từ nguồn nào mà chất lượng sữa khác hẳn, và giá thành thì rẻ hơn nhiều??? Muốn có nguồn sữa tin tưởng và ổn định ở Việt Nam sao mà khó quá các Mẹ ơi.
    Chồng em đang công tác bên Sing,bảo là giá S26 là $25 Sing, nếu tính ra vậy thì ko rẻ hơn nhỉ. Vì em đangm mua S26 Úc 410K. Hay là chồng em ko biết chỗ mua nhỉ

• 4,711 Bài viết

• 2,234 Được cảm ơn

E mua S26 số 1 hàng xách tay của Úc ở shop uy tín giá 520k các mẹ ạ. Số 1 đắt nhất, số 3 rẻ nhất 430k thui. Công nhận sữa này pha xong toàn mùi sắt. Nhưng thấy các mẹ khen con tăng cân tốt nên e ham. Mà pha ở nước bao nhiêu độ ạ?

• 342 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TLAF Xem bài viết
    E mua S26 số 1 hàng xách tay của Úc ở shop uy tín giá 520k các mẹ ạ. Số 1 đắt nhất, số 3 rẻ nhất 430k thui. Công nhận sữa này pha xong toàn mùi sắt. Nhưng thấy các mẹ khen con tăng cân tốt nên e ham. Mà pha ở nước bao nhiêu độ ạ?
    mình cũng đổi cho con Wakodo sang S26 số 3 úc,mình fa thấy tan k vón,mình thử uống cũng thơm ko ngọt quá đâu,với lại đây là mẫu mã mới nên vị ngọt,thơm khác vỡi mẫu cũ hay sao ý,vì đợt bé lớn nhà mình uống s26 mẫu cũ với lại hồi đó bé uông sô 1 thấy tanh tanh nhờ nhò khó uống như kiểu sữa bầu,nhưng s26 toddler mình thấy ngọt hơn wakodo nhưng thơm trộm via hnay bắt đầu đổi mình thấy con vẫn uống bt.Nhưng mình thấy có người quen kể con và cháu họ dùng s26 của sing tăng cân tốt phải hạn chế bé uống sữa,mình thì thấy mấy mẹ trên này khen s26 úc nhạt tan hơn nên minh mua của ÚC,cũng đang theo dõi xem bé trộm vía có tăng cân k
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me Hung By; 01/04/2011 vào lúc 12:03 AM.

• 73 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kun' Xem bài viết
    Chồng em đang công tác bên Sing,bảo là giá S26 là $25 Sing, nếu tính ra vậy thì ko rẻ hơn nhỉ. Vì em đangm mua S26 Úc 410K. Hay là chồng em ko biết chỗ mua nhỉ
    25$ Sing tính ra đã là hơn 400k rồi bạn à, thế mới bảo sữa ở VN rẻ quá không biết tin thế nào. Còn s26 Úc bạn mua ở Vn mới có giá 410k chứ mình gửi mua bên đấy đúng như 1 mẹ ở đây nói là 22$ Úc, với tỷ giá hơn 20k VND, vậy là hàng xách tay từ người nhà mình xách về còn đắt hơn sữa xách tay ở cửa hàng nữa, hic

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cho em hỏi 1 chút nhé, sữa S26 của Úc đã có công ty nhập khẩu tại Việt nam chưa hay chỉ là hàng xách tay thôi, và muốn mua thì mua ở đâu được ạ? Bé nhà em đang uống Wakodo, em muốn chuyển sang S26, nhưng lại thấy bảo S26 nóng. Mẹ nào cho con dùng rồi thì tư vấn giúp em với ạ?