• 6 Lượt chia sẻ
  • 267K Lượt đọc
  • 2.01K Trả lời

90 Người đang theo dõi

• 116 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình định chuyển sang cho bé nhà mình dùng sữa này. các mẹ cho mình hỏi mua hàng của Úc ở đâu, gí bao nhiêu ạh? con mình uong số 2 , mua về thử cho con xem sao. Mình ở sg, cảm ơn các mẹ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi daudaunhi; 16/01/2012 vào lúc 01:24 PM.
    • 116 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halan07 Xem bài viết
    Chào các Chị, Em đọc thấy các Chị có nhiều ý kiến về sữa S26 Gold số 3 loại 900gr quá, nên Em bon chen muốn nhờ các Chị tư vấn vài câu hỏi ah. Em hiện đang sinh sống ở Úc và đang có ý định gửi về Hà Nội cho người quen 20 hộp sữa S26 Gold số 3, nhưng theo Em được biết ở VN hiện nay sữa S26 có nhiều giá quá, mà toàn là giá rẻ hơn so với mua ở Úc này. Em định khuyên người nhà mua ở VN nhưng đọc thấy có một số Chị nói có sữa giả nên Em thấy lo quá, nên chắc chắn Em phải gửi về thôi, Em không biết ở VN các cửa hàng lấy từ nguồn hàng nào ở Úc mà rẻ quá vậy? Vì ở Úc này, sữa S26 Gold số 3 loại 900gr giá bán là $17, thỉnh thoảng giám giá thì mua được khoảng $15, Em có đi hỏi vài nơi ship hàng về VN, chỗ rẻ nhất là $7 như vậy tính trung bình 1 hộp sữa mua từ Úc về tới VN đã có giá là $22, thế mà ở VN có chỗ Em thấy bán chỉ có 410,000vnd, sao mà rẻ quá các Chị nhỉ?
    Bạn mình ở Úc cũng nói là S26 số 2 là 16$, ship về VN 8$/ky nua. Nên mình định chuyển sang sữa này cho bé nhà mình, nhờ cô bạn mua gửi về cho chác ăn.
    • 373 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaunhi Xem bài viết
    Mình định chuyển sang cho bé nhà mình dùng sữa này. các mẹ cho mình hỏi mua hàng của Úc ở đâu, gí bao nhiêu ạh? con mình uong số 2 , mua về thử cho con xem sao. Mình ở sg, cảm ơn các mẹ.
    Mình mua ở ushop, giá 540K.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 04122005 Xem bài viết
    \
    Hàng sản xuat o dau vay ban?
    • 419 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Con mình đang uống friso gold mà bé bón quá sữa VN mà mắc ngang sữa ngoại, mình cũng đang tính đổi s26. Ở Lạc Long Quân có chị chuyên bán sữa úc ,S26 1 515k
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Vừa alo cho Ushop, hàng này sx tại Sing
    • 116 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaianh1011 Xem bài viết
    Con mình đang uống friso gold mà bé bón quá sữa VN mà mắc ngang sữa ngoại, mình cũng đang tính đổi s26. Ở Lạc Long Quân có chị chuyên bán sữa úc ,S26 1 515k
    hàng này chác là hàng SX tại Sing hả bạn?
    • 116 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn em nó nói, hàng S 26 ở Úc là hàng sản xuất ở New Zealand
    • 151 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bạn em nó nói, hàng S 26 ở Úc là hàng sản xuất ở New Zealand
    Hàng S26 của Úc lúc trước sx ở New Zealand hoặc Ireland, nhưng sau này chỉ sx ở Singapore thôi bạn ah. Sx Sing nhưng nhập vào Úc, cũng có loại S26 của Sing nhưng mẫu mã khác, giá rẻ hơn. Bạn xem thêm ở đây : http://www.medepconxinh.com/tin-moi/...m-sua-s26.html
    "Thông báo về việc thay đổi mẫu mã sản phẩm sữa S26

Theo thông báo của Wyeth Nutrition Úc và New Zealand (công ty sản xuất sữa S26), việc sát nhập giữa Wyeth Nutrion và Pfizer Nutrion đã hoàn tất.

Do vậy từ bây giờ, các sản phẩm sữa S26 của Úc sẽ có một chút thay đổi về mẫu mã như sau:

• Logo Wyeth trên hộp sữa S26 sẽ được thay bằng logo hãng Pfizer

LOGO CŨ WYETH LOGO MỚI

·

\\ • Sữa S26 Gold sẽ có một chút thay đổi về mẫu mã, công thức cho phù hợp với các bé hơn (Bổ sung các chất hỗ trợ hệ tiêu hóa cho S26-1 và S26-2. Tăng cường vitamin nhóm B cho S26-3).
    • Tất cả các dòng S26 dành cho thị trường Úc sẽ được sản xuất tại Singapore với công thức tương tự như S26 được sản xuất tại New Zealand với tên sản phẩm là S26 GOLD nhưng chỉ được bán tại thị trường Úc, mang mã vạch của Úc (931...) (khác với S26 sản xuất tại Singapore với tên sản phẩm là S26 Promil Gold và bán tại thị trường Singapore, mang mã vạch của Singapore là 888... )
    • Việc sản xuất S26 Gold tại New Zealand đã dừng lại, tất cả sữa S26 GOLD được sản xuất tại Newzeland đều là mẫu cũ. Các sản phẩm S26 GOLD tại thị trường Úc đều được sản xuất tại Singapore (mẫu mới)

Chi tiết xem: http://www.wyethnutrition.com.au/
    http://www.pfizer.com/nutrition/about.jsp

SỮA S26 - 1

MẪU CŨ MẪU MỚI

SỮA S26 - 2

MẪU CŨ MẪU MỚI

SỮA S26 - 3

MẪU CŨ MẪU MỚI
    • 1,158 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

con em mới chuyển sang S26 gold 1(trước đây ăn frisolac gold nhưng không lên cân).em vừa mua thử 1 hộp 900gr ở Shop Toàn Thịnh 126 Hàng Buồm, thấy made in singapor nhưng mã vạch lại là 955 (malaysia) 430k.thế là thế nào các bác nhỉ?có chỗ nào mua s26 chuẩn và rẻ không các bác giúp em với ạ.em xin cảm ơn các bác.
    • 244 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotbong_2008 Xem bài viết
    con em mới chuyển sang S26 gold 1(trước đây ăn frisolac gold nhưng không lên cân).em vừa mua thử 1 hộp 900gr ở Shop Toàn Thịnh 126 Hàng Buồm, thấy made in singapor nhưng mã vạch lại là 955 (malaysia) 430k.thế là thế nào các bác nhỉ?có chỗ nào mua s26 chuẩn và rẻ không các bác giúp em với ạ.em xin cảm ơn các bác.
    ơ sao lại là mã 955 nhỉ ? em mua s26 gold 1 made in sing mã vach là 931 mà!thìa màu cam nhạt mà ,the thìa của mẹ nó màu gì? hay hộp của mẹ nó là hang nhập nhi?
    • 1,158 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienbuon Xem bài viết
    ơ sao lại là mã 955 nhỉ ? em mua s26 gold 1 made in sing mã vach là 931 mà!thìa màu cam nhạt mà ,the thìa của mẹ nó màu gì? hay hộp của mẹ nó là hang nhập nhi?
    thìa màu đỏ mẹ nó ạ.em cũng không hiểu thế nào nữa.
    • 116 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 04122005 Xem bài viết
    Hôm qua mình mới ra 285 Lý Thái Tổ (ngã tư LTT - Sư vạn Hạnh) hàng của Sing, giá 425k.
    • 151 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hôm qua mình mới ra 285 Lý Thái Tổ (ngã tư LTT - Sư vạn Hạnh) hàng của Sing, giá 425k.
    Bạn mua S26 số mấy? S26 số 1&2 made in Sing nhưng nhập vào Úc ( mã vạch 931 ) có giá năm trăm mấy lận, còn số 3 hình như thường rẻ hơn 100k.
    • 83 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Bé nhà em bây giờ gần 2 tháng nhưng từ hồi tháng rưỡi đến giờ cháu toàn 2 ngày output 1 lần rồi 3 ngày 1 lần. 2 ngày/lần thì output của cháu có mầu vàng cam,dẻo. 3 ngày/ lần có mầu nâu vàng, dẻo Cháu đánh búm rất thối. Liệu có phải do cháu hấp thụ kém k? Cháu đang uống Aptamil, giờ em đang định đổi sữa sang s26 nhưng k biết sữa này hấp thụ có dễ k?nhờ các chị em tư vấn cho em với.
    • 116 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hom do minh hoi so 2 do. Hang cua Sing
    • 244 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotbong_2008 Xem bài viết
    thìa màu đỏ mẹ nó ạ.em cũng không hiểu thế nào nữa.
    sao lại the nhi? em thấy các mẹ tren này mua cũng toàn là hàng của sing ,mã là 931 ,thia mau cam nhat mà , hay cua? mẹ nó là hang giả?
    • 112 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NT3NT3 Xem bài viết
    " Nguyên văn bởi NT3NT3
    Bạn ơi mình cũng cho bé mình uống sữa S26 nè. Bạn thử làm theo cách của mình xem sao nhé. Mình pha sữa bé hơi loãng 1 chút , nếu như 1 muỗng sữa là 60ml nước thì bạn pha thêm 10 hay 20ml nước nữa . Bé nhà mình uống như vậy mình thấy vẫn ổn, nếu hôm nào mình pha theo đúng công thức 1 muỗng 60ml nước là y như rằng bé mình bị bón . Mình mua sữa của 1 mẹ trên này bé cũng bị bón nên mẹ ý thanh lý lại. Nhưng mình pha như vậy thì thấy bé ko bị bón nên mình vẫn cho bé uống. Bạn thử cho bé uống thêm mấy ngày xem sao chứ đổi sữa cho bé hoài cũng ko tốt lắm."
    Nếu bé bị táo thì bạn thử làm theo cách trên của mình xem thế nào. Chúc bạn thành công.
    Nếu bé ko thích S26 nữa thì bạn hãy đổi sữa cho bé. Chúc bạn vui.
    mình pha thêm aptamil vào sữa cho con uống thấy output 1 lần/ngày. Nói chung là tạm được. Các cụ bảo trộm vía thế là lành dạ. Em cu nhà mình thích vị sữa s26 này lắm. Lần nào uống cũng hết sạch, 80 thì hết 80 mà 100 cũng hết 100.
    • 1,158 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienbuon Xem bài viết
    sao lại the nhi? em thấy các mẹ tren này mua cũng toàn là hàng của sing ,mã là 931 ,thia mau cam nhat mà , hay cua? mẹ nó là hang giả?
    hôm trước em mua ở shop Toàn Thịnh 126 Hàng Buồm s26 gold 1 giá 430k hộp nắp xanh thìa đỏ, made in Sing, product of Sing và mã vạch là 955 (malaysia), trên hộp có dán tem phụ như sau:
    Nhập khẩu và phân phối tại Việt Nam: công ty TNHH Phân phối hàng tiêu dùng Quốc tế (ICD Co., Ltd.)
    địa chỉ: 88A Trần Quang Khải, Hồng Bàng, Hải Phòng
    Tel: 0313.538.701
    ......
    Tối nay, em lại ra Toàn Thịnh thì thấy vẫn chỉ có loại đó, em xem cả số 2, 3 cũng thế. sau đó em sang Hà Diện mua 1 hộp s26 gold cho con, lần này là made in Sing, mã vạch 931 giá 515k.Hộp này không thấy có tem phụ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trang điểm làm bạn đẹp hơn

Là mẹ rồi thì thường là dành thời gian cho con mà chăm sóc cho bản thân cũng quên lo luôn, nên...

• Hỏi nơi mua sữa S26 ở Úc

Các mẹ ơi, Ngày mai em gái tớ đi công tác 1 tuần ở Sydney và Menbourn. Tớ muốn nhờ nó mua hộ mấy thùng sữa S26 cho con gái, nhưng nó bảo chị phải cho em chính xác địa chỉ để em đến đấy khuân luôn thì mới đựoc vì không có thời gian rảnh để đi tìm. Giá cả S26 bên đấy thế nào, có mẹ nào biết...

• 10 sai lầm khi cho bé uống sữa tươi, sữa bột

http://soxaydungcantho.vn/upload/13-11/110-loi-ngo-ngan-khi-me-cho-tre-uong-sua1.jpg Thêm nước...

• Hỏi về sữa S26 - Phần 1

Các mẹ ơi, hôm qua Muỗm được tặng một hộp sữa S26, thấy đọc trong hướng dẫn là pha với sữa tươi hoặc 5 thìa sữa với 175 ml nước ( mà trô thìa to như thìa 60 ml ý). Mẹ cháu pha thử và thấy rất ngọt. Thắc mắc quá vì thông thường các sữa khác với lượng thìa như vậy thì 1 thìa phải pha với 60ml nước...

• Chọn sữa thanh trùng hay sữa tiệt trùng

“Thanh trùng”, “tiệt trùng” và “hoàn nguyên” là gì? Bác sĩ Đỗ Thị Ngọc Diệp, giám đốc trung tâm...

• 1,158 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

bác ơi có phải hộp của bác nắp xanh và thìa đỏ không?