• 1 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang cho con uống sữa S26 nhưng vô tình đọc được bài này của nhà loveson thấy sợ sợ quá
    http://www.webtretho.com/forum/print...&pp=15&page=70

Ba thương con vì con giống mẹ.. Mẹ thương con vì con giống ba :Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom--Bi Xem bài viết
    Em đang cho con uống sữa S26 nhưng vô tình đọc được bài này của nhà loveson thấy sợ sợ quá
    http://www.webtretho.com/forum/print...&pp=15&page=70
    Chào bạn. Con của tớ cũng đang uống S26 nên muốn chia sẻ cùng bạn thôi. Tớ thì chưa bao giờ mua phải sữa S26 giả cả. Chỉ nhắc bạn một điều là phải xem xét mọi góc cạnh chứ không chỉ là việc con mình ăn vào bị iả chảy hay táo bón vì có nhiều trẻ hoặc không phù hơp̣ với một loại sữa nhất định, hoặc không thể ăn được các sản phẩm sữa bò thông thường do cơ địa của bé. Vì đặc điểm này mà S26 có sản xuất những loại đặc biệt như S26 - Lacto Free cho trẻ bị ỉa chảy và S26 - Cóntipation cho trẻ bị táo bón khi ăn sữa, hay S26 - Soy dùng cho trẻ bị dị ứng với các sản phẩm sữa bò.
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà Wiggly biết nhiều loại sữa S26 ghê... Vì là hôm trước mẹ cháu mới đọc được tin nhà Loveson về đúng lúc hết sữa nên mở 1 hộp sữa S26 số 2 mới mua cho cháu nhưng không biết có phải tại tâm lý không mà mình không thấy sữa có mùi thơm như mọi khi và cũng cảm thấy sữa không được xốp lắm... băn khoăn... Hay là mình mua phải sữa giả nhỉ... Bên ngoài hộp sữa nhìn rất OK mà... Date ngon lành tận 2010 cơ:Thinking:

• 4,307 Bài viết

• 4,246 Được cảm ơn

Phân biệt sữa S26 thật giả như thế nào?
    Bình thường mình mua sữa ở Hồng Minh thì date giập nổi. Nhưng có lần mình mua lại sữa của chị bạn làm cùng (chị ấy mua của 1 chị ở trên WTT) thì date giập nổi dưới đấy lại có thêm 1 vòng tròn sơn xanh nữa. Ngoài 2 đặc điểm đó ra thì hộp sữa không có gì khác nhau cả. Vậy có mẹ nào có kinh nghiệm hay thì phân biệt cho mình với (mã vạch cũng giống nhau nhé, chỉ khác nhau mõi vòng tròn sơn xanh dưới đáy hộp thôi).
    • 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Bình thường mình mua sữa ở Hồng Minh thì date giập nổi. Nhưng có lần mình mua lại sữa của chị bạn làm cùng (chị ấy mua của 1 chị ở trên WTT) thì date giập nổi dưới đấy lại có thêm 1 vòng tròn sơn xanh nữa. Ngoài 2 đặc điểm đó ra thì hộp sữa không có gì khác nhau cả. Vậy có mẹ nào có kinh nghiệm hay thì phân biệt cho mình với (mã vạch cũng giống nhau nhé, chỉ khác nhau mõi vòng tròn sơn xanh dưới đáy hộp thôi).
    Tớ được giải thích là do sản xuất vào các tháng khác nhau nên có sự khác biệt như thế. Tớ mua của một mẹ có chồng hay đi công tác Úc nên cũng tạm yên tâm.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Date dập nổi là hàng cũ rồi bây giờ trên thị trường toàn là hàng date bắn tia lazer trong vòng tròn xanh bạn ạ.
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ mới nhận được 1 thùng S26 (nhờ chị bạn bên hàng không mua xách tay về). date là đến 2010, là đáy bình là hình vòng tròn xanh. Hôm trước mua 1 hộp ở Hà Đông thì dập chữ nổi. Bây giờ mới biết sao có sự khác biệt vậy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi damlinhmilk Xem bài viết
    Date dập nổi là hàng cũ rồi bây giờ trên thị trường toàn là hàng date bắn tia lazer trong vòng tròn xanh bạn ạ.
    • 90 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cách tốt nhất để phân biệt các mặt hàng sữa ngoại là các mẹ nhìn ở cạnh mối hàn of hộp sữa thường có các biểu tượng of từng hãng (rất nhỏ) .Vd s26 sẽ có chữ w trong hình tròn nhỏ. còn output tốt or ko là tuỳ thuộc vào cơ địa từng bé. Các mẹ đừng thấy người khác nói sữa này tốt thì cho con ăn can bé nhà bạn hợp với loại sữa khác hơn. Chúc các mẹ có lựa chọn đúng đắn .
    • 127 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mình cũng cho con uống S26 đây, em chồng mình ở Úc nên mua gởi về 1 đợt, mình quan sát cũng không có vòng tròn sơn xanh, con mình uống sữa này hợp lắm, không táo, phát triển chiuều cao và cân nặng thì ok. Mình thấy ở SG không bán S26 OIGINAL-NEWBORN mà chỉ có lọai S26 mà chứa nhiều DHA,vỏ hộp sữa màu vàng, bán ở Nguyễn Thông, Q3. mẹ nào biết địa chỉ nào có bán lọai này thì chỉ dùm mình nhé.
    Cám ơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mienthuyduong; 11/02/2009 vào lúc 12:27 PM. Lý do: update hình
    • 92 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu nói là sữa s26 dập nổi là sản xuất từ lâu rồi thì không đúng bới mình mới lấy 2 thùng sữa ở hai nơi khác nhau thì thấy sữa s26 date 3/2010 thì có vòng tròn xanh, còn hộp date 5/2010 dập nổi và hôm qua được cho một hộp date 6/2010 lại vòng tròn xanh. Chẳng hiểu được thế nào? Hay nhà sản xuất thích tháng nào để vòng tròn xanh thì để vòng tròn xanh và tháng nào thích dập nổi thì dập nổi nhỉ ? ..................:Thinking:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cún nhà mình cũng đang dùng S26, mình mua tại 33 Nguyễn Như Đổ sữa Step 1 là 390N không biết thế nào nữa, mẹ nào biết chỗ nào bán sữa S26 nữa không, giới thiệu giùm mình với. Hn về mình cũng phải xem lại hộp mà mình mới mua xem thế nào. Giờ không biết phân biệt thật giả thế nào. :Sigh:
    • 4,307 Bài viết

• 4,246 Được cảm ơn

Mẹ cún 4 nói đúng đó. Em mua ở Hồng Minh date sau cũng vẫn là dập nổi. Chứ không phải trước dập nổi, giờ vòng tròn xanh đâu. Em thấy mẹ cún 4 vừa vào trang của các mẹ ở Châu úc nhờ xác nhận mẫu hộp sữa. Có mẹ chụp đáy hộp sữa là vòng tròn xanh, sản xuất táng 6/2008. Nên tốt nhất giờ mà mua sữa thì cứ mua date sau 6/2008 có vòng tròn xanh :Smiling:
    • 729 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

tớ mua ở siêu thị miễn thuế cũng vòng tròn xanh nè
    Nhưng mua trong đó yên tâm ,mỗi tội mắc ... các mẹ biết mua ở đâu được sữa xịn mà ko mắc không ??? :Battin ey:
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mã vạch nữa, s xịn : 93158...
    gluck bạn
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹKenny Xem bài viết
    tớ mua ở siêu thị miễn thuế cũng vòng tròn xanh nè
    Nhưng mua trong đó yên tâm ,mỗi tội mắc ... các mẹ biết mua ở đâu được sữa xịn mà ko mắc không ??? :Battin ey:
    Mẹ Kenny à?? bé nhà ấy uống S26 chắc số 1 or 2 đúng không?? Nhà mình cũng thế nhưng sao không bao giờ mua được S26 Step 1 or 2 ở hàng miễn thuế vậy nhỉ??? Toàn số 3 không à???

• 201 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các chị ơi,
    Em vẫn cho con em uống S26 mua của 1 mẹ trên diễn đàn, nhưng em hơi thắc mắc không biết cái date ở dưới đáy hộp ghi như thế này liệu có vấn đề gì không.
    "8H064G12 025693
    MFGD 06 05 2008 04:37
    Use by 05 05 2010"

Em hơi thắc mắc cái cụm từ "MFGD", có lẽ viết tắt cho "Manufacture date", nhưng như thế sao lại là chữ G mà không phải chữ C?
    Liệu có phải đây là hộp sữa giả không ạ? Có mẹ nào dùng sữa S26 số 1 xịn cho con ăn thì kiểm tra hộp sữa của mình xem có giống của em không để em yên tâm với ạ. Em cảm ơn các chị nhiều.
    • 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

ManuFactorinG Date, đúng chưa hả mẹ nó? Nguyên tắc viết tắt tiếng Anh nó vậy mà. Hộp sữa S26 date có vòng tròn xanh đúng không? Tớ đang cho con uống sữa này, date cũg vậy thôi mà. Chắc không phải sữa rởm đâu.
    • 201 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Na Xem bài viết
    ManuFactorinG Date, đúng chưa hả mẹ nó? Nguyên tắc viết tắt tiếng Anh nó vậy mà. Hộp sữa S26 date có vòng tròn xanh đúng không? Tớ đang cho con uống sữa này, date cũg vậy thôi mà. Chắc không phải sữa rởm đâu.
    Vòng tròn xanh ở đâu hả chị? Em không thấy gì.
    Em lo lắm, hôm nay hết sữa rồi mà chẳng biết có nên theo cái loại sữa này nữa không.
    Chị cho con uống sữa này có lên cân đều không? Chị lấy sữa ở đâu có gì chỉ em với.
    • 324 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet_2903 Xem bài viết
    Em lo lắm, hôm nay hết sữa rồi mà chẳng biết có nên theo cái loại sữa này nữa không.
    Chị cho con uống sữa này có lên cân đều không? Chị lấy sữa ở đâu có gì chỉ em với.

Vong tron xanh ma ban thac mac no la " print blue" tranh tay xoa, date 2010 Weyth da dung print blue ban nhe(hix...khong go duoc tieng viet)
    • 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet_2903 Xem bài viết
    Có 2 loại date là dập nổi và in vòng tròn xanh chữ trắng ở dưới đáy hộp sữa ý. Hiện nay thấy nhiều là loại thứ 2, bạn mà không thấy gì thì coi chừng nha. Bé nhà tớ uống tăng cân đều, không nhiều nhưng trộm vía con ít ốm vặt, phát triển vận động tốt.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2