• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa PICOT - mẹ nào cho BÉ măm chưa ạ???

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 41.5K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1,106 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Em mới cho con thử uống sữa PICOT - pháp :Silly:
    Pha thấy vẫn có lấm tấm sữa chung quanh bình, cảm giác k tan được hết ý ạ.
    Sữa cũng ngây ngấy tanh tanh một chút.
    Hay vì con em uống S26 sing thơm , ngọt quen rồi nên sang sữa nào em cũng cảm giác thế nào ý ạ.
    mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ em với ạ :Sigh::Sigh:

Sữa PICOT uống có tăng cân không nhỉ?
    Em xin tặng :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: cả nhà nè!

NB: 3.65kg --> 1M: 4.3kg --> 2M: 5.3kg --> 3M: 6.1kg
    --> 4M: 7.1kg :Smiling: --> 5M: 7.4kg :Sigh: --> 6M: 7.8kg :Silly:
    --> 7M: 8.5kg :Straightf: --> 8M: 9kg (member of HTX Toan Loi :Laughing

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho con ăn sữa PICOT, thế con của bạn ăn sữa con thỏ màu xanh nhạt hay con thỏ màu da cam. Cảm quan của mình về sữa này thi không được thích cho lắm vì mùa sữa của nó tanh quá, sữa pha cũng bị lấm tấm không tan. Nhưng mà con bé nhà mình lại thích ăn mới chết, lên cân nữa chứ. Nhưng mà đắt quá, mình mua tận 700.000đ/hộp.
    • 1,106 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Em mua PICOT Croissance đó chị, hình như con thỏ màu da cam :Silly:.
    Mới măm 3 ngày mà thấy tình hình là táo lắm.
    Không biết do mới chuyển sữa nên thế hay là do sữa này táo bón.
    Bé nhà chị ăn có thấy táo không chị?
    Bé nhà em mới 10 tháng à

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bé nhà mình uống thấy output bình thường, không vấn đề gì hết cả. Mình thấy sữa này có vẻ tốt vì thấy là được Viện Pasteur kiểm nghiệm, mà sữa của Pháp thì tốt nhất Châu Âu đấy. Em bé nhà mình được 2 tuổi rồi, uống sữa này được 7 hay 8 tháng gì đó, à mà mình hay mua thêm hộp bột ngũ cốc của Nesle's cho thêm vào, nhiều vị lắm, bạn thử cho cháu ăn thử xem. :Smiling:
    • 1,106 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

hihi, em cảm ơn chị.
    Bé nhà em dùng PICOT được 3 hộp rồi.
    Trộm vía cũng thấy lên cân, em tiếp tục dùng xem thế nào, hihi:Battin ey:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung dang chuan bi cho be thu dung sua PiCot day ko biet mua o dau nua co me nao biet cho ko chi cho minh voi
    • 57 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bé nhà mình dùng loại này trộm vía thích lắm, tiêu hoá tốt mà tăng cân đều đều. Giá mình mua hàng sách tay nên giờ cũng chỉ 700k thôi
    :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic sao nhà mình mua đắt thế .mình mua chỉ 500k hộp 900g thui thôi. hang sách tay con thỏ vàng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabexinh Xem bài viết
    hic sao nhà mình mua đắt thế .mình mua chỉ 500k hộp 900g thui thôi. hang sách tay con thỏ vàng
    Mình vừa mới mua loại sữa này dự định để đổi cho con nhưng mình mua ở Shop Hồng Minh ngày hôm nay chỉ có 390k/900gr con Thỏ vàng....Nhưng nghe các mẹ nói sữa này tanh tanh...K biết Bé nhà mình có măm được k....
    • 297 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thovasoccon Xem bài viết
    Mình vừa mới mua loại sữa này dự định để đổi cho con nhưng mình mua ở Shop Hồng Minh ngày hôm nay chỉ có 390k/900gr con Thỏ vàng....Nhưng nghe các mẹ nói sữa này tanh tanh...K biết Bé nhà mình có măm được k....
    Bạn ơi, tình hình bé nhà bạn uống sữa này thế nào rồi? Hôm nay mình cũng vừa mới mua 1 hộp Picot 3 ở shop Hồng Minh. Mua xong mới về tìm hiểu xem nó thế nào (hị hị, ngược đời quá).
    Bé nhà bạn mấy tháng rồi? Uống có thích sữa này không? Có bị táo không?
    Thích thì nhích
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thovasoccon Xem bài viết
    hic hóa ra cứ tưởng mua rẻ lại có người mua rẻ hơn ,đợi tậu hết thùng này ,mình cũng ra ngoài đó xem ,đỡ được ối xiền đấy hihihi cảm ơn bác
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng vào hóng tình hình. Nhà em đang dùng Nan2 mà ra hồng minh lần nào mua sữa cũng có bài " Sao e không cho con dùng Picot sữa của Pháp nhiều chất hơn Nan mà giá cũng thế". Em hơi lăn tăn là tại sao lại quảng cáo sữa picot ác chiến vậy bán sữa Picot thích hơn nan hay sao mà quảng cáo kiếp thía? Mẹ nào cho con dùng rồi so sánh giúp em với. Tks các mẹ
    • 55 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

sữa Picot có hàng Nhập khẩu rồi mà,giá rẻ hơn xách tay thì phải..Sữa này tanh, bé nhà e k khoái ah
    • 148 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Con mình ăn Picot từ lúc mới sinh, đươc 5 hộp thì không mua được nữa,gửi mua đươc 3 hôp số 1 cuối cùng trên hn. Giờ đang đổi sữa linh tinh. Mình thấy Picot dễ tan,mát mà con mình lên cân cũng tốt.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm qua đi làm về thấy của hàng ở 1194 Đường láng họ khai trương. vào ngó nghía tí thấy sữa ở đấy bán rẻ quá giá bán lẻ có 395k thui lại con Ck 4% , lại còn có cả truơng trình khuyến mại nữa đấy, mình hỏi thì bảo là kéo dài Km khai truơng đến tết thôi. mẹ nào tiện thì wa đấy mà mua cho rẻ thích quá .đợt này trước tết cũng phải mua lấy 1 thùng về dùng chứ về quê rồi ko mua được.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy sữa số 3 không tanh, same same các loại sữa khác. Còn nếu các mẹ đang cho con uống sữa số 2 thì vị hơi tanh tanh là đúng đấy vì mình đã cho con ăn sữa nan 2 của Nga cũng thế, tanh khó uống vì có bổ sung nhiều sắt ở giai đoạn 6-12 tháng hay sao ấy.
    Sữa Picot hàng nhập khẩu đang khuyến mại ạ vì hôm qua mình mua cho con được giảm 15k hộp 9 lạng ấy
    • 208 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

bé nhà mình đang dùng physiolac gần tháng nay mà ko tăng cân mấy, mình đang định đổi sang sữa picot cho cháu, nghe nói sữa dê mát hơn sữa bò , nhưng ko bít bé có tăng cân nhanh ko? đứa cháu họ mới uống một tháng mà lên những 1,5kg. mẹ nào đã dùng rồi thì vào góp ý kiến nhé, em thấy dạo gần đây sữa pháp, đặc biệt là sữa dê được chuộng lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huong_kul_hn_01; 24/03/2012 vào lúc 12:36 PM.
    • 545 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Tớ tưởng Picot là sữa bò chứ sao lại là dê nhỉ. Thằng này có hàng nhập khẩu mà.
    • 208 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

picot là sữa dê đó mẹ nó ạ, ra ngoài cửa hàng họ đều bảo thế mà
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Picot là sữa bò chứ a,đợt trc e mua thử cho con e dùng rồi,nhưng vị nó tanh quá,con e vừa ăn vừa ọe nên bỏ đi cả hộp ạ,hic
    Gold iu : NB:3.0kg- 1m : 4.3kg - 2m : 5.6kg - 2m15d : 6kg-64cm - 3m : 6.6kg-66cm-4m : 7.2kg,5m : 8kg,6m : 8.5kg,7m :8.5kg ,8m : 9kg,9m : 9.5kg
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4