• 12 Lượt chia sẻ
  • 434K Lượt đọc
  • 2.07K Trả lời

82 Người đang theo dõi

• 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daugau15 Xem bài viết
    e cũng mới cho bé dùng sữa này đc hơn 2 tháng, con ăn tốt, ngày đc tầm 400ml sữa thôi nhưng sao ko thấy con tăng cân j cả. hic.
    Theo mình thấy thì sữa Physiolac không lên cân nhiều đâu mẹ nó ạ. Kinh nghiệm bán hàng mìh thấy thế, vì các khách hàng của mình đều có phản hồi ko lên cân đối với sữa này. Nhưng sữa này có ưu điểm là dễ tiêu hóa và tương đối mát, nên mình nghĩ chỉ thích hợp với bé nóng trong và hay bị táo bón thôi. Với bé cần tăng cân và thể chất ko hay bị táo bón thì dùng sữa khác thì tót hơn.

• 2 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em chuẩn bị chào đời, em cũng định ngoài sữa mẹ thì cho nó bú 1 ngày 1 cữ sữa bột. Em mua Physiolac số 1, hộp 400g rùi, mua ở Hồng Minh hết 245k. Mấy hum sau em qua Bibomart bán có 205k. Không hiểu chất lượng sữa có khác nhau gì không ah?

Mà dùng hàng xách tay thì nó có tốt hơn hàng phân phối ko các mẹ, em cũng băn khoăn hay mua hàng xách tay. Mẹ nào có địa chỉ cửa hàng bán Physiolac uy tín, giá chuẩn và nếu là hàng xác tay thì cho em xin ít kinh No với ah.

Tks các mẹ

• 172 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalee86 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà em chuẩn bị chào đời, em cũng định ngoài sữa mẹ thì cho nó bú 1 ngày 1 cữ sữa bột. Em mua Physiolac số 1, hộp 400g rùi, mua ở Hồng Minh hết 245k. Mấy hum sau em qua Bibomart bán có 205k. Không hiểu chất lượng sữa có khác nhau gì không ah?

Mà dùng hàng xách tay thì nó có tốt hơn hàng phân phối ko các mẹ, em cũng băn khoăn hay mua hàng xách tay. Mẹ nào có địa chỉ cửa hàng bán Physiolac uy tín, giá chuẩn và nếu là hàng xác tay thì cho em xin ít kinh No với ah.

Tks các mẹ

Sữa Physiolac chị mua ở các cửa hàng sẽ có giá khác nhau là điều bình thường của tất cả các loại sữa chị ạ...Hiện tại, chị có thể xem 2 hộp sữa ở 2 cửa hàng có DATE dưới đáy lon có phải là DATE được dập nổi hay không, có tem của BỘ Y TẾ hay không, và ngoài ra nhãn hàng Physiolac được phun sơn trên lon, hoàn toàn bằng tiếng ANH và tiếng Pháp, không phải dán bằng giấy chị nhé, trên nắp lon sẽ cò kèm theo 1 tờ phôi thông tin bằng tiếng Việt.....nếu đúng những thông tin ấy thì chị có thể yên tâm về chất lượng, k sợ hàng nhái ạ...

Theo em được biết thì sữa Physiolac được phân phôi bởi công ty Dược Phẩm thì được nhập khẩu nguyên lon tại Pháp ==> sữa này cũng là dạng xách tay rồi mà chị, chị có cần phải tìm mua thêm hàng xách tay đâu ạ.....

Chúc bé nhà chị hợp với sữa Physiolac ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi selina88; 29/07/2011 vào lúc 11:16 PM.

• 579 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Bé nhà mình dùng Phy được gần 20 lon rùi! Trộm vía bé ăn lến cân và out put tốt! Trộm vía! Mình thấy sữa pha ít bọt và thơm ngậy, nhanh tan! Vote cho Phy! Bé nhà mình dùng sữa ngoài hoàn toàn mà nên mình đổi nhìu loại sữa lắm! Giờ con hợp Phy cứ thế mà dùng thôi!
    Tôm NB: 3.0kg :Smiling:, 1month: 4.5kg:LoveStruc:, 1.5m: 5.1kg :Thinking:, 2m: 5.6kg:Smiling:, 2,5m: 6kg:LoveStruc:, 3m: 7kg:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:, 4m15d: 7,8kg :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc: 5m: 8kg. 6m: 8,6kg:Silly:
    7m: 9,1kg :cool:
    http://vn.360plus.yahoo.com/nhimxu252003
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó lên mạng search ý, ở SG có nhiều đại lý lắm, công ty chính thì ở Him lam thì phải. Mua sữa nhớ để ý mác dập nổi và tem đỏ của bộ y tế nhé.

• 333 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalee86 Xem bài viết

Tks các mẹ
    Mẹ nó ơi giá sữa Phy hình như đang giảm ấy, cách đây 3 tuần mình mua hộp Phy 1 giá 200 mà tuần vừa rồi mua còn có 195k à.
    Riêng mặt trời chỉ có 1 mà thôi, và mẹ em chỉ có 1 trên đời :Rose::Rose::Rose:

• 333 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuanho_nhim Xem bài viết
    bé nhà em 2 ngày nữa là tròn 4 tháng, em cho bé uống Physiolac từ hồi gần 2 tháng đến giờ, trộm vía output rất đẹp, ngày ị 1 lần chứ ko táo như hồi uống frisolac hay meiji nữa nhưng có điều mỗi tháng bé chỉ tăng có 5 lạng trong khi 2 tháng đầu 1 tháng tăng 7 lạng 1 tháng tăng 1kg3 nhưng trộm vía bé khá cứng cáp nhanh nhẹn vui vẻ. nhưng con nhà em bé quá, đc có 6kg nên em sốt ruột kinh. ko biết có nên đổi sữa hay cho ăn kết hợp sữa khác hay ăn nước cháo như các cụ bảo ko nhỉ?:Sad:
    ah, bé ăn ngày 6,7 bữa, mỗi bữa 120. từ hồi hết tháng t2 đã ăn thế, giờ vẫn ăn thế, em chả biết làm sao cho bé ăn thêm, đặc biệt là sáng ngủ dậy ko ăn nổi 120, chỉ 100 thôi dù nhịn 6 tiếng buổi đêm, thế có phải là ít quá ko các chị? tại sữa hay tại con em?
    Bé hợp sữa thì sẽ hấp thu tốt, thế tháng bé tăng 1kg3 thì bé bú mẹ hay bú sữa gì vậy mẹ nó? Bé nhà mình thì bú mẹ và Phy từ mới sinh, tăng ít nhất 1 kg mỗi tháng mặc dù cách tuần lại phải uống khs và chưa đầy tháng đã nằm Viện tiêm khs liều cao suốt 2 tuần liền.
    Riêng mặt trời chỉ có 1 mà thôi, và mẹ em chỉ có 1 trên đời :Rose::Rose::Rose:

• 69 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuanho_nhim Xem bài viết
    bé nhà em 2 ngày nữa là tròn 4 tháng, em cho bé uống Physiolac từ hồi gần 2 tháng đến giờ, trộm vía output rất đẹp, ngày ị 1 lần chứ ko táo như hồi uống frisolac hay meiji nữa nhưng có điều mỗi tháng bé chỉ tăng có 5 lạng trong khi 2 tháng đầu 1 tháng tăng 7 lạng 1 tháng tăng 1kg3 nhưng trộm vía bé khá cứng cáp nhanh nhẹn vui vẻ. nhưng con nhà em bé quá, đc có 6kg nên em sốt ruột kinh. ko biết có nên đổi sữa hay cho ăn kết hợp sữa khác hay ăn nước cháo như các cụ bảo ko nhỉ?:Sad:
    ah, bé ăn ngày 6,7 bữa, mỗi bữa 120. từ hồi hết tháng t2 đã ăn thế, giờ vẫn ăn thế, em chả biết làm sao cho bé ăn thêm, đặc biệt là sáng ngủ dậy ko ăn nổi 120, chỉ 100 thôi dù nhịn 6 tiếng buổi đêm, thế có phải là ít quá ko các chị? tại sữa hay tại con em?
    Tớ thấy trẻ con từ tháng từ 4 trở đi mỗi tháng chỉ lên vài lạng thôi, con tớ trước 10 tháng chỉ uống nổi 120ml, hơn là ói ra, giờ trên 10 tháng mới uống được 150ml, mà chỉ thi thoảng thôi, tháng lên được vài lạng, nhưng được cái cứng cáp, tớ thấy có đợt còn chán k thích uống sữa nữa cơ.
    Hạnh phúc như bầu trời này vậy
    Không chỉ dành cho một riêng ai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn ghẻ Xem bài viết
    Mẹ nào đang cho con dùng loại sữa này cho em xin it thông tin ạ.
    Em cảm ơn
    Mẹ nó ơi, con nhà mình uống sữa này bị dị ứng. Sữa chảy đến đâu mặt con đỏ đến đấy, trông thương lắm. Con mình bị dị ứng vs sữa Pháp hay sao ý, cho uống Nutriben cũng bị vậy.

• 130 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ANN_TNT Xem bài viết
    Mẹ nó ơi giá sữa Phy hình như đang giảm ấy, cách đây 3 tuần mình mua hộp Phy 1 giá 200 mà tuần vừa rồi mua còn có 195k à.
    Bạn ơi mua ở đâu mà đc giá rẻ thế? Hqua mình vừa mua vẫn là 205k.
    A em bé thứ hai của bạn sau e bé mình đúng một ngày đấy, hihi