• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 18 Lượt chia sẻ
  • 491K Lượt đọc
  • 2.09K Trả lời

• 6 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuangAn Xem bài viết
    CHị dùng số 2 , con chị 7 tháng rồi, 1 tháng bên cạnh bú mẹ 1/2, thì bé dùng khoảng 2.5 kg sữa bột
    vậy 1 tháng bé uống dc gần 3 hộp ấy chị nhỉ

Bé uống vậy là tốt ấy chị
    • 159 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

CHị dùng số 2 , con chị 7 tháng rồi, 1 tháng bên cạnh bú mẹ 1/2, thì bé dùng khoảng 2.5 kg sữa bột

chọm vía con ăn như vậy thì mẹ mừng lắm không bù cho con nhà em giờ 19 tháng ăn hết có 2 hộp 1 phy 3 và 1 hộp 100% sữa non goodhealth /1 tháng .cháo ăn được 2 bát ăn cơm chia 2 bũa sáng ,tối . sữa mẹ em đã kai rồi hì
    chúc con mạnh khỏe hay ăn chóng lớn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình sinh em bé được 22 ngày. Tập 1 mình cho bé ăn sữa wakodo từ lúc mới sinh thì bé cũng tăng được 800g 1 tháng. Tập 2 mình rất vui vì có sữa cho con bú cho đến hom qua đưa bé vào viện khám thì mới tá hỏa là con mới tăng được 100g trong 22 ngày. Mình không hiểu sao nữa. Sữa mình rất đặc mà bé lại không tăng cân. Mình muốn hỏi là có ai con tăng it cân thes không? giờ mình đang không cho bé bú nữa mà chuyển sang dùng physiolac vì có bé cũng ở viện đẻ ra được 2.5kg mà giờ 22 ngày lên thành 3.7 kg nhìn cứng cáp và thích lắm. Cũng chẳng biết sao nữa nếu dùng sữa này mà cũng không tăng cân được thì chán lắm. mình muốn hỏi nếu muốn khám thì khám cho bé ở đâu? viện dinh dưỡng hay nhi? con mình sinh ra được 3.2 kg 22 ngày được 3.3kg( muốn khóc mà ko khóc nổi vì sữa mình còn tồi tệ hơn sữa công thức) Mình toàn cân con theo cân điện tử trong viện nhi thôi
    Con là thiên thần nhỏ của mẹ! mẹ yêu con hơn tất cả thứ gì trên đời này
    • 299 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichbong_tinhnghich Xem bài viết
    chọm vía con ăn như vậy thì mẹ mừng lắm không bù cho con nhà em giờ 19 tháng ăn hết có 2 hộp 1 phy 3 và 1 hộp 100% sữa non goodhealth /1 tháng .cháo ăn được 2 bát ăn cơm chia 2 bũa sáng ,tối . sữa mẹ em đã kai rồi hì
    chúc con mạnh khỏe hay ăn chóng lớn
    bé nhà mình 1 tháng 3 hộp sữa similac neosure vì nó còi quá. 12 tháng 9kg. nhưng tự nhiên mấy hôm nay bị đi ị mà ko phải do thức ăn nên mình nghĩ là do sữa,cũng đang định đổi sang phýolac đây. Mình nghĩ có khi trong người nóng quá nên bị đi ị. ngày 700 sữa,3 bát oto cháo thêm hoa quả sữa chua. thế mà vẫn ko lên kg. chán đời lắm.hix
    yêu been còi của mẹ
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con gái mình nay được 4 tháng rưỡi, nặng 7kg cao 66cm. từ lúc sinh tới giờ toàn dùng mori, không hiểu sao 4 bữa nay bỏ bú, mình ép cỡ nào cũng ko bú, đưa bình sữa vào là la um xùm, nóng ruột quá đưa con đi khám, bác sĩ bảo con không bị sao, có thể bé ngán sữa, mình mới chạy ra mua hộp physiolac cho con uống thử mà cũng chỉ uống 90ml rồi thôi, mình stress quá, có mẹ nào có con giống mình không, phải làm sao để bé bú lại như trước đây.
    • 79 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

híc, bé uống đc nhiều mẹ nó nhỉ (trộm vía). Bé nhà mình 1 ngày nhiều nhất là 300ml, còn lại bú mẹ, mà phải đổ thìa chứ ko chịu ti bình nên hao hụt mất 1 ít nữa.
    Trần Hoàng Nguyên (07/10/2011)
    NB: 3.5 kg, 1m: 5.2kg, 2m: 6.4kg, 3m: 7.4kg, 4m: 7.9kg, 5m: 8.5kg,
    6m: 9kg, 7m: 9.5kg, 8m: 9.8kg, 9m: 10.4 kg (74.5cm),10m: …… (76cm) mọc răng tiêu chảy, sốt 3 tuần liền
    10.5m: 11.3 kg (77cm)
    12M: 12.2 kg (81cm), 12,5M: 12.7 kg; 13M: 13.3 kg (82.5cm) ; 14M :14.5 kg (84.5cm),19m: 15.5 kg (90cm),20M: 16kg, 24M: 17kg (94cm), 27M : 18kg

Con trai yêu của mẹ! Luôn mạnh khỏe nha con!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em !6 tháng, cũng dùng Physolac, nói chung nàng có vẻ ko thích bằng sữa tươi nhưng thích hơn các sữa khác, e thấy loại này nhạt nhạt, dễ uống, không quá ngậy, béo như Pediasure.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, nhà mình cũng đang định đổi sữa cho bé, muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ.
    Bé nhà mình dc gần 2 tháng, khoảng 1 tuần nữa là 2 tháng. Hiện đang dùng Nan nga số 1, bé nhà mình dùng sữa ngoài 100% nên tốt sữa lắm, trộm vía bé ăn dc, mỗi lần ăn 90-100ml, output đều 1 ngày 1 lần. khoảng 1 tuần là hết 1 hộp nan 800g, chắc càng ngày càng nhiều hơn. tháng đầu bé tăng dc 1,2kg. tháng này e dự cũng phải lên dc >= 1kg vì hôm qua e cân đã tăng dc 0.8kg rồi.
    Ăn Nan khá tốn kém, theo 1 vài lời khuyên định đổi cho bé sang physiolac. Các mẹ chia sẻ giúp em ít kn với.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e mua 1 hộp physiolac 2 giá 215k. thấy mọi người nói giá toàn rẻ hơn. mà k biết sữa này có tin tưởng đc k? e đang cho Sâu nhà e ăn sữa Friso nhưng k thấy Sâu lên cân nên muốn đổi sang loại này. giờ thấy các mẹ nói nhiều về sữa này. k biết có tin tưởng dc k? mẹ nào có thông tin chuẩn cho e biết vs nhé. Tks các mẹ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà chị 7 tháng, kém em Sâu nhà e 1 tháng. em sâu nhà e lười uống sữa lắm. mẹ đi làm từ sáng đến tối mới về, ở nhà với bà cả ngày chỉ uống 2 lần sữa, mỗi lần 100ml hoặc 120ml thôi, ăn 3 bữa bột. e cũng mới mua 1 hộp phy, mở nắp cũng giống như chị nói. nhưng bên trên nắp nhôm có 1 tờ giấy tiếng việt ghi hướng dẫn. e cũng mới đổi sữa cho con. vừa mua hôm qua chưa cho uống thử. đọc nhiều bài các mẹ viết thấy ghê ghê k biết sữa này có vấn đề gì k nữa
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà chị 7 tháng, kém em Sâu nhà e 1 tháng. em sâu nhà e lười uống sữa lắm. mẹ đi làm từ sáng đến tối mới về, ở nhà với bà cả ngày chỉ uống 2 lần sữa, mỗi lần 100ml hoặc 120ml thôi, ăn 3 bữa bột. e cũng mới mua 1 hộp phy, mở nắp cũng giống như chị nói. nhưng bên trên nắp nhôm có 1 tờ giấy tiếng việt ghi hướng dẫn. e cũng mới đổi sữa cho con. vừa mua hôm qua chưa cho uống thử. đọc nhiều bài các mẹ viết thấy ghê ghê k biết sữa này có vấn đề gì k nữa
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tại sao sữa physiolac của Pháp lại rẻ hơn các sữa nhập khẩu khác thế nhỉ. Có tin tưởng được không các mẹ. có khi nào bị làm giả không vậy? Nên mua ở đâu cho đảm bảo?
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi selina84 Xem bài viết
    vừa uống sữa, vừa dc quay phim, thích nhỉ mấy chị

Mà ngộ lắm, sao khách miền Bắc thì khi đựoc mời quay thì khách sẽ ok, nhưng miền Nam thì mấy chị khó ok lắm ạ.......
    mình cũng mua Phy nhiều mà không thấy mời quay vậy nàng? mua ở cửa hàng chị đấy!
    • 6 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ariane Xem bài viết
    mình cũng mua Phy nhiều mà không thấy mời quay vậy nàng? mua ở cửa hàng chị đấy!
    Chị ơi, PM riêng nhé

Các mẹ ơi : đừng vì thấy sữa giá mềm mà nói sữa k tin tưởng ạ........Physiolac tuy nhập khẩu, nhưng giá mềm vì nó k tốn nhiều chi phí quảng cáo, các sữa khác đã tốn 1 phần chi phí quảng cáo rồi ấy chị
    • 220 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihuong84 Xem bài viết
    tại sao sữa physiolac của Pháp lại rẻ hơn các sữa nhập khẩu khác thế nhỉ. Có tin tưởng được không các mẹ. có khi nào bị làm giả không vậy? Nên mua ở đâu cho đảm bảo?
    Có thể đây là hình thức cạnh tranh trên thị trường mẹ nó à. Mình thấy giá sữa nhập đều rất là cao, physiolac có thể đã bớt đi chút lợi nhuận để cạnh tranh, và hãng sữa này cũng không quảng cáo, nên mình nghĩ giá sữa k bao gồm giá quảng cáo mẹ nó à.
    "Đời không trả cát xê...
    Vì đam mê mà vẫn phải diễn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 225 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em cũng cho bé nhà em dùng Physiolac, output tốt lắm, không hề bị táo bón, bé nhà em kén sữa lắm, đổi đến loại này mới chịu uống sữa ngoài đấy. Sữa dễ uống.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khiconyeuchaodoi Xem bài viết
    em cũng cho bé nhà em dùng Physiolac, output tốt lắm, không hề bị táo bón, bé nhà em kén sữa lắm, đổi đến loại này mới chịu uống sữa ngoài đấy. Sữa dễ uống.
    bên Physiolac bổ sung chất xơ cho bé nhều nên bé nhà chị hết táo đấy ạ

Ngoài ra chị cho bé ăn thêm đồ mát và uống thêm nhiều nứoc nhé
    • 113 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cu nhà mình 25 tháng được có 12kg thôi, định dùng sang Physiolac ko biết có hợp ko nhỉ? bé nhà mình đường hô hấp kém, nên hay bị ho và viêm abidan lắm, ko biết dùng sữa này có tăng đề kháng ko các mẹ nhi?
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tình hình là con em vừa tròn 1 tháng được 1 ngày hôm qua em lại vừa cân xong sau 8 ngày dùng sữa physiolac thi bé lên được 400g, tổng cộng 1 tháng lên được 500g . Nhìn cân nhảy mà bố mẹ vui quá. gọi diện khoe hết mọi người. Ai cũng bảo sữa của em ko tốt nên con không lên cân. may quá mà bé lại hợp sữa này chứ ko thi ko biết làm sao. Trộm vía con nghìn lần là uống sua phy này bé lớn trông thấy, hôm qua nhìn con khác hôm nay đã thấy khác hơn 1 chút rồi. MÌnh cũng kết hợp cùng với sữa non nữa. Mỗi ngày uống 1 lần vào buổi sáng cùng sữa công thức. Mình sẽ cho bé uống sữa này luôn. Mình nghĩ ko phải cứ sua đắt tiền mới tốt đâu.
    Con là thiên thần nhỏ của mẹ! mẹ yêu con hơn tất cả thứ gì trên đời này
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa BÉBÉ của Pháp, có mẹ nào biết không?

Em nghe một số mẹ khen sữa France Bebe uống mát, lên cân tốt mà giá cả thì rất mềm, sữa nhập khẩu từ Pháp, nhưng không thấy nhiều mẹ dùng thì phải, con em 23 tháng, đang uống Gain nhưng thấy táo quá, em đang phân vân ko biết nên cho bé uống sữa nào thì tốt, ai có thông tin gì về sữa France Bebe thì...

• Làm thế nào để chọn mua ấm đun nước siêu tốc tốt?

Với cuộc sống ngày nay, gần như mọi sinh hoạt của chúng ta đều cần phải “siêu tốc: Ăn siêu tốc, học...

• Cẩn thận khi mua sữa Similac và Enfamil hàng MỸ xách tay các mẹ ơi

Mình bức xúc quá nên phải viết lên đây để chia sẻ cùng các mẹ. Vừa qua có nhiều bạn nhắn tin cho...

• Tiêu chí chọn sữa an toàn cho bé

Tạo hóa có rất nhiều điều kỳ diệu – bé từ khi cất tiếng khóc chào đời chỉ cần bú mớm bằng dòng sữa...

• Sữa bột dinh dưỡng Physiolac cua Pháp

Sữa bột Physiolac dinh dưỡng cao cấp có thể sử dụng thay thế một phần hoặc hoàn toàn sữa mẹ trong trường hợp mẹ thiếu sữa, mẹ không có điều kiện cho con bú hoặc trẻ ngừng bú mẹ. Physiolac 2e là kết quả nghiên cứu của các chuyên gia dinh dưỡng hàng đầu thế giới – được bào chế theo công thức đặc...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình định mua sữa Physiolac làm quà tặng cho bé nhà chị gái được 5 tháng tuổi mà không biết sữa đó có tốt không, ai biết về sữa đấy? tư vấn mình với. Cảm ơn cả nhà trước nhé!