• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 18 Lượt chia sẻ
  • 497K Lượt đọc
  • 2.09K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 16,272 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_ga_mai Xem bài viết
    Khổ thân 2 mẹ con nhỉ. Đúng là tùy người, chứ bé nhà mình ăn Nan cũng táo bón kinh khủng, rặn ì cứ đỏ gay, kêu è è, gồng mãi mới ra vài viên tí xíu rắn đanh, thương ơi là thương. Thế mà ai cũng nói Nan mát, chắc bé nhà mình k hợp. hết Nan chuyển sang Physiolac là con ị được, phân mềm nhão như chuối nghiền. đến khi ti mẹ được một tí là xì xoẹt ngay.
    mất sữa thế em có cho bé ăn thêm sữa non GH k?
    em kg cho bé ăn sữa non chị ạ,
    3 hôm nay bé da chịu ti mẹ rùi, em vui lắm, thấy con ti ngoan lắm
    mà em không biết là bé có đủ no kg nữa, mỗi lần bé ti 15 phút)muốn cho bé ti thêm bình thì sợ bé no qua (hôm nay bé đã ti mẹ 3 lần)
    chị cho bé ti mẹ và ti bình à chị?lam sao biết con đã no chưa chị?
    • 689 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Con mình được hơn 3 tuổi ,hôm trước bị tiêu chảy đi mua sữa đc họ tư vấn cho loại sữa này .Con đang bệnh tìm mãi ko dc loại mình cần thôi thì cũng đành mua về dùng thử hy vọng người bán hàng có nhiều kinh nghiệm tv đúng cho mình .
    Vì trên sản phẩm chỉ thấy toàn tiếng pháp (cái này mình dốt đặc )
    Mang về dùng thử thấy mặc dù đã pha theo đúng công thức như chỉ dẫn mà sữa khó tan quá cứ sánh sánh như cháo loãng nhưng đc cái bé uống hết mà không bị ói , chứ uống lần nào cũng dọa ói suốt .:Smiling:
    Uống hết hộp mẹ cháu vui mừng mua tiếp lần 2 cũng là sữa Physiolac nhưng lần này trên nhãn không phải màu hồng mà là màu vàng nhạt ,nhìn kỹ mới phát hiện ra .Mà chất lượng thì khác hẳn .
    Sữa không sánh như hộp thứ nhất mà vị thì ngọt sắc .Phân vân wa thôi chẳng dùng nữa cho an toàn .:Sick:
    Nay mói thấy topic này , hy vọng đc biết thêm nhiều thông tin từ các mẹ.Nếu có bác nào đóng quân tại địa điểm phân phối thì cho mẹ cháu và các mẹ khác mở mang thêm chút ah.....:Laughing:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có con 1,5 tuổi, mình cũng mua sữa nay ở Hải Phòng, thấy Nhóc nhà mình uống cũng không còn thấy ói nữa, mình cho Nhóc uống đến 3 hộp rồi.
    đến hộp thứ 3 mới phát hiện ra hộp màu xanh là bước 1 dùng cho Nhóc dưới 6 tháng, màu hồng dùng cho nhóc trên 6 tháng. loại mà Nhóc nhà mình uống là loại chống nôn trớ có chữ Anti- Các mẹ mua cho Bé lưu ý nhé, đó mới là loại chống nôn trớ ở Nhóc. loại này mắc nhất đó, cẩn thận kẻo cũng bằng đó tiền mà mua không đúng loại.
    Chúc Mẹ và Bé khỏe nha!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn ghẻ Xem bài viết
    Mẹ nào đang cho con dùng loại sữa này cho em xin it thông tin ạ.
    Em cảm ơn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lemonkey Xem bài viết
    Con mình được hơn 3 tuổi ,hôm trước bị tiêu chảy đi mua sữa đc họ tư vấn cho loại sữa này .Con đang bệnh tìm mãi ko dc loại mình cần thôi thì cũng đành mua về dùng thử hy vọng người bán hàng có nhiều kinh nghiệm tv đúng cho mình .
    Vì trên sản phẩm chỉ thấy toàn tiếng pháp (cái này mình dốt đặc )
    Mang về dùng thử thấy mặc dù đã pha theo đúng công thức như chỉ dẫn mà sữa khó tan quá cứ sánh sánh như cháo loãng nhưng đc cái bé uống hết mà không bị ói , chứ uống lần nào cũng dọa ói suốt .:Smiling:
    Uống hết hộp mẹ cháu vui mừng mua tiếp lần 2 cũng là sữa Physiolac nhưng lần này trên nhãn không phải màu hồng mà là màu vàng nhạt ,nhìn kỹ mới phát hiện ra .Mà chất lượng thì khác hẳn .
    Sữa không sánh như hộp thứ nhất mà vị thì ngọt sắc .Phân vân wa thôi chẳng dùng nữa cho an toàn .:Sick:
    Nay mói thấy topic này , hy vọng đc biết thêm nhiều thông tin từ các mẹ.Nếu có bác nào đóng quân tại địa điểm phân phối thì cho mẹ cháu và các mẹ khác mở mang thêm chút ah.....:Laughing:
    Hình đính kèm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leth Xem bài viết
    có mẹ nào biết tiếng Pháp dịch hộ mẹ cháu xem pha sữa này ở nhiệt độ bao nhiêu với? Sữa khó pha quá mà mẹ cháu mua hàng của Pháp nên toàn tiếng Pháp mẹ cháu chẳng đọc được chữ nào cả hic..
    me cháu pha sữa ở nhiệt độ 40 độ là thích hợp nhất. nếu Me cháu thấy khó tan tức là Mẹ cháu đang dùng sản phẩm chống nô trớ đó. chúc bé ngon miệng nha.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_ga_mai Xem bài viết
    tớ cũng hơi băn khoăn 1 tí về bao bì, nhưng mà xét thấy con ăn tốt thì mẹ lại đành liều. Nhất là nó có loại hỗ trợ đường ruột, giúp bé chống nôn trớ (loại màu xanh biển có mấy dải màu vàng nghệ ấy) nên tớ rất ưa. Của đáng tội, từ khi ăn nó thì bé ăn 120ml/bữa chả cần vất vả cho ợ nữa, ợ được thì ợ không thì cứ đặt ngủ thôi. Bé nhà mình được 1 tháng rưỡi, già hơn bé nhà bạn 20 ngày.
    Mình cũng dùng thử cho nhóc nhà mình, thấy cũng hợp. Trên vỏ bao bì thấy có biểu tượng tiêu chuẩn châu âu EU thấy cũng tin tưởng. vỏ hộp có hơi 'Chuối' tí thôi nhưng thương hiệu mới chưa bán phổ biến trên thị trường nên cũng chả ai dại gì mà làm nhái vì bán rất chậm.
    yên tâm nhé!:Angel:
    Hình đính kèm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xeco Xem bài viết
    bạn ơi sữa này thì mua ở đâu? mình ở hải phòng cũng không biết mua ở đâu. nếu biêt chỉ giúp minh địa chỉ nhé
    Nếu bạn ở Hà Nội, bạn có thể đến số 34 khu tập thể thành công (gần chợ Thành Công ý). hoặc gọi điện đến số 0437725399. bạn thử 1 hộp xem có hợp không đã hoặc bạn có thể hỏi hỏi Mẹ Trang trên diễn đàn ý.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Hik,có lẽ phải thử dùng sữa này xem sao!Nhưng ko biết ở SG có ko!!!
    • 366 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Mẹ Trang đây, tớ cũng chỉ là người dùng thôi, có kinh nghiệm với sữa này vì đã triệu tập một em bán sữa lên tận nhà hướng dẫn cách pha và hỏi han về sữa này, chứ cái khoản nó phân phối thế nào thì tớ cũng chịu. Cứ gọi điện dọa trả sữa hay đòi đổi sữa là các em phụ trách khách hàng lên ngay ấy mà, tha hồ cho các mẹ thắc mắc. Mà em bán hàng hôm đó sau khi lên nhà mình còn đồng ý mang sữa đến tận nhà miễn phí nữa. Nói chung là sữa tốt, vì cô bạn của chị chồng mình còn được người nhà gửi làm quà từ Pháp về cho 5 hộp, nhưng con chị ấy quá tuổi uống loại số 1 rồi nên thanh lý lại cho mình.

em bé nhà tớ hôm qua là tròn 2 tháng, bú bình đã thiện nghệ hơn hồi đầu, chả mấy khi trớ nữa. Có lẽ từ nay tớ không cần mua loại chống trớ cho con. Vì có bạn gọi điện hỏi tớ, nên nhân đây tớ trả lời chung cho mọi người: Loại dinh dưỡng thì pha rất nhanh vì nó tan cực tốt, cho vào bình lắc vài phát là tan biến, con chén ngay. Còn loại chống trớ thì cô bé bán hàng giải thích là nó có thêm bột của một loại quả chỉ có bên Pháp (tên quả này tớ quên rồi), bột này có tác dụng bám sữa ngay vào thành ruột bé, không cho trào ngược ra nữa, lại rất dễ tiêu hóa cho bé. Cho nên pha kiểu gì cũng sánh sánh. Tớ pha nước hơi ấm thôi, chưa đến 40 độ đâu, vì sợ nóng làm bột chín vỏ ngoài, khó pha. Đổ bột vào bình nước theo tỉ lệ của nó, lấy 1 cái thìa inox (ngoáy thích hơn thìa nhựa) và ngoáy mạnh như đánh trứng, đảo theo các chiều, cho hết cảm giác có hạt vón trong sữa là được, thông thường tớ ngoáy khoảng nửa phút là ok. Dù sao thì cũng lâu hơn các loại sữa khác nhỉ.
    Ký thì ký...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Hik,vừa hỏi hãng sữa,ko có trong SG!Buồn:Sad:
    • 198 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Hik,vừa hỏi hãng sữa,ko có trong SG!Buồn:Sad:
    Nghe kể sữa này cũng ham nhỉ?Mà chưa có trong Sg hả mẹ Au?Con nhà bạn hay trớ thì bạn dùng Frisolac Comfort đi.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Nghe bảo Frisolac ko hiệu quả lắm!Tớ gọi đt ra đó,ngta nói sẽ chuyển cho mình,nhưng mất thêm 50k!Hik,thành ra 1 hộp sữa hết hơn 200 à???Đắt quá!Khổ,ai bảo sinh trong gia đình nghèo!!!:Sick::Sigh:
    • Aby
    • 6 năm
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sữa Physiolac này tốt đấy. Đợt mới có hàng xách tay về mình nghiến răng mua cho con 550k 1 hộp 900gr ở 33 Nguyễn Như Đổ. Về cho con ăn thì trộm vía con output tốt hẳn, phân vàng mịn đẹp luôn, nhưng khổ cái là con nó ko chịu ăn sữa này mà toàn phải ép nó mới ăn, hoặc ngủ mới lừa đc nó ăn. Nên sau 2 hộp tớ đành phải đổi sữa. Nhưng phải công nhận sữa này tốt, con ăn output tốt lắm, thế thì sẽ hấp thụ đc đấy các mẹ ạ.
    • 1,701 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Em cũng dùng 1 hộp cho bé tiêu chảy và nôn trớ. Hình như hàng xách tay của Pháp, đắt lắm 290k/h/400g.
    Dùng thấy bé output tốt nhưng cũng lăn tăn cái nhãn mác lắm. Ai đời sữa Pháp, đắt thế mà lại dùng nhãn dán. Còn vị của sữa nữa, chả giống sữa nào cả, pha xong thấy loãng toẹt, nhạt và mùi ghê ghê, k thơm như các loại sữa khác. Con bị tiêu chảy đúng lúc lụt lội nên mua chỗ gần nhà nhất, chả biết có mua đúng sữa ko nữa.
    • 159 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

các bác ơi cho em hỏi với em thấy sữa này chỉ có 2 loại tử 0-5 tháng và 5-12 tháng, con em > 1 năm rồi thì có uống được không ạ ( cháu hay chớ lắm ạ)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vochip Xem bài viết
    Mình vừa mua thử sữa này, nhờ ông xã đi mua chứ mình đi chắc cũng không mua. Thứ nhất là bao bì không đáng tin cậy lắm. Các hãng khác thông tin nhãn mác đều in trực tiếp trên vỏ hộp thiếc, còn sữa này dán giấy lên hộp nên mình có cảm giác dễ bị làm giả. Thứ hai là mình pha thấy rất khó tan, vừa lắc vừa lấy thìa ngoáy đến 15 phút mà vẫn vón cục dưới đáy bình. Bình thường mình thấy sữa càng tốt và giá mắc (hàng xách tay) rất dễ tan. Mới ăn được 2-3 bữa, bé nhà mình còn ăn bôt nữa nên đánh giá output cũng khó.
    Chắc anh xã nhà chị mua nhầm loại rồi, nếu là loại nôn trớ thì rất khó tan nhưng loaị dinh dưỡng thì tan rất nhanh. Em cũng đã một lần bị như thế. Nếu bé nhà chị mà không bị nôn trớ thì không nên uống làm gì vì loại này vừa đắt lại vừa khó pha.
    • 65 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình thấy sữa này pha không sánh bằng sữa chống trớ của Gallia (cũng là sữa của Pháp). Con mình ăn sữa hơi loãng 1 tí là bị sặc và trớ ra hết. Nên đối với sữa pha thấy hơi loãng là mẹ cháu quấy thêm tí bột gạo vào cho đặc lại, cháu ăn dễ hơn, một mạch hết cỗc sữa mà ko bị ọe, trớ lần nào.
    • 83 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang dùng cho con trai Physiolac 2 của Pháp nhưng sau hai bữa cu cậu không thích uống. Mình đăng băn khoăn về loại sữa này mà , ép cu cậu uống mà vẫn khôgn chịu, Có mẹ nào có nhu cầu cần lấy lại thì alo cho mình theo số đt 0989087276 nhé
    • 291 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết sữa Physiolac 1er (loại dinh dưỡng) ở đâu bán giá rẻ hơn giá quy định cho đại lý không? Mình thấy ở tất cả các cửa hàng mình hỏi thì giá đều thống nhất là 168K / hộp 400Gr.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

con mình hồi mới sinh cũng đc khuyên cho uống NAN, nhưng hộp nắp vàng ̣<loại có men tiêu hoá> thì ok, đến khi đc cho hộp nắp màu ghi thì sữa khó tan, lắc mãi mà vẫn ko tan, bé ăn bị đi tướt, chuyển physiolac <đc cho> thấy con out put đẹp hẳn ra, pha sữa này thấy dễ tan lắm lắc nhẹ tí là tan ngay, từ khi bé uống sữa này từ 60ml mẹ nhồi dần lên đc những 120ml/lần <bé nhà mình giờ mới đc 2,5 tháng>.
    vote cho sữa này. hôm trc search trên mạng thấy có thông tin về sữa này http://www.vnexpress.net/GL/Kinh-doa...8/11/3BA08CC0/
    hộp nhà mình cũng giống hình trong trang này. <chắc vì ng cho mua ở việt nam>
    các mẹ thử cho con xem sao nhé.
    từ hồi uống sữa này con ăn nhàn hẳn, mẹ cũng đỡ mệt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi emonkey; 15/01/2009 vào lúc 11:10 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,318 Bài viết

• 658 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang uống Enfalac và bú mẹ. Cháu hơi táo. Mình được cho 2 hộp Physiolac loại chống trớ. Không biết bé dùng có được ko
    Nguyễn BI : Cao, To, Dài, Đẹp Giai . :LoveStruc::LoveStruc: 12 tháng : 11,5 kg 81 cm. 24 tháng 15,8kg 94cm 29 tháng 16,9kg 97cm, 38 tháng 18 kg 103 cm 4 tuổi 21 kg 115 cm