• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,711 Bài viết

• 934 Được cảm ơn

Bé con mình 1 tuổi, bé đang bệnh nên bỏ ăn, và sữa. Mình có mua Pedia của Vinamilk cho bé SDD và đang bệnh để bé uống. Không biết có mẹ nào dùng qua chưa?
    Pediasure mình thấy mắc quá 190k/hộp 400gr nhưng kg biết là có tốt cho con khi bị bệnh kg?
    Mong các mẹ góp ý nha.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp

Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp Sữa mẹ vẫn luôn là lựa chọn được khuyến cáo cho trẻ sơ...

• Vi chất dinh dưỡng là gì? Tại sao nó quan trọng?

Vi chất dinh dưỡng là những chất mà cơ thể chỉ cần một lượng rất nhỏ nhưng có vai...

• Sữa chua của Vinamilk?

Các mẹ thân mến, Xin thông báo với các mẹ về hiện tượng sữa chua dâu của Vinamilk bị mốc xanh mà gia đình mình là nạn nhân. Ngày 10 tháng 11 vừa qua, bà cô mình sang siêu thị mua sữa chua cho cháu . Vì mắt kém (60 tuổi) nên bà không nhìn thấy lô sữa chua đó gần hết hạn, ngày hết hạn là ngày 18...

• Sữa xách tay: Liệu có thể tin tưởng tuyệt đối?

Sữa xách tay & hành vi người dùng: Không có nước nào mà hàng nước ngoài lại được yêu chuộng nhiều...

• Có Mẹ nào đã cho bé uống sữa Optimum của Vinamilk chưa???

Tình hình là con em vừa đổi sang Optimum của Vinamilk. Trước đây em cho con uống EnfaGrow 3, nhưng vấn đề đi ngoài của bé thì không được khả quan cho lắm, hay bị táo bón mặc dù đã uống nhiều nước và ăn hoa quả. Em vừa đổi sang Optimum, uống được hết 1 hộp rồi, nói chung là cũng đi đều đặn hàng...

• 3,043 Bài viết

• 1,968 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng thử sữa này chưa? Bữa nay đi mua sữa thấy quảng cáo ngọt như mía lùi, đại loại như sữa Pediasure ý. Nào là bổ sung kẽm, lysine, B6 gì gì đó giúp bé ăn ngon miệng. Mẹ nào dùng qua rồi cho em tí ý kiến với ạ! Thank các mẹ!
    • 2,764 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Bé nhà em thỉnh thoảng buổi tối uống sữa này, ban ngày thì uống sữa tươi. Đợt vừa rồi ốm suốt nên 1 tuần gần đây tối nào cũng uống, em thấy còn dễ uống hơn dielac thường, bé chịu uống. Đợt Tết uống Meiji và Dielac Pedia có thấy tăng cân, bé nhà em uống sữa này chỉ 1 cữ buổi tối thôi, uống nhiều hơn là táo. Nhưng mà VNM tăng giá sữa khiếp quá, đợt ra tết đã tăng rồi, giờ mẫu mã mới lại tăng tiếp, từ 278k lên 295k.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,043 Bài viết

• 1,968 Được cảm ơn

Tớ mua hộp bé cho con uống thửồi đây, 135k. Uống thử một đợt xem thế nào!
    • 198 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình cho bé uống cũng thấy tốt đấy chứ, thay thế sữa thường luôn, bé lên cân đều và vẫn output tốt
    TÌNH YÊU GIẢN DỊ LÀ TÌNH YÊU CHÂN THÀNH!
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, uống Pedia, bây giờ các bé còn tăng cân đều không? Bé nhà mình vừa 1t, còm rí dù được chăm kỹ. Mình nghe quảng cáo cũng thấy thích quá, tính mua cho bé uống thử. Nhờ các mẹ tư vấn thêm ạ.
    • 298 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

cảm quan của tớ thấy thơm, uống cũng ngon ngon, con tớ thích uống
    • 2,269 Bài viết

• 1,238 Được cảm ơn

tớ cũng đang cho con uống, trộm vía sữa ngậy, thơm, dễ uống, ngày tớ cho 2 bình 150ml lúc sáng và tối.
    Ỉn thối : NB : 3,25kg - 12 tháng : 10kg - 77cm:Kiss: - 14 tháng : 10.5 kg - 79cm:Applause:- 15 tháng : 10 kg - 80cm:Sick: - 22 tháng : 12kg - 86cm- 24tháng :12.5kg -88cm - 27tháng : 13kg - 92cm - 30 tháng : 13,5kg-97cmSumo : NB :3,3kg-54cm -1 tháng 4,5kg - 2 tháng 5,7 kg : 60cm -
    • 63 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cu tý mình 20 tháng, biếng ăn lắm. Từ nhỏ giờ chỉ dùng sữa của abbot thôi. Mình vừa chuyển sang cho uống dielac pedia cho trẻ biếng ăn với hy vọng tình hình khả quan hơn. Dùng được 1 hộp rùi, chưa thấy biến chuyển gì, mà phân ị thì không được đẹp lắm, mà ngày đi 3, 4 lần. Không hợp sữa hay do mới đổi sữa chưa quen nên thế nhỉ. Hoang mang quá!!! Có mẹ nào đã từng có kinh nghiệm rùi thì share với mình nha. Thanks!!!:Rose:
    • 102 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

E thì chưa dùng thử Dielac pedia. Ku nhà e 33 tháng (trước đó lười ăn mà còi lắm), e cho uống Pediasure thì thấy khả quan hơn. chịu ăn hơn. còi thì chưa hết nhưng ăn được là mình cũng yên tâm, ăn được chắc chắn sẽ xỉnh lên thôi. Ku nhà mẹ nó uống sữa mà bị đi ngoài thì dừng đi. Ku nhà mình trước kia uống dielac thường mãi k thấy đi ngoài. CHúc ku tí nhà mẹ nó hay ăn chóng lớn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

COn e cũng dùng đủ thứ mà có thấy cải thiện đựoc chi đau . Chán
    -Phần mềm kế toán SGD-http://sgd.com.vn
    • 109 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Con mình đang dùng loại này. Lần đầu tiên mua thì mình mua loại số 2 (cho trẻ từ 4 đến 6 tuổi) vì con sắp 4 tuổi rồi. Nhưng mà loại này thì mùi khó uống lắm, toàn mùi bắp kiểu ngũ cốc hay sao ý mà có khi mới ngửi mùi cu cậu đã ọe ọe lên rồi.
    Thấy con sợ loại này mình mua thử loại số 1 (từ 1-3 tuổi) vì như con mình 44 tháng thì chẳng biết loại nào là chính xác nữa. Mình thấy loại này dễ uống hơn nhưng nói thật là vẫn không thấy vị ngon và dễ chịu như Dumex (loại này con uống thừa mẹ còn mon men tí chứ các loại khác thì chịu).
    Lý do mình vẫn chọn sữa Dielac Pedia vì mình thấy thành phần sữa này khá ổn, hàm lượng chất béo, các dưỡng chất đề ở vỏ ngoài có vẻ ăn đứt các loại khác nhưng chẳng biết sự thật thì thế nào.
    • 165 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

con mình đang uống pedia dielac đây.uống thử 1 hộp 400g thấy cũng có vẻ thích uống.Trước đây, con mình uống pediasure, nhưng sữa này không nên uống dài vì làm cho bé biếng ăn, uống cả meiji Nhật, organic của Úc mà chả thấy cải thiện gì.hic.giờ cứ bé thích uống gì là mình cho uống.mình nếm thử rồi,vị gần giống ensure của người lớn ấy.thơm.,ngọt nữa.giá cả vừa phải.vừa đi làm luôn 4 hộp vì sợ tăng giá.hic

• 1,367 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

bé nhà mình thì không thích sữa này, mình ngửi thì thấy mùi hương liệu thơm quá mức, chắc thế nên bé không thích...
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình đc 16 tháng rồi, nữa tháng nay tự nhiên biếng ăn, không biết có phải do mẹ đổi sữa không, trước mình cho con uống sữa obbott, ăn uống bình thường, nhưng từ hồi đổi qua sữa dielac bé ít ăn dần, và nữa thắng nay cháo cũng không ăn, mình nghỉ bé chán cháo nen cho ăn cơm, mấy hôm đầu bé cũng ăn được ít thìa, nay thì chỉ măm măm ít thức ăn thôi, cơm thì le ra, mà sữa nào cu nhà mình cũng uống cả à, chỉ chờ đến giờ uống sữa là trèo lên dường chờ mẹ pha sữa đưa cho uống, pha chưa kịp là làm nhạng cả lên, nhieuuf lúc bực lắm, ko ăn cơm, chỉ chờ uống sũa thôi
    • 172 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Mình cũng nghe quảng cáo mà bon chen mua cho bé nhưng thực sự thì thấy QC chỉ là QC. Sữa này thơm & ngọt quá mức bt, chả giúp trẻ đõ biếng ăn j cả. Cảm giác của tớ là như bột ý.
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng thử cho bé nhà mình uống, sau 5 ngày thấy bé ăn được nhiều hơn.
    • 2,915 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang dùng S26 chắc cũng chuyển sang loại này thử xem lần trước cũng uống dialac thường rồi nhưng cũng ko ăn thua
    • 5,184 Bài viết

• 11,262 Được cảm ơn

Mình cũng đang tính dùng thử sữa này. Tom rất biếng ăn. Mình làm đủ mọi cách, kể cả việc tập ăn dặm theo phương pháp Nhất rồi. Không biết mình có sót khâu nào không?

Ai đã từng dùng sữa này cho bé, vui lòng ghé wa cho xin miếng ý kiến nhé.

Bạn chuotlem11 bảo là khó pha, hay vón cục phải k ạ, như thế thì không tốt lắm, nhỉ?
    • 294 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Gà con ơi: Chipmunk nhà Chị từng uống sữa này, Chị đâu có thấy vón cục gì...hay là Chị pha sữa toàn khuấy lên vì lúc còn bé khi khám bs nói nên khuấy sữa bằng muỗng đừng bỏ vào bình lắc dễ gây bé sình bụng khó tiêu nên từ đó Chị toàn pha sữa quậy lên bằng muỗng nên quen không thấy vón cục. Mới đầu cho uống của Vinamilk sau đó có lần nhờ mua hộ mua nhằm sữa của Úc..thấy cũng không hơn gì Vinamilk nên hết hộp 400gr Chị lại cho uống lại của Vinamilk. Dạo còn ăn dặm Munk nhà Chị kén ăn lắm Gà có tin 1muong cháo 1 miếng trái cây, trái gì cũng được rồi 1 miếng yaourt..v..v..kiên nhẫn ăn & uống Pedia Vinamilk nguyên các cữ sữa con cũng thích uống,rồi từ từ cũng hết kén ăn...đến lúc con bình thường trở lại Chị chỉ cho uống Pedia buổi tối, còn bây giờ thì ngưng luôn rồi vì khi ăn được rồi thì con cảm thấy ngáng sữa này vì vị nó hơi béo. Nhưng Chị đọc đâu đó ở WTT này có Chị mang con đi khám dinh dưỡng bs khuyên trên 1 tuổi có thể cho uống sữa tươi nên lúc này Chị pha sữa tươi kèm theo cữ sữa sáng & trưa còn đêm trước khi ngũ chỉ uống sữa CT bình thường. Em thử xem sao nhé! Cách nào phù hợp với con để con thích thú & hết kén ăn dần. Chúc Em thành công nghen!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi luciepham; 16/11/2011 vào lúc 12:11 AM.
    I Dreamed A Dream
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2