• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 7 Lượt chia sẻ
  • 67.6K Lượt đọc
  • 118 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6
    • 427 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methoxynk Xem bài viết
    thỏ nhà em đi khám dinh dưỡng bác sĩ nói thỏ bi suy dinh dưỡng, e có nghe nói sữa p100 dành cho bé bi suy dinh dưỡng có mẹ nào biết về sữa này tư vấn giúp em với ạ
    Mình đã cho con trai dùng và giới thiệu cho mấy người dùng đều tốt, nhưng mình cũng chỉ dùng 1 thời gian thôi, giờ lại chuyển sang sữa Pediasure rồi.
    • 238 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nó ơi dùng sữa này bé có lên cân không
    • 427 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methoxynk Xem bài viết
    mẹ nó ơi dùng sữa này bé có lên cân không
    Con mình cũng ăn đc nhiều hơn và cũng tăng cân đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 73 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiyen051085 Xem bài viết
    Mình cũng vừa cho con đi khám ở viện DD sáng nay xong, bác sĩ cũng kê sua P100. Mua 3 hộp cho con uống, hi vọng nó lên cân được tí, bị nhẹ hơn tiêu chuẩn 1kg và thấp hơn 3cm mà. Mẹ nào có kinh nghiệm về loại sữa này chia sẻ với mọi người nhé.
    Tình hình e cũng mới cho cu con 33 tháng đi khám ở viện dinh dưỡng, con hay ốm ho, sổ mũi, viêm phế quản. Cân nặng còi cọc so với TC kém 2kg, chiều cao lùn (có thể do gen) so với TC kém 7-9cm gì đó. Bác sỹ kê đơn cho 1 đống thuốc, canxinol, với 1 loại ống men uống buổi tối, 1 loại gói tăng trưởng chiều cao+ cân nặng, và gói men tiêu hoá nữa. Bác còn dặn nếu đi ngoài phân nát thì giảm nửa liều canxinol. Hôm đầu thì
    con đi ngoài phân nát, 2 hôm sau con đi ngoài chạy toé khói. Để hôm nay e thử giảm liều xem. Còn sữa P100 thì con đang uống nhưng ngày chỉ đc có 1 cốc chứ không được như yêu cầu 500ml của bác sỹ. Các mẹ có kinh nghiệm cho con uống sữa này rồi có ý kiến gì không ạ?? (Nói chung cho khám viện này tốn tiền, toàn thực phẩm chức năng, em méo mặt khi bị ngốn đến gần 1,5 triệu vì cả nể lấy đến
    2 hộp sữa to)
    • 303 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

con mình chả đi khám, a dua mua về uống đúng chỉ tiêu sáng tối mỗi lần 200ml, ăn như bt, gần 20h 400g chả thấy hơn gì, điên cuồng đổi sang Pediasure thì bón hơn cũngc hả khá.Chắc tại nàng ý ăn ít quá, chả bao giờ biết đói.
    • 303 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

à, mà con tớ dùng là Care plus 100 ý, chả biết P100 chủ top bảo có phải loại này ko,vì thấy baỏ care plus kia cũng của viện dinh dương mà.
    • 201 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Đúng là có bệnh vái tứ phương... con trai em cũng hơi bón, ăn cũng khơ khớ, sữa cũng uống ngon lành thế mà nửa năm rồi con em ko lên 1 hoa nào cả. em đã đổi cơ man nào là sữa mà vẫn y nguyên bây giờ dừng ở gallia, đọc cơ man nào là topic của các mẹ mong là cải thiện tình hình. Đến đoạn mẹ nào bảo lên những 1kg 1 tháng làm em định vác xe ngay ra viện dinh dưỡng mua vài hộp nhưng ko bít con mẹ ấy bao nhiêu tháng mà tăng nhiều ghê chứ như thằng nhà em trên 1 tuổi rồi thì tháng tăng đều được khoảng 3 lạng là e mát mày mát mặt lắm rồi. các mẹ tiếp tục thảo luận đi để em tham khảo nếu ok em sẽ mua
    • 2,370 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

quách dấu.
    • 201 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Tình hình là em da mua 1 hộp rồi nhưng cái P100 này khó uống qua đi, ngọt ơi là ngọt em phải pha cùng sữa gallia cho bé uống mà chỉ uống được có mỗi 150ml 1 lần thôi, lợi bất cập hại. Đọc thành phần thì thấy rằng không thể chỉ cho bé uống mỗi sữa này như bác sỹ bảo vì chả thấy có calxi trong sữa, đặc mùi sữa đậu nành nhưng kẽm thì cứ gọi là nhiều vô kể hỏi làm sao mà các cháu chả thèm ăn. cái muỗng múc sữa to gấp đôi cái muống bt mà 180ml nước pha những lận 5 muỗng. em pha xong phải đục thêm 1 cái lỗ bé mới uống được. hic, có khi hết hộp này em phải thử cái care 100 plus xem sao chứ ngọt và đặc thế làm sao mà nó uống được 500ml 1 ngày. hic
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gau_thienan Xem bài viết
    Tình hình là em da mua 1 hộp rồi nhưng cái P100 này khó uống qua đi, ngọt ơi là ngọt em phải pha cùng sữa gallia cho bé uống mà chỉ uống được có mỗi 150ml 1 lần thôi, lợi bất cập hại. Đọc thành phần thì thấy rằng không thể chỉ cho bé uống mỗi sữa này như bác sỹ bảo vì chả thấy có calxi trong sữa, đặc mùi sữa đậu nành nhưng kẽm thì cứ gọi là nhiều vô kể hỏi làm sao mà các cháu chả thèm ăn. cái muỗng múc sữa to gấp đôi cái muống bt mà 180ml nước pha những lận 5 muỗng. em pha xong phải đục thêm 1 cái lỗ bé mới uống được. hic, có khi hết hộp này em phải thử cái care 100 plus xem sao chứ ngọt và đặc thế làm sao mà nó uống được 500ml 1 ngày. hic
    Thực ra các dòng sữa cho bé siêu còi thì nó lại nghiêng về 1 thành phần nào đó, và có vị ngọt mẹ nó ah, nếu bé nào k uống được ngọt thì khó mà uống được, nhưng em có 1 lời khuyên cho các mẹ mua sữa là nên xem kỹ thành phần viết trên hộp sữa vì là được sx ra cái hộp đó nhà sx phải đi kiểm định các nơi mới có thể đựoc in lên, mà hàng tháng phải mang 1 hộp ngẫu nhiên đi xác định thành phần, định lượng, các mẹ nên lưu ý cái đó là OK mà
    • 201 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Hic, con trai em cự tuyệt cái p100 rùi các mẹ ơi, khổ em quá đi cơ, nhưng em công nhận là sữa này cải thiện tiêu hóa ngay tức khắc đó, con em mới uống có 2 ngày mỗi ngày chắc được 200ml còn lại vẫn gallia vậy mà hôm sau ku cậu đi 1 bãi vàng chóe và thành khuôn ngon lành, em vẫn hì hục ép bé uống nhưng khó quá đi.
    • 427 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Hic, con trai em cự tuyệt cái p100 rùi các mẹ ơi, khổ em quá đi cơ, nhưng em công nhận là sữa này cải thiện tiêu hóa ngay tức khắc đó, con em mới uống có 2 ngày mỗi ngày chắc được 200ml còn lại vẫn gallia vậy mà hôm sau ku cậu đi 1 bãi vàng chóe và thành khuôn ngon lành, em vẫn hì hục ép bé uống nhưng khó quá đi.
    Bạn đừng bắt bé 1 lúc uống hết cốc 200ml như vậy, mình nghĩ bạn pha ít thôi chia làm nhiều bữa dần dần quen thì tăng lên, bé nhà bạn bao nhiêu tuổi rồi. Thằng lớn nhà mình hồi nhỏ toàn dùng sữa ngoại cao thì có cao nhưng cân nặng thì ít hay táo bón, từ hồi mình cho uống 1 đợt P100 lúc đó cháu cũng hơn 4 tuổi gần 5 tuổi gì đó thì phân bắt đầu đc cải thiện vàng mềm và từ đó mình thấy cháu ăn tốt hơn. Mình chỉ dùng 1 đợt khoảng mấy tháng thôi, tối đi ngủ 1 cốc 150 ml rồi tăng 200ml, ở lớp nhờ cô giáo cho uống 150 ml nữa thôi. Mới đầu nó có chịu uống đâu ngọt quá quen sữa nhạt rồi, mình phải nịnh nọt bảo sợ không đủ cân đi học lớp 1 thì nó mới chịu uống đó.
    • 201 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ trunghien, mình có dám cho uống tất sữa đó đâu, mình pha nhạt lắm pha cùng với gallia, mỗi bình 180m chỉ cho có 1 hợc 2 thìa còn lại vẫn gallia bé uống được đúng 2 ngày đến ngày thứ 3 thì bé ko uống nữa. mình công nhận là rất tốt vì mới có 2 ngày đã cải thiện nhưng bé ko chịu uống nên mình cũng bó tay mẹ nó ạ. bé nhà mình mới được 15t thôi.
    • 427 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ trunghien, mình có dám cho uống tất sữa đó đâu, mình pha nhạt lắm pha cùng với gallia, mỗi bình 180m chỉ cho có 1 hợc 2 thìa còn lại vẫn gallia bé uống được đúng 2 ngày đến ngày thứ 3 thì bé ko uống nữa. mình công nhận là rất tốt vì mới có 2 ngày đã cải thiện nhưng bé ko chịu uống nên mình cũng bó tay mẹ nó ạ. bé nhà mình mới được 15t thôi.
    Bé nhà bạn cũng gần bằng bé thứ 2 nhà mình, mình đang cho uống sữa Nidal của Pháp và mới thử thêm sữa Vinamilk dòng Optimum thì thấy nó chịu uống đó. Nhưng bé này không cao bằng thằng anh nên mình đang định bỏ Nidal đổi sang Meji nội địa đây, đợt trước cũng toàn uống Meji nhưng có phóng xạ nên bỏ.
    • 201 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

con nhà em uống gallia của pháp cũng thấy cải thiện chiều cao nhiều mẹ ạ, em cũng có cùng suy nghĩ giống mẹ, em cố cho bé uống hết hộp p100 này rồi sẽ cho bé uống kết hợp gallia và dealac optimum để bé ăn uống tốt hơn.
    • 495 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thằng ku nhà em còi quá là còi, em thấy các mẹ nói là cái Care 100 Plus này do VDD phân phối, chiều nay em ra đấy thì không còn bán nữa chỉ có P100 thôi mà các mẹ bảo ngọt quá em nên sợ không ăn? Em thấy có bạn trên này phân phối, nhưng có mẹ nào có cho con ăn rồi mà lên cân không ah? Phản hồi em cái ah, để em còn mua. Em cảm ơn các mẹ nhiều
    • 201 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Con tớ dùng cái p100 kết hợp với sữa thường ngày, có vẻ ok đấy nhưng hơi bị khó uống vì ngọt. care 100 có vẻ dễ uống hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 495 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó, em cũng đã đặt thử 1 hộp sữa Care100 này rồi, đặt trên mạng vì ngoài họ chỉ bán P100 thôi, em cũng thử xem sao chứ nó gầy quá mệt lăm sah
    • 201 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mẹ nó cho con uống đi xem thế nào, hết hộp này em cũng chuyển sang care 100
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 495 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

oki bà, bắt đầu từ ngày mai, có gì tôi sẽ phản hồi lại. Nhưng trước hết là hôm nay mở cái nắp hộp ra thì thấy nó vênh kinh quá, nắp hộp bằng nhựa nên khi đóng vào hơi khó, có lẽ do tôi tay to mở mạnh, có gì ngày kia phản hồi nhé hehehe
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6