• 5 Lượt chia sẻ
  • 62.9K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 326 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Bé nàh mình được hơn 7 tháng, tháng trước mình có cho con đi khám ở VDD và được bác sĩ tư vấn dùng P100 (bé nhà mình hơi táo, và ăn kém hấp thu mặc dù bé ăn không đến nỗi nào ).
    Sáng nay mình vừa mua cho con 2 hộp ở VDD nên muốn lập topic để chia sẻ với các mẹ đã cho con sử dụng sữa này rồi. Mong các mẹ quan tâm và cho ý kiến chia sẻ!!!!!:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thông báo chương trình "Tư vấn nâng mũi và hàm đẹp tự nhiên"

Các chị em thân mến, “Không có người phụ nữ xấu chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp” là câu...

• Mình lần đầu cho bé uống Enfagrow A+ số 3

Trước đây, mình vẫn thường xuyên cho bé uống Physilolac sau một thời gian loay hoay không biết chọn...

• Hỏi các mẹ dùng bình sữa nhựa của NUK

Các mẹ ơi, trên bình sữa có ghi chú là "không rửa bình và núm ti bằng xà phòng hoặc nước tẩy". Ko biết là cái loại nước rửa bình sữa của Pureen màu trăng trắng ấy thì có dùng được ko nhỉ? Bốp nhà mình đang ăn sữa Dumex, hơi có chút dầu và chất béo, ko rửa bằng nước này thì bình và núm ti...

• Thắc mắc về sữa đối với tiêu hóa

Chào các mẹ và chuyên gia . Hiện tại mình có vấn đề về phân biệt loại sữa phù hợp với cơ thể. Có...

• Coi chừng nhiễm khuẩn trong sữa bột của trẻ

Tổ chức Y tế Thế giới (WHO) vừa khuyến cáo: Tất cả các loại sữa bột dành cho trẻ phải có hướng dẫn cụ thể về cách sử dụng và phòng tránh nhiễm khuẩn trên bao bì, do sữa bột rất dễ bị nhiễm khuẩn gây bệnh, đe doạ tính mạng của trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ. Hôm qua, tại buổi làm việc cuối cùng trong...

• 261 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Chịu, chưa bao giờ nghe tên sữa này.
    • 326 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wall1 Xem bài viết
    Chịu, chưa bao giờ nghe tên sữa này.
    Đúng là sữa này mới và lạ quá, e chỉ thấy bán ở VDD thôi thì fải, ngoài không bán. E cũng đang fân vân không biết có cho bé uống không. Mẹ nào có thông tin cho em xin một ít nhé. Tks các mẹ!
    • 2,441 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

minh thấy bên *** có 1 bạn nói cty bạn ấy SX sữa này sữa 100% của VN và chỉ bán cho VĐ thôi. Bạn lên hỏi anh Gu gờ ra ngày rồi lien hệ hỏi bạn ấy xem

• 2,441 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

minh thấy bên *** có 1 bạn nói cty bạn ấy SX sữa này sữa 100% của VN và chỉ bán cho VDD thôi. Bạn lên hỏi anh Gu gờ ra ngày rồi lien hệ hỏi bạn ấy xem
    Chỉnh sửa lần cuối bởi uất kim hương; 31/05/2011 vào lúc 02:35 PM.

• 58 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

sữa này lạ quá ha
    ss - 3,7kg; 1m- 4,5kg; 2m-5,5kg; 3m- 5,8kg,( Bị sốt vi rút + Ho= Uống KS 7d + tiêm KS 7d) 4m-6kg, 5m-6,2kg, 6m-6,5kg, (lên sởi+ sau đó ho=uống HS 7d); 7m - 6,8kg; 8m-7,1kg, 9m - 7,4kg (cúm), 9m20d bị ho = uống KS:Crying: 28/9 mọc răng hàm dưới :Applause:; 10m - 7,4kg :Crying:11m - 7,7kg ( biết đứng tênh tênh, đi vài bước, mọc 3 răng, tiêm chủng đủ); 1y= 8,3kg; đi được 10-20 bước, 4 răng xinh; (sau kỳ nghỉ tết và bị tiêu chảy 5 ngày) 14m-9kg (cả bì)- đi vững nói được ms từ đơn giản

• 1,087 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

mình cũng chưa nghe tên loại sữa này bao giờ
    • 36 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng có nghe qua sản phẩm này nhưng chưa sử dụng bao giờ mình cũng chia sẽ với các mẹ nhé
    Sữa P100- dành cho trẻ suy dinh dưỡng giai đoạn phục hồi
    Thông tin sản phẩm

1. Tên sản phẩm: sữa P100
    2. Nhà sản xuất: Công ty CP sữa sức sống Việt Nam _ Vitadairy
    3. Đối tượng sử dụng: Trẻ suy dinh dưỡng giai đoạn phục hồi
    4. Công dụng: Bổ sung năng lượng và khoáng chất cho cở thể giúp cơ thể phát triển khỏe mạnh, giúp hấp thụ và tiêu hóa tốt.
    5. Quy cách đóng gói: hộp 400 g
    6. Giá cả: 180,000 VND
    • 218 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

à, lại của Vitadairy à. Mình ko bít VDD hợp tác với cty này hay sao ấy mà toàn kê sữa của cty này thôi. Mình cũng đang cho bé nhà mình uống 1 loại của Vitadairy tên là Pedia care, mới uống có 2 hộp thui. Thấy cũng tạm ổn. Đang gửi mua thêm nè.
    • 326 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tythobongbong Xem bài viết
    sữa này lạ quá ha
    Sữa này ko bán rộng rãi bạn ạ, hình như chỉ bán ở VDD thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hacandy; 31/05/2011 vào lúc 05:00 PM.