• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.2K Lượt đọc
  • 147 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8
    • 231 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebubim Xem bài viết
    nutricia và milupa( Aptamil) cùng thuộc tập đoàn lactalis đấy các mẹ.con mình uống aptamil thấy ngon lắm, sắp tới k nhờ mua được, chắc phải kiếm đường nhờ mua Nutrilon thôi
    chắc là mẹ nó bị nhầm lẫn rồi. Nutrilon của nutricia, Aptamil của Milupa, Gallia, Blédilait đều là của tập đoàn DANONE của pháp nhé. DANONE Là tập đoàn số 1 châu âu và châu á về thực phẩm dinh dưỡng cho trẻ. Chứ không phải của Lactalis đâu. Lactalis có sữa Picot, Celia...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ở HẢi Dương không thấy bán loại sữa này. mình cũng muốn mua cho con dùng thử mà không thấy bán ở cửa hàng nào,
    Mon là tình yêu của mẹ.
    • 117 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Ở Pháp làm gì có sữa Nutrilon hả mẹ nó, bạn quảng cáo sai chỗ rồi. Mod đi đâu hết rồi
    • 125 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Không có nutrilon của pháp b nhé. Sữa này của nutricia trụ sở tại hà lan. Thuộc tập đoàn Danone của pháp. Nutricia có ở rất nhiều nước EU: Ở CZECH, RUSSIA, BELGIUM... là Nutrilon. Ở POLSKA là Bebilon. Ở SPAIN Là Almirón... Ở hà nội các shop thường có nutrilon của Bỉ, séc (ko có nutrilon của pháp nhé). Cùng của tập đoàn DANONE Thì ở pháp có Gallia, Anh và đức có Aptamil(của cty Milupa cũng thuộc DANONE).
    • 125 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Botmicing Xem bài viết
    Đúng như bạn nói , nhg mình đang muốn nói là ở các cửa hàng sữa tại HN rao bán là Nutrilon Pháp, các bạn có thể vào xem web của những cửa hàng đó đấy.
    vậy ah. Lạ nhỉ, chắc là họ cũng chẳng nắm rõ đâu. Các mẹ cũng đừng tin quá về những tư vấn của người bán hàng. Họ chỉ cần bán được hàng thôi (không phải là tất cả nhưng là đa số) phải ko các mẹ
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

sữa này có ngọt k các mẹ. vì con nhà mình cũng bụ (trộm vía) nên mình cũng không cần lên cân quá.
    Mon là tình yêu của mẹ.
    • 125 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mon_nhi Xem bài viết
    sữa này có ngọt k các mẹ. vì con nhà mình cũng bụ (trộm vía) nên mình cũng không cần lên cân quá.
    sữa này không ngọt đâu. Mát mẹ nó ah. Ở EU sữa này còn chiếm thị phần nhiều hơn cả Aptamil đấy. Ở bỉ, séc... Nutrilon là số 1
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sữa này ko ngọt đâu bạn ạ, vị thơm nhạt mát, con mình đang dùng Nutrilon do bà cô bên Séc gửi về, trộm vía bé phát triển khỏe mạnh, cứng cáp, bạn có muốn cho con dùng thử thì pm mình, mình cho dùng thử mấy muỗng thôi hihi
    • 135 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sữa này ko ngọt nhưng có vẻ rất béo, ngậy. Khi pha thì hơi giống Hipp. 6 tháng trước mình sang Bỉ, Hà Lan thấy sữa này bán rất nhiều ở siêu thị, hiệu thuốc nữa, giá từ 10e - 13e (loại màu cam là đắt nhất) rẻ hơn nhiều loại khác. Mình ko thấy loại màu cam ở HN. Mình về cầm được có 2 hộp do nặng quá, con uống cũng thấy tàm tạm. Trước mình mua ở gần nhà có 460.000 thôi. H con uống hết thì shop cũng hết hàng. Bạn nào biết HN bán chỗ nào hợp lý thì loa lên cho bà kon biết với. Tks!
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nutrilon số 0 là sữa cho trẻ em thiếu kg các mẹ ạ, loại đó cũng rất tốt, cô mình bên Séc gửi về cho con bà c, em bé trước dùng Nan mà toàn trớ, chuyển sang loại sữa này ok hợp luôn
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ cho con uống nutrilon có bị đi ngoài ko ạ, 2 hôm nay bé nhà E đổi sang nutrilon immunofortis 3 mà đi ngoài ngày 3 lần phân xanh ạ. Trước đây bé dùng nidal novaia thì phân rất đẹp, hichic con hơn 1 tuổi thử sữa mới cho con mà output thế này mẹ sợ quá ạ.
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

con tớ uống cũng bị đi ngoài đây. 5 lần cơ.
    Mon là tình yêu của mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hic, hôm nay bé nhà mình cũng 5 lần rồi, thế mẹ nó vẫn cho uống tiếp sữa này à hay đổi sữa. có cho bé uống men tiêu hóa ko, mình nghĩ là do sữa nên cố thử xem 10ng xem sao nhưng mà cứ đi mãi thế xót con lắm
    • 362 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình nghĩ tùy bé thôi. Bé nhà mình mới đổi thử sang Nutrilon Hà Lan đc 1 tuần thấy output số lần như khi uống áp anh, màu vẫn đẹp như của trẻ sơ sinh. Sữa này cũng nhạt nhưng ngậy như Aptamin pre. Ổn mà.
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình đổi sang U rồi.
    Mon là tình yêu của mẹ.
    • 122 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Sữa Nutrilon của Bỉ có loại dành cho trẻ thừa cân không các mẹ ơi?
    • 362 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon82 Xem bài viết
    Sữa Nutrilon của Bỉ có loại dành cho trẻ thừa cân không các mẹ ơi?
    Có Nutrilon Extra đó bạn. Tạo cảm giác no lâu cho bé. Cái này thường cho các bé bthuong uống ban đêm cho giấc ngủ đc dài và sâu. Mà của séc thì phải.
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình chỉ biết sữa nutrilon của séc thôi, mình thấy sữa này uống mát, bé nhà mình đổi nhiều sữa và đến sữa này thì có vẻ chịu uống , trộm vía con hii
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaoNgoc.HT Xem bài viết
    Không mẹ nào dùng nutrilon ah? Nutrilon của séc, hà lan, nga, bỉ... Còn của nước nào nữa? Loại của nước nào phổ biến hơn các mẹ ơi? Thông tin về sữa này có vẻ ít nhỉ?
    bé nhà mình đang dùng sữa này, bạn cần thông tin gì?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang cần mua sửa Nutrilon so 2 va 3 , co mẹ nào bán thì mess cho mình nhé: 0909359208

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
  • Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8