• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.5K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 268 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigucci Xem bài viết
    mẹ nó ah,bé nhà mẹ đc mấy tháng rồi
    em bé nhà tớ được 4,5 tháng rồi nhưng mới được có 6,5kg thôi mẹ nó hỏi chị ấy xem đã có sữa chưa.

• 496 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecubicz Xem bài viết
    em bé nhà tớ được 4,5 tháng rồi nhưng mới được có 6,5kg thôi mẹ nó hỏi chị ấy xem đã có sữa chưa.
    Mẹ nó à.mình xl mẹ nó nhớ,chị mình tham khảo giá sữa cao quá nên chẳng lấy sữa Nutrilon về nữa,mà mình lại mới sinh bé nên ko nt cho mẹ nó được.hay mẹ nó dùng thử sữa Gallia calisma của Pháp xem,mình đang cho con ăn thấy cũng tốt.bé trộm vía xỉnh lắm,sữa Gallia calisma đứng đầu bên Pháp mà,sữa rất giống với sữa mẹ đó.

• 106 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho con uống sữa nutrilon ở Nga mang về nhưng lại không hợp tiếc quá, có phải đây là sữa dê không hả các mẹ ơi? nếu đúng là sữa dê thì rất tốt

• 106 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho con uống sữa nutrilon ở bên Nga gửi về, mọi người bên đó mách sữa này tốt lắm nhưng với bé nhà mình chắc là không hợp vì cũng tăng cân bình thường, lúc đầu còn bị táo bón nữa nhưng bây giờ hết táo rồi, bé được 4 tháng mà cũng chỉ 6.5kg thôi. Trộm vía nhưng ai cũng nói sữa này nổi tiếng ở châu Âu nên mình vẫn cho uống kết hợp với Hipp nữa, mình yên tâm nhất là sữa không nhiễm mêlamin, chất lượng thì chắc không phải bàn rồi. Hi vọng con sẽ lớn nhanh những tháng tiếp theo!

• 65 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sữa này tốt lắm, dễ uống, ko ngấy, hjx, tiếc là ở VN ko bán, mà cũng ko thấy ai nhập vì sữa này cũng đắt. Ku con nhà mình đc cho 2hộp mang từ Nga về, bé uống thích lắm, sau đó nhờ mãi mới đc 4hộp nữa giờ uống hết oy mà chưa có ai về, đến hè mới có, hjc, làm bé nhà mình fải uống tạm Agusa, nhg bé có vẻ ko thích bằng Nutrilon. Trộm vía hồi uống Nutrilon nhìn bé sỉnh hẳn lên, bjo ko có thì lại tóp ng đi oy, hjx, đau khổ thế! hôm nay mình mới cho bé uống thử Nurture nhg chưa biết thế nào? Bjo chỉ ước có Nutrilon của Nga để uống thôi, có mẹ nào bán Nutrilon của Nga thì ới em với nhé! Thanks!

• 496 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sulian Xem bài viết
    Sữa này tốt lắm, dễ uống, ko ngấy, hjx, tiếc là ở VN ko bán, mà cũng ko thấy ai nhập vì sữa này cũng đắt. Ku con nhà mình đc cho 2hộp mang từ Nga về, bé uống thích lắm, sau đó nhờ mãi mới đc 4hộp nữa giờ uống hết oy mà chưa có ai về, đến hè mới có, hjc, làm bé nhà mình fải uống tạm Agusa, nhg bé có vẻ ko thích bằng Nutrilon. Trộm vía hồi uống Nutrilon nhìn bé sỉnh hẳn lên, bjo ko có thì lại tóp ng đi oy, hjx, đau khổ thế! hôm nay mình mới cho bé uống thử Nurture nhg chưa biết thế nào? Bjo chỉ ước có Nutrilon của Nga để uống thôi, có mẹ nào bán Nutrilon của Nga thì ới em với nhé! Thanks!
    Sữa Nutrilon này là ở Séc mẹ nó ạ,mà Séc ko có chuyến bay thẳng nên cũng khó lấy :Sad:,về đây giá vọt lên khá cao,vì tiền tax,tiền thuế.
    Mình có đứa bạn thân đang ở Séc cũng bảo sữa Nutrilon tốt lên cân nhưng hơi táo.Trước mình tưởng chị mình lấy đều về nhưng giá lên tận 600k nên ko lấy nữa,nên mình cũng ko háo hức nữa,giờ mình cho con dùng sữa SMA Anh ,bé trộm vía thích lắm

• 65 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigucci Xem bài viết
    Sữa Nutrilon này là ở Séc mẹ nó ạ,mà Séc ko có chuyến bay thẳng nên cũng khó lấy :Sad:,về đây giá vọt lên khá cao,vì tiền tax,tiền thuế.
    Mình có đứa bạn thân đang ở Séc cũng bảo sữa Nutrilon tốt lên cân nhưng hơi táo.Trước mình tưởng chị mình lấy đều về nhưng giá lên tận 600k nên ko lấy nữa,nên mình cũng ko háo hức nữa,giờ mình cho con dùng sữa SMA Anh ,bé trộm vía thích lắm
    Hôm vừa oy tớ có đứa cháu bên Hà Lan về phép cùng bố mẹ, nó mới đc khoảng 15tháng, nhg bụ bẫm và cứng cáp lắm. Nó uống 100% sữa Nutrilon từ bé (ko bú sữa mẹ) nên nó về có mang theo sữa đó về uống, đến khi đi còn thừa 2hộp 900g nên bé nhà mình đc ăn ké. Nhg mình thấy sữa Nutrilon của Hà Lan này khi hoà tan với nước cứ sánh sánh chứ ko trong như sữa của Nga. Uống thì vẫn ngon, vẫn thơm nhg bé nhà mình thích uống sữa nào hoà tan với nước mà trong như dạng sữa tươi ý, chứ sánh sánh là nó có vẻ ko thích lắm. Vậy nên mình vẫn thích sữa Nutrilon của Nga lắm, tiếc là ko có. nếu có về Vn chắc cũng rất đắt, vì bên Nga đã bán với giá 450rúp = 12,9$ /1hộp 400g. Sữa Agusa bên Nga có sấp sỉ 6,5$/ 1hộp 400g mà về Vn đã thành 200k/1hộp oy. Như vậy sữa Nutrilon mà nhập về thì đắt nên chắc ko mẹ nào nhập hàng về. hjx! mà mẹ bigucci ơi, mẹ nó cho con uống song song Gallia với SMA ah? sữa nào tốt hơn vậy?

• 106 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mẹ nó thử xem có thể 2 loại khác nhau đó, loại comfort thì sánh hơn loại thường vì dùng cho trẻ chống táo bón, mình đang dùng sữa loại thường ở Nga gửi về còn chị bạn mình dùng loại ở Séc gửi về thì thấy đều như nhau, có chăng chỉ khác nhau về hình thức thôi mẹ nó ạ

• 161 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

chào các mẹ mình đang ở bên séc đây con mình từ bé cũng chỉ uống duy nhất loại sữa nutrilon này đấy đây là loại sữa tốt nhất bên này . Riêng với con mình thì mình thấy bé rất hợp sữa này vị của nó rất thơm và ngậy bé tăng cân rất tốt và đặc biệt không hề bị táo bón bao giờ loại sữa này dành cho cả bé dến 3 tuổi đấy các mẹ cho con dùng thử xem

• 435 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em cũng ở bên Séc đây, em cho Luk nhà em uống sữa từ lúc mới sinh đến giờ đc 4 tháng rồi. Sữa Nutrilon là loại sữa tốt nhất bên này giá cũng đắt hơn mấy hãng sữa khác đó. Đây là sản phẩm của nutricia hầu như nước nào ở châu âu này cũng có sữa này. Sữa NUtrilon có nhiều loại lắm cho những bé bị dị ứng, táo bón... đều có hết. Em đang dùng loại thông thường nhưng con em bị eczema nên có lẽ sẽ phải chuyển sang loại sữa chống dị ứng thôi. giá bên này là 13,6 euro 1 hộp 800g.