• 5 Lượt chia sẻ
  • 44.2K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 2,369 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom_Chip Xem bài viết
    Em cũng lăn tăn cái vụ chọn sữa cho con lắm vì cháu nhà em " xì-ke " wá các mợ ạh. Gần 22,5tháng rùi mà có 11kí, nghe mà phát chán. Chẳng phải mẹ ko cho ăn, hết nấu cái này lại mua cái nọ mà nó có chịu ăn đâu. Mẹ càng ngày càng mập vì toàn ăn đồ thừa, mà con thì cứ còi vẫn hoàn còi.

Lúc đầu là sữa dành cho bé biếng ăn của Vinamilk, dùng đc 4 5 hộp ko thấy xi nhê. Thế là vào 1 bữa tối oi bức ko biết làm jì tính đi dạo dạo trong siêu thị cho mát thì phát hiện ra cái "anti gain dành cho trẻ gầy từ 1 - 10tuổi" lòng nghĩ hàng vào siêu thị thì chất lượng chắc ổn nên wất 1 hộp về liền. Sau mấy tháng trời vật vã với con và sữa, cuối cùng mèo vẫn hoàn mèo các bác ạh, đau lòng thế cơ.
    May sao em phát hiện đc cái GrowPlus của Nuti, loại hộp sữa pha sẵn, đọc đọc thấy cũng oke. Thế là em mua thử 2 lốc loại 180ml, 44k/lốc ( tại siêu thị nó ko có bán loại 110ml, nên fải mua cái 180ml, mà cái 180ml đang khuyến mãi mua 2 lốc tặng 1 hộp... đành phải bấm bụng mua 2 lốc).
    Lần đầu tiên con em nó uống sữa fa sẵn, vì trước h toàn là sữa tươi + sữa fa ko àh, nên cái này lạ lạ. Mà fải công nhận cái Plus đỏ nó béo thiệt. Trộm vía con em nó xử đẹp 2 lốc lớn rồi, thấy cũng có sự thay đổi từ từ, bé chịu ăn hơn trước, bú cũng đỡ hơn. Tình trạng vẫn chưa đc cải thiện rõ cho lắm nên em chưa dám nhận xét sữa này có tác dụng hay ko. Hôm wa mới ra cửa hàng mua về 6 lốc loại 110ml, giá 158k. Tính ra giữa lon và sữa pha sẵn, thì sữa pha sẵn lợi hơn và đúng tiêu chuẩn hơn các mợ ạh. Nên em wuyết định chọn sữa pha sẵn, vừa nhanh gọn, tiện lợi và vệ sinh nữa.
    Ku nhà em thuộc dòng khó tăng cân cực kì, nhưng em hi vọng vào đợt đổi sữa này. Mong là sẽ cải thiện đc tình trạng cân nặng và sức khoẽ cho con.
    Vài dòng tâm sự với các mẹ, mong là giúp cho mẹ chọn đc loại sữa thix hợp cho các bé. Tất cả cũng vì sức khoẻ và thể chất của con mà thôi.
    bé chịu ăn là thích rồi
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng đang tính đổi sang Nuti mà không biết có nên không. Grow Plus sợ con bị táo vì hắn nóng trong, cứ sữa nào là pedia thì sẽ táo. Nên em băn khoăn quá! Các mẹ cho con dùng sữa này rồi chia sẻ đi ạ!
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà e thì sữa nào cũng ăn. Mỗi làn 200ml. Ngày 3 lần. Thế mà vẫn còi. Mỗi khi đổi sữa lại tăng 1 tý. Hnay e vừa mua 1 hôp nuti grow plus đỏ vì mẹ bán bảo sữa này tăng cân tốt( nhìu khách hàng phản hồi thế). E cũng mong nó tăng cân thiệt vì mẹ thì sắp đẻ đến nơi, mai mốt ko tập trung chăm cho anh ý được thì lại càng còi thì chết. Cầu trời
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ducnhong Xem bài viết
    Em cũng đang tính đổi sang Nuti mà không biết có nên không. Grow Plus sợ con bị táo vì hắn nóng trong, cứ sữa nào là pedia thì sẽ táo. Nên em băn khoăn quá! Các mẹ cho con dùng sữa này rồi chia sẻ đi ạ!
    Mình cũng cho thằng nhóc mình uống sữa Grow plus hộp màu đỏ,trộm vía thấy cu cậu uống tốt,phân đi khuôn có màu vàng,nói chung tạm ổn . Mẹ nó cho con uống thử cái này đi,có loại pha sẵn luôn đó.
    Có tình yêu nào lớn hơn tình yêu của mẹ dành cho con
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mới mua lon sữa nuti IQ step 2 nhưng sao thấy hình không giống như trên mạng. các mẹ nào từng dùng loại này rồi giúp mình xem thử có phải sữa giả không?
    hình đây:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không phải hàng giả đâu cunnhoccon à. Hộp bạn mua là hàng cũ. Nuti IQ vừa mới tăng giá đấy. Vỏ hộp mới giá mới đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 210 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Các mẹ cho con uống Nuti IQ xong thấy thế nào ạ? các mẹ cho em mấy nhận xét với. Bé nhà em được 6m, giờ em mới nghiên cứu sữa bột cho con, vừa uống vừa nấu các món ăn dặm luôn. vì bé mới sữa mẹ hoàn toàn chưa 1 giọt sữa ngoài nào. Em uống sữa của Nutifood mấy năm và có ấn tượng tốt về sữa này, cho nên cũng định cho bé nhà em uống theo của Nuti. mong các mẹ cho e í kiến với
    • 821 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Sữa Nuti IQ Gold 123 công nhận ngon và nhuận
    I'm a father, not a mother.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đang dùng NutiFood cơ mà dạo này bé biếng ăn wá các mẹ ah, lo hết biết. Mà bé cũng ị ít lắm, 5hoặc 6 ngày mới đi một lần. Bé gần 3tháng rồi mà mới được 5.8kg (lúc sinh được 3.2kg) hazzz...
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunnhoccon Xem bài viết
    mình mới mua lon sữa nuti IQ step 2 nhưng sao thấy hình không giống như trên mạng. các mẹ nào từng dùng loại này rồi giúp mình xem thử có phải sữa giả không?
    hình đây:
    Cái này đúng là của NutiFood đó mẹ nó ạ!
    • 80 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

sỮA này tốt cho trí não của trẻ nhưng khi mua cần hướng dẫn của nhân viên nhé
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sữa này có dễ uống k các mẹ? E đang tính cho con thử uống loại này xem thế nào? Con giờ đc 17t rồi mà chẳng chịu uống sữa nào cả. E mua đủ loại về rồi mà con k chịu uống. Buồn lắm!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà e lúc đầu cũng uống grow plus xong rồi chuyển qua nuti iq cảm thấy bé uống hợp, ị tốt
    mà e có xem thành phần giữa 2 loại sữa nuti và grow thì thấy của nuti nó tốt hơn các mẹ ơi, DHA và D3 e thấy cao hơn
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4