• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa Nga Babushkino Lukoshko Antireflux Bio

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.57K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • Spe
    • 4 năm
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình mới mua hộp sữa Nga Babushkino Lukoshko Antireflux Bio. Thấy ghi là dành cho trẻ chậm tăng cân, chống nôn trớ, chống táo. Có mẹ nào đã dùng sữa này rồi share cho mình kinh nghiệm với.
    Bé nhà mình mới hơn 2 tháng tuổi ạ. Bé cũng không tăng cân mấy khi dùng Mori ạ, còn Phyl thì dc mấy bữa đầu sau cứ ngậm ti k chịu mút mấy
    Mẹ yêu công chúa nhỏ nhiều lắm. Mong còn ăn ngoan, ị tốt, chóng nhớn nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• [Mẹ nào nuôi con bằng sữa Friso thì vô] Thông báo chính thức về vụ sữa giả

Mấy hôm nay nghe râm ran tin sữa giả, hôm nay em đọc thấy thông báo của Friso nên share cùng các bố...

• Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp

Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp Sữa mẹ vẫn luôn là lựa chọn được khuyến cáo cho trẻ sơ...

• Váng sữa Nga?

Bé Bầu nhà mình được 17 tháng tuổi mà mới có hơn 10 cân 1 chút. Mình được một cô bạn khuyên cho bé ăn Smetana (váng sữa của Nga) vì con cô bạn mình 22 tháng tuổi ăn có vẻ cao lên còn trọng lượng thì chưa thấy có kết quả rõ rệt. Có mẹ nào biết thông tin gì về váng sữa của Nga thì phổ biến kinh...

• Mẹ yêu bé đúng cách chưa?

"Làm mẹ" là điều thiêng liêng nhất của người phụ nữ. Thế nhưng, đôi khi chính tình cảm quá lớn dành...

• Sữa bột Lactana bio tốt hay không tốt

Mi'a nhà mình 14 tháng, trước đây mình cho cháu dùng sữa bột Frisor gold, thời gian gần đây mình cho cháu uống S26 nhưng cháu bị táo bón toàn 3-4 ngày mới đi một lần, có khi còn phải thụt bằng mật ong mới tự đi. Nghe chị bán hàng giới thiệu sữa Lactana Bio rất tốt và nhuận tràng vì có thêm hoa quả...

• Spe
    • 4 năm
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

không có mẹ nào dùng dòng này cho con ạ?
    • Spe
    • 4 năm
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hic. K ai dùng sua này à? Share kinh nghiêm cho mình nhé
    • 145 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bé nhà mình dùng sữa này chưa đc 1 thg nhưng khoản out tốt,mùi thúi chắc do sữa nhiều chất.còn cân nặng thì chưa biết vì chưa cân.cứ khoang 4 ngày rưỡi là hết 1 hộp.trộm vía bé thích sữa này hơn dumex
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Spe
    • 4 năm
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Huhu, hôm nay bé nhà mình đầu ra táo quá. Chưa bao giờ thấy như vậy. Mẹ đành chuyển sữa cho con vậy. Sữa còn lại chắc mẹ uống hết cho đỡ phí
    • 260 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

mẹ nó ơi
    mẹ nó pha sữa này có thấy hạt trong trong li ti trên thành bình ko?
    • Spe
    • 4 năm
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecu_pin Xem bài viết
    mẹ nó ơi
    mẹ nó pha sữa này có thấy hạt trong trong li ti trên thành bình ko?
    Sữa này khó tan mẹ nó ạh, có vẻ nhiều chất béo, nhiều dầu, khi bé uống hết, thành bình như có lớp dầu béo bám vào vậy. Cũng trong trong li ti như mẹ nó tả đấy
    Bé nhà mình thích uống nhưng táo lắm, bé không hợp
    • 260 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Spe Xem bài viết
    Sữa này khó tan mẹ nó ạh, có vẻ nhiều chất béo, nhiều dầu, khi bé uống hết, thành bình như có lớp dầu béo bám vào vậy. Cũng trong trong li ti như mẹ nó tả đấy
    Bé nhà mình thích uống nhưng táo lắm, bé không hợp
    Có lẽ nhiều chất nên bé dễ bị táo mẹ nó nhỉ
    Con nhà mẹ nó mấy kg rồi
    Uống sữa này đc mấy lần?
    • 1,062 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

bé nhà tớ cũng có 1 tháng uống sữa này thì output của con rất rất ổn, đẹp lắm í mẹ k phải lăn tăn gì cả, mỗi tội lên ít cân thôi. cơ mà lên ít cân có lẽ cũng do cơ địa em nhà tớ nữa vì chuyển mấy loại sữa rồi vẫn chưa tìm đc loại nào lên cân ổn cả. 1 chị chỉ cho tớ loại sữa này thì nhóc nhà chị í uống output cũng tốt, 2 tuần lên 4 lạng, nhưng cũng đc hơn tháng thì lại chuyển sữa khác vì em í chán rùi, k chịu ăn nữa. tớ thấy táo hay không là do cơ địa của con nữa đấy các mẹ ạ, chứ tớ nghĩ sữa nhiều chất thì phải kể đến S26 cơ, sữa này nhiều người kêu là con uống bị táo nhưng có bé uống thì output vẫn rất đẹp các mẹ ạ. hợp với bé này nhưng lại k hợp với bé khác mà
    Con nhà mẹ nó mấy kg rồi
    Uống sữa này đc mấy lần?

• Spe
    • 4 năm
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Con nhà mẹ nó mấy kg rồi
    Uống sữa này đc mấy lần?
    Bé dùng được 1 tuần thì mình cho bye bye, táo kinh khủng luôn. Giờ thì đàn căng thẳng vì bé không chịu ti bình nữa, mình đổi wa similac advandce và neosure cho con. Thấy output của bé đẹp, hoa cà hoa cải. Chả hỉu nữa
    • 260 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Con nhà mình hnay out đẹp
    Không biết có tăng cân đc ko chứ đổi nhiều loại quá rồi.Ban đầu thì Sim advance,rồi milex,rồi morigana,rồi Friso.
    Lúc đầu uống friso thì tăng cân tốt,bị viêm mũi 2 hôm ,ho uống kháng sinh tụt luôn 1kg.rồi sau ko tăng cân nữa
    Uống MOri thì chỉ thấy ng dài ra,trọng lượng vẫn vậy
    Buồn quá các mẹ ạ
    • Spe
    • 4 năm
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thế thì mẹ nó cứ cho con dùng đi. Bé hợp đấy, sữa này béo chắc lên cân nhanh thôi. Mình lúc đầu cho bé dung Mori cũng chỉ thấy dài ra, rùi chuyển sang Physiolac, chưa ok. Tiếp Babushkino -- táo . Giờ thì dùng Similac sản xuất tại Mỹ, thấy cũng có vẻ hợp, mỗi tội viêm màng túi mẹ wa. Con mình cũng đang ốm nữa, bị viêm phế quản phổi, dung kháng sinh gần tuần nay rồi. Sụt cân, mẹ hok dám cân con nữa. Thấy dung similac dc 3 hôm có vẻ lại lại người.
    • 1,293 Bài viết

• 2,865 Được cảm ơn

loại sữa này là loại rẻ nhất trong các sữa bột TE tại Nga đó bạn ơi. Và bé nào không hợp thì táo lắm. Nên các mẹ cân nhắc khi mua sữa cho con.
    • 260 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong180 Xem bài viết
    loại sữa này là loại rẻ nhất trong các sữa bột TE tại Nga đó bạn ơi. Và bé nào không hợp thì táo lắm. Nên các mẹ cân nhắc khi mua sữa cho con.
    Mẹ minhphuong180 đang ở bên Nga à mà biết loại này rẻ nhất ở Nga?
    • Spe
    • 4 năm
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Rẻ hay đắt không quan trọng, quan trọng là bé hợp và lên cân
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

các mẹ cho con dùng hộp màu xanh hay hộp màu vàng
    • 1,062 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

màu xanh là sữa thường, còn màu vàng là sữa chống trớ mẹ saothuy ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi saothuy Xem bài viết
    các mẹ cho con dùng hộp màu xanh hay hộp màu vàng

• 145 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

con mình uống sữa này hợp nhưng ở hà nội khó mua quá,các mẹ hay mua ở đâu
    • 1,062 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

ôi tớ thấy nhiều nơi bán lắm đấy chứ nhỉ? nhà bạn ở đâu? tớ thấy Hàng Buồm có nhiều, cả phố bán sữa nhé , tớ mua đồ cho con ở Hương Diện cũng thấy có thì phải
    Trích dẫn Nguyên văn bởi saothuy Xem bài viết
    con mình uống sữa này hợp nhưng ở hà nội khó mua quá,các mẹ hay mua ở đâu

• 948 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Spe Xem bài viết
    Thế thì mẹ nó cứ cho con dùng đi. Bé hợp đấy, sữa này béo chắc lên cân nhanh thôi. Mình lúc đầu cho bé dung Mori cũng chỉ thấy dài ra, rùi chuyển sang Physiolac, chưa ok. Tiếp Babushkino -- táo . Giờ thì dùng Similac sản xuất tại Mỹ, thấy cũng có vẻ hợp, mỗi tội viêm màng túi mẹ wa. Con mình cũng đang ốm nữa, bị viêm phế quản phổi, dung kháng sinh gần tuần nay rồi. Sụt cân, mẹ hok dám cân con nữa. Thấy dung similac dc 3 hôm có vẻ lại lại người.
    Tớ cũng đã cho bé tớ uống Dulac tăng cân tốt nhưng chiều cao không tăng bao nhiêu, Enfalac uống 1 lon bé bón cả tuần output được 2 lần mỗi lần đi bé khóc thê thảm ra được cục nào thì cục đó như cục đá , sợ quá đổi qua Morinaga chiều cao và cân nặng không tăng bao nhiêu, output mỗi ngày tốt nhưng đề kháng yếu uống 12 lon 850g trong vòng 2,5 tháng thì bệnh suốt 2,5 tháng luôn, đổi đến Similac Advance thì trung thành với Similac luôn, giờ bé tớ qua 12 tháng tớ cho uống sang Similac Go&Grow. Similac đề kháng tốt, bé mọc răng cũng có sốt nhẹ nhưng lướt qua nhanh không kéo dài ngày như trước, chích ngừa không thấy sốt như những lần trước, chiều cao tăng tốt, thông minh và học nói rất nhanh.
    Theo mình, thời gian này nên chú trọng vào sự đề kháng bệnh của bé, bé không bệnh, bé sẽ vui chơi, bú nhiều và phát triển tốt về mọi mặt nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hao2909; 16/04/2012 vào lúc 11:03 PM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2